LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก

Page  <12345 28>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NOK2010 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NOK2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สูตรลดน้ำหนัก 13 วัน เยี่ยมมาก
    Posted: 31 ม.ค. 2011 at 14:13
เริ่มด้วย 60 กิโลกรัม จะรายงานผลเรื่อยๆนะคุะ
Back to Top
AREEEEE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2011 at 16:56

ขอให้สำเร็จทุกๆคนเลยค่ะ

วันนี้พี่ที่ทำด้วยกันโชว์พุงให้ดู  เอวกะพุงลดไป  2 นิ้วค่ะ  วันที่ 8
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2011 at 17:26

อัพรูปตอน45 กก.ค่ะ 
Back to Top
Babykitten View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2011 at 19:58
กลับเชียงใหม่แล้วเจอกันจ้า สูตรนี้ ขอบคุณที่แบ่งปันนะคะ Big smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2011 at 20:02

ยินดีคะ

Back to Top
nakystyle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakystyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 10:10
Thumbs UpUpdate นะคะ วันที่ 11 น้ำหนักก่อนลดประมาณ 60 กก.คะ ลดเหลือ 55.7 กก.แว้วดีจัยมากคะLOL
ของอุ้มลดน้อยเพราะบางวันทานน้ำสลัดครีม และม่ายได้ออกกำลังกายคะ Embarrassed

ตอนนี้มั่นใจมากคะ มีแต่คนชมว่าหุ่นดีขึ้น แล้วผิวก้อดีขึ้นด้วยคะ ขอบคุนมากๆนะคะ ClapBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakystyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 10:20
Originally posted by AREEEEE

อัพรูปตอน45 กก.ค่ะ 

โอ้วววว... สวยเพรียวทันตาเหนเลยคะ เด๋วรอครบ 13 วันก่อนนะคะจะโพสต์รุปให้ดูคะ Wink 
Back to Top
natjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 12:48

ทานวันนี้วันแรก หนัก 55 กิโล  เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆ นะค่ะ

เพื่อนๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 12:49

ขอถามอีกนิดนึงค่ะ ผักต้มห้ามใส่เครื่องปรุงใช้มั๊ยค่ะ

Back to Top
Wholly Gig View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Wholly Gig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 13:13
หลังตรุษจีน เจอกันค่ะ ... ขอจัดการของไหว้ก่อนนะค่ะ ..โอ๊ววว อยากลดใจจะขาด ..เมื่อไรจะพ้นจะทีเนี่ย..

อยาก ผอม ๆกะ เค้า บ้าง
Back to Top
NOK2010 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NOK2010 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 13:18

มื้อนี้เป็นเที่ยงของวันที่ 2 แล้ว ก็ O.K นะ ยังพอทนได้   สู้ๆๆๆๆ เพื่อหุ่นสวย

Back to Top
amalthea View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote amalthea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 15:32

อยากทำบ้างจัง แต่อยู่ที่คอนโดอุปกรณ์การต้มหรืออบ ไม่ครบเลยค่ะ T^Tเสียดาย

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 17:50
วันนี้พี่ที่ทำด้วยกันมาบ่นว่าน้ำหนักไม่ลดเท่าไร ลงทีละ 2-3 ขีดเอง  แต่พอลองมาวัดรอบพุง..เอ๊ยรอบเอวดู  จาก 34  เหลือ 29 นิ้วค่า  พระเจ้าจอร์จ!!!!!!!! 
ส่วนเราน้ำหนักคงที่แต่สัดส่วนลดลง กระชับขึ้น เพราะเราเหลือ 45 กก.  คงไม่ลงแล้วล่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 18:19
อัพรูปจ้า  นน 45  เท่าเดิม แต่กระชับขึ้นค่ะ  34/25/36  ตามที่ตั้งเป้าจ้า  แต่ก่อน 35/29/37  ใหญ่ที่พุงอ่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 18:37
ใส่ชุดคุณเจน icyicy ชุดนี้ได้แล้วด้วย ไร้ไขมันจ้า 5555
Back to Top
khai1425 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote khai1425 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 20:14
วันนี้เริ่มวันแรกเหมือนกัน เข้าครอส ก่อนแต่งงาน อิอิ ขอบคุณมากสำหรับ จขกท นะค่ะ 

