LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: รักสามเส้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รักสามเส้า

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Joee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รักสามเส้า
    Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 09:39
   ก่อนอื่นขออนุญาตสาวๆในเวปก่อนนะคับ เพราะผมเข้าใจว่าเป็นโลกของผู้หญิงเค้า แต่แต่เราเป็นชาย ที่ผมได้เข้ามาอ่านหลายๆอย่างในกระทู้ รู้สึกอบอุ่นคับ และกำลังใจที่ให้กันดีมาก  คิดว่าน่าจะมีทางออกและกำลังใจให้ผู้ชายคนนี้บ้างครับ
     เข้าเรื่องเลยนะ ..คงหนีไม่พ้นเรื่องรัก ..ผมเจอ ญ 1คน ที่ตอนแรกไม่ได้คิดอะไรกับเค้า แต่พอเราคุยกันคบกันไป ผมรักเค้าเข้าเต็มๆ ที่สำคัญรักแมวเหมือนกันด้วย เจอเค้าแรกๆนั้น เค้าเหมือนไม่มีอะไรเป็น ญ ที่ดูใสๆซื่อๆธรรมดา แต่พอนานๆไป จึงรู้ว่าจิตใจเค้าบอบช้ำมากคับ จากไหนเหรอ ก็จากแฟนเก่าที่คบกันมาแล้วผู้ชายแอบไปมีอีกคนในขณะที่เค้าคบกันอยู่ เมื่อเค้าจับได้เค้าจึงเดินแยกออกมาเอง จนมาเจอผม เราคบกันมาเกือบ 1 ปี ไปเที่ยว ดูหนัง ซื้อของ ดูแลกันหรือมีอะไรกันแบบของคนเป็นแฟนกันปกติ  เค้าก็รับว่าผมเป็นแฟน ผมรักและถนอมเค้ามาก เค้าก็ดูแลผม แต่ดูเหมือนเค้ากำลังหลอกตัวเองอยู่ ผมให้กำลังใจและดูแลเค้าตลอดเสมอต้นเสมอปลาย แม้เค้าจะไม่มีใคร  เหลือแต่ผมคนเดียวที่ดูแลเค้ามาตลอด ผมเต็มใจและจริงใจกับเค้าเสมอมา เรื่องมี ญ อื่นผมไม่สนแล้ว  เพราะผมเลือกใครแล้วคือคนนั้นเลยเป็นแบบนี้มานานแล้ว  คือถ้าอกหักมาคือเจ็บไม่มีสำรอง เคยเห็นเค้าแอบร้องไห้บ่อยๆซึ่งผมก็เจ็บแทนเพราะจะโทษตัวเองว่า ทำไมเราทำให้เค้าลืมคนนั้นไม่ได้ซะทีนะ (รักแรกของเค้า) ผมเคยสัญญากับเค้าว่า เราจะต้องคบกันให้เลยวาเลนไทล์นะตัวเอง เค้าก็หัวเราะผมก็หัวเราะ แต่หลายๆครั้งที่คุยกันหลังๆ เค้าจะมีเรื่องคนเก่าๆเข้ามาพัวพันเสมอ จนทำให้เราต้องทะเลาะกันบ่อย แต่ผมก็เข้าใจที่เค้ายังลืมไม่ได้ แฟนเก่าก็พยายามที่จะกลับมาคืนดีกับเค้า ทั้งๆที่ เค้าให้โอกาสผู้ชายคนนั้นถึง 2 ครั้งแล้ว นี่เป็นครั้งที่ 3 ที่ผู้ชายคนนั้นขอโอกาสอีก เธอกับผมเลยคุยกัน เธอบอกผมว่า เค้าอยากกลับไป ไปลองโอกาสอีกครั้ง ผมก็เตือนเค้าแล้วว่าหยุดเถอะนะ มีครั้งที่ 1 2 3 ครั้งที่ 4 ก็ต้องมี แต่เค้าบอกว่าเค้ารักผู้ชายคนนั้นมาก ลืมไม่ได้ 1 ปีแล้วก็ยังลืมไม่ได้ ผมเจ็บแปร๊บเลย เค้าสารภาพว่าทุกครั้งที่มาอยุ่กับผม เค้าแอบร้องไห้เพราะคิดถึงคนนั้น ( เจ็บคูณ2 )
ทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนพังทลายลง อกหักอีกแล้ว ไม่อยากเจอแบบนี้เลยเคยเจ็บแบบนี้เมื่อ 10 ปีที่แล้ว มันกลับมาอีกแล้ว เค้าบอกว่าเค้าอยากไปแต่ก็ห่วงผมที่อาจจะเจ็บปวด แต่ก็อยากจะกลับไป ทำไมผมต้องเจอแบบนี้ คำว่าจริงใจ รักจริง ห่วงใยกัน นี่เหรอที่ผู้หญิงๆต้องการกันทำไมถึงจบกับผมแบบนี้ ผมผิดอะไร ผมจึงบอกเค้าว่าผมยอมเดินออกมาเองถ้าคิดว่าไปแล้วมีความสุข ผมไปเอง ตอนนี้ผมไม่ติดต่อ ไม่โทรหา ไม่ส่งเมล ไม่โทรกลับใดๆทั้งสิ้น สิ่งของเครื่องใช้ต่างๆของเค้าก็ยังอยู่ในห้องผม(บ้าน) ตอนนี้เค้ายังพยามติดต่อผมอยู่แต่ผมต้องอดทนไม่รับโทรศัพท์เค้า ทั้งๆที่ใจนั้นอยากจะรับมาก น้ำตาไหลทุกครั้งครับ ที่เค้าโทรมา คิดถึงครับ ตอนนี้ผมกลายเป็นอาการบอบช้ำเดียวกับเค้าที่มาเจอผมแรกๆละครับ ข้อความอาจจะยาวไปหน่อยแต่ตอนนี้ผมขาดกำลังใจและทางออกครับ...ผมขอโทษ
***ยังหายใจอยู่ เพื่อรอใครสักคน***
Back to Top
khaikai143 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote khaikai143 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 11:53

