LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: เพื่อนๆเคยอยากดู เฟสบุค แฟน หรือ MSN แฟน บ้างไหมคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพื่อนๆเคยอยากดู เฟสบุค แฟน หรือ MSN แฟน บ้างไหมคะ

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
geegy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนๆเคยอยากดู เฟสบุค แฟน หรือ MSN แฟน บ้างไหมคะ
    Posted: 18 มิ.ย. 2010 at 22:16
คือเราอ่ะคิดมากค่ะ เพราะเค้าไม่ยอมรับเราเปนเพื่อนในเฟสบุค ก็เลยสร้างเมลลมาใหม่และแอดไปเค้าก็รับ

มันก็เลยทำให้เราน้อยใจว่าเค้า ไม่อยากให้เรารู้อะไรหรอ

แต่พอเค้าไปดูก็ไม่มีไรอ่ะ และเค้าให้เหตุผลว่าที่ไม่รับเราเพราะเราเปนคนที่แยกแยะไรไม่ออก ถ้าเราเหนเค้าทักใครเด๋วก็งอน

แต่เค้าก้อไม่รู้นะว่าเราหลอกแอดข้อมูลไป

เรารู้สึกว่าอยากรู้อยากเห็นเรื่องของเค้าอ่ะ ไม่ค่อยมีความสุขเลย ทำไงดี ** ** ทั้งๆที่เค้าจะไปไหนทำไรเค้าก็บอกเรา

แต่เราก็อดคิดไม่ได้ 
Back to Top
khaikai143 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote khaikai143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 มิ.ย. 2010 at 22:28

แนะนำนะว่าอย่าไปรู้เลยเราก็เคยเป็น

ยิ่งรู้ยิ่งคิดมากยิ่งกังวล ลองปล่อยนิ่งๆสิจะหายเครียดเยอะชีวิตคู่จะมีความสุขมั๊กๆ
ถ้าไปจู้จี้กับเขามากๆเขายิ่งรำคาญ
ความคิดผู้ชายเขาง่ายๆไม่มีอะไรหรอกเราบอกแฟนเราเสมอว่าเราไว้ใจเขานะแต่เราไม่ไว้ใจคนอื่น
มีอะไรถ้าเราให้เราฟังได้ก็เล่ากลัวแฟนไม่ทันผู้หญิงนะ(แอบหวง)
เวลาเขาเล่าก็ต้องนิ่งๆฟังเขาเล่าแล้วพยายามชี้ข้อเสียเยอะ
ลองดูนะเราว่าดีขึ้นเยอะ
ตอบแทนเธอรักเดียวใจเดียว
Back to Top
boniboni View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote boniboni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 มิ.ย. 2010 at 22:52
อยากดูค่ะ อยากสืบ
แต่บางที เหมือนหาเรื่องใส่ตัว
ไปเจออะไรเล็กน้อย
เราก็พลานจนเกิดเรื่องทะเลาะ

บางครั้ง ก็อยู่ส่วนเรา
สบายใจ
ไม่ต้องคิดไรมาก

แต่ก็ผู้หญิงอะเนอะ คิดมากอยู่ดี
ไม่อยากให้คิดมากนะคะ เรื่องบางเรื่องคิดไป ปวดหัว
คนที่แยาคือเราเอง เขาไม่มารับรู้อะไรเลย ^^

Edited by boniboni - 18 มิ.ย. 2553 at 23:10
Back to Top
Jungfrau View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jungfrau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 มิ.ย. 2010 at 22:52
คิดได้ 2 แบบ

1.ถ้าคุณ add เข้าไป เวลาคุยกัน คนอื่นก็จะรู้ด้วย ซึ่งบางทีก็ไม่ค่อยดีนะ

2.บางทีเค้าคงอยากมีโลกส่วนตัวบ้างน่ะ
Back to Top
pimchan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pimchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 08:16

เราไม่ดูค่ะ แค่นั่งประกบอยู่ข้างหลังเค้าตลอด

เวลาเล่นเน็ตที่บ้าน LOL

เราจะทำเ็ป็นนั่งดูทีวี แต่ตาก็แอบเหล่เป็นระยะๆ

Back to Top
ju hellokitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ju hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 08:46
Originally posted by khaikai143

