LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: Review ดัดผมแบบ Setting Perm
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Review ดัดผมแบบ Setting Perm

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
rabbitychan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Review ดัดผมแบบ Setting Perm
    Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 21:57

สวัสดีจ้า วันนี้มารีวิวดัดผมดิจิตอล ค่ะ 

ปกติเราดัดผมแบบดิจิตอลมาตลอดค่ะ ซึ่งใช้เวลา ราวๆ 6 ชั่วโมง ในร้าน จริงๆนะคะ นับแล้วได้เท่านั้นจริงๆโอ้วแม่เจ้า ซึ่งมีขั้นตอนค่อนข้างเยอะ แต่เอาละเีอียดจริงๆเราจำไม่ได้อะ ว่ามันทำอะไรบ้าง รู้แต่ลุกไปล้างผมบ่อย แล้วก็ลงน้ำยาหลายขั้นตอน

มาวันนี้เทคโนโลยีได้ก้าวหน้าอีกขั้น รอบล่าสุดที่ดัดมา ชื่อว่า Setting Perm ซึ่งคล้ายๆกับดิจิตอลนั่นแหละค่ะ ต้องเอาตัวเองไปอยู่ในเครื่องแมงมุม แล้วเสียบไฟเข้าแกนผมเหมือนเดิม แต่ เพราะน้ำยาที่พัฒนาขึ้น (ไม่ได้แรงขึ้นนะคะ เพราะไม่ได้รู้สึกผมเสียมากขึ้นจ้า) ครั้งนี้เราอยู่ในร้านแค่ 3 ชั่วโมง โอ้ว เร็วจนเรากลัวเลยว่า พี่คะ หนูกลับไปสระมันจะเป็นลอนมั้ย ทำไมมันเร็วเกิ๊น

มาถึงวันนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ได้แ้ล้วที่ไปทำมา (สระผมทุกวันจ้า) ลอนยังไม่ไปไหน ยังอยู่ดีทุกประการ อิอิ ดีใจมากไม่ต้องตูดแฉะแล้ว แหะๆ

วันนี้เลยมารีวิวให้ดูจ้า 

บ่นๆ เล่าๆเยอะมาก แต่เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่อยากดัดผมนะคะ ย้อนไปก่อนหน้านี้ 3 ปี เราไม่เคยดัดผม หาร้านนานมาก เพราะตัวเองเรื่องมาก แต่พอดัดแล้ว ทำผมตรงอีกไม่ได้เลย รู้สึกหน้าลีบสุดๆ มีใครเป็นเหมือนกันมั้ย ไม่อยากทำผมตรง จิตตก อิอิ LOL

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:00
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:01
อีกมุมจ้า หลังทำเสร็จ สด ๆ เลย  Star

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:02
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:03
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:04
                                  ด้านหลังนะคะ 

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:07
สุดท้ายแล้วจ้า เป็นความเหมือนที่แตกต่างของคนคนเดียวกัน อิอิ

ไปแล้วจ้า มีอะไรอัพเดทจะมารีวิวใหม่ ขอสมัครเป็นสมาชิกที่เวบนี้ด้วยคนจ้า

Back to Top
hellokitty View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:24
Originally posted by rabbitychan

สุดท้ายแล้วจ้า เป็นความเหมือนที่แตกต่างของคนคนเดียวกัน อิอิ

ไปแล้วจ้า มีอะไรอัพเดทจะมารีวิวใหม่ ขอสมัครเป็นสมาชิกที่เวบนี้ด้วยคนจ้า

ผมดัดสวยกว่าจริงๆค่ะ    
แล้วดัดแบบนี้แพงเปล่าคะ  (ไม่เคยดัดผมเลยอ่ะ ไม่กล้าเปลี่ยนทรง)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 22:32
สวัสดีค่า เราโพสเวบนี้ไม่บ่อย อาจยังเม้น เงอะงะนิดนึง อิอิ

เราดัดกับพี่เปี๊ยกที่ มอหอการค้า ชื่อร้าน s cut ค่ะ 

เรื่องราคา บางคนอาจมองว่าแพง คือที่ร้านมี 2500 ขึ้นไปค่ะ ของเราแพงกว่านั้น เพราะผมผ่านศึกมาเยอะ ถ้าใช้น้ำยาแพงนิดนึง ผมจะไม่เสียเลยค่ะ 

Back to Top
thermkam View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote thermkam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2010 at 23:05
สวยมากเลยค่ะน้อง  พี่ก็อยากทำแบบนี้บ้าง  แต่พี่แก่แล้วไม่รู้ทำมาจะสวยน่ารักเหมือนคุงน้องหรอป่าว

น้องไว้ผมดัดแล้วสวยกว่าผมตรงจิง  ๆ น่าอิตต๋าคนกรุงมีร้านทำผมดีดี จัง
Back to Top
makao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote makao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 00:22
สวยมากเลยค่ะ
Back to Top
Ninar View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Ninar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 08:49

ลอนและสีผมสวยจังเลยค่ะ

คิดถึง UTCC LOL
Back to Top
puttita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 09:01
ลอนสวยดีค่ะ คนทำก้อน่ารักกกกกก