เคยได้ยินเพลงดอกไม้กับแจกัน(ของใหม่ เจริญปุระ)มั๊ยคะ

ลองปล่อยเขาไปให้เขาได้ค้นหาแจกันของตัวเอง
ที่นี้ก็แล้วแต่คุณว่าจะเป็นแจกันใบเดิมสำหรับเขามั๊ย
หรือจะหาดอกไม้อื่นมาตกแต่งแจกันใบนี้ดี
ตอบแทนเธอรักเดียวใจเดียว
Back to Top
dorayaki View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote dorayaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 12:18

อ่านจบแล้วเห็นใจ จขกท จริงๆ

ยอมเจ็บแรงๆ สักครั้งดู เป็นการพิสูจน์ใจตัวเองด้วย ถ้าทนได้ก็ผ่าน แต่ถ้าครั้งนี้ทนไม่ได้ก็
(อาจจะ) เจ็บอีกในวันข้างหน้ารึเปล่าก็ไม่รู้

ไม่ได้แช่งนะคะ แต่มันอาจจะเกิดขึ้นได้อีก คุณกับเขาเท่านั้นที่จะรู้

ยังไงก็ส่งกำลังใจให้นะคะ

Will be past. Don't worry, be happy!!!
Back to Top
Lady Vanilla View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 13:17
อ่านแล้วเศร้าแทนเลยค่ะ

แต่สำหรับเราแล้ว เรื่องของหัวใจ บางครั้งมันก็ไม่มีเหตุผลจริงๆ คำว่ารักไม่สามารถหาตรรกะมาอธิบายได้

อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่า ลองปล่อยเธอคนนั้นไปดีไหมคะ? เพราะถ้าใจของผู้หญิงคนนั้นไม่ได้อยู่กับคุณ มันจะยิ่งทำให้คุณทุกข์ใจมากกว่านะคะ ลองให้เค้ากลับไป ส่วนเรื่องที่เค้าจะเจ็บอีกเพราะคนรักเก่าหรือเปล่า คุณคงไปกำหนดกฎเกณฑ์อะไรมันไม่ได้หรอกค่ะ มันเป็นเรื่องระหว่างเขาสองคน 

แม้คุณจะดูแลเธอดี รักเธอคนเดียว เทคแคร์เธอทุกอย่าง แต่ถ้ามันไม่ได้ช่วยให้เธอมองเห็นความดีของคุณและรักคุณได้ เราว่าก็ปล่อยเธอไปเถอะค่ะ

ส่วนตัวคุณเอง ก็ลองหันกลับมารักตัวเอง เราเข้าใจที่ว่ารักใครรักจริง ก็ไม่มีใครอยากรักหลอกๆ เปลี่ยนคนรักบ่อยๆ แต่ถ้ารักแล้วไม่เวิร์ค รักแล้วเหนื่อย ลองกลับมารักตัวเอง ดูแลตัวเอง รับรองว่าสิ่งดีๆจะเข้ามาในชวิตแน่นอนค่ะ

ที่สำคัญ เราว่า ถ้าถึงตอนนั้น ก็อาจจะมีคนที่ใช่เดินเข้ามาคุณด้วยก็ได้

ยังไงก็ตาม การตัดสินใจทุกอย่างขึ้นอยู่กับคุณเอง เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ^_^  
Back to Top
boonchi View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote boonchi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 13:24

อยากเจอผู้ชายแบบคุณจังเลย

เฮ้อ...

ผู้หญิงคนนั้นน่ะเจ็บไม่รู้จักจำหรอก (เหมือนเราเลยยย) ต่อให้ครั้งที่ 100 ก็ยังจะยอมเจ็บไม่รู้เข็ด

ปล่อยให้เธอได้คิด((ซะบ้าง)) 
ขาดคุณแล้วจะเป็นยังไง (เสียดายอ่ะจิ)
บางทีการกลับไปคราวนี้ของเธอ  อาจได้เห็นทางสว่าง
อยู่กับคุณเธอดูมีค่าแค่ไหน (อะจึ๋ย)

ดูอย่างแฟนเราดิ  มาอยู่กับเรายังห่วงหาอีกคน
พอให้เลือกทางโน้น ก็ยังไม่อยากปล่อยทางนี้...
ตัดฉึบเลย  เปลี่ยนเบอร์ ย้ายบ้านหนี  ย้ายที่ทำงานใหม่ (ขนาดมีลูกด้วยกันแล้วนะ) 
แต่ตัดไม่ขาดจิงๆ เผลอเอาเบอร์เก่ามาใส่โทรศัพท์ตอนดึกๆ ข้อความเข้ามาเป็นสิบ
เสียงโทรรศัพท์ก็เข้ามาไม่ขาด  จนต้องปิดโทรศัพท์ แล้วนั่งร้องไห้ เป็นนางเอกไปเรยยยยย
เอ่อ... ไม่ใช่เมียน้อยใครนะคะ  แค่มันไม่ยอมบอกว่าคบกับอีกคนอยู่
และมาทำมิดีมิร้ายกะเรา  จนป่อง  (เหมือนในหนังอุ้มรักแหละ)
สุดท้ายเค้าก็เลือกเรานะ เค้าพูดว่า ผู้หญิงมีกี่ร้อยคนก็ได้  แต่แม่ของลูกน่ะหากันไม่ได้ง่ายๆ
(เอ๊ะ.. มันพูดยังไง  ฉันไม่เข้าใจ)

คุณเองก็ปล่อยให้เธอได้คิดค่ะ  ว่าใครที่รักเธอจริง
ส่วนคุณจะเปิดโอกาสให้รักครั้งใหม่เข้ามาก็แปลก
ผู้หญิงมีให้เลือกมากมายยิ่งกว่าฝูงเป็ด
อย่าลืมพิจารณาฉันด้วยนะ

