LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ครีม บาชิ ดีจริงปะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ครีม บาชิ ดีจริงปะคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
maymie View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote maymie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ครีม บาชิ ดีจริงปะคะ
    Posted: 09 ส.ค. 2007 at 08:40
คือเหนตอนนี้แบบว่า ดังมาดเรย ย ในหมูเพื่อนฝูง เลยอยากถามพี่ๆอะคะว่ามันดีจริงไหมอะคะ ราคาก้อค่อนข้างแพงอยุ่ แต่เห็นคำโฆษณาละกลัวอะคะ ขาวได้ใน 7วัน >< มะรุ้มานมีสารพวกปรอทไรงี้ป่าวอะคะ ว่าจะไปขอผลิตภัณฑ์ให้อิคุณเภสัช(ส่วนตัว)ดูให้แต่ กลัวที่ร้านเค้าว่าเอาอะคะ ดูละไม่ซื้อ T^T
                        ม๋ า ส อ ง ก ะ ป ล า ท อ ง น้ อ ย

>> รับวาดรูปการ์ตูนล้อเลียนค่ะ <<
Back to Top
jaewjingjing View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 09:12

ไม่รู้จักครีมนี้เลยค่ะ รอเพื่อนๆ มาตอบนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote maymie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 09:51
นู่ก้อเพิ่งรุ้จักมานมะกี่อาทิดเองเหมือนกานคะ
                        ม๋ า ส อ ง ก ะ ป ล า ท อ ง น้ อ ย

>> รับวาดรูปการ์ตูนล้อเลียนค่ะ <<
Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 09:58

เคยได้ยินมาบ้าง

เป็นของฮ่องกง หรือ ไต้หวันป่ะ

แต่ส่วนตัว ไม่เคยเห็น และไม่มีคนรู้จักใช้ค่ะ...

หลินจี้ ^0^

Back to Top
i_ice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i_ice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 10:01
ไม่รู้จักเลยอะ มารอวิวด้วยคน
Back to Top
sasa View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 10:26

เคยเห็นมีคนโพรสไว้นะคะแต่หาไม่เจอแล้วหงะ.....เพราะเรารู้จักย ี่ห้อนี้ในเวปนี้แหละคะ

ยี่ห้อนี้เป็นของไต้หวัน...แต่ของปลอมเยอะหนิคะ

ไม่เคยใช้แต่มารอด้วยคนคะ

Back to Top
Tifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 10:27

ใช้หมดไปเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ ... แล้วก้อเปลี่ยนมาใช้ของ L'oreal แต่ รู้สึกว่า ใช้ Baschi แล้วตื่นมาหน้าขาวใสเด้งมากกๆๆ แต่พอเลิกใช้แล้ว (แค่ 2-3 วัน) หน้ามันไม่เห็นใสเหมือนเดิมเลยแฮะ คือรู้สึกว่า ตัว Night Cream เนี่ยะมันทำให้หน้าดูใส ดูเด้งมากๆ อะ แต่มันดูไวเกินไปจนบางทีก้อกลัวว่ามันแอบใส่ไฮเตอร์ลงไปป่าว หน้าช้านได้ขาวขนาดนี้ 555+  

แต่ช่วงที่ใช้ Baschi เนี่ยะ หน้าจะมีสิวเสี้ยนเพิ่มขึ้นนะ อาจเป็นเพราะว่า ตัว Day Cream ที่มันเหมือนครีมแบบกวนอิมอ่ะ (เนื้อสีครีมๆ แข็งๆ หน่อย คล้ายๆ รองพื้น) มันทำให้อุดตันอ่ะค่ะ ... สรุปว่า .. คิดว่าไม่กลับไปใช้แล้วอ่ะค่ะ .. เพราะไม่ชอบสิวเสี้ยนอ่ะค่ะ และก้อแอบพารานอยด์เล็กๆ เวลาหน้ามันขาวไวผิดปกติอ่ะค่ะ .. แต่คนใช้ดีมันก้อมีนะคะ .. ลองพิจารณาดูเองละกันค่ะ ... เง้อส์ ((ช่วยได้มากๆๆ เรยเรา))