วันแรกกลับการหิวนิดหน่อย แต่อดทนเพื่อหุ่นสวยค่่ะ น้ำหนักก่อนลด 53 ค่ะ แล้วจะรายงานเรื่อย ๆ ค่ะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.พ. 2011 at 20:59

ขอให้สำเร็จแล้วเป็นเจ้าสาวที่สวยทีสุดคะ

อย่าลืมโพสรูปวันแต่งให้ดูด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 10:27

คุณ khai1425  เริ่มทำวันแรกพร้อมเราเลย แต่เราเริ่มตอนน้ำหนัก 55

ไว้จะมารายงานเรื่อยๆ แล้วกันนะค่ะ

Edited by natjang - 02 ก.พ. 2554 at 10:28
Back to Top
timtam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote timtam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 10:59

ถ้าไม่ทานกาแฟ พอมีอย่างอื่นทดแทนได้หรือเปล่าคะ อยากทำบ้างอ่ะ และถ้าเราเลิกทำแล้วจะโยโย่ป่าวอ่ะ ขอความเห็นจากผู้รู้ด้วยจ้ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote khai1425 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 13:23

เราทานนม ไขมัน 0% นะ (นมเปรียวด้วย ไม่รุ้จะได้ผลไมนะ เพราะไม่ดิ่มกาแฟค่ะ)

วันนี้วันที่  สอง หิวก่อนเที่ยง พยายามดิ่มน้ำตลอดค่ะ ทำหมูอบมาทานที่ออฟฟิตด้วยค่ะ ทานไม่หมด อิ่มก่อน
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote khai1425 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 13:24
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ แล้วจะโพสรูปให้ดูค่ะ
เราทำน้ำสลัดใสเองนะ ลองทำดูนะค่ะ ส่วนผสม
1. น้ำมันมะกอก 3 ช้อนโต๊ะ  (Extra Virgin Olive Oil)
2. น้ำส้มสายชูที่ไว้ทำสลัดขายใน Top หรือในห้างใหญ่ ๆ น่าจะมีค่ะ (พอดีอยู่เชียงรายเลยหาได้แต่ใน Top ค่ะ)  1 ช้อนโต๊ะ หรือจะซื้อของฝรั่งเศสค่ะ ยี่ห้อ Vinaigre de Cidre aromatise au Miel เชียงรายไม่มีขาย มีขายแต่กทม. ค่ะ  
3. พริกไทย ใส่พอประมาณ
4. เกลือ ใส่พอประมาณแต่เยอะนิดหน่อย ไม่ต้องกลัวเค็มค่ะ เพราะจะไปตัดกะรสเปรี้ยวค่ะ
5. มัสตาร์ด ยี่ห้อ เฟร็นซ์ (French's spicy Brown)  ครึ่งช้อนโต๊ะค่ะ

ใส่ส่วนผสมเข้ากันแล้วเทราดสลัดเลยค่ะ สูตรนี้ทำกินประจำตอนควบคุมน้ำหนักค่ะ ได้มาจากนายค่ะ นายเป็นคนฝรั่งเศส

Edited by khai1425 - 02 ก.พ. 2554 at 13:40
Back to Top
ju hellokitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ju hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 14:09
Originally posted by nakystyle

Thumbs UpUpdate นะคะ วันที่ 11 น้ำหนักก่อนลดประมาณ 60 กก.คะ ลดเหลือ 55.7 กก.แว้วดีจัยมากคะLOL
ของอุ้มลดน้อยเพราะบางวันทานน้ำสลัดครีม และม่ายได้ออกกำลังกายคะ Embarrassed

ตอนนี้มั่นใจมากคะ มีแต่คนชมว่าหุ่นดีขึ้น แล้วผิวก้อดีขึ้นด้วยคะ ขอบคุนมากๆนะคะ ClapBig smile

คุณอุ้ม ลดได้จริงๆ ใช่ไหมค่ะ จะทำตามสูตรหลายรอบแล้วค่ะ

ใจยังไม่กล้าพอ Tongue
( っ❀'๐')づ ●•♪ ♫ ♪ ❤﹎สายลม แห่งฤดูกาล ^^ Light :: chill﹎❤
Back to Top
new View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote new Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 20:43
Originally posted by timtam