٩(͡๏̯͡๏)۶คนพิเศษ ไม่ใช่คนที่ต้องได้เจอทุกวัน...แต่เป็นคนที่คิดถึงทุกวัน แม้จะได้เจอกันหรือไม่ก็ตาม...٩(-̮̮̃•̃)۶
Back to Top
pimchan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pimchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 13:51

เราก็เคยเป็นแบบคุณ ทำดีแค่ไหนสุดท้ายเค้าก็ลืมคนเก่าไม่ได้

คบต่อไป ก็เจ็บปวดทุกฝ่าย เค้าเป็นคนกลางยิ่งเจ็บกว่า

เราเลือกที่จะเดินออกมาเอง อย่างน้อยเค้าก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรา

คุณทำถูกแล้วล่ะค่ะ เป็นกำลังให้นะคะ

ต่อไปขอให้เจอคนใช่ ในวันที่ใช่ Sleepy

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 13:51
    ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาครับ ผมว่ากำลังใจจากผู้หญิงนี่ล่ะดีที่สุด อบอุ่น สร้างกำลังใจแบบบอกไม่ถูก ผิดจากหลายๆกะทู้ในเวปอื่นๆที่ซ้ำเติมกัน ที่นี่อบอุ่นมาครับบอกตรงๆ  อาจเป็นเพราะผมมีใจที่บอบบางเกินไปก็ได้ ครั้งแรกที่สมัครอยากจะปลอมเป็น ญ เข้ามา แต่คิดไปคิดมาเราเป็นตัวของเราเองดีกว่า ไม่อยากโกหกใคร ...วันนี้เธอโทรหาผม 3 รอบแล้ว+ข้อความเป็นห่วง ผมก็ยังไม่รับเช่นเคย  ทำไมนะ ไม่ปล่อยผมไปครับ มาห่วงกันทำไม มันเจ็บนะตอนนี้ อีกไม่นานผมก็จะกลายเป็นหนุ่มโสดในบอร์ดนี้แล้วสินะ Cry
***ยังหายใจอยู่ เพื่อรอใครสักคน***
Back to Top
pimchan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pimchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 15:29

