LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: สาวๆคนไหนใช้ครีม คูเวต บ้าง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สาวๆคนไหนใช้ครีม คูเวต บ้าง

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ANAN29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ANAN29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆคนไหนใช้ครีม คูเวต บ้าง
    Posted: 19 ส.ค. 2010 at 10:30
สาวๆจ๋าใครเคยใช้ครีมคูเวตบ้าง พอดีมีคนแนะนำให้รองใช้แต่ยังไม่คุ้นกับชื่อครีม 

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top
ohhohappy View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2010 at 13:26

น้องสาวโอ๋ ใช้มานานแล้วจ้า

หน้าขาวใสดี   แต่ต้องระวังนะคะ มีของปลอมด้วย
เพราะครีมนี้  เค้าผลิตแล้วมาบรรจุในขวดแยมอีกทีจ้า
ของปลอมเลยสามารถทำได้ง่าย

มีคนขายเจ้านึง น้องสาวซื้อมา ใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ แต่รู้สึกไม่เนียนเด้งเหมือนเคย
เนื้อครีมก็ไม่เหมือนกันด้วยค่ะ เลยรู้ว่าปลอม
Back to Top
janenuu View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote janenuu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2010 at 13:40
สาวๆ ครีมนี้หาซื้อได้ที่ไหนคะ อยากลองใช้บ้างค่ะ
Back to Top
ANAN29 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ANAN29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2010 at 15:32
ซื้อที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไร อ่ะ

Back to Top
matsiri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote matsiri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ส.ค. 2010 at 15:43
พี่ก็มีขายค่ะ  ราคาขวดละ 650 บาทค่ะ แต่ไม่ได้ลงไว้ในร้านแต่ ขายที่บ้านค่ะ สอบถามได้ค่ะ siri_oh@windowslive.com

Back to Top
ohhao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ส.ค. 2010 at 17:17
Originally posted by matsiri

พี่ก็มีขายค่ะ  ราคาขวดละ 650 บาทค่ะ แต่ไม่ได้ลงไว้ในร้านแต่ ขายที่บ้านค่ะ สอบถามได้ค่ะ siri_oh@windowslive.com

คนเดียวกันจิงเหรอเนี่ย แจ่มๆๆมากๆๆค่ะClap
มีตังค์เหลือจาอุดหนุนสักขวดน๊าา ตอนนี้บ้าช๊อปตังค์หมดด
Back to Top
Dubai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Dubai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ส.ค. 2010 at 19:09

เคยใช้ค่ะ ตอนแรกที่เริ่มใช้เห้นผลดีมากค่ะ หน้าขาวใส เนียน รูขุมขนเล็กลง ไม่รู้จะอะิบายยังไงเอาเป็นว่าดีขึ้นมากกกกกก ญาติพี่น้องเพื่อนใช้ตามกันเป้นแถวจนมาระยะหลังสงสัยเจอครีมปลอม สิวก้อเริ่มขึ้น หน้าแดงเวลาโดนแดด ซึ่งก้อเป้นสิ่งที่เราต้องยอมรับว่าข้อเสียของครีมหน้าขาวพวกนี้คือของปลอม ของจิง อันไหน แทบจะแยกไม่ออก แรก ๆ เจอเนื้อครีมคล้ายคลึงกัน แต่กลิ่นไม่ใช่แบบเดิม  พอซื้ออีกกระปุกก้อเจอเนื้อครีมที่แตกต่างไปอีก กะครีมชนิดนี้ต้องแช่เย็นนะค่ะ เพราะครีมเวลาโดนความร้อนคนขายบอกว่าคุณสมบัติจะเสื่อม โดยรวมแล้วก้อแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคน ทั้งนี้เพราะสภาพผิวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

Back to Top
JOJOE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote JOJOE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ส.ค. 2010 at 19:41

พอดีน้าเราขาย เขาแนะนำให้ใช้  ก็ลองแล้ว หน้าดีขึ้นเยอะ

Back to Top
BB_GUN View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote BB_GUN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ส.ค. 2010 at 14:08
ใช้อยู่เหมือนกัน แต่เพิ่งเริ่มใช้มัน เนื้อครีมมันเหมือนมีเม็ดทรายอยู่ป่ะค่ะ แล้วมันคันๆ เล็กๆอ่ะ ถามคนขายเค้าว่าไม่ได้แพ้ แต่อาจจะเป็นเพราะอะไรไม่รู้ และไม่คืนตังให้ด้วย อยากรู้ว่าของจริง มีลักษณะอย่างไรค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote matsiri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ส.ค. 2010 at 14:45
ของจริง เนื้อครีมจะออกหยาบหน่อยๆ มันๆ แต่พอทาลงหน้าแล้วความมันจะหายไปเรื่อยๆ แต่ไม่เคยคันนะ แล้วสมควรที่จะใช้กันแดดด้วยค่ะ เพราะครีมนี้จะมีวิตมินซีอยู่ด้วย คือเหมือนมันจะลอกผิวที่ตายแล้วเราออกน่ะ ทำให้ผิวใหม่ต้องมีกันแดดปกป้องให้เขานิดนึง เพราะถ้าไม่ใช้กันแดด เวลาเจอแดดแรงอาจจะแสบหน้านิดๆค่ะ
Back to Top
tikie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2010 at 11:06
เห็นเค้าว่าดี ๆ กัน
เราเลยซื้อบ้าง  ครั้งแรกก็ปลอมเลยค่ะ
ปลอมเห็น ๆ เด็กอนุบาลก็ดูออก

