LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากกำจัดขนที่หน้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากกำจัดขนที่หน้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
rina10 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rina10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากกำจัดขนที่หน้า
    Posted: 27 เม.ย. 2010 at 20:59

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีปัญหา ขนที่ใบหน้าบ้างรึป่าวคะ

แล้วกำจัดกันบ้างรึป่าว

มีวิธีไหนดีๆ ปลอดภัยๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ อยากหน้าเนียน ๆ ^^
Back to Top
nuisudj View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote nuisudj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2010 at 11:18

มีจ้า

ไปทำ laser IPL เลยไม่เกิน 10 ครั้ง ทุกเลาเบาบางเกิน 50%
เพราะเราเคยไปทำ ทำไปทำมา หนวดเหนือริมฝีปาก หายเกลี้ยงเลย
Back to Top
Mixer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mixer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2010 at 21:46

ถามหน่อยนะคะ แล้วพอหยุดทำ มันจะกลับมามั้ยคะ

อยากหนวดหายบ้างอ่ะ เยอะเหลือเกิ๊น....SmileSmile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rina10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2010 at 23:13

แพงมั้ยอ่ะคะ เรารำคาญมากเลยเวลาส่องกระจก ตรงมีแสงเยอะๆ

เห็นขนเต็มเลย
Back to Top
mopond View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mopond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 เม.ย. 2010 at 21:28
สั่งมาร์กของซิเซโด้ไปเขาบอกว่ามันจะลอกขนบนหน้าด้วย ลองแล้วจะมาบอกนะคะว่าดีหรือเปล่า
Back to Top
Ohlala View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ohlala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 พ.ค. 2010 at 03:48

เราทำเลเซอร์กำจัดขน  ที่  เดิมแคร์  ค่ะ
ทำได้ทุกส่วน  ที่คุณอยากจะทำ    ไม่เหลือตอ    แฮ่ะๆๆ
อันนี้จริงนะคะ  เพราะเราทำตลอดค่ะ
เพื่อความสวย . . . ..   สี  ทนได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  Tongue

Back to Top
drafael View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote drafael Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 พ.ค. 2010 at 22:33

ผู้หญิงที่มีขนที่ใบหน้าเยอะ คือคนที่มีฮอร์โมนเพศชายเยอะ อะคะ

ลองกินยาคุมดูสิคะ เป็นการเพิ่มฮอร์โมนเพศหญิงคะ

เราเห็นมีตัวหนึ่งที่เพื่อนที่เป็นสาวประเภทสองกิน ลองคิดดูนะกินแล้วผู้ชายยังสาวและสาวได้เราเป็นผู้หยิงก็น่าจะสวย กว่า เดิมได้น่า...จริงป่ะ รู้สึกจะชื่อ ดาฟเน่ 35 อะ แต่เราอะกิน มินิดอซ เพราะว่าเภสัชแนะนำว่ามีเอสโตรเจนต่ำมาก คือเราแพ้อะ 

กินตัวอื่นแล้วอ้วน สิวหายแต่อ้วนอะ แต่ตัวนี้ไม่อ้วนกินแล้วไม่ปวดหัวด้วยเพราะเราเป็นไมเกรน แต่ตัวนี้สบายมาก อิอิ ไม่แพงกินแล้วสวย อิอิ ถ้าจะกินลดฮอร์โมนเพศชายแบบเรื่อยๆ ตัวนี้ก็น่าจะดีนะ เพราะว่ากินได้เรื่อยๆไม่อันตราย 

ลองดูนะคะ บางที อาจจะได้ผลที่น่าพอใจ และถูกกระเป๋ากว่าทำเลเซอร์ก็ได้นา..... 

ด้วยความหวังดีนะเนี่ย อิอิ ขอให้สวยๆทุกคนจ้า

Back to Top
janene View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janene Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 พ.ค. 2010 at 12:50
Originally posted by byluck

ลองใช้ Nair Pretty Mini Wax Strips ดูสิ
     เป็นแผ่นแว็กซ์กำจัดขนสำหรับผิวบริเวณใบหน้าค่ะ  กำจัดได้ทั้งหนวด คิ้ว หรือเส้นขนเล็กๆ บนใบหน้าค่ะ
    *ผ่านการทดสอบจากแพทย์ผิวหนังด้วยจ๊ะ( Dermatogist Tested)*   Big smile

-------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mopond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ค. 2010 at 18:42
กลับมาบอกว่า ลองแล้ว ชอบมาก มันเป็นมาร์กหน้าของชิเชโด้ ถูกดีซองหนึ่งใช้ได้ประมาณสองหรือสามครั้ง(ถ้าพอกไม่หนามากนะจ๊ะ) ครั้งแรกที่ทำนะ ได้ใจมากเพราะขนอ่อนที่หน้าเยอะจัดมันจะแสบยิบ ๆ ตอนลอกมาร์ก ครั้งแรกเขาให้ทำติดกันสามวัน หลังจากนั้นก็อาทิตย์ละประมาณ สองครั้งแล้วแต่เรา ทำไปสองวันแล้ว เริ่ดมากหน้าลิง ๆ ใสได้อีก วันที่สองลอกแล้วไม่เจ็บเท่าวันแรก (สงสัยขนหายไปเยอะ) ชอบจริง ๆ ถูกและดี ไปหาดูนะจ๊ะแนะนำ ซองสามสิบเอง มาร์กชิเชโด้มีหลายแบบอยากรู้เมล์มาก็ได้จ๊ะจะส่งรูปให้ดู
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rina10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ค. 2010 at 23:50

มาร์กหน้าของชิเชโด้  น่าสนแฮะ ซื้อได้ที่ shop เลยรึป่าวคะ  ลงรูปให้ดูได้ป่ะคะ Smile

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mopond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 พ.ค. 2010 at 10:29
สั่งซื้อจากทางเนตมาค่ะ ไม่แน่ใจว่าในshopมีมั้ยยังไม่ได้เข้าไปถามเลยจ้า ลองหาในgoogleดูนะ ใช้คำว่า โคลนมาร์กหน้าชิเชโด้ มันจะเป็นสูตรดั้งเดิมนะคะ 
Back to Top
เดอ ซีเคร็ท View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote เดอ ซีเคร็ท Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2011 at 15:19

Embarrassed

Back to Top
zee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2011 at 23:33
ทำ IPL เลยจร้า 5-6 ครั้งก็น่าจะเห็นผลแล้ว ส่วนในเรื่องของราคาถ้าเป็น IPL แบบกำจัดขนต้องเข้าไปพบคุณหมอให้ดูสภาพขนก่อน แต่ถ้าเป็น IPL แบบอื่นเท่าที่เรารู้มา แบบคอร์สที่เป็นโปรโมชั่นตอนนี้ก็ 3 ครั้ง 4900 บาท เป็นราคาจากคลีนิกประจำที่เราทำอยู่อ่ะ ชื่อ จามจุรี แถวห้วยขวาง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.047 seconds.