ไม่อยากจะว่า พวกจับปลา 2 มือ Dead

เป็นห่วงคุณ

แต่ขอกลับไปลองคบกับแฟนเก่าก่อนเนี่ะนะ

พอดีเราตัดใจได้แล้วไง ถ้าเป็นช่วงเฮิร์ตๆ ก็แอบดีใจ ที่เค้าเป็นห่วง

คิดแล้วขำตัวเอง LOL

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 17:26
..เราเคยเป็นคนที่ไม่เคยรักใครจริงจัง แต่ก็ยังตามหารักนั้นๆอยู่เสมอ รักแท้นั้นอยู่ไหนนะ  ..จนมาวันหนึ่งได้มาพบกับเธอคนนั้น..
คนที่เราไม่คิดว่าจะรักเค้าได้...เพราะความเห็นเราไม่ลงรอยกันในเรื่องที่คุยเลย
แต่คบไปคบมาเรากลับรักเค้าเข้าอย่างจัง ..รักที่ไม่เหมือนรักกับคนอื่นๆที่ผ่านมา เพราะอะไรเราไม่รู้ รู้แต่ว่ารักเค้า อยากถนอมเค้า ดูแลเค้า
..เธอบาดเจ็บมา บาดเจ็บอย่างร้ายแรง ต้องการกำลังใจและจริงใจอย่างมาก ซึ่งเราก็มีให้เธอ
ทำทุกอย่างที่จะทำได้ ทำเพื่อให้เธอหายเจ็บและกลับมาใช้ชิวิตได้อย่างปกติ สดใสร่าเริง แต่ดูเหมือนจะไม่มีอะไรคืบหน้าเลย เธอยังเจ็บและปวดอยู่อย่างนั้น
เราทรมานใจเหลือเกินที่เห็นเธอเป็นแบบนั้น โชคร้ายประดังเข้าสู่ชวิตของเธอมากมาย
ทำไมเธอถึงต้องมาเจอชีวิตแบบนี้นะเราได้แต่คิด ทำไมเราช่วยอะไรเธอมากไม่ได้เลย อยากจะอยู่ดูแลข้างๆไปตลอดชีวิต
แต่ก็ดูเหมือนจะไม่มีค่าอะไรกับสิ่งที่เราทำลงไป มันไม่มีความหมาย เธอยังคงมีอาการอ่อนแอและเสียใจเหมือนเดิม
เจ็บปวดกับความรู้สึกเดิมๆ เราก็ไม่ต่างอะไรจากเธอเลยนะ เจ็บปวดแทนที่เห็นน้ำตา
เราเหนื่อย เราท้อ แต่เราก็ยังดิ้นรนที่จะปลอบใจและห่วงใยเธอต่อไป นานเท่าที่เราจะบ้าทำได้
จนกระทั่งมันมาถึงวันที่เราไม่อยากจะให้เป็น ..เธอกำลังจะจากเราไป
กลับไปสู่อดีตที่เคยเจ็บปวดอีกครั้ง เธอจะทิ้งเราไปแล้ว  เราพยามฉุดเธอไว้แล้วทุกวิถีทาง
 ...แต่เธอแกะมือเราออก แล้วพูดว่า.. ฉันรักเค้า ขอฉันไปเถอะนะ  ........ทรมานกับคำพูดนี้
    ตลอดเวลาที่เธออยุ่กับเรา เราคือใคร เวลาเรากอดเค้าใจเธอมีคนเก่า เวลาที่เราจุงมือเค้า ใจเธอมีคนเก่า
เวลาที่เราดูแลเค้า ใจเธอมีคนเก่า ทุกๆเหตุการณ์และการใช้ชีวิตร่วมกันมา ใจเธอมีคนเก่าตลอดมา  เราเจ็บ เราเจ็บปวดมาก
เวลานี้เราไม่เหลืออะไรอีกแล้ว ไม่รู้จะโทรคุยกับใครเพราะมีโทรศัพท์ไว้คุยกับเธอคนเดียว เวลา เช้า กลางวัน เย็น หรือหลัง 4 ทุ่ม ก่อนเธอนอน
ไม่รู้จะห่วงใครแล้วไม่มีใครให้ห่วง
ไม่มีคนให้เรารักแล้ว ไม่มีใครให้เราได้กอดได้หนุนตักได้ปลอบโยน...ไม่มีอีกแล้ว
   เธอจากไปเพื่อความสุขของตัวเอง แต่เราจากคนที่เคยใช้ชีวิตปกติกลับต้องบาดเจ็บอาการเหมือนที่เธอเป็นครั้งแรก.
..แล้วใครจะมาปลอบเรา  ใครจะมาให้กำลังใจเรา ใครจะมาดูแลเรา  ไม่มี 
รู้สึกยินดีกับชายคนนั้นและดีใจถ้าเธอมีความสุข
เราขอเก็บความทุกข์และบาดแผลที่เธอทิ้งไว้ให้เราเจ็บปวดแทนไปอีกนานเท่าไรเราไม่อาจรู้ได้
   .... เค้าคนนั้นจงเข้าใจเธอ ว่า
 -เธอแพ้อาหารทะเล
 -เธอแพ้อากาศหนาว ให้ความอบอุ่นเธอเยอะๆ
-เธอแพ้ละอองฝน โดนนิดเดียวก็เป็นหวัดแล้ว อย่าให้กินยาหมอตี๋ ให้พาไปหาหมอซะ
-เป็นโรคจิตชอบซื้อกางเกงขาสั้น ปล่อยให้ซื้อไปอย่าไปห้าม
 -เดินช๊อปปิ้งได้เป็นวันๆ อย่าเบื่อเธอนะ
-ชอบค้าขาย ให้สนับสนุนการค้าที่เธอคิด และให้คำปรึกษาและการตัดสินใจที่ดีทุกครั้ง
 -อย่าปล่อยให้อยู่คนเดียวบ่อยๆ เธอขี้เหงาและชอบฟุ้งซ่าน
-ให้รักสัตว์อย่างที่เธอรักให้มากกว่าตัวเอง
-บังคับให้เธอกินข้าวเยอะๆ ควรกินพร้อมกันทุกครั้งเพราะเธอจะกินได้มาก
 -ถ้าโทรหาแล้วไม่ติดก็วางสายเดี๋ยวเธอโทรกลับเอง
-เธอชอบอาบน้ำนานๆ เพราะเป็นคนรักสะอาด
 -เวลาเธอนอน ปล่อยให้นอนเยอะๆอย่าไปรบกวน
 -เธอชอบสีม่วง(ชอบมาก)
-เธอชอบดูหนังแนวแฟนตาซี ให้ดูอย่างสนุก
-เธอแพ้ควันบุหรี่ เราขอโทษ
-พยามถามเกี่ยวกับเรื่องราวของเธอบ่อยๆ เพราะเธอขี้เกรงใจ ถามว่ามีอะไรให้ช่วยมั้ย
-กอดเธอทุกๆวัน หอมเธอทุกๆวัน บอกรักบ่อยๆ
-เธอเป็นคนดี อย่าคิดมีใครอีก เธอเจ็บมาพอแล้ว
-ถ้าเธอพูดอะไรตรงๆ จงให้อภัย
-อย่าลืมวันเกิดของเธอ 22 พย. ของทุกปี
-พาออกไปเที่ยวให้มากๆ ไปไหนก็ได้ ต่างจังหวัดที่มีทิวทัศสวยๆบรรยากาศดีๆยิ่งดี เราอยากพาเธอไปทะเล แต่ไม่มีโอกาสแล้ว
-อย่าดุ ด่า ว่าเธอเวลาเธอล้มหรือมีปัญหา ให้ใช้คำตักเตือนและเหตุผลแทน
 -ไม่ชอบใส่รองเท้าแตะแบบมีหูหนีบ มันเจ็บ
-ชอบใช้กระเป๋าใส่เสื้อผ้าใบเก่าๆอย่าไปว่าเธอนะ
  -เค้ารักตัวเองนะ
คิดถึง
คิดถึงแกงจืดฟัก ไข่ต้มที่เราเคยกิน คิดถึงเกาะเกร็ดที่เราไปแบบไม่ไว้ใจกันแรกๆ  คิดถึงเกมที่เธอโมโหที่เราดันเผลอลบไป
คิดถึงเก้าอี้ที่เธอมานั่งเล่นคอมที่บ้าน เก้าอี้ตัวนี้แหล่ะ
คิดถึงบ้านหมอดูที่เราเกือบเปลี่ยนชื่อตาม คิดถึงหนังทุกเรื่องที่เราดู คิดถึงร้านก๋วยเตี๋ยวที่เรานั่งกินกันบ่อยๆ
คิดถึงแสตมเซเว่นที่เก็บไว้ให้เธอเราไม่กล้าใช้  คิดถึงเวลาเดินจูงมือกัน คิดถึงเวลามองเสื้อผ้าเธอที่อยุ่ในตู้
คิดถึงของใช้มากมายในห้องที่เธอเคยใช้ อ่างล้างจ้านนี้ที่เธอชอบมายืนล้างจานให้เรา  คิดถึงเวลาเดินแล้วเธอมาเกาะแขนเรา คิดถึงผู้หญิงตัวเล็กๆที่เราชอบแอบมองและเข้าไปกอดบอกว่ารักจากข้างหลัง คิดถึงของที่ไปเดินทรมาณหาซื้อด้วยกันสะพานเหล็ก  คิดถึงรูปถ่ายที่เราแอบถ่ายแล้วเธออยากให้ลบ
คิดถึงทุกเวลาและทุกสถานที่ ที่...เรา...เคยอยุ่ด้วยกัน ไปด้วยกัน..เหตุการณ์มากมายที่อยุ่ใหความทรงจำไม่รู้จะลืมให้หมดได้ยังไง
ตอนนี้........เราไม่ไหวแล้วนะ...
น้ำตามันไหลไม่หยุดเลย...น่าอายผู้ชายร้องไห้...หัวใจเต้นแรง..เหมือนหายใจไม่ออก .บรรยากาศรอบข้างมันเงียบมาก เงียบแบบนี้ไม่ชอบเลย  มันกลับมาแบบนี้อีกแล้ว
หลังจากเกิดขึ้นมาเมื่อ 10 ปีที่แล้ว
ร้องเข้าไป ร้องเยอะๆ จะได้ลืมเธอได้ ขอบคุณสำหรับความสุขที่ให้มา
ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้กัน  ขอบคุณที่มาเป็นที่รักกันใช่ช่วงเวลาหนึ่ง  ขอบคุณที่เคยเกือบจะรักเรา  ขอบคุณที่ทำให้ชีวิตเรามีกำลังใจทำงาน
ขอบคุณที่ทำให้เราเสียใจ ซะบ้าง
 .เราจะรักใครได้อีกรึปล่าวเริ่มไม่แน่ใจแล้ว
บทความนี้คงเป็นข้อความสุดท้ายที่เราจะส่งให้แล้วนะ
อย่าร้องไห้อีกนะตัวเอง ไม่มีใครปลอบใจแล้วนะยิ้มและ เข้มแข็งเข้าไว้
เหตุการณ์มากมายที่อยุ่ในความทรงจำไม่รู้จะลืมให้หมดได้ยังไง  ....ลาก่อนนะตัวเอง