ก็เค้าเขียน St. Dalfour เป็น Dalfor อ่ะ

ฮ่วย !!!!! 
เล่นง่าย
เครียดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!! LOLLOL
Back to Top
krapook_za View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote krapook_za Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2010 at 09:15
เราก็ใช้อยู่ ไม่รู้ของแท้หรือของปลอม  ใช้มาได้แปดเดือน เดือนนี้เลยลองหยุดใช้ หน้าก็ใสไม่มีสิวนะค่ะ ปกติทุกอย่างไม่คล้ำด้วย  ตอนใช้ไม่ได้ทากันแดด   แต่ใน pantip เค้าไม่แนะนำให้ใช้กันนะค่ะ เราก็ไม่รู้เหมือนกัน แล้วแต่วิจารณญาณด้วยค่ะ  ไม่รุช่วยเจ้าของทู้ได้หรือเปล่า
Back to Top
namwoon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote namwoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ส.ค. 2010 at 00:10
Tongue
Back to Top
PoP-Pu View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PoP-Pu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ส.ค. 2010 at 00:24
Smile  เพิ่งเริ่มลองใช้จ้าได้เดือนนึงแล้ว

สภาพผิวหน้าก้อดีขึ้นเยอะเลย  ซื้อจากพี่เค้าในเวปนึง

สนใจก้อพีเอมมาถามชื่อเวปได้นะคะ 

ลองศึกษาข้อมูลทั้งคุณภาพและราคาก่อนก็ได้จ้าเจ้าของกระทู้
Back to Top
saynice View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote saynice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.ย. 2010 at 17:15
อยากลองนะ แต่หน้ามันขั้นเทพ อ่ะค่ะ กลัวยิ่งมันโคตร.......
Back to Top
tanyapoj View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 11:26
ตอนนี้พิมก็กำลังลองใช้อยู่ค่ะ พี่ที่ทำงานด้วยกัยแนะนำให้ใช้ค่ะ ที่พิมใช้ราคามันทำไมไม่ถูกเหมือนที่เจอตามแวบทั่วไปนะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพิ่งลองใช้ยงไม่ถึงสัปดาห์ ยังไม่เห็นผลอะไร บอกตรงๆว่าไม่กล้สซื้อตามแวบที่ลงขายเพราะของปลอมมีเยอะ แต่ก็ไม่ชัดเจนอีกแหล่ะว่าไหนปลอมไหนแท้ และก็ม่แน่ใจอีกแหล่ะ ว่าครีม  st.Dalfour นี้ง่ะ มีสารอันตรายอะไรหรือเปล่า ที่พิมใช้อยู่นี่ราคา พันกว่าบาทนะค่ะ พี่สาวเพื่อนหิ้วมาเองค่ะ ตกลงที่ฝรั่งเศส ครีมนี้มีมั้ยค่ะ เริ่มงง จริงๆ งานนี้ม่ะรู้หมู่หรือจ่า เดวใช้ซักเดือนค่อยมาว่ากันอีกทีค่ะ Big smile
PiMmY ^__^ PiMmY
http://pimmytanya.multiply.com
Back to Top
yingo View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote yingo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 11:32
st.Dalfour  เป็นยี่ห้อแยมของต่างประเทศค่ะ ของพิมพ์ลงในอากู๋ ก็จะเจอเพียบค่ะ

Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 11:34
Originally posted by tanyapoj

