LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: สูตรหมักผมขั้นเทพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สูตรหมักผมขั้นเทพ

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
milky_cs View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote milky_cs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สูตรหมักผมขั้นเทพ
    Posted: 19 มี.ค. 2010 at 09:20

คือว่าผมเราแห้งและแตกปลายมากๆ พื้นฐานเราเป็นผมเส้นเล็ก และฟูๆนิดหน่อย เราไปยืดและทำสีมา และตอนนี้ผมแห้งมากๆ พยายามหมักผม อาทิตย์ละ 2 ครั้ง แต่ว่าก็ไม่ดีขึ้น อบไอน้ำก็แล้ว ยิ่งทำให้ผมแห้งมากขึ้นไปอีก

กลุ้มใจจริงๆเลยค่ะ ใครมีสูตรหมักผม หรือว่าแชมพู วิตามิน แบบไหนก็ได้ รบกวนแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
tikkyyyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyyyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 09:23
ผมเราก็แห้งฟูเหมือนกันค่ะ ใช้ำน้ำมันมะกอกหมักทิ้งไว้ข้ามคือ ตื่นมาสระออก ทำทุกวันประมาณ1-2เดือน นุ่มขึ้นมาก จัดทรงง่าย มีน้ำหนักมากด้วย แล้วถ้ามีเวลาก็หมักมะกรูดซักอาทิตย์ละ2ครั้งผมนิ่ม แล้วช่วยเรื่องรังแค +คันศรีษะด้วยSmile
Back to Top
noonam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote noonam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 09:56
น้ำใช้ผลิตภัณฑ์ของคุณ LEKKA อยู่ค่ะ คุณภาพโอเคเลยค่ะ ก่อนหน้านี้น้ำก็ไปยืด และทำสีเหมือนกัน
ตอนนี้สภาพผมดีขึ้นมากค่ะ ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ แต่ใช้แล้วเห็นผลจิง ๆ ยังไงเด๋วน้ำ PM แจ้งแล้วกันนะคะ
Back to Top
pook View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 10:17

ใช้นำมันมะพร้าวค่ะ ผมนุ่มมากๆ

Back to Top
thanyada View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote thanyada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 10:20
มายืนยันน้ำมันมะพร้าวด้วยคน ผมดีขึ้นมากเลยค่ะ เพราะผมผ่านการยืดและทำสีมาเหมือนกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote milky_cs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 10:46
Originally posted by thanyada

มายืนยันน้ำมันมะพร้าวด้วยคน ผมดีขึ้นมากเลยค่ะ เพราะผมผ่านการยืดและทำสีมาเหมือนกัน
ขอบคุณนะคะ
เห็นหลายคนแนะนำน้ำมันมะพร้าว ใช้ยังไงเหรอคะ หมักก่อนสระผม หรือว่าหลังสระคะ
แล้วมันฉุนมากรึเปล่า หมักข้ามคืนได้รึเปล่าเอ่ย  ถามเยอะไปหน่อย แหะๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 11:18

หมักก่อนสระก็ได้จ้า มีเวลามากก็หมักมาก อาจเป็นชั่วโมงหรือบางทีก็หมักทั้งวันเลยจ้า วันไหนไม่ได้ไปไหน เคยหมักแล้วนอนเหมือนกัน

แต่เราว่ามันจะอบเกินไปแล้วก็เหนียวไป น้ำมันมะพร้าวเราว่าไม่เหม็นนะ ออกหอมๆกลิ่นมะพร้าว