บทเพลงสุดท้ายที่จะส่ง

เธอจากไป พร้อมกับใจที่มันว่างเปล่า
จะทนความรักกับความปวดร้าวที่มีในใจได้อย่างไร
ก็ยังรักเธออยู่ ยังรักเธออยู่ ฉันรักเธออยู่ได้ยินไหม
อยากจะบอกให้เธอ โปรดจงรู้ไว้ว่าใจฉันมีแต่เธอ
ก็เคยรักเคยห่วง เคยเอาใจใส่
เคยทำฉันหลงแทบบ้า
ไม่รู้จริงๆ ที่ให้กันมา
แค่เพียงมารยาหลอกใช้กัน
แต่ฉันยัง คิดถึงเธอจวนจะบ้าตาย
คิดถึงจน หัวใจสลาย
คิดถึงเธอจนนอนไม่ได้
ยอดดวงใจโปรดจงกลับมา
ดังเดิม

.......................... 
Back to Top
i.am.nudee View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote i.am.nudee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 18:45

ขอตอบของคุณหน่อย
เพราะมันกระแทกโดนใจเราเต็มๆ
เราเข้าใจความรู้สึกของคุณนะคะ
เพราะเราเองเคยเป็นคล้ายๆ แฟนคุณ

เราเคยเสียใจมากๆ กับแฟนเก่าแล้ววันนึง
เราก็กลับไปคบกับแฟนเก่าสมัยเรียนอีกคนนึง
ซึ่งคนนี้เค้าเป็นคนที่ดีกับเรามากๆ (เป็นคนที่ซื้อดอกไม้ให้เราคนเดียวในชีวิต)
แต่เพราะเรารักอีกคนนึงมากกว่า
คบและผูกพันกันมากๆ คือ ทุกข์และสุขเรากับเค้า(คนที่เราไม่ลืม)
จะร่วมชะตากรรมกันเสมอ แต่ที่เรากับคนนี้ต้องเลิกกันเพราะ
มือที่สาม อาจจะเพราะเราผิดเองด้วย ที่รักแฟนเรามาก แต่เรากลับไม่แสดงออกให้เค้ารู้
จนเค้าคิดว่าเราไม่รักเค้า เลยประชดเราด้วยการไปมีคนอื่น
เราเสียใจมาก เพราะมันเป็นรักแรกของเรา
รักแบบหนุ่มสาวที่รักกัน ไม่ใช่แบบปั๊พปี้เลิฟ
มันเลยทำให้เราเสียใจสุดๆ เพราะเรื่องที่วางแผนจะแต่งงานก็พังลงไปด้วย
ผ่านไปประมาณ 3 ปี กว่า ทำให้เราได้มากลับมาเจอแฟนเก่าเรา(คนที่ดีกับเราให้ดอกไม้เรานั่นแหละ)
เค้าดีใจที่ได้เจอกับเราอีก เพราะตอนนั้นเค้าก็ไม่มีใคร ส่วนเราเองก็ไม่มีใคร
ก็เลยกลับมาคบกัน (เราเองก็ไม่คิดนะว่าจะได้เจอกันอีก)
ตลอดเวลาที่คบกัน เราไม่เคยลืมอีกคน เสียใจร้องไห้ยังมีอยู่ (ขนาดผ่านมาหลายปีแล้วนะ)
จนวันนึงเรายังจำไม่เคยลืม ถึงแม้จะผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้ว
ระหว่างที่เรายืนอยู่กับแฟนเรา เราดันไปเห็นแฟนเก่าเรา
ความรู้สึกตอนนั้นคือ น้ำตาไหล ร้องไห้แบบไม่อายคนอื่น
แฟนเราเค้าก็ถามเรานะ ว่าเราเป็นอะไร แต่เราไม่บอก
แล้วเราก็บอกตัวเองเสมอว่า เราต้องลืมให้ได้ เพราะตอนนี้เราคบอีกคนนึงอยู่

แต่เมื่อเวลาผ่านไปเราพยายามลืมแต่ลืมไม่ได้
จนเราเริ่มรู้สึกว่า เราสงสารแฟนเราคนนี้มากๆ
(นี่เรากำลังจะไปจากชีวิตเค้าอีกรอบแล้วเหรอ)
สุดท้ายเราก็บอกเค้าว่าเราขอโทษ ขอโทษที่ทำลายความฝันเค้า
ที่เค้าจะเก็บเงินแต่งงานกับเรา เราขอโทษที่เราไม่ดีรักเค้าไม่ได้มากเท่าที่เค้ารักเรา
สักวันคนดีอย่างเค้าจะต้องเจอคนที่ดีกว่าเราแน่นอน

