LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยด้วยจ้า ! เครียดกับหน้าตัวเองจริงๆ !!!
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยด้วยจ้า ! เครียดกับหน้าตัวเองจริงๆ !!!

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sugarcane Girl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sugarcane Girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วยจ้า ! เครียดกับหน้าตัวเองจริงๆ !!!
    Posted: 05 ก.พ. 2011 at 21:06
อ้อยเป็นสิวมาตลอดค่ะ ตั้งแต่วัยรุ่นจนถึงตอนนี้ 20 ปลายๆ แล้วก็ยังเป็นอยู่  ทุกวันนี้ก็ต้องรักษาสิวที่คลีนิกอยู่ ส่วนมากหน้าเป็นสิวผดผื่น แล้วก็พัฒนาการเป็นอักเสบ รักษามาหลายที่มากจนผิวหน้าไม่สวยแล้ว ตอนนี้มีหลุมสิวเต็มไปหมด หน้าหยาบกร้านจนดูแก่กว่าวัยเลยอ่ะค่ะ  ขรุขระไม่เรียบเนียน รูขุมขนก็เห็นชัดมากเวลาแต่งหน้า สิวก็ยังขยันขึ้นอยู่เรื่อยๆ ชีวิตนี้อยากหน้าเนียนกับเค้าสักครั้ง ขอความกรุณาจากสาวๆ ใจบุญ แนะนำที่รักษาหน้าให้หน่อยนะคะ ว่าอ้อยควรรักษารูปแบบไหนดีถึงจะได้ผล ตอนนี้สนใจพวกเลเซอร์อยู่แต่ไม่รู้ดีจริงรึเปล่า  แบบว่าโดนหลอกกินเงินมาเยอะแล้วไม่หายเลย อยากได้ประสบการณ์จากสาวๆ ที่ใจดีในสังคมแสนดี Ladysquare แห่งนี้ค่า จะนั่งหน้ากระทู้อย่างใจจดใจจ่อนะคะ ขอบพระคุณมากค่า Tongue
Back to Top
VintageMania View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote VintageMania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2011 at 21:51
เราก็เป็นสิวผดเหมือนกันค่ะ เคยเป็นขนาดที่ว่าไม่อยากไปทำงานเลยขึ้นลามทั้งหน้าเละเทะเลย
เรารักษาที่พรเกษมคลินิกค่ะ อาศัยทายาเรื่อยๆ
นานๆ จะเป็นหนักๆ สักที ถ้าเป็นหนักก็ต้องกินยาด้วย
ก็ถือว่าดีนะคะ ขึ้นอยู่กับหมอที่แนะนำเรา+ความตั้งใจของเราด้วย
ถ้าโชคดีเจอหมอเก่งเค้าก็จะสั่งยาที่ตรงกับปัญหาเรา
เจอหมอบางคนเอะอะสั่งยาเพิ่ม ทาทีเกือบ 10 ตัวก็ไม่ไหวค่ะ เช้าๆ ไม่ต้องไปทำงานพอดีมัวแต่นั่งทายา LOL
แต่โชคดีที่เราเจอหมอดีสั่งยาน้อยตรงจุด
ตอนนี้ก็อาศัยทายาเลี้ยงมันไว้ เดือนนึงก็ตกประมาณ 1000 บาท