ถ้าจะซื้ออาจไปที่ซุปเปอร์มาร์เก็ต เด๋วนี้วางขายเยอะเลยค่ะ
Back to Top
chickyka View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chickyka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 11:24
ไปยืดผมมาเหมือนกันค่ะประมาณต้นปี ความจริงก็อยากจะทำสีผมอีกแต่กลัวว่าผมจะเสีย หลังยืดมาก็บำรุงเลยค่ะ
เพราะกลัวว่าผมจะเสีย ใช้น้ำมันมะพร้าวค่ะ เห็นคนอื่นๆเค้าจะหมักก่อนสระ แต่ตัวเองจะเอาผสมกะครีมนวดผมตอนสระผมทุกครั้งเลยค่ะ
ประหยัดเวลาหรือว่าขี้เกียจกันแน่ 555 แต่คิดว่าได้ผลนะคะ ผมนุ่มนิ่มกว่าใช้ครีมนวดผมเฉยๆค่ะ จะลองดูก้อได้นะคะ แล้วรู้สึกว่าผมไม่ค่อยแตกปลายเลยค่ะ
Big smile
Back to Top
glamourberry View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote glamourberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 11:33
สอบถามต่อหน่อยค่ะ แล้วถ้าผมดัดล่ะคะ หมักกับน้ำมันมะพร้าวได้หรือป่าว มีผลกับลอนผมไหมจ๊ะ
~ Y o u   K n o w   M e   a   L i t t l e   G o ~
Back to Top
a cup of coffee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a cup of coffee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 12:11

เราไม่ชอบน้ำมันมะพร้าวอ่ะ  มันเหม็น เราถูกกะกลิ่นของน้ำมันมะกอกกมากกว่า ^^

^^ ขอยอดทาง PM นะคะแม่ค้าคนสวย เผื่อบางทีไม่ได้แวะไปดูที่ร้านน่ะจ้ะ^^....

Back to Top
zuperztar View Drop Down
Groupie
Groupie
bs 68334

Post Options Post Options   Quote zuperztar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 12:32
น้ำมันมะพร้าวหมักผมดัดมันจะคลายนะคะ มีคนบอกหลายคนแล้ว
แต่หมักแล้วนุ่มจริงค่ะ หมักนอนถ้าทนไหวก็เอาเลยค่ะ เพราะมันจะมันแผลบ ติดหมอนหมดนะคะ
Back to Top
Rabbitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rabbitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 13:11

ไปลองมั่งดีกั่ว ขอบคุณข้อมูลดีๆนะคะ

Luckykloset

2nd Hand Plaza @ Daisy Zone
Back to Top
nongeid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongeid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 13:35

หมักน้ำมันมะพร้าวเหมือนกัน ของเราทิ้งไว้ทั้งคืนเรย ทำอาทิตย์1ครั้ง LOL

เฉพาะผู้สนับสนุนที่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ / ไม่อนุญาตให้สมาชิกใส่ลิ้งค์ หรือ ข้อความที่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
Back to Top
thanyada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanyada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 13:42

อย่างปุ๊กบอกเลยค่ะ ถ้ามีเวลาก็หมักไว้ทั้งวัน ส่วนตัวเองบางทีก็หมักทิ้งไว้ทั้งคืนก็มี ตอนนอนก็ใส่หมวกอาบน้ำคลุมไว้ หมอนจะได้ไม่มันน่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 14:08

ถ้าผมดัดไม่แนะนำจ้า มันจะลอนคลาย ตอนดัดไม่ได้บำรุงอะไรเท่าไหร่เลยจ้าตอนนี้ยืดแล้วก็เลยกลับมาบำรุง

Back to Top
aommie81 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote aommie81 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 14:50
บางคนชอบน้ำมันมะกอก บางคนชอบน้ำมันมะพร้าว ส่วนตัวใช้ น้ำมันมะพร้าวคะ เพราะน้ำมันมะกอก หลังสระแล้วมันแพล่บเลย

จะหมักน้ำมันมะพร้าวอาทิตย์ละ 1 ครั้ง หรือถ้าขยันมากกว่าก้อได้คะ

เลือกเอาวันที่อยู่บ้าน ตื่นมาหมักทิ้งไว้ เดินทำนู่นนี่ไปเรื่อยๆ ทิ้งไว้นานๆหน่อย แล้วก้อสระผมปกติ สระเสร็จลงครีมนวดปกติ ทำบ่อยๆรับรอง ผมมี นน. เงางามคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote milky_cs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 15:20