อีกอย่าง สีผมสวยด้วยอ่ะ เห็นแล้วอยากทำๆๆๆ แต่ตอนนี้ผมสั้นอ่ะ เดี๋ยวว่าจะไปต่อผมอาทิตย์นี้อยู่ จะเป็นไงนร้า ยังคิดๆๆ อยู่เลย

เคยไปดัดเหมือนกัน แต่เป็นแบบธรรมดาๆๆ นะคะ ผลออกมาแข็งๆๆ ไม่เป็นลอนแบบนี้เลยอ่ะ

ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนค่ะ จะได้ไปทำบ้าง (ถ้าไม่ไกลเกินเราน๊ะLOL)
Back to Top
click_am View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote click_am Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 10:30

UTCC นี่เอง

Back to Top
pimmysasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 10:52
สวยๆ มะก่อนชอบทรงแบบนี้มากมายเลยอะ แต่ตอนนี้หั่นบ๊อบสั้นซะแล้ว Tongue

จขกท น่ารักมากๆค่ะWink

^..^ ความรักเปลี่ยนแปลงฉัน ^..^

No one is in charge of your happiness, Except YOU ^.........^ FEEL GOOD
Back to Top
squark123 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote squark123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 11:09
ทำมาได้สวยมากๆเลยค่ะ
Back to Top
Pinkapin View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pinkapin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 11:20
สวยมากเลยจ้า
อยากไปทำบ้าง^^
Back to Top
pattyja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pattyja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 11:25

Shockedโอ้ว......เห็นแล้วอิจฉาในความงามของ คุณ rabbitychan จังเลย LOL

Back to Top
babo-meii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babo-meii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 11:43
สว ยย ง่ า
>w<
Back to Top
nihon1717 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nihon1717 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:26

กี่บาทอ่ะคะ

Amy
Back to Top
Aey_Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aey_Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:33

สวยมาก กำลังมองหาร้านอยู่ ขอบคุณค่ะ ที่บอก

จะดีมาก ถ้ามีเบอร์โทรที่ร้านให้ด้วยอ่ะคะ อิอิ
Back to Top
ANAN29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ANAN29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:46

ตอนผมยาว เราก็ดัดเหมือนกันแต่ว่าเป็นดัดแบบธรรมดา แกนไหญ่ ออกมาเป็นลอนแบบธรรมชาติแบบพลิ้วๆดี ดัดผมแล้วสบายดีไม่ต้องหวีเลยชอบตรงนี้แหละ ถ้าอยู่แถวนครสวรรค์หรือใกล้เคียงแนะนำ ร้านเสริมสวยกบ (แอบโฆษณาให้)ขอบอกว่าดีมากม๊าก ออกแบบทรงผมให้เหมาะกับใบหน้าเราและตรงกับที่เราต้องการด้วย อิอิ

Back to Top
popnut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote popnut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:50
Originally posted by rabbitychan

สวัสดีจ้า วันนี้มารีวิวดัดผมดิจิตอล ค่ะ 

ปกติเราดัดผมแบบดิจิตอลมาตลอดค่ะ ซึ่งใช้เวลา ราวๆ 6 ชั่วโมง ในร้าน จริงๆนะคะ นับแล้วได้เท่านั้นจริงๆโอ้วแม่เจ้า ซึ่งมีขั้นตอนค่อนข้างเยอะ แต่เอาละเีอียดจริงๆเราจำไม่ได้อะ ว่ามันทำอะไรบ้าง รู้แต่ลุกไปล้างผมบ่อย แล้วก็ลงน้ำยาหลายขั้นตอน

มาวันนี้เทคโนโลยีได้ก้าวหน้าอีกขั้น รอบล่าสุดที่ดัดมา ชื่อว่า Setting Perm ซึ่งคล้ายๆกับดิจิตอลนั่นแหละค่ะ ต้องเอาตัวเองไปอยู่ในเครื่องแมงมุม แล้วเสียบไฟเข้าแกนผมเหมือนเดิม แต่ เพราะน้ำยาที่พัฒนาขึ้น (ไม่ได้แรงขึ้นนะคะ เพราะไม่ได้รู้สึกผมเสียมากขึ้นจ้า) ครั้งนี้เราอยู่ในร้านแค่ 3 ชั่วโมง โอ้ว เร็วจนเรากลัวเลยว่า พี่คะ หนูกลับไปสระมันจะเป็นลอนมั้ย ทำไมมันเร็วเกิ๊น

มาถึงวันนี้ เกือบ 2 อาทิตย์ได้แ้ล้วที่ไปทำมา (สระผมทุกวันจ้า) ลอนยังไม่ไปไหน ยังอยู่ดีทุกประการ อิอิ ดีใจมากไม่ต้องตูดแฉะแล้ว แหะๆ

วันนี้เลยมารีวิวให้ดูจ้า 

บ่นๆ เล่าๆเยอะมาก แต่เผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่อยากดัดผมนะคะ ย้อนไปก่อนหน้านี้ 3 ปี เราไม่เคยดัดผม หาร้านนานมาก เพราะตัวเองเรื่องมาก แต่พอดัดแล้ว ทำผมตรงอีกไม่ได้เลย รู้สึกหน้าลีบสุดๆ มีใครเป็นเหมือนกันมั้ย ไม่อยากทำผมตรง จิตตก อิอิ LOL