ตอนนี้พิมก็กำลังลองใช้อยู่ค่ะ พี่ที่ทำงานด้วยกัยแนะนำให้ใช้ค่ะ ที่พิมใช้ราคามันทำไมไม่ถูกเหมือนที่เจอตามแวบทั่วไปนะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพิ่งลองใช้ยงไม่ถึงสัปดาห์ ยังไม่เห็นผลอะไร บอกตรงๆว่าไม่กล้สซื้อตามแวบที่ลงขายเพราะของปลอมมีเยอะ แต่ก็ไม่ชัดเจนอีกแหล่ะว่าไหนปลอมไหนแท้ และก็ม่แน่ใจอีกแหล่ะ ว่าครีม  st.Dalfour นี้ง่ะ มีสารอันตรายอะไรหรือเปล่า ที่พิมใช้อยู่นี่ราคา พันกว่าบาทนะค่ะ พี่สาวเพื่อนหิ้วมาเองค่ะ ตกลงที่ฝรั่งเศส ครีมนี้มีมั้ยค่ะ เริ่มงง จริงๆ งานนี้ม่ะรู้หมู่หรือจ่า เดวใช้ซักเดือนค่อยมาว่ากันอีกทีค่ะ Big smile

ทราบมาคร่าวๆนะคะ ว่า ยี่ห้อ st. Dalfour มีที่ฝรั่งเศสจริง แต่ไม่ใช่ครีมค่ะ
มันเป็นแยมผลไม้อ่ะค่ะ 

ส่วนครีม เห็นว่า ผลิตที่คูเวต เอามายัดกระปุกแยม st.Dalfour ขาย  เห็นน้องสาวใช้แล้วดีจริงค่ะ
ทีแรกน้องเค้าซื้อจากเพื่อน 1500 บาท   ต่อมาเพื่อนอีกคน ขายให้ 1000 บาท  
และซื้อจากในเว็บอีกรอบ 650 บาทค่ะ  แต่ละราคา เนื้อครีมไม่ค่อยเหมือนกันเท่าไหร่ ไม่รู้อันไหนปลอม Big smile
แต่น้องสาว เป็นคนหน้าใสอยู่แล้ว  แต่ผิวคล้ำ   พอมาใช้แล้วหน้าขาวขึ้นเลยค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร
แต่เราลองใช้แล้วยิ่งเป็นสิว เลยไม่เอาดีกว่า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 11:47
Originally posted by ohhohappy

ทราบมาคร่าวๆนะคะ ว่า ยี่ห้อ st. Dalfour มีที่ฝรั่งเศสจริง แต่ไม่ใช่ครีมค่ะ

ส่วนครีม เห็นว่า ผลิตที่คูเวต เอามายัดกระปุกแยม st.Dalfour ขาย  เห็นน้องสาวใช้แล้วดีจริงค่ะ
ทีแรกน้องเค้าซื้อจากเพื่อน 1500 บาท   ต่อมาเพื่อนอีกคน ขายให้ 1000 บาท  
และซื้อจากในเว็บอีกรอบ 650 บาทค่ะ  แต่ละราคา เนื้อครีมไม่ค่อยเหมือนกันเท่าไหร่ ไม่รู้อันไหนปลอม Big smile
แต่น้องสาว เป็นคนหน้าใสอยู่แล้ว  แต่ผิวคล้ำ   พอมาใช้แล้วหน้าขาวขึ้นเลยค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร
แต่เราลองใช้แล้วยิ่งเป็นสิว เลยไม่เอาดีกว่า

ขอบคุณมากจ้าคุณโอ๋สำหรับข้อมูล ตอนนี้ที่พิมลองซื้อจากเพื่อนมาใช้ราคา 1400 ค่ะ เนื้อครีมจะออกมันๆหน่อย ถ้าแล้วเนียนไปกับผิวดี แต่รู้สึกเหียวหน่อยๆก็จะใช้แป้งฝุ่นทาทับไปอีกทีจ๊ะ พิมลองใช้แล้วไม่แพ้ สิวไม่ขึ้นซักเม็ด แต่ยังไม่เห็นอะไรเปลี่ยนแปลง ใช้ไปได้ประมาณ 5 วันอยู่เลย พิม็เลยตอนนี้ยังถือว่าทดลองอยู่ กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน ไม่กล้าให้แฟนเห็เท่าไหร่ กลัวโดนว่าใช้ครีมอะไรไม่มี อย. อะไรประมาณนั้น นานาจิตตัง จังเลยค่ะคุณโอ๋ แบบว่าอยากหน้าใสอ่ะเนอะ ทำไงได้
http://pimmytanya.multiply.com
Back to Top
tikie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 13:59

อยากใช้มากกกก

แต่จะหาของแท้ได้ที่ไหน

เฮ่อ!!!
Back to Top
pookjung View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote pookjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 14:07

ได้อ่านอยู่เว็บหนึ่งบอกว่าทางโรงงานที่คูเคตได้เปลี่ยนขวดแบบใหม่ออมาแล้ว ขวดแบบเก่าหมดแล้ว ถ้าใครเจอขวดแบบเก่าอยู่ แปลว่าของปลอม ตกลงว่าอันไหน แท้ ไม่แท้กันแน่นะ งง มากๆ ขอบอกConfused