ขอบคุณนะคะ สรุปจะลองน้ำมันมะพร้าวก่อนเลยนะ

เย็นนี้จะไปซื้อแล้ว ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ สาวๆเว็บนี้ใจดีจริงๆเรย  Smile
Back to Top
beesiwa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote beesiwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 16:36
เราใช้ออย ของจอนสันค่ะ เบบี้ออยส์อ่ะ หมักไว้ก่อนสระผม 15 นาที ผมดีมากนะ แนะนำเพื่อนๆหลายคนดีขึ้นจริงๆ
Back to Top
puppa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puppa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 16:47

เข้ามาให้ข้อมูลด้วยคน เพราะเคยผ่านปัญหานี้มาแล้วเหมือนกัน แต่ดูเหมือนจะหนักกว่า จขกท อีกเพราะถึงขั้นผมชอตกันเลยทีเดียว

พยายามทุกวิถีทางเลยค่ะเพื่อใหผมดีขึ้น ทั้งหมักน้ำมันมะพร้าว ใช้ฮอตออย และครีมหมักผม

ถ้าใช้ทั้งสามวิธีนี้ทำต่อเนื่องขอบอกว่าสัปดาห์แรกก็จะเห็นความต่างแล้วค่ะ

บัวจะหมักน้ำมันมะพร้าวข้ามคืนก่อนสระผม  ครีมนวดผมช่วงฟื้นฟูแรก ๆ แทบไม่ได้ใช้เลยนะใช้ครีมหมักผมแทนครีมนวดไปเลยค่ะ เพราะต้องการบำรุงอย่างเข้มข้นก่อน  แนะนำยี่ห้อนี้เลยนะคะ  Schwarzkopf Extra care hair repair สูตร Total reapir 19  ใช้ดีมากกกกกกกกกกกกก เพื่อนที่มีปัญหาเดียวกันใช้แล้วก็ทึ่งในคุณภาพจิง ๆ ลองดูค่ะ (หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาเก็ตชั้นนำทั่วไป)

แล้วก็จะมีหมักฮอตออยสัปดาห์ละครั้ง ที่บัวใช้จะเป็นน้ำสีฟ้า ๆ ยี่ห้อ Alfaparf milano มันจะอยู่ในขวดแก้วขวดเล็ก ๆ ใช้ครั้งละขวด เซ็ตนึงจะมี 12 ขวด อันนี้จะไม่มีขายตามห้างค่ะ ต้องซื้อตามร้านทำผม ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของลอรีอัล

ลองทำดูนะคะ รับรองผลจิง ๆ เพราะลองมาหลายยี่ห้อ หลายผลิตภัณฑ์แล้ว วิธีนี้สุดยอดดดดดดดดด

Back to Top
purintra View Drop Down

Post Options Post Options   Quote purintra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มี.ค. 2010 at 23:46
เด๋วต้องลองดูบ้างค่ะ ขอบคุณทุกๆคนนะคะTongue

Back to Top
Aor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 มี.ค. 2010 at 00:24

ต้องลองๆๆ   ขอบคุงคร้าสำหรับข้อมูลดีๆBig smileBig smile

Back to Top
kuneeja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kuneeja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 มี.ค. 2010 at 17:36

เราก้อผมดัดนะ ใช้น้ำมันมะพร้าวเหมือนกัน ผมไม่คลายนะ ทำให้ผมมีน้ำหนัก แต่ยังแห้งอยุ่เลย

ก่อนหน้านั้นเราผมตรงใช้น้ำมันมะพร้าวเหมือนกัน ผมตรงจะได้ผลมากกว่าใช้กะผมดัดอ่ะ
Back to Top
pimmysasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 มี.ค. 2010 at 17:56
ว๊าว ขอบคุณนะคะ ผมมะมีน้ำหนักเหมือนกัน ชี้ฟู แต่ผมเส้นใหญ่อะคะ จะลองใช้น้ำมันมะพร้าวดู ขอบคุณอีกครั้งจ้าTongue

