LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากไปเที่ยวเกาหลี มีคำแนะนำอะไรบ้างคะ?
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากไปเที่ยวเกาหลี มีคำแนะนำอะไรบ้างคะ?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Lady Vanilla View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากไปเที่ยวเกาหลี มีคำแนะนำอะไรบ้างคะ?
    Posted: 01 มิ.ย. 2010 at 20:10
ตอนนี้ อยากไปเที่ยวเกาหลีมั่กๆ แต่ไม่มีข้อมูลอะไรเลย จึงได้ได้คำแนะนำจากเพื่อนๆค่ะ ทั้งเรื่องบริษัททัวร์ แพ็คเกจ ที่พัก แหล่งกินแหล่งช็อป แล้วก็ค่าใช้จ่าย

ไม่รีบไม่ร้อนนะคะ ถือว่าเอาข้อมูลมาแชร์ๆ แบ่งๆกันค่ะ

ขอบคุณมากๆค่า ^o^
Back to Top
orlinee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote orlinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มิ.ย. 2010 at 09:48
เราเคยเดินทางเอง ไปเอาหนังสือคู่มือเที่ยวเกาหลี ที่เอสพลานาด ชั้น 1 อะค่ะ เขาจะแนะนำเรื่องเกาหลีอะค่ะ ก็ช่วยได้เยอะเหมือนกันในการเดินทางอะค่ะ

แต่ถ้าไปทัวร์ก็ไม่ทราบรายละเอียดเท่าไรนะคะ ยังไงจะลองไปแวะดูที่เอสพลานาดก็ได้ค่ะ

แต่จริงๆ ซื้อทัวร์เราว่าก็ง่ายดีค่ะ
^AiRGirL^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มิ.ย. 2010 at 12:06
โอ้ ไม่รู้มาก่อนเลยมามีแนะนำเรื่องเกาหลีที่เอสพลานาดด้วย เดี๋ยวจะแว่บๆไปดูนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ 
Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มิ.ย. 2010 at 12:48

ถ้าทัวร์เราใช้ของ Discovery Korea ค่ะ ดูแลดี อาหารอร่อย ทริปตรงใจ (คือเราไปกันเกือบ 20 คน เหมาทัวร์ เลือกสถานที่เองเลยค่ะ) ลองดูในเวบของบ.ดูนะค้า

Di
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มิ.ย. 2010 at 13:21
มาอีกคำแนะนำแล้ว ขอบคุณมากๆเลยนะคะ 

จริงๆอยากไปช็อปปิ้ง แต่ก็อยากเที่ยวนู่นนี่นั่นด้วย เลยคิดว่าไปทัวร์จะสะดวกกว่า

ฮิๆๆๆ ขอบคุณอีกครั้งค่าาาาา
Back to Top
gaily View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote gaily Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 มิ.ย. 2010 at 10:48
แวะมาช่วยอีกแรง
พี่กรุ๊ฟทำรวมลิงค์ไว้ เข้าไปเที่ยว เฮ้ย หาข้อมูลได้เลยค่ะ
เก๋ก็ได้ข้อมูล จากลิงค์พี่กรุ๊ฟนี่แหละ
ตามนี้เลยนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 มิ.ย. 2010 at 11:06
Originally posted by gaily

แวะมาช่วยอีกแรง
พี่กรุ๊ฟทำรวมลิงค์ไว้ เข้าไปเที่ยว เฮ้ย หาข้อมูลได้เลยค่ะ
เก๋ก็ได้ข้อมูล จากลิงค์พี่กรุ๊ฟนี่แหละ
ตามนี้เลยนะ

กรี๊ด วีดตุ้ม เริ่ดมากค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

^O^
Back to Top
preeyanud View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote preeyanud Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 11:43

ไปแล้วอย่าลืมถ่ามรูปมาอวดกันด้วยนะ คุงใหม่LOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 11:58
Originally posted by preeyanud

ไปแล้วอย่าลืมถ่ามรูปมาอวดกันด้วยนะ คุงใหม่LOL

โปรแกรมท่องเที่ยวของครอบครัวประจำปีอ่ะคุณทราย

ปีที่แล้วไม่ได้ไปเพราะคุณย่าป่วย 

ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงตกลงว่าเอาที่ไหนกันแน่ พ่อกับพี่ชายเชียร์สิงคโปร์ แม่กับใหม่เชียร์เกาหลีไม่ก็ญี่ปุ่น เสียงเสมอกัน ทำงายดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 
Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 12:34

คุณใหม่ นี่ทริปเกาหลี ของโอ๋ค่ะ หลายปีแล้ว

ตอนนั้นยังรีวิวไม่เป็นนะคะ  อิอิ   PM มาคุยก็ได้จ้า
Back to Top
larynx View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote larynx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 12:46

