LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: ทุกข์ใจเพราะสามีไม่รัก
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ทุกข์ใจเพราะสามีไม่รัก

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ingtawan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ingtawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทุกข์ใจเพราะสามีไม่รัก
    Posted: 17 ก.ค. 2010 at 15:21
ขอพื้นที่นี่เป็นที่ระบายความในใจและเป็นที่พักพิงใจเพราะไม่มีเพื่อนที่ไหนเลยค่ะ ดืฉันแต่งงานมา 3ปี ลูก 1 คน เค้่าแก่กว่า 9 ปี มีทะเลาะกันบ้าง แต่ยื่งนานไปเค้าไม่ง้อไม่สนใจยามเรามีปัญหากัน ดิฉันพยายามพูดคุยปรับความเข้าใจแต่เค้าไม่ต้องการจะแก้ปัญหา เค้าจะทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น มองหน้าเค้าแล้วน้ำตาก็ไหล เค้าก็ใจร้ายจัง ไม่เลยที่จะปลอบเรา นั่งดูเราร้องไห้เป๋นชั่วโมง เป็นอย่างนี้ครั้งแล่วครั้งเล่า ถามเค้าหลายครั้งนี่คุณรักเราจริงๆเหรอ ดอกไม้ไม่เคยซื้อให้ คำว่ารักไม่เคยหลุดจากปากเลย มีหลายครั้งที่บอกให้กอดเราบ้างอย่าแค่เดินผ่านเราไป เค้าก็ยังเหมีอนเดิม ถึงตอนนี่รู้ซึ้งว่าน้ำตาเช็ดหัวเข่าเป็นยังไง ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมดเวรหมดกรรมกับผู้ชายคนนี่
Back to Top
nunid152 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nunid152 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ค. 2010 at 15:30
เค้าเป็นแบบนี้นานแล้วหรือเพิ่งมาเป็นคะ ถ้าเพิ่งเป็นมาเป็นแบบนี้คงมีสาเหตุอื่นค่ะ
แต่ถ้าเป็นมาตั้งแต่คบกัน...เราคิดว่าคุณคาดหวังกับสามีคุณมากเกินไปค่ะ สิ่งที่ทำให้สบายใจที่สุดคือ ยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็น

เราเจอเหตุการณ์เดียวกันค่ะ ตอนนี้ทำได้อย่างเดียวคือทำใจ เสร็จแล้วคุยกันดีๆ เค้าก็บอกได้อย่างเดียว "ก็รู้อยู่แล้วว่าเป็นแบบนี้"
เราก็เลยลดความคาดหวัง ชั่งน้ำหนักส่วนดีๆของเค้าก็ยังมีอยู่ ยังหนักกว่าส่วนแย่ๆพวกนี้หลายเท่า อย่าไปเปรียบเทียบกับคนอื่น แค่นี้ก็มีความสุขได้ค่ะ
Back to Top
kankan24 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kankan24 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ค. 2010 at 19:42

แฟนเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ แต่ว่าเค้าเป็นมาตั้งแต่เริ่มคบกันแล้ว ก็จะมีดีหน่อยตอนช่วงโปรโมชั่น

ทุกวันนี้เราเองบางครั้งก็ท้อใจ ในสิ่งที่เค้าเป็น ในเวลานี้ จขกท อาจจะเหนื่อยเลยคิดมากน่ะค่ะ

คิดในแง่ดี ถ้าหากเค้าไม่รัก เค้าจะแต่งงานกับคุณทำไมล่ะค๊ะ บางครั้งความรัก ผู้ชายก็ไม่ค่อยแสดงออกหรอกค่ะ
ลองหาข้อดีอื่นๆที่เค้ามี หรือสิ่งที่เค้าทำให้กับคุณมาคิดสิค๊ะ บางครั้งอาจจะรู้สึกสบายใจขึ้นมาบ้างก็ได้
ผู้หญิงต้องการความรักความเข้าใจ แต่บางครั้งผู้ชายก็อาจจะมองข้ามไป ยิ่งเค้าอายุห่างจากคุณหลายปี
ความคิดความอ่านก็คงไม่ตรงกันน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ
Back to Top
ju hellokitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ju hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ค. 2010 at 21:06