เป็นครั้งเดียวในชีวิตที่เรารู้สึกผิดมาตลอดจนวันนี้
ที่ทำให้ผู้ชายดีๆ คนนึงต้องผิดหวังกับเราถึง 2 ครั้ง
ด้วยการที่เราไปจากชีวิตเค้า (แต่ครั้งแรกที่เราคบกันมันคือรักแบบเด็กๆ)
มาจริงจังจริงๆ ก็ครั้งที่สองที่เจอกันนี่แหละ
(คนเดียวกับคนที่เราเคยตอบไปในกระทู้นึงว่าเค้ามองหน้าเราทุกวันจนเราต้องถามเค้าอ่ะ)

เล่ามาซะยาว เพราะสิ่งที่คุณเล่าอ่ะมันกระแทกโดนใจเราเต็มๆ
คุณไม่ผิดหรอกค่ะ แต่เรื่องความรัก บางทีมันบอกยาก
ใครไม่เจอกับตัวจะไม่มีวันรู้ และอยู่ที่ว่า ถ้าแต่ละคนเจอ
เค้าจะจัดการปัญหายังไง ส่วนตัวเราเอง
หลังจากเลิกกับแฟนเราเราก็ไม่ได้กลับไปหาแฟนเก่า
เพราะแฟนเก่าเรารู้ว่าเราเป็นคนเด็ดเดี่ยว ถ้าเลิกก็คือเลิก

เราหวังนะคะ ว่า คุณจะไม่ไปคอยตามหารักแท้อีกคนนึง
ถ้าคุณต้องพลาดหวังจากเธอคนนี้
ความรัก เมื่อมันไม่ใช่ มันก็จะไปค่ะ รั้งไว้ไม่ได้
แต่ถ้ามันใช่มันจะอยู่กับคุณไปอีกนาน
ดูอย่างเราสิ ทุกวันนี้เราอยู่คนเดียวยังอยู่ได้เลย
ไม่มีแฟนเราก็อยู่ได้ ต้องคิดว่า ก่อนหน้านี้ไม่มีใคร
ถ้าวันนี้จะไม่มีอีกก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย มีเพื่อนเยอะๆที่เข้าใจดีกว่า

สู้ๆ แล้วคุณจะผ่านมันไปได้ค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 19:00
  ขอบคุณนะครับคุณ i.am.nudee ผมจะพยายามครับ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote i.am.nudee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 19:21

ค่ะสู้ๆ นะคะ ผุ้ชายบางครั้งที่ร้องไห้
ไม่ได้หมายความว่าอ่อนแอ
ไม่ใช่เรื่องน่าอายค่ะ
ถ้าผู้ชายรังแกผู้หญิง แล้วยิ้มนั่นน่าอายกว่าเยอะ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote i.am.nudee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 19:26
Originally posted by boonchi

อยากเจอผู้ชายแบบคุณจังเลย

เฮ้อ...

ผู้หญิงคนนั้นน่ะเจ็บไม่รู้จักจำหรอก (เหมือนเราเลยยย) ต่อให้ครั้งที่ 100 ก็ยังจะยอมเจ็บไม่รู้เข็ด

ปล่อยให้เธอได้คิด((ซะบ้าง)) 
ขาดคุณแล้วจะเป็นยังไง (เสียดายอ่ะจิ)
บางทีการกลับไปคราวนี้ของเธอ  อาจได้เห็นทางสว่าง
อยู่กับคุณเธอดูมีค่าแค่ไหน (อะจึ๋ย)

ดูอย่างแฟนเราดิ  มาอยู่กับเรายังห่วงหาอีกคน
พอให้เลือกทางโน้น ก็ยังไม่อยากปล่อยทางนี้...
ตัดฉึบเลย  เปลี่ยนเบอร์ ย้ายบ้านหนี  ย้ายที่ทำงานใหม่ (ขนาดมีลูกด้วยกันแล้วนะ) 
แต่ตัดไม่ขาดจิงๆ เผลอเอาเบอร์เก่ามาใส่โทรศัพท์ตอนดึกๆ ข้อความเข้ามาเป็นสิบ
เสียงโทรรศัพท์ก็เข้ามาไม่ขาด  จนต้องปิดโทรศัพท์ แล้วนั่งร้องไห้ เป็นนางเอกไปเรยยยยย
เอ่อ... ไม่ใช่เมียน้อยใครนะคะ  แค่มันไม่ยอมบอกว่าคบกับอีกคนอยู่
และมาทำมิดีมิร้ายกะเรา  จนป่อง  (เหมือนในหนังอุ้มรักแหละ)
สุดท้ายเค้าก็เลือกเรานะ เค้าพูดว่า ผู้หญิงมีกี่ร้อยคนก็ได้  แต่แม่ของลูกน่ะหากันไม่ได้ง่ายๆ
(เอ๊ะ.. มันพูดยังไง  ฉันไม่เข้าใจ)

คุณเองก็ปล่อยให้เธอได้คิดค่ะ  ว่าใครที่รักเธอจริง
ส่วนคุณจะเปิดโอกาสให้รักครั้งใหม่เข้ามาก็แปลก
ผู้หญิงมีให้เลือกมากมายยิ่งกว่าฝูงเป็ด
อย่าลืมพิจารณาฉันด้วยนะ

5555 อ่านแล้วขำตอนจบที่สุด 5555
นั่นสิ ผู้หญิงมีเยอะกว่าผู้ชายอีก
เพราะผู้ชายไปรักกันเองซะเยอะ
บางคนไม่รักกันเอง ก็เห็นแก่ตัวชอบมีกิ๊ก
ทำให้ผู้หญิงอย่างพวกเราถูกรังแก เชอะ!!! เชิดใส่ซะเลย
สวยไม่ง้อใคร 55555 อยุ่คนเดียวก็ได้ ชริ!!!

