LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก

Page  <1 262728
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
noy/nut View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote noy/nut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก
    Posted: 22 ม.ค. 2013 at 15:51
,.......
Back to Top
noy/nut View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote noy/nut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ม.ค. 2013 at 16:17
รบกวนถามหน่อยค่ะว่าผักต้ม3ขีด หมูอบ  ไก่อบ ที่มันต้องชั่งเนี้ยแล้วเราทานไม่หมดจะเป็นไรไหม แล้วกาแฟดำใส่น้ำตาล2ช้อนได้ไหมคะ 
Back to Top
AREEEEE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2013 at 09:27
กลับมาแล้วค่ะ  พร้อมตอบทุกปัญหา หลังจากห่างหายไปนาน 3เดือน  ติดงานจ้า
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ที่เข้าร่วมสูตร 13วันนะคะ
แม้จะหายหน้าไปก็ยังคงสรรหาสมาชิกเพิ่มจากภายนอกค่ะ 
แต่ล่ะท่านประสบผลเป็นที่น่าพอใจมากกกก 
วันนี้จะมีสมาชิกความงามเพิ่มมาอีก 1ท่านนะคะ 
คอยติดตามผล  จะรีวิวภาพถ่ายให้ทราบอีกครั้ง
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote CherryCute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มี.ค. 2013 at 10:18
อยากใช้สูตรนี้ลดน้ำหนักตัวเองบ้างจังค่ะ
หลังคลอดน้ำหนักตอนนี้ 56 กิโล ก่อนท้อง 48 กิโล
แต่ว่าให้นมลูก จะใช้สูตรได้หรือเปล่าคะ
Back to Top
Moofilm View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Moofilm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 เม.ย. 2013 at 13:45
ขอถามหน่อยนะคะ ตอนนี้เรากำลังทำสูตร13วันอยู่
สงสัยว่าในแต่ละมื้อให้เราทานครบทุกอย่าง หรือว่าเลือกทานแค่อย่างเดียวอ่ะคะ
ทานครบทุกอย่างแล้วมันอิ่มมากเลย TT

Back to Top
NookoiJA View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NookoiJA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 เม.ย. 2013 at 15:56
Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NookoiJA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 เม.ย. 2013 at 16:00
สวัสดีK.AREEEEEค่า ขอเป็นสมาชิกอีกคนที่เริ่มต้นกับสูตร13วันนี้ค่ะ หลังจากที่ซุ่มแอบอ่านมานาน วันนี้ก็เลยตัดสินใจ ลองเริ่มต้นดูสักที เริ่มต้นชั่งนน เมื่อตอนเช้า อยู่ที่ 59.2 kg เราสูง 150 ค่ะ ตอนที่โพสผ่านไป 2 มื้อแล้วของวันแรก แอบมีลำบากเหมือนกัน แต่อยากเอาชนะใจตัวเองให้ได้ นนเดิมของเราก่อนหน้านี้ประมาณ 48 kg จะพยายามสู้ๆค่ะSmileSmileSmile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NookoiJA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2013 at 22:43
มารายงานผลค่ะ
วันที่ 1 (27พย56)  59.2 kg
วันที่   2  (28พย56) 58.5 kg ลดไป 0.7 ขีด
วันที่ 3  (29พย56) 58.4 kg ลดไป 0.1 ขีด (ชั่งตอนเย็น)
มื้อเย็น หลอนมากกับคื่นไช่ กินไปไม่ถึงขีดเลยมั้งงง รสชาติแย่สุดๆDead  แต่มันก็ผ่านไปแล้ว
Back to Top
janeemostyle View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote janeemostyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 พ.ค. 2013 at 21:09
ผักต้ม กินทั้งอย่างนั้นเลยหรอ แม๊กกี้ น้ำปลา เติมไม่ได้ ใช่ป่าวครับ CryCry