ถ้าไม่ทานกาแฟ พอมีอย่างอื่นทดแทนได้หรือเปล่าคะ อยากทำบ้างอ่ะ และถ้าเราเลิกทำแล้วจะโยโย่ป่าวอ่ะ ขอความเห็นจากผู้รู้ด้วยจ้ะ

อยากรู้ด้วยคนค่ะ ไม่ทานกาแฟ กะ มะเขือเทศ ใช้อะไรแทนกันได้บ้างคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 20:52
ดื่มนมพร่องมันเนยแทนกาแฟได้ แต่ไม่เหมือนกันค่ะ  เพราะกาแฟดำจะไปช่วยลดอาการอยากอาหาร  ถ้าไม่แพ้กาแฟจนใจสั่นจริงๆ  อยากให้ทำตามสูตรค่ะ

ส่วนมะเขือเทศ  ลองทานมะเขือเทศราชินีดูค่ะลูกเล็กๆอร่อยค่ะ  ไม่ได้จริงๆก็ดื่มเป็นน้ำแบบกล่องแทน

ขอบคุณสูตรสลัดน้ำใสจ้า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 21:07
ลืมแจ้งค่ะ  พี่คนเดิมเอวลงไปทั้งหมด 5 นิ้ว แล้วนะคะ  10 วันเอง เจ๋งมาก  
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.พ. 2011 at 21:14
ส่วนคนที่กลัวว่าจะโยโย่นั้น  ขอตอบว่า สูตรนี้เป็นการกินเพื่อปรับสมดุลย์การเผาผลาญค่ะ  ไม่มีสารใดๆไปกดประสาท  เมื่อเลิกสูตร  อาจรู้สึกว่าทานอาหารน้อยลงด้วยซ้ำเพราะกะเพาะเรารับอาหารน้อยลงจากการใช้สูตร  แล้วร่างกายก็นำไขมันในร่างกายมาใช้มากมายจึงลดส่วนเกิน  โดยเฉพาะที่พุงไปมากๆเลยค่ะ  แต่หลังจากนี้เราต้องดูแลการทานอาหารให้มีไขมันและแป้งให้เหมาะสมค่ะ  หากยังยัดไม่บันยะบันยังก็คงกลับมาเหมือนเดิม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakystyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ก.พ. 2011 at 00:54
Originally posted by ju hellokitty

Originally posted by nakystyle

คุณอุ้ม ลดได้จริงๆ ใช่ไหมค่ะ จะทำตามสูตรหลายรอบแล้วค่ะ

ได้ผลชัวคะ เด๋วว่างๆอุ้มจะลงรูปให้ดูนะคะ Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nakystyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ก.พ. 2011 at 00:55
Originally posted by ju hellokitty

ได้ผลมากเลยคะ ดีจิงๆ เด๋วไว้ว่างๆอุ้มจาลงรูปให้ดูนะคะ Big smile
Back to Top
ju hellokitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ju hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ก.พ. 2011 at 09:41

ได้ผลมากเลยคะ ดีจิงๆ เด๋วไว้ว่างๆอุ้มจาลงรูปให้ดูนะคะ Big smile

วันนี้เริ่มวันแรกค่ะ หิวมากมายเลย ^^"

วันที่ 1

เช้า :: กาแฟดำกาแฟสด น้ำตาล 1 ช้อน สายๆ หิวมาก
กลางวัน :: ไข่ต้ม 2 ฟอง
เย็น :: ยำวุ้นเส้น ปลาทอด 1 ชิ้น กลางคืนหิวมากแต่อดทน

Edited by ju hellokitty - 02 เม.ย. 2554 at 12:31
( っ❀'๐')づ ●•♪ ♫ ♪ ❤﹎สายลม แห่งฤดูกาล ^^ Light :: chill﹎❤
Back to Top

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ก.พ. 2011 at 12:22

สู้ๆ นะค่ะคุณ ju hellokitty เราทานวันที่ 3 แระ แต่ยังไม่ลองชั่งน้ำหนักดูเลยค่ะ แต่รู้สึกตัวเบาๆ เสื้อผ้าหลวมขึ้น

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12345 28>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.141 seconds.