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 20:12
  กรรม สงสัยผมต้องไปบวชละมั้ง สาวๆอยู่คนเดียวกันหมดLOL
Back to Top
ju hellokitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ju hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 20:39

น่าสงสารจังนะค่ะ

รักตัวเองบ้างดีไหมค่ะ

เค้าเห็นแก่ตัวเกินไปไหมค่ะ!!!

หัดรักตัวเองให้เป็นค่ะ เป็นคำตอบที่ดีที่สุดค่ะ

( っ❀'๐')づ ●•♪ ♫ ♪ ❤﹎สายลม แห่งฤดูกาล ^^ Light :: chill﹎❤
Back to Top
Lady Vanilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lady Vanilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 22:03
Originally posted by i.am.nudee

ค่ะสู้ๆ นะคะ ผุ้ชายบางครั้งที่ร้องไห้
ไม่ได้หมายความว่าอ่อนแอ
ไม่ใช่เรื่องน่าอายค่ะ
ถ้าผู้ชายรังแกผู้หญิง แล้วยิ้มนั่นน่าอายกว่าเยอะ^^

two thumps up Thumbs UpThumbs Up
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2010 at 22:12
     เมื่อสักครู่ 20.00 น. เค้าโทรมาอีกแล้ว ผมอดไม่ได้คับที่จะรับ แล้วก็รับสายจนได้ คุยกันนานเลย เค้าบอกว่าถ้าไม่ได้คุยกับผมก่อนนอนรู้สึกแปลกๆ บอกไม่ถูก แล้วเราก็คุยกันแต่เรื่องเดิมๆ อยากให้เค้ากลับมา แต่ก็ไร้ประโยชน์ สมน้ำหน้าตัวเองจริงๆ ใจอ่อนรับทำไมนะ เค้าบอกอยากให้เราค่อยๆหายกันไป อย่าหายไปดื้อๆแบบนี้เลยได้มั้ย ผมจะทำยังไงดีครับ ...ร้องไห้อีกแล้วเรา LOL 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote i.am.nudee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 00:53

เราว่านะ คุณเปลี่ยนเบอร์น่าจะดีกว่า
การที่เค้าบอกว่าให้ค่อยๆ หาย
แต่กลับโทรหาคุณ เราว่ามันก็ไม่ไหวนะ
เพราะมันจะยิ่งตอกย้ำให้คุณรู้สึกเสียใจอ่ะค่ะ

ไม่รู้สิ
อย่างเรา ถ้าไปเราไปเลย
แล้วเราก็จะไม่ยอมให้ใครมาทำร้ายเราแบบนี้ด้วย
ถึงแม้เราจะรักเค้าแค่ไหน
แต่เราก็คงต้องรักตัวเองมากว่ารักคนอื่น
ถ้าเค้าไม่อยากทำร้ายคุณให้เสียใจไปมากกว่านี้
เค้าก็ควรจะ"หยุด" หยุดการติดต่อใดๆ กับคุณทั้งหมด
แล้วกลับไปคบแฟนเก่าเค้าที่เค้าเลือก

จะเชื่อเราหรือไม่ก็ได้นะ เราอยากให้คุณเปลี่ยนเบอร์
อย่าเจ็บซ้ำๆ มันไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอก

สู้ๆ และเข้มแข็งนะคะ

Back to Top
Jikkiez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jikkiez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 03:43
เห็นด้วยกับคุนหนูดีค่ะ
ตัดบัว อย่าให้เหลือใย ตัดใจอย่าให้เหลือรัก
เจ็บครั้งเดียว ดีกว่าเจ็บซ้ำๆหลายๆหน

สาวๆในนี้เปนกำลังใจให้ทุกคนค่ะ Big smile 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 10:45
...อาการยังไม่ดีขึ้นครับ แต่ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ
Back to Top
คุณตัวเล็ก View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote คุณตัวเล็ก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 11:24
อาการที่คุณเป็น มันเหมือนแผลสด ไม่ต้องคิดมากไปค่ะ เดี๋ยวแผลมันก็แห้งตกสะเก็ด จนในที่สุดแผลก็จะหายและอาจเหลือแผลเป็นนิดหน่อย อาการที่คุณเป็นอยู่จะดีขึ้นเองค่ะ.........อย่าคิดว่าตัวเองจะลืมเค้าไม่ได้ อย่าคิดว่าฉันจะต้องเจ็บปวดไปตลอดชีวิตนะคะ เพราะมันไม่จริงค่ะ