เราอย่าไปคาดหวังในตัวเค้า ไม่ต้องวางกรอบให้เค้าเป็นอย่างที่เราคิดดีไหมค่ะ

คือเราพยายามมองบวกค่ะ ถ้าพฤติกรรมเค้ายังเหมือนเดิมก่อนแต่งและหลังแต่งน่ะค่ะ

ก็แสดงว่าเค้าเป็นของเค้าแบบนี้มานานแล้วค่ะ เราก็อย่าไปคาดหวังและวางกรอบ

ว่าเค้าจะเป็นในแบบที่เราต้องการน่ะค่ะ น่าจะทำให้เราสบายใจขึ้นค่ะ
( っ❀'๐')づ ●•♪ ♫ ♪ ❤﹎สายลม แห่งฤดูกาล ^^ Light :: chill﹎❤
Back to Top
7705 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote 7705 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 09:42

สามีเราก็เป็นค่ะ แต่เราไม่ค่อยเท่าไหร่นะค่ะเพราะเค้าเป็นแบบนี้เอง ผู้ชายแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แค่เค้าดีกับเราเค้าไม่มีผู้หญิง เสมอต้นเสมอปลายแค่นี้ก็พอ เค้ายังรักลูกดูแลลูก อย่าไปคิดมากเลยค่ะ เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่ายิ่งคิดก็บั่นทอนจิตใจจากที่ไม่มีปัญหาเดี๋ยวจะกลายเป็นปัญหาซะ แต่สามีเราถึงแม้เค้าไม่เคยพูดอะไร แต่สิ่งเล็กๆน้อยๆที่เค้าทำเราก็พอเดาได้ว่าเค้ารักเรา เช่นเวลาเค้าไปกินหรือซื้อไอติมเราพาลูกเดินซื้อของเค้าก็จะมาเผื่อให้เราอีกแท่งนึง วันก่อนเค้าซื้อโรตีสายไหมมา เค้ามานั่งแกะ เค้าก็ห่อแล้วยื่นให้เรา  เราว่าบางครั้งเล็กๆน้อยๆที่เค้าทำให้อาจจะไม่เหมือนผู้ชายคนอื่น ไม่มีดอกไม้ ไม่มีคำพูดหวานๆ แต่เรารักเค้ามากเลย และก็รู้ว่เค้าก็รักเราเช่นกันแต่ไม่แสดงออก

Back to Top
khaikai143 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote khaikai143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 09:52

ของเราก็เป็นแต่เป็นตั้งแต่แรกอาจเพราะคิดคนละแง่มุมนะค่ะ

เมื่อก่อนก็จิตตกแต่เราพยายามเข้าใจว่ามันเป็นบุคคลิกของแต่ละคน
เคยถามเขาบอกไม่รู้จะปลอบยังไงกลัวปลอบแล้วเราสะบัดหนี
แฟนเราห่างกัน11ปี ไม่พอ แถมยังเป็นนายทหารที่ต้องมีฟอร์มอีก
ไม่ง้อคนกลัวเสียระบบConfused
เราก็เลยปรับเอง
ผู้ชายมักปากแข็งไม่ค่อยบอกรักเราหรอกแต่ไม่ใช่แปลว่าเขาไม่รักเรา
อย่าคิดมากนะค่ะเข้มแข็งเยอะๆEmbarrassed
ตอบแทนเธอรักเดียวใจเดียว
Back to Top
a cup of coffee View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote a cup of coffee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 13:04

เป็นกำลังใจค่ะ  ต้องดูก่อนแต่งหลังแต่ง ถ้าเหมือนกันเค้าก็คงเป็นแบบนี้แหละค่ะ

^^ ขอยอดทาง PM นะคะแม่ค้าคนสวย เผื่อบางทีไม่ได้แวะไปดูที่ร้านน่ะจ้ะ^^....