ลองดูครับ ตอนนี้ 77.6 Kg. 13 วันจะเท่าไหร่ ^^
Back to Top
poo2521 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote poo2521 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 พ.ค. 2013 at 15:21
ผมได้ทดลองทำตั้งแต่วันที่ 1พค56 ปัจจุบัน 11พค56
น้ำหนักเริ่มต้นที่ 99.7 ได้ลองไปชั่งหลังจากทดลองสูตรนี้ไป เมื่อวันที่ 10 พค 56 ผลที่ออกมาน้ำหนักเหลือ 92.5 ไม่ได้ออกกำลังกาย เพราะทำงานส่งไปรษณีย์ อยู่กลางแดดเดินไปเดินมา ทั้งวัน
ส่วนการกินผักต้ม จำพวก คื่นไช่ต้ม นั้นแรกๆผมใช้วิธี จิ้มน้ำพริกกะปิ เล็กน้อยแล้วค่อยๆกิน ก็ผ่านไปได้ หลังๆ ใช้วิธี แบ่งส่วน เพราะวันที่กิน คื่นไช่ต้ม นั้นมักจะให้กินมะเขื่อเทศ และ ผลไม้ ด้วยโดยผลไม้ผมเลือกที่จะใช้ แอปเปิ้ล วิธีแบ่งส่วนที่ว่าก็คือ 
คื่นไข่1ต้น มะเขื่อเทศผ่าเป็นซิก และ แอปเปิ้ล1คำ(กัดเอา) กินพร้อมๆกัน มันจะไม่ได้กลิ่นอะไรเลยนอกจากแอปเปิ้ล ก็กินได้ง่ายขึ้น แต่พอกินเสร็จ คลื่่นไส้น่าดูเพราะไม่ชอบผักตั้งสองชนิดนี้มาเป็นทุนเดิมอยู่ละ >< ส่วนเนื้อไก่ ผมใช้ไก่อบชานอ้อยของไก่5ดาว และ เนื้อหมู ก็หมูแดงร้านบะหมี่เกี้ยวเท่าไปนั้นละขอแบ่งเขาราคาก็ราวๆ ขีดละ 50บาทให้เขาเลือกที่ไม่มีมัน ส่วนเนื้อปลา เป็นอาหารที่เกลียดสุดๆรับกลิ่นคาวไม่ได้ ก็ใช้วิธีการ ซื้อปลากระพงขาวนึง เอามาเลาะเนื้อออกแล้วจับโยนเข้าไมโครเวฟ เวฟให้เนื้อปลาแห้ง และใช้น้ำจิ้มซีฟู๊ดทำเองไม่ใส่น้ำตาด ราดก็กินได้ง่ายขึ้นไปอีกแบบ
คาดว่าสูตรนี้หลังจบ 13วัน ผมน่าจะได้เห็นเลข 8x ปลายๆละครับ ที่เหลือหลังจากครบก็คงต้องคุมเรื่องอาหาร เดือนหน้าค่อยมาคุยใหม่อีกรอบ คาดหมายไว้ที่น้ำหนักเดิมก่อนอ้วน 67 ><" ปล่อยตัวมากไปหน่อย เกือบเหยียบ 100 ฮาฮาฮา
Back to Top
NongMamon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NongMamon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ค. 2013 at 11:34
ขอบคุณสำหรับสูตรดีๆ ค่ะ ต้องลองบ้างแล้ว LOL
Back to Top
ohlittletai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ohlittletai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 พ.ค. 2013 at 19:19
หวัดดีคึ่ะทุกคน

เห็นทู้นี้โพสต์มานานละค่ะ  แต่ก็ไม่นึกลองสักที  จนกระทั่งมาปิดเทอม  แล้วน้ำหนักแอบขึ้นไม่รู้ตัวซะงั้น
เปิดเทอมมาก็ใส่ชุดทำงานแทบไม่ได้  มันแน่นอึดอัดสุดๆ
และแล้วก็ถึงเวลามาใช้สูตรนี้ค่ะ
ต่ายเริ่มเมื่อวันที่ 14 พค 56 ค่ะ (เปิดเทอมวันแรกพอดีค่ะ)
ทำพร้อมๆ กับแฟนเลย
แรกเริ่ม นน. 56.3 โล  ค่ะ