^..^ ความรักเปลี่ยนแปลงฉัน ^..^

No one is in charge of your happiness, Except YOU ^.........^ FEEL GOOD
Back to Top
mamie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mamie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 มี.ค. 2010 at 17:59
เคยใช้น้ำมันมะพร้าวเหมือนกันค่ะ หมักก่อนสระผมสักครึ่งชัวโมงถึงชั่วโมงนะ พอสระเสร็จผมดูนุ่มขึ้นเยอะ แล้วก็เงาด้วยค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote milky_cs Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 มี.ค. 2010 at 10:44

สอยน้ำมันมะพร้าวมาลองดูแล้วจ้า วันนี้จะลองทำวันแรก จะเป็นไงมั่งไม่รู้ อยากให้ผมนิ่มๆ ตื่นเต้นๆๆ

Back to Top
glamourberry View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote glamourberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 มี.ค. 2010 at 12:28
Originally posted by pook

ถ้าผมดัดไม่แนะนำจ้า มันจะลอนคลาย ตอนดัดไม่ได้บำรุงอะไรเท่าไหร่เลยจ้าตอนนี้ยืดแล้วก็เลยกลับมาบำรุง

ขอบคุณมากนะคะ เกือบไปแล้วไหมละ Big smile
~ Y o u   K n o w   M e   a   L i t t l e   G o ~
Back to Top
zuzimigigky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zuzimigigky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 มี.ค. 2010 at 15:13

ขอบคุณสารพัดวิธีบำรุงผมนะค่ะ ผมแห้งเสียเหมือนกัน จะลองไปทำดู ขอบคุณเยอะๆWink

Back to Top
omnia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มี.ค. 2010 at 02:04
Originally posted by puppa

เข้ามาให้ข้อมูลด้วยคน เพราะเคยผ่านปัญหานี้มาแล้วเหมือนกัน แต่ดูเหมือนจะหนักกว่า จขกท อีกเพราะถึงขั้นผมชอตกันเลยทีเดียว

พยายามทุกวิถีทางเลยค่ะเพื่อใหผมดีขึ้น ทั้งหมักน้ำมันมะพร้าว ใช้ฮอตออย และครีมหมักผม

ถ้าใช้ทั้งสามวิธีนี้ทำต่อเนื่องขอบอกว่าสัปดาห์แรกก็จะเห็นความต่างแล้วค่ะ

บัวจะหมักน้ำมันมะพร้าวข้ามคืนก่อนสระผม  ครีมนวดผมช่วงฟื้นฟูแรก ๆ แทบไม่ได้ใช้เลยนะใช้ครีมหมักผมแทนครีมนวดไปเลยค่ะ เพราะต้องการบำรุงอย่างเข้มข้นก่อน  แนะนำยี่ห้อนี้เลยนะคะ  Schwarzkopf Extra care hair repair สูตร Total reapir 19  ใช้ดีมากกกกกกกกกกกกก เพื่อนที่มีปัญหาเดียวกันใช้แล้วก็ทึ่งในคุณภาพจิง ๆ ลองดูค่ะ (หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาเก็ตชั้นนำทั่วไป)

แล้วก็จะมีหมักฮอตออยสัปดาห์ละครั้ง ที่บัวใช้จะเป็นน้ำสีฟ้า ๆ ยี่ห้อ Alfaparf milano มันจะอยู่ในขวดแก้วขวดเล็ก ๆ ใช้ครั้งละขวด เซ็ตนึงจะมี 12 ขวด อันนี้จะไม่มีขายตามห้างค่ะ ต้องซื้อตามร้านทำผม ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของลอรีอัล

ลองทำดูนะคะ รับรองผลจิง ๆ เพราะลองมาหลายยี่ห้อ หลายผลิตภัณฑ์แล้ว วิธีนี้สุดยอดดดดดดดดด

เจ๊บัวคนสวยจ๋า ออมผมดัดใช้ตัวที่เจ๊บอกได้ป่าวคะ

ไปดัดดิจิตอลมา รอบเเรกไม่ขึ้น รอบสองขึ้นเเต่ไม่ทนเลยดูเหมือนไม่ได้ดัดเท่าไหร่เลย

ตอนไปดัดรอบสอง ช่างเค้าให้ทำทรีทเมนท์ด้วย เด๋วผมเสีย เพราะดัดห่างกันเเค่ 3วัน ทำของ Kerastase