แนะนำนะว่าอย่าไปรู้เลยเราก็เคยเป็น

ยิ่งรู้ยิ่งคิดมากยิ่งกังวล ลองปล่อยนิ่งๆสิจะหายเครียดเยอะชีวิตคู่จะมีความสุขมั๊กๆ
ถ้าไปจู้จี้กับเขามากๆเขายิ่งรำคาญ
ความคิดผู้ชายเขาง่ายๆไม่มีอะไรหรอกเราบอกแฟนเราเสมอว่าเราไว้ใจเขานะแต่เราไม่ไว้ใจคนอื่น
มีอะไรถ้าเราให้เราฟังได้ก็เล่ากลัวแฟนไม่ทันผู้หญิงนะ(แอบหวง)
เวลาเขาเล่าก็ต้องนิ่งๆฟังเขาเล่าแล้วพยายามชี้ข้อเสียเยอะ
ลองดูนะเราว่าดีขึ้นเยอะ

เห็นด้วยกับคุณ khaikai143 ค่ะ แต่ว่าถ้าพฤติกรรมเค้าเปลี่ยน

อันนี้คงต้องดูด้วยค่ะ เรื่องทุกเรื่องมากไปหรือน้อยไปก็ไม่ดี เอาความสมดุลไว้ที่ตรงกลางค่ะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ตัวผู้ชายด้วยค่ะ Embarrassed  พุดง่ายทำยาก ใช่ไหมค่ะ แต่ลองทำดูค่ะ

ปอลิง...อย่าทำให้ตัวเองจิตตกค่ะ เราเองที่เครียดเค้าไม่รู้กับเราค่ะ
( っ❀'๐')づ ●•♪ ♫ ♪ ❤﹎สายลม แห่งฤดูกาล ^^ Light :: chill﹎❤
Back to Top
Aroma View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aroma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 08:49

ให้พื้นที่ความเป็นส่วนตัวกับเค้าบ้างก็ดีนะคะ เหตุผลที่เค้าว่ามาก็ถูกนะคะ เค้ากลัวจะถูกงอน ถึงไม่มีอะไรในกอไผ่ ก็งอนอยู่ดี ชิมิ LOL

เวลาแฟนหญิงเล่น FB หรือ MSN หญิงก็ทำเป็นเฉยๆ  ไม่ได้สนใจ ทำเป็นเดินผ่าน จะหยิบของ  แต่แอบเหล่ดูสุดฤทธิ์ Tongue

ถ้าเค้าบอกคุณตลอดว่าไปไหน ไปทำอะไร ก็ไว้ใจเค้าบ้างเถอะค่ะ แต่ก็อย่าลืมแอบดูบ้างเป็นระยะๆ ด้วยน๊า Big smile
Back to Top
ANAN29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ANAN29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 09:04

ไม่อยากดู เพราะไม่อยากให้แฟนดูของเราเหมือนกัน

Back to Top
Aroma View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Aroma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 09:09
Originally posted by ANAN29

ไม่อยากดู เพราะไม่อยากให้แฟนดูของเราเหมือนกัน

สงกะสัยจะมีหนุ่มๆเยอะอ่ะจิ  Wink (ไม่รู้จักกัน แต่แอบแซว อย่าเคืองเค้าน๊า)
Back to Top
noonokveedy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonokveedy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 14:38
ส่วนตัวเรา อิอิ สมัครให้แฟน   เล่นให้เลยยยยย คระ 

แต่ส่วนใหย่ ตัวเราเองนี่ แหละตัวดีเลยLOL
Back to Top
BooNGbing View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote BooNGbing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 16:29

เคยเข้าไปดูค่ะ แต่ไม่มีอะไรไม่ชอบมาพากล เลยไม่สนใจอีกเลย

เพราะอ้อมว่าจริงๆ แล้วมันคือพื้นที่ส่วนตัวของเค้า การที่เราทำอย่างนั้น มันเหมือนการล้ำเส้น และเหมือนเข้าไปจับผิดเค้า แล้วเค้าจะรู้สึกอึดอัด แล้วนี่จะเป็นสาเหตุของการมีปากเสียงกัน