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 14:34
ยิ่งอ่านเยอะก็ยิ่งปลงค่ะกับครีมชนิดนี้ คืนนี้จะใช้ต่อดีมั้ยน้าาาาา.....LOL

แต่ก็ยังอยากลองอยู่ ลองซักตั้งค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote matsiri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.ย. 2010 at 14:37
ขวดแบบใหม่นั่นแหล่ะค่ะ ของปลอมพี่เจอมาแล้ว ใช้มาแล้วค่ะ ขวดแบบเก่าคือของแท้ค่ะ
Back to Top
st.dalfour View Drop Down
Newbie
Newbie

block

Post Options Post Options   Quote st.dalfour Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ต.ค. 2010 at 09:50
ต้องขอโทษมาณ ที่นี้ค่ะ

เพิ่งสมัคร login กับทาง ladysquare ค่ะ

ไม่ทราบว่า ห้ามโฆษณาสินค้า ในกระทู้พูดคุยค่ะ

ขออภัยอีกครั้งค่ะCry
Back to Top
teeny View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote teeny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ต.ค. 2010 at 03:36

เราก็ใช้ครีมคูเวตนะ หน้าเราตอนก่อนรักษาสิวที่ไหนก็ไม่เวิร์ค หน้าก็มีรูขุมขนกว้างด้วย พอใช้แล้ว โห โอมากเลย ทั้งสิวหาย รูขุมขนเล็กลง แต่หน้าขาวขึ้นแค่นิดหน่อยนะ แต่เพื่อนเราชีใช้แล้วหน้าขาวเด้งเชียว คงเพราะจริงๆชีขาวกว่าเราอยู่แล้ว แต่แค่นี้คนก็ทักว่าเราหน้าเนียนบริงค์ขึ้นแล้วล่ะ 

เราใช้ที่ฝาเป็น cream dalfor นะ รุ่น filipna อะ เค้าว่าของแท้ของรุ่นนี้ตอนนี้ต้องฝาแบบนี้เท่านั้น ถ้ายังเป็น st.dalfour อยู่คือของปลอม เราซื้อจากเว็บนึงแหละ ที่เชื่อใจซื้อเพราะคุยไปคุยมาปรากฎว่าเป็นเพื่อนของเพื่อนซึ่งเป็นแอร์คูเวตเป็นคนทำอะ จะบอกว่าเว็บไหนก็จะผิดกฎ แต่อยากให้ทุกคนได้ลองใช้ของแท้จัง...เอางี้ง่ายๆเพื่อนๆก็ลอง serch ใน google พิมว่า ครีมคูเวต หรือ ครีมคูเวตของแท้ แค่นั้นล่ะ อันไหนอันดับแรกๆ คือขายดีขายมานานแล้วก็อันนั้นล่ะ LOLLOL
Back to Top
monera View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote monera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ต.ค. 2010 at 02:54
เราก็อยู่คูเวตทำไมไม่ค่อยเห็นมีมาวางขายในห้างหรือร้านขายเครื่องสำอางค์ใหญ่ๆเลยเค้าไปซื้อกันตรงไหนล่ะเราก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันดียังไงทำไมขายดีจัง เดี๋ยวไปหาดูที่ตลาดว่าเป็นยังไงสงสัยเหมือนกัน เคยถามเพื่อนที่เป็นฟิลิปินส์เค้าบอกว่าไม่ดีเค้าก็เลยเลิกใช้
Back to Top
a cup of coffee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a cup of coffee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2010 at 09:14
Originally posted by ohhohappy

เข้าไปดูในอากู๋แล้วอ่ะ ขวดเหมือนขวดแยมจริง ๆ ด้วยค่ะ
^^ ขอยอดทาง PM นะคะแม่ค้าคนสวย เผื่อบางทีไม่ได้แวะไปดูที่ร้านน่ะจ้ะ^^....

Back to Top
Pumpuii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pumpuii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ม.ค. 2011 at 11:53
ราคา 650 บาทคะ ซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ใช้ พอดีพี่ที่ออฟฟิตใช้แล้วดี+กับคนขายก็ใช้ด้วยเห็นผลดีคะ 
เราซื้อแถวที่ทำงานคะ พี่เอมมาถามได้คะ
Pumpuii ^.^
Back to Top
iamnoi View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iamnoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2011 at 10:48

อยู่แถวไหนคะ แถวสีลมก็มี แล้วก็เคยเห็นที่ร้านค้าในโลตัสอ่อนนุชด้วยค่ะ ใช้ดีจิงค่ะ หน้านุ่ม เรียบเนียน ใช้แล้วไม่ค่อยเป็นสิวด้วยค่ะ ^_^

Back to Top
YUMICHAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 พ.ย. 2011 at 23:14
ไม่รู้จะซื้อร้านไหนดี เห้อ Cry
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.111 seconds.