Back to Top

Post Options Post Options   Quote maymie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 10:41

เหนเพื่อนมานบอก ทาสิวละสิวยุบด้วย หน้าใส ด้วย แต่กัวว

บวกกับอิคุณแฟนบอกว่า ใช้สมูทอีไวท์ ดีที่สุด  มีย้ำอีก คำแนะนำจากเภสัช (เวอร์เนอะ)

ปอลอว์ แต่เมเองกะมะได้ใช้กะเค้าหรอก กร๊าก มะใช้ไรเลย เข้เกียจ

Back to Top
nujan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nujan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 17:50

อ่ะ  ๆ  เมย์ต๋า  

อย่าดีกว่ามั้ง??   พี่แจน  ก้ออ่านมาจากที่เค้าขายเน็ต   มันเกลื่อนมากเลย  ไม่กล้าซื้อมาใช้หรอกนะ      แต่เท่าที่อ่าน  เค้าก้อบอกว่าตอนนี้  มี  อ.ย.   แล้วนะ    แต่ยังไงก้อไม่กล้าใช้อยู่ดี  ยังไงก้อลองคิดดีๆ ละกันจ้า เดี๋ยวรอความเห็นจากพี่ๆ  ในนี้ก่อนนะ  หลายคนหลายความคิดเห็นนะจ้ะ

ปล..  พรุ่งนี้เม้าท์ใน M กันใหม่นะ  กะลังมันส์ๆๆ

Back to Top
nu~jang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu~jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 18:41
ใช้อยู่น่ะค่ะ   แต่เห็นชัดคือหน้าขาวจริง ๆ แล้วสิวยุบไวด้วย  แต่จะมีสิวเสี้ยนที่หน้าเยอะเหมือนกัน    ต้องขัดหน้าสัปดาห์ ละครั้งค่ะ  แต่ตอนนี้เป็นวันเว้นวัน  แล้วใช้ครีมตัวอื่นร่วมด้วยค่ะ
Back to Top
tipkapop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tipkapop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2007 at 19:16

ก็ใช้อยู่นะ ก็มีแต่คนทักว่าหน้าขาวขึ้น จนเพื่อน ๆ มาใช้ตามไปหลายคนแล้วค่ะ

Back to Top
YOSITA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YOSITA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ส.ค. 2007 at 11:50

ขาวแต่หน้าแล้วคอดำอ่ะป่าวค่ะ.......ล้อเล่นน่ะค่ะ

เคยเห็นบางคน(นานมาแล้ว)ใช้ครีมพม่า.....แล้ว

แป๊บเดียวหน้าขาวเลย....ขาวมากๆๆๆๆ เห็นเส้นเลือดเลย

แต่ขา กับ คอ  ยี้...ดำปี้เลย   เพราะมันมาสารปรอทอ่ะค่ะ

Back to Top
kuekoon_jitphon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kuekoon_jitphon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2009 at 22:07

เเอนใช้ค่ะ ใช้ดีมาก เราใช้ขนาด 22g ใช้คู่กะโฟมล้างหน้าอ่ะค่ะ เราซื้อกะพี่กิ๊บค่ะ พอดีเพื่อนที่มหาลัยเเนะนำมาว่าพี่เค้าชัว ของงเท้ นำเข้ามาเอง เเละอีกอย่างที่มั่นใจเพราะพี่เค้านำครีมไปตรวจที่อ.ย.เเล้วค่ะ เลยค่อนค้างชัว เพื่อนๆสนใจอยากใช้ครีมบาชิของพี่เค้าก้อโทดูนะค่ะ พี่กิ๊บ 0870951950

Back to Top
babysocute View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote babysocute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ส.ค. 2009 at 17:07