ตัวอย่างแฟนอ้อม เค้าไปไหนมาไหนหรือมีอะไรจะเล่าตลอด มันทำให้เรารู้สึกว่า เรื่องบางเรื่องไม่เห็นจำเป็นต้องไปถามเพื่อให้รู้ เพราะเค้าจะรู้สึกสบายใจที่จะได้เล่าเอง แต่เมื่อไรที่เป็นการซอกแซก คาดคั้น หรือล้ำเส้นกัน เค้าจะเริ่มรักษาพื้นที่ส่วนตัวของเค้า พอเค้าทำอย่างนั้น เท่ากับการเริ่มต้นให้เค้าหมกเม็ดกับเรา คือ เริ่มปิดบัง ด้วยสาเหตุที่เราอาจเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากหรือมีความไม่ชอบมาพากลเกิดขึ้น ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับคนของเราเอง

แฟนอ้อมใช้เมล์หรือรหัสอะไรก็แล้วแต่ที่เป็นวันเกิดอ้อม เพราะฉะนั้นถ้าอ้อมเริ่มแสดงอาการที่ก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวเค้ามากไป เค้าจะกลายเป็นคนระวังตัวที่นี่เรื่องอะไรที่เราจะได้รู้กลับไม่ได้รู้ซะงั้น  แต่ก็ยอมรับว่านานๆที่ก็แอบแว็บเข้าไปเช็คเหมือนกันแหละค่ะ  แต่การทำอย่างนี้เราเองก็ต้องเป็นคนที่มีสติ และรู้จักควบคุมเป็นระดับนึงด้วยน่ะค่ะ  ไม่งั้นจะมีเสียกับเสียค่ะ  
Back to Top
กระจุ๋มกระจิ๋ม View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote กระจุ๋มกระจิ๋ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 21:00
ตรงกันข้ามกับเลยอ่ะค่ะ แฟนเราเค้าให้ทั้ง user/password เข้า fB , msn , e-mail ของเค้ากับเราหมดเลย ตอนแรกเราก็แอบ log in เข้าไปดูเข้าไปเช็คเมล์เหมือนกันนะ แต่หลังๆ ชักเบื่อละ ไม่ค่อยเข้าไปดูเมล์เค้าแล้วเพราะไม่มีไรให้น่าสนใจเลย Tongue แต่ที่ตลกอ่ะคือแฟนเราเค้าส่งคำขอมาที่เฟสบุ๊คว่าให้เราเปลี่ยนสถานะว่าแต่งงานแล้ว พอเราไม่ได้กด แฟนเราเค้ามาแอบกดเปลี่ยนสถานะให้เองที่เฟสบุ๊คเราเลยซะงั้น 555LOL 

Edited by กระจุ๋มกระจิ๋ม - 19 มิ.ย. 2553 at 21:01
Back to Top
agiffy View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote agiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 22:02
ด้วยความอยากรู้ อยากเห็น เข้าไปดู เนี่ยแหละค่ะ

เลยไม่สบายใจเลยยยยยย เฮ้อออออ Cry Cry

==== ใส่ไม่ทัน แต่ก็ยังช๊อปต่อ ====
Back to Top
biere View Drop Down

Post Options Post Options   Quote biere Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 23:00
คู่ผมเลยจุดนั้นไปแล้วครับ ไม่สนใจ ไม่เช็ค เสียเวลาเปล่า ๆ ครับ 

เมื่อก่อนเช็คแล้วเครียดครับ ทั้งคู่เลย เลยเลิกเช็ค ไว้ใจกัน ก็จบครับ ต่างคนต่างรู้ขอบเขตว่า อะไรควร อะไรไม่ควร
Back to Top
sandsea View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sandsea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 มิ.ย. 2010 at 23:11