เรามีเรื่องของแฟนเราจะเล่าให้ฟัง เค้าเคยมีรักครั้งแรกที่น่าประทับใจแต่มีเหตุต้องแยกห่างจากกันเพราะฝ่าย ญ ย้ายไปอยู่จังหวัดอื่น ได้แต่ติดต่อทางโทรศัพท์ สุดท้ายแฟนเราทำมือถือหายจำเบอร์ไม่ได้ ก็ไม่ได้ติดต่อกันเลย แต่เค้าเคยสัญญากันเอาไว้ว่า ไม่ว่าจะห่างกันยังไงจะต้องกลับมาแต่งงานกันให้ได้ แฟนเราไม่ยอมมีแฟนใหม่ ไม่ยอมคบผู้หญิงอื่นเพราะรอทำตามสัญญา สืบค้นให้หลายคนช่วยว่า ญ คนนั้นไปอยู่ที่ไหนทำงานอะไร จนในที่สุดก็ได้เบอร์มา(หลายปี) โทรไปหา ญ คนนั้น ปรากฎว่าเธอแต่งงานไปเมื่อ5วันก่อน ญ ร้องไห้ว่าทำไมเพิ่งติดต่อมา ที่เธอแต่งงานเพราะเธอเสียแม่ แล้วผู้ชายคนนั้นก็เข้ามาดูแลชีวิตเธอ รวมทั้งพาเธอไปเที่ยวกลางคืนแล้วก็ถือโอกาสรวบหัวรวบหางเธอ(อันนี้เป็นเหตุที่เธอต้องแต่งงาน เพื่อนสนิทเธอเล่ามา) แฟนเราเสียใจมากไม่คิดว่า ญ ที่คิดว่าเป็นรักแรกและรักสุดท้ายจะผิดสัญญาแต่งงานไป จากนั้นแฟนเราก็คบผู้หญิงแต่ไม่จริงจังเรื่อยมา จนมาเจอเรา เราคบกัน รักกันมาก เพราะเราไม่เคยมีแฟนมาก่อน เค้าเองก็รู้สึกแปลกกับเราเพราะต้งแต่ผิดหวังครั้งนั้นไม่เคยคิดจริงจังกะใคร ไม่เคยรู้สึกแบบนี้ จนในที่สุดเราก็แต่งงานกันทั้งที่เราคบกันไม่ถึงปี จนทุกวันนี้เราก็รักกันอยู่ ใช้ชีวิตร่วมกันเค้าเลิกเจ้าชู้ตั้งแต่คบกับเรา ตอนนี้เราแต่งงานกันมาได้สองปีแล้วไม่มีปัญหาเรื่องผัวเมียเลย

ที่เล่ามาทั้งหมด อยากจะให้เป็นตัวอย่างว่าตอนที่เราอกหักจากคนรัก มันไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต มันอาจเป็นชะตาที่จะทำให้คุณเจอรักแท้ที่ดีกว่าก็ได้ อย่าไปท้อ เหมือนฉันที่ต้องขอบคุณผูหญิงคนนั้นที่เป็นแฟนเก่าของแฟนเราที่เค้า ผิดสัญญาเลิกกะแฟนเราไป เพราะถ้าเธอไม่ทำอย่างนั้น ฉันคงไม่มีความสุขแบบในตอนนี้ จบ

By ตัวกระเบี้ยก
Back to Top
pookii_s View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pookii_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 12:56
พูดไม่ออกคะ คิดเสียว่าอกหักเป็นโรคหนึ่งที่ยังไม่มียารักษา มีแต่เวลาเท่านั้นมันจะฟื้นฟูด้วยตัวเอง เหมือนเป็นหวัดเดี๋ยวมันก็หายเองคะ ถ้าไม่รู้จะห่วงใครตอนนี้ขอให้ห่วงตัวเองเยอะๆๆ คิดถึงครอบครัวมากๆๆ
***แต่คำว่า อย่าหายไปดื้อๆ หมายความว่าไงคะ หมายถึงคุณต้องอยู่จนกว่าเค้าพร้อมที่ให้คุณไปได้ แล้วคุณหละ จะอยู่อย่างไงเค้าเลือกเดินออกไปหมายถึงว่า จากนี้ไปเค้าต้องยอมรับให้ได้ไม่ว่าจะเกิดไรขึ้นนะ  เค้ารู้สึกดีแล้คุณหละ***
ps เป็นความเห็นอะนะ แค่อยากให้กำลังใจคุณ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 13:14
   ดีใจด้วยกับความรักของ คุณตัวเล็ก ด้วยครับ ผมว่าคน 2 คนที่คบกันนานๆแล้วแต่งงาน มี % เลิกกันไวกว่า คบกันแปปเดียวแล้วแต่งอีกนะ ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แล้วไม่รู้คนๆนั้นที่จะใช่จะมาเจอกับผมรึปล่าวนะ ...สาธุ (แอบเล่นของ)
Back to Top
modem View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote modem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 13:16

อ่านแล้วเศร้าจังเลย เฮ้อ ไม่รู้จะช่วยอะไรได้ ช่วยได้แค่คอยให้กำลังใจค่ะ

เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น แต่เมื่อมันเกิดขึ้นแล้วก็ต้องทำใจยอมรับให้ได้ค่ะ

อาจจะเจ็บมากหน่อย แต่คงไม่เจ็บไปจนวันตายหรอกค่ะ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆ นะคะ
Back to Top
Creammy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Creammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 20:02
ปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ จะพยายามฝืนให้เค้าอยู่กับเราไม่ได้ในเมื่อเค้าไม่อยากจะอยู่ น้องอาจจะยังไม่ได้เจอคู่แท้ของน้อง มองไปข้างหน้าค่ะอนาคตยังมี ผู้ชายดีๆยังมีผู้หญิงต้องการอีกเยอะค่ะ รักคนที่เค้ารักเราดีกว่านะคะเพราะเค้าจะแคร์เราและให้เกียรติเราไม่ทำให้เราเสียใจ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 20:42
 ผม 39 แล้วครับ Confused
Back to Top
lovelovejub View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lovelovejub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2010 at 22:52
พี่คะดูแลตัวเองดีๆ นะคะ ประคับประคองหัวใจดีๆ อายุ 40 พี่เจอรักแท้ ฟันธงเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้จ้า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ธ.ค. 2010 at 08:16
  ตื่นเช้ามาทุกอย่างยังเหมือนเดิม..แต่สภาพจิตใจดีขึ้นมาบ้างเล็กน้อย..อ่านกำลังใจมากมายแล้วก็นั่งยิ้มครับSmile
Back to Top
iamzine View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote iamzine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ธ.ค. 2010 at 08:24
พูดได้คำเดียวว่าอยากเจอผู้ชายเบบคุณ
เสื้อผ้ามือสองของนู๋ซายน์เองค่ะ

http://plaza.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=99303&PN=1&T PN=1
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Joee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ธ.ค. 2010 at 08:32
  ผมก็ได้ใช่ผู้ชายที่ดีเลิศมากมาย ไม่ได้ร่ำรวย แต่ผมแค่ทำหน้าที่ของชายคนนึงที่ต้องดูแลคนรักน่ะครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.117 seconds.