ช่วยอะไรได้บ้างมั้ยเนี่ย ยังไง pm คุยกันก็ได้ค่ะ เผื่อจะช่วยได้บ้าง เข้าใจเลยว่าปัญหานี้สำหรับผู้หญิงนี่เครียดมาก Cry
Back to Top
agiffy View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote agiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2011 at 22:28
แต่ก่อนเราเป็นสิวเม็ดใหญ่ๆ ขึ้นทีเยอะมากกก กว่าจะหายก็นาน แถมยังเป็นรอยอีกต่างหาก
เพื่อนแฟนเรา แนะนำให้ไปให้ ที่ ธนพรคลินิค อ่ะค่ะ  เราว่า ดีนะ ยาก็ไม่แพง ไม่เลี้ยงไข้ แล้วก็ไม่ค่อยชักชวนให้ทำอะไรเวอร์ๆๆแพงๆๆ (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ)
เรารักษาช่วงแรก ต้องไป ทุกสับดาห์ แต่ให้กินยานะคะ แต่กินแค่ 2 อาทิด เอง แล้วก็มาทำหน้า อย่างน้อยเดือนละครั้ง
เคย เลเซอร์ไป 1 ครั้ง  โอยย หน้าดีขึ้นเยอะเลยค่ะ  ไปหาอยู่แค่ 2-3 เดือนเอง เลิกหาเลย เพราะหน้าดีขึ้นมากกกก
สิว นานๆๆทีค่อยโผล่มา  ตอนนี้เหลือแต่รอบแดงๆ ที่แก้ม แต่ทาแป้ง ก็กลบหมด เลยไม่อยากรักษาแล้วค่ะ ขี้เกียจ LOL

ยาทาก่อนล้างหน้า หลังล้างหน้า ยาสิวอักเสบ เราก็ไม่ค่อยได้ใช้นะ ใช้เดือนแรกๆๆเอง หน้าก็ดีขึ้น
ตอนนี้ที่ต้องใช้ คือ ครีมของที่ร้านเค้า ทาแล้วหน้านิ่มมม เนียน

แต่ไม่เท่ากะพวกนางแบบ หน้าใสกิ๊ก นะคะ
แฟนบอกว่า เอาแค่ดูธรรมชาติๆ ก็พอค่ะ เพราะใสมาก ก็รู้ว่า ทำมาอยู่ดี Embarrassed
==== ใส่ไม่ทัน แต่ก็ยังช๊อปต่อ ====
Back to Top
Lunar ^^ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Lunar ^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2011 at 23:55
อาการของเราจะแตกต่างคือ เราหน้าเนียนเรียบมาตลอดยี่สิบกว่าปี แต่พอเกือบๆ ปลายๆ ปี 51 ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตค่ะ สิวเห่อขึ้นเต็มหน้าเลย เม็ดใหญ่ๆ อักเสบด้วย ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ แต่รู้ว่าช่วงนั้นเครียดเรื่องงานมากมาย พาลมีผลต่อเรื่องส่วนตัว คิดว่าเป็นเพราะฮอร์โมน เครียดมากแฟนอยู่คนละจังหวัด โทรปรึกษาเขาก็แซวว่าสกปรกรึป่าว ไม่อาบน้ำหรือเปล่า เลยโดนวีนแตกใส่ซะเกือบตาย เลย >_<

เห็นทีจะรอช้าไม่ได้แล้ว เราไปรักษาผิวหน้ากับคุณหมอที่ราชเทวีคลีนิกค่ะ มียาทาสิว ยาทาน ครีมทาก่อนล้างหน้า หลังล้างหน้า รักษาอยู่ประมาณ 4-5 เดือน ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อ สิวหาย รอยดำจางลง ผ่านมาปีกว่าๆ หน้าเนียนเรียบรอยสิวแทบมองไม่เห็นเลยค่ะ เอารูปที่ถ่ายตอนสิวเห่อมาเทียบเหมือนคนละคนเลย แฟนยังไม่หยุดแซวหาว่าช่วงนี้เราสะอาดขึ้นรู้จักอาบน้ำล้างหน้าแล้วนี่(คนนี้โดนจัดเต็มไปหลายดอก วะ ฮะ ฮา ฮ่า >o<) ตอนนี้หน้าเรากลับไปเนียนไม่มีรอยสิวเก่าทิ้งไว้แล้ว มีสิวขึ้นมาใหม่บ้างช่วงก่อนมีปจด.เม็ด สองเม็ด แต่ก็ไม่เป็นทุกเดือนค่ะ