เคยใช้เหมือนกันค่ะ

แต่ใช้แล้วขาวหลอกๆๆ อ่ะค่ะ ไม่ได้ขาวธรรมชาติเลย

พอหยุดใช้ หน้าเห่อเลยค่ะ

ขนาดล้างน้ำเปล่า ยังพดขึ้นเต็มหน้าเลย

เราใช้ รุ่นกระปุกสีเทาอ่ะค่ะ ซื้อของแท้ด้วย

ตอนนี้เข็ดแล้วค่ะ

ตอนนี้ใช้ครีมบำรุง จากสปา แทนอ่ะค่ะ ส่วนมาครีมนี้สปาจะใช้กัน คนทักเยอะเลยค่ะว่าหน้าดีขึ้น

ขาวธรรมชาติ ไม่ขาวหลอกอ่ะค่ะ

Back to Top
Golffy_oo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Golffy_oo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 00:09

ตอนนี้เต็มใช้มาสักพักเหมือนกันค่ะ ใช้บาชิกระปุกดำกับโฟมล้างหน้าค่ะ ใช้เเล้วประมาณเดือนนึงก็รู้สึกได้เลยว่าหน้าใสขึ้น ขาวขึ้น เพื่อนทักกันเพียบเลยค่ะว่าหน้าดีขึ้น ตอนนี้เพื่อนใช้ตามกันเพียบเลยค่ะ เราซื้อกับพี่กิ๊บบาชิอ่ะค่ะ เราเจอเบอร์พี่กิ๊บเค้าในเว็บเหมือนกันค่ะ พี่กิ๊บคุยน่ารักดีค่ะ พี่เค้ารับประกันว่าของเเท้ค่ะ คือตอนเเรกเต็มไม่มั่นใจ เเต่พี่เค้าเเนะนำให้เอาครีมไปตรวจค่ะ ใช้เเล้วไม่เเพ้ ดีค่ะ ดี   

Back to Top
angkana156 View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote angkana156 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ต.ค. 2009 at 16:13

เคยใช้คะ ตอนใช้อยุ่หน้าขาวใส สิวหาย แต่พอหยุดใช้ แม่เจ้า  หน้าพังงงงคะ สิวขึ้น

แถมใช้ครีมอะไรก็แพ้ไปหมด รักษาอยู่หลายเดือนเรยยคะ

Back to Top
nanny13881 View Drop Down
Newbie
Newbie

b

Post Options Post Options   Quote nanny13881 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2010 at 23:05

อยากหน้าขาวใส เคล็ดลับหน้าขาวใส ครีมหน้าขาวใส ครีมดาราใช้จริง ขายดีที่สุดและเห็นผลดีที่สุดbeautyuclick.com จำหน่ายสกินแคร์คุณภาพ   พัฒนาสูตรโดยแพทย์ผิวหนัง เภสัชกรผู้เชี่ยวชาญ จากแลปที่ได้มาตรฐาน อย. สินค้าเกรดคุณภาพส่งคลินิกชื่อดัง* (วุฒิศักดิ์คลินิก เมดิแคร์คลินิก คลินิก M&T คุณหมอโมนา และคลินิกหลายแห่งทั่วประเทศ ) เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการดูแลผิวด้วย
ของดีและปลอดภัยต้องบอกส่วนผสมที่ใส่ลงในครีมอย่างชัดเจนนะค่ะ ไม่ใช่แค่กล่าวอ้างว่าขาวใสแต่ไม่รู้ใส่อะไรบ้างนะค่ะ

กล้าท้าให้ลองเพียงครั้งแรกที่ใช้ ไม่เห็นผลยินดีคืนเงิน 100%ค่ะ ด้วยนวัตกรรม สารสกัดจากต่างประเทศกับ2 แบรนด์คุณภาพ และได้รับการรีวิวในพันทิปเรียกได้ว่าเป็นครีมเทพก็ว่าได้ ผู้ใช้พึงพอใจ100% ครีมที่อดีตดารานักร้องเป็นเจ้าของเอง เห็นผลดีมากกว่าแบรนด์ดังราคาแพงๆๆ