คือเรา 2 คน มีเมลล์ที่เป็นงาน 1เมลล์กันก่อนจะมารักกันอยู่แล้วค่ะ อันนั้นเรารู้และไว้ใจกัน แต่ว่าพอคบกัน เราก็มีเมลล์เสหรับตัวเองสองคน คือ จะส่งจดหมาย ส่งเพลงไปให้ ภาพ ข้อความ คือเราจะไม่วุ่นวาย หรือของขวัญเอาไว้เซอไพร์ ค่ะ คือพี่เค้าเป็นคนสมัครพี่เค้าจะเข้ามาดูในเมลล์เราได่อยู่แล้ว เค้าก็จะให้password แต่เราไม่เอา แล้วเราก็เชื่อมั่นด้วย เพราะเค้าเองก็ไว้ใจเราเสมอ อยู่ไกลกันมากค่ะ เราสองคนไม่มีfacebook ไม่มี Hi 5 เพราะแค่นี้งานก็เยอะพออยู่แล้ว จริงๆสิ่งเหล่านี้ไม่ใช่เรื่องจำเป็น ไม่ได้จะว่าคนที่เล่นนะคะ เราเป็นคนนิสัยที่เหมือนกัน ฟังเพลงแนวเดียวกัน ชอบอะไรเหมือนๆกัน เราชอบเสียงเปียโน พี่เค้าเล่นเปียนโนได้ ยิ่งนับวันยิ่งค้นพบว่าเราเหมือนกันหลายอย่าง ดีใจกับคุณ Biere นะคะ ดีใจที่จะได้แต่งงานใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันแล้ว ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ ถนอมน้ำใจและดูแลกันไปตราบนานเท่านานนะคะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 มิ.ย. 2010 at 22:15

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ จี้จะเอาไปปรับใช้ค่ะ

เพราะจี้ก็อยากจะอยู่อย่างมีความสุข แต่เพราะเราไม่ค่อยได้เจอกันไงคะก็เลยกังวล

แต่พอฟังเพื่อนๆแล้วดีขึ้นค่ะ เป็นแนวทางที่ดี

ต่อไปจี้จะเลิกอยากรู้ค่ะ เพราะอยากรู้ไปแล้วก็ไม่มีไร (หลังจากที่เข้าไปดู)

เป็นเพราะเราคิดไปเอง ขอบคุณนะคะ

^ ^
Back to Top
Aey_Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aey_Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 11:54

ของจ๊ะเอ๋ ก็นั่งดูนั่งเล่นด้วยกันเลย เค้าชื่อเค้าบ้าง ชื่อเราบ้าง

แต่อย่าไปคิดมากเลยนะคะ บางอย่างไม่รู้ไว้ มันก็ดีเหมือนกันนะ

บางทีเค้าอาจจะอยากมีโลกส่วนตัวของเค้าเองบ้างก็ได้ค่ะ
Back to Top
เอกกะพิม View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote เอกกะพิม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 13:54
ประสบการณ์ตรงเลยค่ะ เจ้าของกระทู้..

ทุกคนก็อยากรู้อยากเห็นเป็นธรรมดา แต่ของเราเช็คแล้วเจอ ปัญหาตามมาตลอด ทุกวันนี้ก็ยังไม่จบ อยากจะบอกว่า ตกลงกันเถอะค่ะ ไว้ใจกัน อย่าทำเลยค่ะ ไ ม่ดีหรอก ทุกข์ใจป่าว ๆ บางครั้งการไม่รู้อะไรเลยมันก็ไม่เจ็บ
Back to Top
7705 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote 7705 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 14:48