พอตอนนี้ได้ 5 วัน(19/5/56)  เข้าเช้าวันที่ 6
นำหนักก็หายไป 4 โลค่ะ  สรุปเหลือ 52 โลค่ะ  แฟนก็ลดไป 3 โล ค่ะ  
ปลื้มใจสุดๆ เอาไปโพสต์รายงานสถานะตัวเอง
มีแต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ขอสูตรใหญ่เลยค่ะ

วันนี้ถือโอกาสดี  ก็เลยแวะมาขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ  
ขอบคุณมากๆ นะค่ะ  ที่เอาสิ่งดีๆ มาแบ่งปันกันค่ะ  
เดี๋ยวจะมารายงานอีกนะค่ะ
สู้ๆ ค่ะ
Back to Top
ammiko_jung View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote ammiko_jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 มิ.ย. 2013 at 10:15
มาลงชื่อจ่อคิวไว้ก่อน เพราะตั้งใจจะใช้สูตรนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ใช้สูตรอื่นอยู่เลยรอให้จบคอร์สก่อนจ้า

เห็นเพื่อน มีปัญหาเรื่ิองระหว่างวันจะหิวกัน มีเพื่อนท่านนึงได้แนะนำไว้แล่วว่าให้ลองแบ่งอาหารเป็นมื้อย่อยดู แิ๋มว่าโอเคนะ ทำให้เราไม่หิวมาก อถมดารทานโดยแบ่งเป็นมื้อย่อยเล็กๆ ด้วย มันช่วยเพิ่มระบบดารเผาผลาญให้ดีขึ้นด้วย

อาจแบ่งตามนี้ เช้า สาย กลางวัน บ่าย เย็น

ช่วงสายก็แบ่งอาหารกลางวันออกมาเล็กน้อย เพื่อประทังไม่ให้ท้องหิวมาก
ช่วงบ่าย ก็แบงอาหารเย็นออกมา

เดี๋ยวๆว้แอ๋มเข้าสูตรนี้เมื่อไหร่ ลดได้กี่ กก จะมาอัพเดทนะจ๊ะ แต่บอกก่อนว่าแอ๋มเป็นคนนึงที่ลดยากมากๆๆๆ ระบบเผาผลาญก็แย่สุดๆๆ หวังวาสูตรนี้คงช่วยปรับระับบเผาผลาญได้ เลยอยากลองทำดู
Back to Top
LekJang View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote LekJang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.ค. 2013 at 19:30
เพิ่งรู้จากคุณ AREEEEE ว่าการลดน้ำหนักแบบรวดเร็วจะทำให้มวลกระดูกหายไป ปีก่อนไปตรวจสุขภาพมา แล้วพบวกระดูกบาง ใกล้เกณฑ์จะกระดูกพรุนแล้ว เพราะที่ผ่านมาลดน้ำหนักด้วยสูตรลดน้ำหนักแบบ 21 วันมาหลายครั้งแล้ว จนตอนนี้ต้องพยายามทานนมทุกวัน แต่ครั้งนี้ก็จะลองสูตร 13 วันดูค่ะ อยากปรับเรื่องระบบเผาผลาญอาหารมาก เลยจะถามว่า เราสามารถทานแคลเซียมเม็ดเสริมระหว่างคอร์สจะช่วยได้ไม๊คะ 
และจะขอปรับสูตรเล็กน้อยเพราะไม่ทานหมู เปลี่ยนเป็นไก่หรือปลาแทนได้หรือเปล่า อีกเรื่อง ถ้าเราสลับรายการอาหารบางวัน ได้ไม๊คะ เช่นวันที่ 12 ทาน วันที่11 แล้วเอาเมนูวันที่11 ไปทานวันที่12 ค่ะ