Back to Top
ohhohappy View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2010 at 09:17

เป็นกำลังใจให้นะคะ

บางทีการคาดหวังมันอาจจะทำให้ผิดหวังได้

ไม่ได้บอกว่าคุณคาดหวังเกินไปนะ  เพราะมันเป็นธรรมดา  แต่สำหรับสามีคุณ เค้าเย็นชาแบบนั้น
คุณก็ควรปล่อยวาง อย่าไปหวังอะไรในตัวเค้ามากเลยค่ะ

บางทีถ้าคุณเลิกหวัง   เวลาเค้าทำสิ่งดีๆกับคุณ มันก็จะเป็นอะไรที่เกินคาดหวัง และทำให้คุณรู้สึกดีได้นะคะ

คนแต่ละคนมีลักษณะนิสัยไม่เหมือนกัน   สำคัญที่สุดคือ อย่าเปรียบเทียบสามีกับใครนะคะ

เมื่อไม่มีใครปลอบใจ  คุณนั่นแหละที่ต้องปลอบใจสร้างกำลังใจให้ตัวเอง
ถ้าคุณมัวแต่คิดน้อยใจ เท่ากับคุณกำลังตอกย้ำตัวเองให้เสียใจมากขึ้น  และมันก็เหมือนกับคุณไม่เหลือใครเลยนะคะ
Back to Top
sabaicorner View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sabaicorner Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2010 at 10:41
อายุห่างกัน เหมือนเราเลย  บางครั้งต้องดูตัวเราน่ะค่ะว่าเป็นผู้ใหญ่หรือเรียกร้องอะไรมากไปรึเปล่า
เพราะบางครั้งผู้ชายก็อาจมองเราทำตัวเหมือนเด็ก ๆ ก็ได้  ของเราดอกไม้ก็ไม่เคยได้ แต่ก็ไม่เรียกร้องนะคะ
เก็บตังค์ให้ลูก ๆ ดีก่า   อารมณ์ดีแล้วค่อยคุยกันนะคะ

เป็นกำลังใจนะคะ
ไม่รู้ ???เป็นไร ขาดกาแฟไม่ได้...สักวัน ^_^
Back to Top
toonycookky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote toonycookky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ก.ค. 2010 at 14:03
กลัวเปงแบบนี้จังเลยค่ะ...ไงสู้ๆๆนะค่ะ ถ้าสู้ไม่ไหว อย่าฝืนค่ะ ทุกข์ใจเปล่าๆๆๆ ชีวิตคนเรามันสั้นนะค่ะ หาความสุขให้ตัวเองดีกว่า
Back to Top
pearfah View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pearfah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ก.ค. 2010 at 18:49
เขาเป็นคนเฉยๆแบบนี้อยู่แล้วหรือเปล่าคะ

เพราะผู้ชายบางคนเป็นอย่างนี้จริงๆ..สามีเราก็เป็น
เช่น....เวลาเราร้องไห้...เขาจะเฉย...ร้องได้ร้องไป
เดี๋ยวนี้เลิกร้องไห้แล้วค่ะ..เพราะถามเขาว่า..เวลาร้องไห้ทำไมทำเฉยได้ขนาดนี้
เขาบอกว่า..."แล้วจะให้พี่ทำไง" 
เราก็ว่า...ปลอบคน..ง้อคนไม่เป็นหรือไง
เขาบอกว่า..."ร้องเองได้...น่าจะหยุดเองได้"แล้วก็หัวเราะ  เดินหนีไป

เลยต้องเปลี่ยนตัวเอง...เลิกร้องไห้
พยายามท่องไว้ว่า...อย่าร้องไห้..เดี๋ยวตาบวม..แล้วไม่สวย
เราเปลี่ยนคนอื่นไม่ได้นี่คะ...ต้องทำใจ
เวลามีเรื่องไม่สบายใจ...พยายามทิ้งมันไป
อย่าเก็บมาคิด...ยากหน่อย...แต่ทำไปเรื่อยๆ...ใจมันจะแกร่งขึ้นค่ะ...สู้นะSmile
Back to Top
WaaWaa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote WaaWaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ส.ค. 2010 at 20:24