ครีมที่ทำให้คุณขาวใสโดยไม่ต้องพึ่งศัลยกรรม ไม่มีสารปรอท ไฮโดรควินโนน แน่นอนค่ะ มีมาตรฐานการผลิต GMPและ ISO และแล็ปจากต่างประเทศ มีใบรับรองจากกรมวิทย์ ครีมที่ให้มากกว่าครีมเคาท์เตอร์ราคาแพงค่ะ และเห็นผลจริงแน่นอนค่ะ อดีตเคยเป็นครีมที่ได้รับการแนะนำจากนิตยสารชั้นนำอาทิ แพรว ดิฉัน ขวัญเรือน และยังเป็นครีมที่ดาราใช้จริงเป็นอีกเคล็ดลับหน้าขาวใส ของใครอีกหลายคนนะค่ะ

*******เรามั่นใจว่าเพียงคุณเชื่อมั่นเราครั้งแรก คุณต้องกลับมาหาเราอีกแน่นอนพร้อมกับการบอกต่อค่ะ--------

www.beautyUclick.com เพิ่งเปิดร้านใหม่แต่ครีมไม่ใหม่แน่นอนค่ะ เพราะจำหน่ายมานานคุณภาพเต็มเปี่ยมค่ะ

ครีมหน้าขาวใสที่ดาราใช้จริง และได้รับการแนะนำจากนิตยสารชั้นนำครีมหน้าขาวใสที่ดีที่สุด

0878015883 แนนค่ะ beautyuclick@hotmail.com

ทางร้านเน้นคุณภาพที่ว่า "ผลิตภัณฑ์ที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะอยู่ในชื่อและการตลาดแบบไหนหรือราคาเท่าไหร่ก็ตาม ถ้าหากมีส่วนประกอบที่ดี ก็ย่อมนำผลลัพธ์และสรรพคุณที่ดีมาให้ "
เน้นชูส่วนผสมของผลิตภัณฑ์เป็นหลัก ไม่คลุมเครือ ไม่อวดอ้างเกินจริง

Back to Top
VISNET View Drop Down

Post Options Post Options   Quote VISNET Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2010 at 23:35

เห็นเพื่อนเคยใช้อะ

มันบอกว่าก้อใช้ดีนะ...ไม่เห็นเปงไรเรย

รู้แค่เนี่ยคะ...แต่ก้อไม่เคยใช้อะ...อยากลองเหมือนกัน..อิอิ
Back to Top
VISNET View Drop Down

Post Options Post Options   Quote VISNET Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2010 at 23:38
Originally posted by angkana156

เคยใช้คะ ตอนใช้อยุ่หน้าขาวใส สิวหาย แต่พอหยุดใช้ แม่เจ้า  หน้าพังงงงคะ สิวขึ้น

แถมใช้ครีมอะไรก็แพ้ไปหมด รักษาอยู่หลายเดือนเรยยคะ

แหะๆๆคล้ายกันเลย แต่ไม่ใช้ยี่ห้อนี้...เปงยี่ห้อดังเหมือนกัน

ไม่บอกดีกว่าเดี่ยวเค้าจะเสียหาย...
Back to Top
powpao View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote powpao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.พ. 2010 at 09:11

เคยได้ยินอย.เตือนนะคะเพื่อนๆ ว่ามีสารปรอท  เวลาไปซื้อคนขายจะบอกว่าของเค้าจริง ของปลอมมีสารปรอท แต่จริงๆแล้วก็มีทั้งหมดล่ะค่ะ ต้องระวังมากๆนะคะ หน้าพังไม่คุ้ม (สารปรอทจะทำให้ขาวไวอยู่แล้ว แต่ต่อมาหน้าจะด่าง และมีพิษต่อร่างกายค่ะ)

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote powpao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.พ. 2010 at 09:16

ลองขยายดูนะคะ มีครีมบาชิด้วย เราเห็นป้ายแบบนี้ที่รพ.ค่ะ 

Edited by powpao - 19 ก.พ. 2010 at 09:17
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote powpao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.พ. 2010 at 09:53
http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=18320 อ่านทู้นี้ดูค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.105 seconds.