Back to Top
AREEEEE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.ค. 2013 at 20:15
สรุปง่ายๆคือ ทำตามสูตรดีที่สุด  
วันที่ไม่ทานหมูแนะนำให้ทานเต้่าหู้ก็ได้ค่ะ สำหรับบางคนที่ทางมังสวิรัติ
ทานแคลเซียมหลังจากหมดสูตรดีกว่าค่ะ ไม่อยากให้ไปปรับสูตรมาก
ห้ามสลับอาหารนะคะ เค้าประมวลผลมาแล้วว่าทำตามแล้วได้ผลดีกว่า
เล่นฮูล่าฮูปร่วมด้วยจะดีมาก
Back to Top
Littleretard View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Littleretard Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ก.ค. 2013 at 02:18
เปิดมาเจอโพสต์นี้เมื่อคืน ชอบสูตรและเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์มากๆค่ะ ตกลงกับแฟนว่าจะเริ่มพรุ่งนี้ (29/07/2013)วันแรกค่ะ.สูง165น้ำหนักน้อยสุด:52 เมื่อสองเดือนที่แล้ว:54ยังดูดีอยู่ ตอนนี้:58.2-58.8 กางเกงตัวโปรดก็ยัดไม่เข้าซักตัวLOL แล้วก็เริ่มมีเสียงประชดประชันเรื่องอ้วนๆ/หมูๆ/แฟนผมหายครับ ลอยมาเข้าหูทุกทีที่เริ่มหยิบอาหารเข้าปาก LOLLOLLOL สงสารแฟนแล้วก็โมโหตัวเองที่เพลินไปหน่อย เหอๆๆ(หมอนทองทุกวัน).เอาสองอย่างนี้มาเป็นแรงบรรดาลใจซะเลย (แฟนจะช่วยทำหน้าที่คุม,ขู่,บ่น)ให้กำลังใจและมีความหวังว่าจะได้แฟนคนเดิมกลับมาฮ่าๆๆๆ.ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อนๆทุกคนด้วยนะคะ เอาใจช่วยด้วยนะคะ.เดี๋ยวจะแวะมารายงานผลเป็นระยะๆจ้า.(สู้โว๊ย)!!!!!
#i'maretard1988
Back to Top
ApriL13 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ApriL13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ม.ค. 2014 at 13:33
ขอสูตรไปใช้ด้วยคนนะคะ จะให้คุณสามีทำด้วยค่ะ เพราะน้ำหนักมากจะร้อยโลอยู่แล้วค่ะ ^^

ได้ผลอย่างไรจะมาอัพเดทนะคะ

เอ่อ...การอบเนื้อหมู กับการรวนในกระทะโดยไม่มีน้ำมันนั้น ให้ผลในด้านแคลอรี่ต่างกันไหมคะ?
เพราะขนาดไข่ดาวกับไข่เจียวยังไม่เท่ากันอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
giftzila View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2014 at 14:16
กระทู้นี้เป็นโยชน์มากคะ และให้กำลังใจสำหรับคนที่อยากลดความอ้วน ต้องขอบคุณผู้ที่ตั้งกระทู้นี้
กิ๊ฟเห็นว่าไม่ค่อยมีใครมาแชร์แล้ว ไม่รู้ยังมีคนทำอยู่มั๊ย? แต่กิ๊ฟคนนึงที่แอบมาศึกษารายละเอียด อ่านครบหมดทุกหน้าแล้วก็ลงมือทำ เลยอยากแชร์คะ ถ้ายังมีคนแวะเวียนมาอ่าน หรือทำอยู่มาทักทายกันได้นะคะ จะได้มาหุ่นดีด้วยกัน

กิ๊ฟเคยลดนน.ตามหนังสือ"กินอย่างที่ชอบก็ผอมได้"ของคุณรุ่งเรือง คลองบางลอ เป็นสูตรควบคุมอาหาร 9 สัปดาห์ 
ครั้งแรกที่ทำคืออ้วนที่สุดในชีวิต 68 ได้ สูง 160 ไม่ไหวเลยทำ นน.ลงไปประมาณ 9 โล เหลือ 59 หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้ควบคุม ออกกำลังหายบ้างนน.ก็เลยขึ้น แต่ค่อยๆขึ้นนะคะ ใช้เวลาเกือบปีนน.ขึ้นมาเป็น 64.4 ก็เลยมาเริ่มครั้งที่ 2
ครั้งที่สองเพิ่งทำไป 3 เดือน นน.ลงมา 5 โล เหลือ 59 ผ่านไปประมาณ 3 เดือนแล้วนน.ขึ้นมาเป็น 61.8 เลยอยากหาวิธีอื่นบ้าง มาเจอสูตร 13 วันก็เลยลองดูคะ