Originally posted by ingtawan

ขอพื้นที่นี่เป็นที่ระบายความในใจและเป็นที่พักพิงใจเพราะไม่มีเพื่อนที่ไหนเลยค่ะ ดืฉันแต่งงานมา 3ปี ลูก 1 คน เค้่าแก่กว่า 9 ปี มีทะเลาะกันบ้าง แต่ยื่งนานไปเค้าไม่ง้อไม่สนใจยามเรามีปัญหากัน ดิฉันพยายามพูดคุยปรับความเข้าใจแต่เค้าไม่ต้องการจะแก้ปัญหา เค้าจะทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น มองหน้าเค้าแล้วน้ำตาก็ไหล เค้าก็ใจร้ายจัง ไม่เลยที่จะปลอบเรา นั่งดูเราร้องไห้เป๋นชั่วโมง เป็นอย่างนี้ครั้งแล่วครั้งเล่า ถามเค้าหลายครั้งนี่คุณรักเราจริงๆเหรอ ดอกไม้ไม่เคยซื้อให้ คำว่ารักไม่เคยหลุดจากปากเลย มีหลายครั้งที่บอกให้กอดเราบ้างอย่าแค่เดินผ่านเราไป เค้าก็ยังเหมีอนเดิม ถึงตอนนี่รู้ซึ้งว่าน้ำตาเช็ดหัวเข่าเป็นยังไง ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมดเวรหมดกรรมกับผู้ชายคนนี่

โอยยยยย เข้าใจอย่างแรง ไอ้อาการนี้ ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงล่ะ  หัวเข่าเราก็เปียกไปหมดแร้นนนน 
Back to Top
JaHJaR View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote JaHJaR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2010 at 08:37

อย่าคิดมากเลยค่ะ ลุกขึ้นมาใส่ใจดูแลตัวเอง รักตัวเอง แต่งตัวสวยๆ แต่งหน้าสวยๆ เปิดโน่น โชว์นี่ บริหารเสน่ห์ซะบ้าง อย่างน้อย ก็จะทำให้เรารู้สึกดีกับตัวเอง