เห็นด้วยอย่างแรงค่า ป๊อบก็เหมือนกัน ไม่เคยกลับไปผมตรงอีกเลย ผมดัดสบายอย่างแรง ไม่ต้องหวี ยุ่งก็ดูสวย ไม่มีใครรู้ด้วยว่าผมเรายุ่งป่าวLOL

ของป๊อบน่าจะเป็นแบบเดียวกันแต่ร้านนี้เค้าบอกว่าเป็น Spa Perm แล้วเครื่องมือจะเหมือนมีงูเก็งกองอยู่บนหัว คิดว่าน่าจะเหมือนกันนะ ดัดแบบนี้ดีตรงที่ไม่ว่าจะสระ จะหวี จะไปร้านสระไดท์ตรงยังไง ลอนก็ไม่แตกเสีย สระใหม่ลอนก็กลับมาเหมือนเดิม ของป๊อบช่างเค้าบอกว่าสภาพผมดีสามารถทำสีพร้อมทีเดียวได้เลย (ดัดแบบอื่นทำสีพร้อมกันไม่ได้ค่ะ)  ทำสีก่อนแล้วค่อยดัด ผมไม่เสียด้วย งวดก่อนดัดไปอยู่ได้เกือบปีเลย ตอนคลาย ๆ แล้วยิ่งสวย ทำสีเพิ่มอย่างเดียว แต่สำหรับใครที่ชอบให้มีลอนเยอะหน่อยก็ทำซ้ำ 6 เดือน

อยากแนะนำให้คนทำมานานแล้วการดัดแบบนี้น่ะค่ะ มันไม่เหมือนดัดแบบโบราณจริง ๆ

ดีค่ะ confirm Big smile
JoliePOP
http://www.ladysquare.com/JoliePOP/

www.facebook.com/JoliePOPatLady

อาหารเสริม น้ำมันรำข้าว click
www.popnut.net/
Back to Top
tanyapoj View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:53
ดัดออกมาสวยมากค่ะ
ลอนสวยดี สีผมสวยด้วย
ผมดัดเหมาะกว่าผมตรงเลยค่ะ
เจ้าของทู้หน้าตาน่ารักดีด้วย
เห็นแล้วอยากให้ผมกลับไปยาวไวๆจริงๆ เดวจะไปดัดบ้าง

PiMmY ^__^ PiMmY
http://pimmytanya.multiply.com
Back to Top
pun_za View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pun_za Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 12:55

สวยอ่า  อยากทำ อ่า

ตอนนี้ ผมรีบ อ่าConfusedConfused

ว่าแต่ คุณ rabbitychan

ตอน ผมตรงเนี่ยะยาวประมาณไหนอ่าค่ะ

Back to Top
lucky321 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lucky321 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 13:16

สวยดีค่า ม่ะ set กะสวยธรรมชาติดีจร้า

อยากดัดบ้างจัง แต่เป็นคนผมม่ะเยอะ ดัดแล้วผมจะดูน้อยกว่าเดิมมั้ยค่ะ Embarrassed

~ แม่แมกนั่ม ร็อกกี้ ซีอิ๊ว ก๊อปแก๊ป เทดดี้ แทมมี่ เฉาก๊วย จอห์นนี่ แจ๊วแหว๋ว ซีแคท ~
Back to Top
zerobow View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zerobow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 13:22

ว๊าว  คิดถึง utcc เหมือนกัน

รบกวนบอกพิกัดร้านชีดๆหน่อยได้ป่าวจ๊า  ว่างๆจะไปทำมั่ง

แล้วตอนผมยาวตรงปกติเนี้ย  ของนู๋ยาวประมาณไหนจ๊าLOL
Back to Top
Aor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 13:30

น่ารัก  ดูธรรมชาติดีค่ะ

อยากทำมั่งแต่กัวธรรมชาติลงโทษLOLLOL
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 21:38
Originally posted by zerobow

ว๊าว  คิดถึง utcc เหมือนกัน

รบกวนบอกพิกัดร้านชีดๆหน่อยได้ป่าวจ๊า  ว่างๆจะไปทำมั่ง

แล้วตอนผมยาวตรงปกติเนี้ย  ของนู๋ยาวประมาณไหนจ๊าLOL

----------------------

ยาวประมาณผมดัดเลยค่ะ มันถึงขึ้นไปนิดดดเดียว
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rabbitychan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มิ.ย. 2010 at 21:47
Originally posted by lucky321

สวยดีค่า ม่ะ set กะสวยธรรมชาติดีจร้า

อยากดัดบ้างจัง แต่เป็นคนผมม่ะเยอะ ดัดแล้วผมจะดูน้อยกว่าเดิมมั้ยค่ะ Embarrassed

------------

ตามความเห็นเรา น่าจะดูเยอะขึ้นค่ะ เพราะผมดัด จะทำให้มันมีวอลลุ่มมากขึ้นจ้ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.094 seconds.