วันนี้เป็นวันแรกที่ทำ ตอนแรกคิดว่าไม่น่ายาก 
เช้า กาแฟใส่น้ำตาล ...โดยปกติไม่กินกาแฟ แต่ก็ลองดูผ่านไปได้ 
แต่พอมาเจอมื้อเที่ยงให้กิน ไข่ต้ม 2 ฟอง ผักกาดต้มและมะเขือเทศ เริ่มกิไข่ลูกแรกตั้งแต่ 11 โมงเพราะหิวมาก เที่ยงปุ๊บกินผักกาดหอม ไม่ไหวเลย พอดินร่วมกับมะเขือเทศอยากอ๊วกเลยคะ มันไม่มีรสชาติเลย กินน้ำเปล่ายังอร่อยกว่า แต่ยังงัยจะอดทน สุดท้ายก็กินไม่หมด
ตอนนี้รอกินอาหารเย็น มีสลัดน่าจะโอเค มีรสชาติหน่อย 
พุ่งนี้จะลองชั่งนน.ดูว่าลดลงหรือป่าว?

ระหว่างวันก็กินน้ำไปเรื่อย กินมาจะ 2 ลิตรละคะ   
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 มี.ค. 2014 at 14:03
วันแรก นน.ลดไป 1 โล (ไปเล่นฟิตเนสมา 1 ชม.)
วันที่สอง ลดไป 0.6 โล
วันนี้วันที่สาม วันแรกมีหมดแรงบ้างนิดหน่อย อยากคาร์โบไฮเดรตบ้างแต่ก็ผ่านไป ดีใจที่ได้กินขนมปังโฮลวีทตอนเช้ามาก เริ่มสังเกตว่าพุงเริ่มแบน หน้าเริ่มตอบแล้ว 

มีใครทำอยู่บ้างคะ มาเป็นเพื่อนกันหน่อยคะ ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 มี.ค. 2014 at 13:50
วันนี้เป็นวันที่หก รู้สึกกินสูตรนี้แล้วไม่ค่อยมีแรงเลยคะ อารมณ์ก็ไม่ค่อยดี ขึ้โมโห หงุดหงิด 
อาหารที่กิ๊ฟกิน ทั้งผัก ทั้งหม ไก่ ปลาไม่ปรุงอะไรเลย หมูไก่จะพอทานได้ แต่พอเป็นผัก มันต้องฝืนกินเลยอ่ะ กินแล้วจะอาเจียน ไม่รู้เป็นเพราะอะำร ทั้งๆที่ปกติทานผักได้ทุกชนิดConfused

แต่ยังงัยตอนนี้มาเกือบครึ่งทางล่ะ จะพยามต่อไป อยากะชนะใจตัวเองคะ (อ้อ ตอนนี้นน.ลดไป 2 โลล่ะ)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2014 at 13:00
วันที่ 8 ล่ะ นน.ลดไป 3 โล (หลังจากที่ผ่านวันที่ตอนเที่ยงกินแต่น้ำเปล่ามา รู้สึกไม่ค่อยมีแรง)

7 วันแรกกินแบบเคร่งมากไม่ใส่เกลือ พริกไทเลย แต่ต่อจากนี้จะเริ่มปรับให้กินง่ายมากขึ้นเริ่มจากมื้อเที่ยงวันที่ 8 เลยให้กินผักกาดขาวหรือผักโขม จากครั้งที่แล้วกินจืดๆเลย กินไปขนลุกไป บางทีก็คลื่นไส้อีก คราวนี้ต้มผักโขมแทนสองสามคำแรกกินแลลป่าวๆยังโอเค พอคำที่สี่เร่มไม่ไหวล่ะอาการเก่ามาเลบคว้าน้ำจิ้มสุกี้มาใส่ คราวนี้กินได้จนหมดเลย ไม่รู้่ว่าจะมีผลต่อนน.หรือป่าว แต่ทำแบบนี้แล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะเลย 