อย่าไปยึดติดกับคำพูดว่ารัก เมื่อก่อนเราก็เคยเป็น แต่ในที่สุดก็พบว่า.. มันไม่สำคัญอะไรเลย
แล้วตัวเราหล่ะ เคยบอกรักเค้าบ้างมั้ย แอบทำตัวกุ๊กกิ๊ก.. บอกรักเค้าบ้าง เอาใจใส่เค้าบ้าง แรกๆ พูชายก็จะทำเก๊ก ทำเป็นเฉยๆ หรือทำท่ารำคาญที่จู่ๆ เราก็ลุกขึ้นมาทำ กุ๊กกิ๊ก แต่ร้อยทั้งร้อย ไม่มีผู้ชายคนไหนไม่ชอบหรอก ยิ่งเรารู้จักแต่งหน้าแต่งตัวให้ดูดีเสมอ เค้าก็จะได้..เอ๊ะ!..ทำไมจู่ๆ ภรรยาสวยขึ้น มีกิ๊กอ๊ะป่าว 5555  จากที่เคยโทรจิก.วันละ3 เวลา ก่อนและหลังอาหาร ก้อเลิกโทรซักระยะหนึ่ง ปล่อยให้งง
และส่วนใหญ่ พอมีลูก ผู้หญิงก้อมักจะเอาเวลาไปใส่ใจไปสนใจลูกมาก จนละเลยคุณสามี ก้อเข้าใจว่า..เลี้ยงลูกมันก้อเหนื่อยพอแล้ว แต่...เราก้อปฏิเสธไม่ได้ว่า..สามีก้อสำคัญใช่ไหม เพราะฉะนั้น..ตอนนี้ก้อยังไม่สาย ที่จะหันมาเอาใจใส่ เอาใจ..เค้าบ้าง ก้อเรียกว่าใช้มารยาหญิงร้อยเล่มเกวียนนั่นแหล่ะค่ะ แต่อย่าร้องไห้เลยค่ะ เราต้องเข้มแข็ง บางทีถ้าเราร้องไห้บ่อยเกินไป.. ทำให้น้ำตา..มันไม่มีค่า เค้าถึงทำเฉยเวลาเราร้องไห้  เปลี่ยนแนวไปเลยค่ะ ลุกขึ้นมาเข้มแข็ง ยิ้มแย้มแจ่มใส สามีกลับมาจากทำงาน เตรียมผ้าเย็นหอมๆแช่ตู้เย็นไว้ให้เช็ดหน้า หาน้ำดื่มเย็นๆให้ดื่ม แรกๆเค้าก้อคงทำท่ารำคาญ หรือบ่นว่า..เป็นบ้าอะไรนี่ (ปล่อยมันไปก่อนค่ะ เหอๆ) เราก้อบอกว่า..ก้อแค่รัก อยากทำให้ (นี่แน่ะ) ไม่ต้องไปสนใจสีหน้า หรือคำพูดเค้า แต่เชื่อเหอะ  คุณสามีก้อชอบแน่ พอเค้าอารมณ์ดี เราก้อชมเค้าบ้าง บอกว่าเวลาคุณอารมณ์ดี  มันทำให้เรามีความสุขมาก เพราะเวลาคุณอารมณ์เสีย บางทีเราก้อรู้สึกน้อยใจ ก้ออาจจะแอบบอกความรู้สึกของเราไปในโอกาสดีๆแบบนั้น ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ บ่อยๆเข้า ทุกอย่างจะดีขึ้น แล้วพยายามให้ลูกเข้าหาสามี สอนให้ลูกอ้อนพ่อเยอะๆ จะช่วยได้มาก ถ้าชวนสามีออกนอกบ้านแล้วมานไม่ไป บอกลุกเลยค่ะให้อ้อนคุณพ่ออเอง อ้อนบ่อยๆเข้า เราก้อจะได้ออกไปเที่ยวนอกบ้านในที่สุด จากนั้น เวลาออกไปนอกบ้าน ก้อพยายามแตะแขน  แตะตัว วางมือที่หลังเค้าบ้าง หมายถึงว่า..ใช้สัมผัสกาย ส่งผ่านความรักของเราผ่านมือ กับเค้าบ่อยๆ เพื่อเริ่มความสัมพันธ์ที่ดีกันใหม่ แรกๆ มานก้อจะทำเป็นรำคาญบ้าง ทำสีหน้าไม่พอใจบ้าง หนักเข้า..มานก้อสะบัดค่ะ (ปล่อยมานไปก่อน) เราก้อทำเป็นเฉยๆ นิ่งๆ ใจเย็นๆนะคะ  คราวแรกก้อทำซัก 2-3ครั้ง คราวต่อไปก้อทำบ่อยขึ้น ๆ แล้วเค้าก้อจะเริ่มชิน พอได้ทีเราก้อจับมือ เกาะแขนไปเลยค่ะ ก้อดูสถานการณ์เอาเองนะคะ  พูดกับเค้าด้วยน้ำเสียงนุ่มนวลขึ้น (ทั้งที่เวลามานตอบเรา เสียงเหมือนจะกระชากวิญญาณ) ถ้าเค้าพูดกับเราด้วยน้ำเสียงไม่ดี เราก้ออาจจะติงเสียงเรียบๆ อย่าใช้อารมณ์ว่า.. ทำไมต้องอารมณ์เสียด้วย พูดดีๆก้อได้ (มานอาจจะเถียงว่า..ไม่ได้อารมณ์เสีย) คราวนี้เข้าทาง เราก้อทำหน้านิ่งๆ ไม่ต้องไปสนใจมัน ไม่ต้องพูดอะไรอีก แต่อย่าทำท่าไม่พอใจ แค่ทำเป็นเฉยๆ หันไปสนใจลูกแทน ปล่อยให้สามีมานเดาไปว่า..เรากำลังคิดอะไรอยู่ ทำไมนิ่ง นี่แหล่ะ บางทีถ้าเราทำตัวแปลกๆ ทำตัวเป็นปริศนาบ้าง ว่าเรากำลังอยู่ในอารมณ์ไหน วันนี้จะมาไม้ไหนอีกนะ  มันก็จะทำให้เกิดอะไรดีๆขึ้นบ้าง เหมือนเติมสีสันให้ชีวิตบ้างไงคะ