เราเองก็อยากรู้อยากเห็นเหมือนคนอื่นๆาแหล่ะค่ะ แต่แฟนเราเนี่ยเค้าไม่ชอบการจุกจิก ก้าวก่าย เราก็เลยหยุดเราเลยเชื่อใจไว้ใจเค้ามาตลอดไม่าเคยถาม และการที่เราไม่ก้าวก่ายมันก็ทำให้เค้าเกรงใจเรานะเราคิดว่าเค้าไม่น่าจะทำแบบนัั้นเพราะตั้งแต่อยู่กันมาเค้าก็รับปากว่าจะไม่เล่นเอ็มอีก เราก็เลยไม่เซ้าซี้อีก แต่ปกติเค้าก็ไม่เล่นนะค่ะ เห็นเวลาอยู่หน้าเวปทีไร ไม่เวปโป๊ ก็โหลดเพลง หรือไม่ก็โหลดหนัง หาข้อมูลเกี่ยวกับรถตามประสาผู้ชาย ก็เห็นเคยเปิดดูรูปผู้หญิงแต่เค้าก็เปิดต่อหน้าเราไม่ได้แอบก็เลยคิดว่า ปกติของผู้ชาย ช่างเหอะ (แต่อย่าให้ไปมีหญิงละกันเอาตายเหมือนกันค่ะ)Tongue

Back to Top
n i d a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote n i d a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 16:48
เรื่องบางเรื่องไม่รู้จะดีกว่า
ถ้าเราคิดว่ารู้แล้วยังไงต่อ รู้แล้วเราจะเลิกกับเขาได้ไหม ถ้าไม่เลิกแน่ๆ ก็อย่าไปรู้เลยดีกว่าค่ะ รู้ไปเราก็เครียด 
แล้วคุณแอดแฟนคุณแล้ว ยิ่งเค้าไม่มีอะไร คุณควรจะสบายใจได้เลย อย่างที่เค้าว่า คงกลัวคุณจะงอน
บางครั้งเราก็ต้องเว้นระยะ ให้เค้ามีพื้นที่ส่วนตัวบ้างนะคะ ผู้ชายไม่ชอบผู้หญิงตามจิกหรอกค่ะ
บางครั้งเรายังต้องการความเป็นส่วนตัวเลย อย่าคิดมากเลยค่ะ ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 21:24

ชอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งนะคะ

ต่อไปก็จะทำทุกวันให้ดีที่สุดอ่ะค่ะ  ^ ^

Back to Top
orlinee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote orlinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มิ.ย. 2010 at 22:36
ก้มีบ้างเนอะที่อยากจะรู้ แต่พอเข้าไปดู มันก็ไม่มีอะไร 

หันไปเล่นเกมบนเฟสบุ้คแทนดีกว่า สนุกกว่าเยอะค่ะ เล่นบ้างเป่าคะ เล่นแล้วอาจจะติดเหมือนกันเราก็ได้นะ
^AiRGirL^
Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 มิ.ย. 2010 at 13:26

ของเราเมื่อก่อน ตอนเป็นแฟน ก็รับแอดกันนะคะ

คนอื่นๆก็รู้ว่าเราเป็นแฟนกัน เพราะเรากับแฟนชอบอัพรูปกันทั้งคู่

เด๋วนี้ แต่งงานแล้ว  ใช้อันเดียวกันเลยค่ะ

ส่วนเจ้าของกระทู้  คุณเป็นแบบแฟนคุณว่าจริงป่าวคะ

ถ้าเป็นงั้นจริงๆ    ถ้าคุณแอดเข้าไปเราว่ามันจะทำให้คุณไม่สบายใจนะ  ทั้งที่บางที อาจไม่มีอะไรเลยอะค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 มิ.ย. 2010 at 20:24
ที่จริง พี่เค้าไม่มีอะไรอ่ะค่ะ

เพราะดูจากพฤติกรรมมี่ทำกับจี้ก็เหมือนเดิม แต่เป็นเพราะเราทำงานคนจะที่

คนละจังหวัด เค้าเป็นคนเพื่อนผู้หญิงเยอะ และก็เป็นคนเข้ากับคนง่ายชอบให้ความช่วยเหลือ

มันจึงทำให้จี้รู้สึกนิดนึงอ่ะค่ะว่าเค้าจะดีซะจนสาวๆบางคนชอบเค้า เพราะพี่เค้าก็น่ารักอ่ะค่ะ

บางทีมีอยู่ทีนึงน้องที่ทำงานเค้าขอให้เค้าไปซื้อโน๊ตบุ๊คเป็นเพื่อนที่งานคอมมาร์ท ตอนหลังเลิกงาน