สวัสดีค่า เที่ยวเกาหลี ถ้าไปเป็นครอบครัว แนะนำให้จองกับทัวร์จะสะดวกกว่าค่า

เพราะว่าเมื่อสองเดือนที่แล้ว น้ำเพิ่งไปเกาหลีมา ไปเองกับคุณแม่สองคน เดินกันขาลากพื้นเลย
ต้องใช้ขนส่งสาธารณะของที่นั่น ทั้งรถไฟใต้ดิน รถเมล์ แท๊กซี่ แต่เดินเยอะสุดๆ จนคุณแม่บ่น >.<

แนะนำแหล่งช็อปปิ้งค่ะ ของเยอะมากๆและราคาก็ไม่แพงค่ะ ชอบที่สุดคือ เมียงดง ค่ะ
คล้ายๆสยามบ้านเรา เสื้อผ้าจะทันสมัย ร้านเครื่องสำอางค์ดังๆของเกาหลีก็หาได้ที่นี่ทุกร้านเลย

มีอีกที่หนึ่งคือ ทงแดมุน ค่ะ แต่ว่าน้ำไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เพราะว่า เป็นเสื้อผ้าขายส่งเยอะ และแบบก็ซ้ำๆกันอ่าค่ะ

ยังไงแนะนำให้ไปรับหนังสือคู่มือท่องเที่ยวเกาหลีฟรีที่ ศูนย์ส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาหลีที่ เอสพานาด ชั้น 1 ตามที่ คุณ Orlinee บอกไว้ค่า
หนังสือเล่มนั้นมีประโยชน์มากจริงๆ ทริปของน้ำ ก็ได้พึ่งหนังสือเล่มนี้ตลอดการเดินทางเลย

หรือเข้าไปอ่านข้อมูลเล่นๆ เพลินๆ ที่บล็อกของพี่กรุ๊ฟ ตามที่ด้านบนแจ้งไว้เลยค่า LOL

Back to Top
preeyanud View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preeyanud Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 14:12
Originally posted by Lady Vanilla

Originally posted by preeyanud

โปรแกรมท่องเที่ยวของครอบครัวประจำปีอ่ะคุณทราย

ปีที่แล้วไม่ได้ไปเพราะคุณย่าป่วย 

ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงตกลงว่าเอาที่ไหนกันแน่ พ่อกับพี่ชายเชียร์สิงคโปร์ แม่กับใหม่เชียร์เกาหลีไม่ก็ญี่ปุ่น เสียงเสมอกัน ทำงายดี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

งั้นทรายช่วยโหวต เกาหลีค่ะ  3 ต่อ 2 แล้วละคะคุณใหม่ LOLLOL
Back to Top
jicky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jicky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.ค. 2010 at 14:49
เพิ่งไปเกาหลีกลับมาหมาดๆๆ...กลิ่นกิมจิยังติดอยู่เลย 555

เราไปกะทัวร์นะสะดวกเรื่องที่พักกะอาหารการเดินทางด้วย
แต่แนะนำนะถ้าเน้นซื้อของ   เลือกทัวร์ที่ให้เวลาซื้อของเยอะนะ เพราะทัวร์ที่เราไปให้เวลาซื้อของน้อยมาก...เที่ยวอย่างเดียว....กลับมาเซ็งแบบว่าม่ะได้เสื้อจักตัว555 แต่ได้เครื่องสำอางค์เพียบเลย   
ถ้าซื้อพวกเครื่องสำอางค์ริตส์รายการไปเลย ยื่นให้พนักงานจัดให้แป๊ปเด๋วเสร็จ มีเวลาช๊อปอย่างอื่นด้วย
เรื่องแลกเงินม่ะต้องไปเยอะเพราะขายคืนขาดทุนค่อด ไปเกาหลีรูดบัตรโอสุด

มีไรถามได้นะเพิ่งกลับมาเมื่อ 2-3 วันนี้เอง
Back to Top
~cherry~ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ~cherry~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ค. 2010 at 08:49

ไปกับครอบครัว ไปกับทัวร์ดีกว่าจ้า เพราะเคยพาเพื่อน ญาติ ไปเที่ยวฮ่องกงด้วยกันประมาณ 10 คน โอ้วววว บระเจ้า เหนื่อยที่ซู๊ดดดด

ตอนนั้นอยากแยกร้างได้เลย เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน วันแรกต้องสอนกันหลายอย่างเลย

Discovery Korea ก้ดีจ้า เห็นเพื่อนไปมาบอกก็โอเค

กะว่าปีหน้าจะไปเหมือนกัน แต่คงไปเองอ่ะจ้า ตอนนี้เก็บข้อมูลก่อนLOL
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.111 seconds.