Back to Top
tudtid View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tudtid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ส.ค. 2010 at 10:30

สามีพี่ก็เป็นค่ะ  ห่างกัน 9 ปีเหมือนกันเลย  แต่งงานกันมา 16 ปีแล้ว  ลูกสาว 2 คน คนโตเนี่ย 15 ค่ะ คนเล็ก 11

พี่อยากบอกว่าแฟนพี่ก็เป็นค่ะ  แต่เขาจะไม่ค่อยหวานอยู่แล้ว  แต่พี่ก็ไม่คิดว่า หลังจากแต่งงานไม่นานนัก  มันยิ่งเปลี่ยนไปได้มากขนาดนี้  ช่วง 2 ปีแรก  พี่ก็อยากจะเลิกเลยค่ะ  ขอเขาหย่าด้วยซ้ำ  เพราะรู้สึกว่า ทำไมไม่มีกำลังใจให้กันบ้าง  ไม่เอาใจกันเลย  เราน้อยใจ  แล้วยังต้องปรับตัวอะไรหลายอย่างให้เข้ากับครอบครัวเขาอีก  ความต่างกันมันค่อนข้างเยอะมาก  แต่พี่ก้ผ่านมาได้ค่ะ  พอเริ่มมีลูก เราเอาใจใส่ลูกมากกว่าเขาแล้ว  นี่คือจุดนึงที่ทำให้ชีวิตครอบครัวของพี่อยุ่รอดมาถึงทุกวันนี้  เคยทะเลาะกัน  เคยพูดกะเขาแบบเปิดใจเลยว่า  เราทนไม่ได้ ทำไมคุณเป็นแบบนี้  เขารับฟังทุกอย่าง  แต่เขาก็ไม่เปลี่ยนแปลงอะไร  เพราะเขาคิดว่า เขาไม่ได้ทำอะไรผิด  เขาเป็นของเขาแบบนี้มานานแล้ว
แต่พี่เองจะเป็นคนคอยเข้าไปหา  ไปเล่น ไปถามว่ารักเค้าไม๊  แล้วก็จะหอมแก้มเขา เขาก็จะยิ้ม  แล้วพี่ก็จะทำแก้มพอง ๆ เพื่อให้เขารู้ว่า เราอยากให้เขาหอมกลับนะ.....  เขาก็จะยิ้มแล้วก็หอมกลับ   แต่เขาจะไม่เริ่มก่อน  เพราะผู้ชายอาจคิดว่า แต่งงานกันแล้ว  เจอกันทุกวัน  ไม่ต้องหวาน ไม่ต้องเอาใจอะไรมากแล้ว  แต่สำหรับผู้หญิงมันเป็นสิ่งสำคัญที่มาหล่อเลี้ยงหัวใจของเรา 
อยากจะบอกว่าอย่าไปคาดหวังค่ะ  ให้มองว่าความดีของเขามีมากกว่าความไม่ดี หรือสิ่งบกพร่องเขารึป่าว เขาดูแลครอบครัว  ดูแลลูก ช่วยเหลือเราบ้างไม๊  ไม่เที่ยวเตร่  กลับบ้านดึกดื่น พี่ว่าอันนี้สำคัญนะคะ  ถ้าเขาไม่นอกลู่นอกทางเนี่ย  จงภูมิใจเถอะค่ะ  ว่าเราหาสามีที่ดีสำหรับเราแล้ว  ส่วนเรื่องอื่น ๆ  ค่อย ๆ ปรับตัวกันไป   วันนึงน้องจะชินสิ่งที่เขาเป็นค่ะ  ถ้าเราอยากให้เขาเอาใจเมื่อไหร่  บอกเขาค่ะ  หรืออยากให้เขากอด  เข้าไปกอดเขาก่อนค่ะ  เพราะบางครั้งเขาเติบโตมาแบบไม่ได้มีการแสดงออกแบบนี้ค่ะ  สามีพี่เขาโตมาแบบ ไม่มีใครโอบกอด  ไม่มีใครดูแลเท่าไหร่  เพราะฉะนั้นพยายามเข้าใจธรรมชาติของเขาค่ะ  แล้วเราก็จะมีความสุข  อย่าพยายามเปรียบเทียบกับคนอื่น  แล้วความสุขก็จะเป็นของเราค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ

Back to Top
jemieJ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jemieJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2010 at 16:57

ใช่เลย แฟนเราก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ถามว่ารู้สึกยังไง ยังรักกันมั้ย ก็เงียบ บอกแต่ว่า ถ้าถามเรื่องความรู้สึกจะไม่ตอบ เราเลยไม่แน่ใจว่า ตกลงยังรักกันอยู่รึป่าว แต่เค้าก็ดูแลเราดีนะ อาจจะไม่เหมือนตอนช่วงคบกันใหม่ ๆ ( เข้าใจว่าหมดโปรฯแล้ว )  ตอนนี้ทำได้แค่ทำความเข้าใจเค้าให้มากๆ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด .. เห้ออ..เหนื่อยเหมือนกันค่ะ ...

Back to Top
pimchan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pimchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2010 at 19:55
คงเป็นเรื่องปกติมั้งคะ
เราคิดแค่ว่า เค้าไปทำงานทุกวัน
ไม่กินเหล้าเมายา
รับผิดชอบครอบครัว (จ่ายเงินเดือนตรงเวลา)
แค่นี้เราก็พอใจแล้วจ้า LOL
Back to Top
Amaltheas View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Amaltheas Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2010 at 21:24
สู้ๆนะคะ เรายังไม่มีครอบครัว แต่ก็แวะมาให้กำลังนะคะBig smileClap
Back to Top
aabom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote aabom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.ย. 2010 at 12:12

รักไม่แสดงออก หลายๆๆคนก็เป็น และอีกหลายคนไม่อยากทน แต่ต้องทน...

อย่าคิดมากค่ะ เอาเวลามาใส่ใจตัวเองให้ สวย เริ่ด.....

เปลี่ยนน้ำหอม เปลี่ยนครีม หมุนเวียนเปลี่ยนไปค่ะ...จะแปลกกลิ่น

อยาทำตัวเองให้ซ้ำซากจำเจ...(สำหรับอ้อมนะ)

เค้าไม่หอมเรา เราหอมเค้าสิค่ะ
เห็นด้วยกับคุณ tudtid ค่ะ
ไปเล่น ไปถามว่ารักเค้าไม๊  แล้วก็จะหอมแก้มเขา เขาก็จะยิ้ม  แล้วพี่ก็จะทำแก้มพอง ๆ เพื่อให้เขารู้ว่า เราอยากให้เขาหอมกลับนะ.....  เขาก็จะยิ้มแล้วก็หอมกลับ   แต่เขาจะไม่เริ่มก่อน  เพราะผู้ชายอาจคิดว่า แต่งงานกันแล้ว  เจอกันทุกวัน  ไม่ต้องหวาน ไม่ต้องเอาใจอะไรมากแล้ว  แต่สำหรับผู้หญิงมันเป็นสิ่งสำคัญที่มาหล่อเลี้ยงหัวใจของเรา 

อย่าทำให้อะไร มันขาดหาย จากที่เคยทำไม่ทำ  รอยยิ้มให้มีเปลื้อนหน้าค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.096 seconds.