เค้าก็คุยอยู่กะคนเนี้ยบ่อยๆ และก็พาเค้าไปซื้อ โดยที่ไม่ได้บอกเราพอเราโทรไปเสียงมันดังเค้าก็เลยบอก เราก็น้อยใจอ่ะค่ะเพราะเค้าไปแค่สองคน

แต่เค้าก็บอกว่าไม่มีอะไร แต่บางทีการที่เราห่างกันจะเจอกันทีก็วันอาทิตย์ มันก็เลยทำให้จี้คิดมากอ่ะค่ะ

และเค้าก็เป็นคนชอบถ่ายรูปมากๆด้วย ชอบที่จะไปกะเวปต่างๆ เพื่อจะถ่ายรูปสาวๆ มีครั้งนึงรู้มาว่าเค้าจองทริปบิกินี่ไว้จะไปถ่าย

เราก็โมโหเลยอ่ะ ไม่รู้สิ มันน้อยใจ และเราก็ไม่ค่อยชอบให้เค้าไป แบบเนี้ย แต่ที่ผ่านมาเค้าก็จะชอบถ่ายแบบทริปท่องเที่ยวนะ และก็จะพาเราไป

ด้วยเกือบทุกครั้งบางทริปจี้ก็ขี้เกียจไป

จี้ไม่รู้ว่าจี้คิดมากไปไหม หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติก็ไม่รู้  และอีกเรื่องเค้าไปเที่ยวหัวหินกะน้องสาวและเพื่อนน้องสา  จี้แอบเห็นรูปเค้าเล่นน้ำใน

สระว่ายน้ำกันกะเพื่อนน้องเค้า เราก็น้อยใจอ่ะ แต่ไม่กล้าถามเค้าเพราะเราแอบเหนใน FB เค้า

พยายามอ่ะค่ะ พยายามไม่ยุ่งกะเรื่องของเค้า

Back to Top
toffy_47 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote toffy_47 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 มิ.ย. 2010 at 23:14
เข้าใจความรู้สึกคุณจขกทนะคะ ถ้าเป็นเราเราก็คงจะไม่สบายใจเหมือนกันแต่ในทางกลับกันเราก็จะถามแฟนไปเลยว่าทำมัยไม่รับแอดมีอะไรรึป่าว ถามตรงๆไปเลยคะจะได้ไม่ต้องมานั้งคิดไปเอง เป็นกำลังใจให้นะคะลองถามเค้าดูนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มิ.ย. 2010 at 08:28

ขอบคุณค่ะขอบคุณเพื่อนๆนะคะ อิอิ

Back to Top
Rabbitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rabbitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มิ.ย. 2010 at 09:46

ถ้าเค้าไม่หนักแน่นในเรา ก็โอนเอียงหรือเผลอ ได้

เพราะฉะนั้น พยายามใส่ใจ รักกันมากๆ หวานกันบ่อยๆ นะคะ

Luckykloset

2nd Hand Plaza @ Daisy Zone
Back to Top
7705 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote 7705 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มิ.ย. 2010 at 09:50

เจ้าของกระทู้เอารูปนี้มาจากไหนค่ะ งง ค่ะ

Back to Top
acare View Drop Down

Post Options Post Options   Quote acare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มิ.ย. 2010 at 16:21
เคยค่ะและจับได้ประจำตั้งแต่ tag , HI 5 ,FB ....ตามประสาผู้ชายเจ้าชู้ถ้าเรามานั่งตามเทคโนโลยีทุกด้านคงไม่ไหวหรอกเดี่ยวนี้สื่อมันมีเยอะนะไม่เหมือนรุ่นสมัยพ่อแม่เราเนอะ...ต้องทำใจและหนักแน่นมองข้ามมันไปบ้าง
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote geegy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มิ.ย. 2010 at 22:58

เอารูปมาจากเน็ตอ่ะค่ะ เหนเป็นรูปเหงาๆ อ่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.049 seconds.