ค่าทำทรีทเมนท์ 1800 ค่าดัด 2800 รวมผมดัดครั้งนี้ 4600 โอย......น้องจะเป็นลม

เเถมตอนที่ทำมาใหม่ก็สวยดีหรอก เเต่ตอนนี้ 1 เดือนผ่านมา ผมแตกฟูเป็นฝอยขัดหม้อเลยค่ะ ฮือๆๆๆ มันชีช้ำใจ
Back to Top
puppa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puppa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มี.ค. 2010 at 11:18
Originally posted by omnia

Originally posted by puppa

เจ๊บัวคนสวยจ๋า ออมผมดัดใช้ตัวที่เจ๊บอกได้ป่าวคะ

ไปดัดดิจิตอลมา รอบเเรกไม่ขึ้น รอบสองขึ้นเเต่ไม่ทนเลยดูเหมือนไม่ได้ดัดเท่าไหร่เลย

ตอนไปดัดรอบสอง ช่างเค้าให้ทำทรีทเมนท์ด้วย เด๋วผมเสีย เพราะดัดห่างกันเเค่ 3วัน ทำของ Kerastase

ค่าทำทรีทเมนท์ 1800 ค่าดัด 2800 รวมผมดัดครั้งนี้ 4600 โอย......น้องจะเป็นลม

เเถมตอนที่ทำมาใหม่ก็สวยดีหรอก เเต่ตอนนี้ 1 เดือนผ่านมา ผมแตกฟูเป็นฝอยขัดหม้อเลยค่ะ ฮือๆๆๆ มันชีช้ำใจ
โอ้ยยยย ช่างที่หนายยเนี่ยไม่มีจรรยาบรรณเลย ดัดให้ได้งัยห่างกันแค่สามวันเอง บร้า..ผมเสียหมด  Angry
ทำแบบเจ๊ได้เลยออม เจ๊ก็ผมดัดเหมือนกัน  เพื่อน ๆ ของเจ๊ก็ผมดัดกันทุกคน มันดีขึ้นจริง ๆ เน้อ ลองดู

ส่วนตัวเจ๊คิดว่าดัดแบบใช้น้ำยาเวิร์คสุดแล้วอ่ะ เพราะพี่ตุ๋มเคยดัดแบบดิจิตอล เพื่อนอีกคนก็ดัดแบบดิจิตอลแรก ๆ ก็สวยดี แต่อยู่ได้ไม่นานเลย แป๊ปเดียวก็คลาย ผมเสียด้วย สุดท้ายก็ต้องกลับมาดัดแบบน้ำยาอยู่ดี เลือกร้านที่เราไว้ใจได้หน่อย เพราะบางทีร้านแพง ๆ ก็เอาน้ำยาไม่ดีมาหลอกลูกค้าเหมือนกัน  เลือกร้านที่เราไว้ใจได้ที่สำคัญช่างต้องมีจรรยาบรรณนะ เพราะช่างเค้าจะบอกเลยว่าห้ามทำเคมีกับผมในระยะเวลาติด ๆ กัน ต้องพักผมอย่างน้อยหนึ่งเดือนอ่ะออม 

ลองดูสู้ ๆ ถึงน้องจะผมเสียแต่น้องก็สวยเหมือนเดิมแหละ อย่าได้แคร์ค่าาา

ปอลาว ได้รับของแล้นนถูกใจมากมาย Big smile

Back to Top
Rabbitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rabbitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มี.ค. 2010 at 12:18
Originally posted by milky_cs

สอยน้ำมันมะพร้าวมาลองดูแล้วจ้า วันนี้จะลองทำวันแรก จะเป็นไงมั่งไม่รู้ อยากให้ผมนิ่มๆ ตื่นเต้นๆๆ

ตะเองไปสอยที่ไหนมา เค้าไปหาที่ top ม่ะมีอ่า ที่ lotus จะมีป่าวเอ่ย

Luckykloset

2nd Hand Plaza @ Daisy Zone
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.078 seconds.