บางอย่างตึงเกินไปก็ไม่ดี หย่อนเกินไปก็ไม่ดีเช่นกัน

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2014 at 16:52
วันที่ 10 นน.ลดไป จาก 3.2 โล แต่รู้สึกอิ่มมากขึ้นหรือเพราะเราเริ่มกินนอกสูตรบ้าง เช่น โฮลวีท 1 แผ่นก็กินแผ่นครึ่งและเป็นโฮลวีทผสมงา ผักต้ม 3 ขีดใส่น้ำจิ้มสุกี้เข้าไปนิดนึง นน.เลยเริ่มลดน้อยลง 
แนะนำว่า ถ้าใครทำสูตรนี้ต้องนอนให้เพียงพอ อย่าออกกำลังเยอะ บางทีนอนน้อย ตอนเช้าไม่อยากตื่นเลย ไม่มีแรง

เหลืออีกแค่ 3 วัน สู้ๆๆๆๆๆ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote giftzila Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 มี.ค. 2014 at 11:55
ในที่สุดก็ทำครบ 13 วันโดยอาทิดแรกเคร่งมากทำตามสูตรเป๊ะ อาทิดที่สองเริ่มใส่เกลือ พริกไทยไปบ้าง หรือแอบกินน้ำซุป กินขนมปังเพิ่มไปอีกครึ่งแผ่น โฮลวีกที่กินก็มีงาผสม 

ผลคือ นน.เดิม 61.8 ลดไป 3.8 โล เหลือ 58 โล สัดส่วนลดลงประมาณ 1-1.5 นิ้ว (หน้าอก เอว พุง แขน ขา) พอใจในระดับหนึ่งตอนแรกคาดว่าอยากลดซัก 5 โล แต่เราเคยผ่านการลดนน.มาแล้วหลายสูตรทั้ง Atkins (กินแต่โปรตีน) กินตามสูตร 9 สัปดาห์ 9 โล ทำอีก 2 ครั้ง แล้วก็สูตร 3 วัน รวมเคยลดนน.สูตรต่างๆมาแล้ว 4 ครั้ง เลยคิดว่าที่นน.ลงไม่เยอะเพราะเราเคยผ่านการลดนน.มาหลายครั้ง แต่ก็ยังพอมีความหวังบ้าง หลังจากนี้จะพยามควบคุมอาหารและออกกำลังกายให้ได้ 3 ครั้งต่ออาทิด เผื่อนน.จะได้ลงต่อตามเพื่อนๆที่เล่าให้ฟังในกระทู้นี้  (แต่มื้อเช้าของวันแรกก็ให้รางวัลตัวเองด้วยบราวนี่ชีสเค้กไปแล้ว 55) ต้องสู้ต่ออย่างน้อยต้องไม่ให้เห็นเลข 6 อีก ^^

ที่ดีใจที่สุดคือชนะใจตัวเอง

คำแนะนำ (จากประสบการณ์ตัวเอง)
สูตรนี้ทำให้ไม่มีแรง สมองช้าลง อารมณ์หงุดหงิดง่าย แต่ลดได้จริง ถ้าถามว่าแนะนำมั๊ย?...ไม่ค่อยแนะนำนะคะ เราชอบสูตรตามในหนังสือ กินง่ายๆก็ผอมได้ เพราะยังคงกินอาหารที่มีรสชาติอร่อยๆได้ หากินง่ายตาม food court และร้านทั่วไป แต่ข้อเสียคือใช้เวลานานหน่อย แต่ทุกอาทิดก็มีวันที่ให้รางวัลตัวเอง มีแรง ไม่หงุดหงิดคะ มันจะปรับสไตล์การกินอาหาร ให้เราเลือกกินมากขึ้นคะ 
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 262728

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.086 seconds.