ไม่ได้โฆษณาให้คลีนิกนี้นะคะ แต่เราไม่เคยไปรักษาที่อื่นนอกจากที่นี่ แล้วก็ไม่แน่ใจว่าสิวเราเกิดเพราะอะไร อาจเพราะสกปรก(ล้างหน้าไม่สะอาด) เครียด ฮอร์โมน ไม่รู้อ่ะ       
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sugarcane Girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2011 at 11:19
ขอบคุณคุณ VintageMania , agiffy , Lunar ^^ สาวผู้มีน้ำใจทั้งสามท่านเลยนะคะ ว่าแต่มาคนละคลีนิคเลยอ่า ตัดสินใจยากเลย Embarrassed เดี๋ยวรอมีคอมเมนท์อีกสักหน่อยเนาะสาวๆ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
lady na View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lady na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2011 at 15:01

เราเคยเป็นผดที่หน้าเหมือนแพ้อะไรมาไม่รู้อะ ต้องไปหาหมอรักษาคะ  ก้อดีขึ้นคะ  และหมอก้อเคยแนะนำมาว่า ให้ใช้พวกสบู่ล้างหน้าจะดีกว่า อย่าใช้โฟมคะ เราก้อเลยเปลี่ยนมาใช้สบู่ล้าง หน้าดีขึ้นคะ และพวกผดพวกสิวก้อไม่ค่อยมีคะ หน้าไม่แห้ง ไม่เหี่ยวย่นด้วยคะ  เราใช้สบู่ของซิทอเว อะคะ  ขวดสีส้ม  ลองดูนะคะ แต่แนะนำให้ไปหาหมอที่คลีนิครักษาก่อนคะ พอดีขึ้นแล้วเราก้อค่อยมาดูแลทำความสะอาดคะ ( อ๋อ... เคยได้ยินมาบางคนเขาบอกให้กินยาคุมอะคะ เพราะบางทีเกิดจากโฮโมนเราผิดปกติอะคะ )

Back to Top
MsTunya View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote MsTunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2011 at 17:26
ลองเปลี่ยนสกินแคร์ที่ใช้ดูมั๊ย

เมื่อก่อนมีปัญหาสิวมากมาย สิวอักเสบ สิวหัวช้าง อะไรประมาณนั้น
เข้าห้อง pantip บ่อย เจอ paula's choice ใช้ทุกตัวที่เค้าว่าดีอ่ะค่ะ ทั้ง BHA โทนเนอร์ มอยส์เจอร์ไรเซอร์ ทุกตัวเลย

สิวหาย แต่ก็ยังขึ้นประปราย แต่หน้าแห้งมากๆ แห้งๆ ลอกๆ สิวก็ยังไม่หายขาด ใช้มาปีกว่าๆ เพราะไม่รู้จะใช้อะไรดี

ตอนนี้เปลี่ยนสกินแคร์ยกเซ็ตทั้งๆที่เหลือเยอะเสียดายเหมือนกัน เปลี่ยนมาใช้ origins ชุดเห็ด ไม่น่าเชื่อ ผิวที่แห้งๆลอกๆแดงๆ หายเกลี้ยง ที่สำคัญสิวหายด้วยยยยย ทั้งๆที่เนื้อครีมมันค่อนข้างมันมากๆ แต่สิวกลับหาย แต่ต้องทำใจใช้แล้วต้องซับหน้าบ่อยหน่อยอ่ะค่ะ

ชุดเห็ดเค้าเคลมในเรื่องทำให้ผิวแข็งแรง และช่วยในเรื่องสิว มันได้ผลสำหรับเรานะคะ ได้ผลมาก ใช้มาเดือนกว่าๆแล้วสิวไม่ขึ้นค่ะ แต่เรื่องขาวไม่ช่วย แต่รู้สึกได้ว่าผิวแข็งแรงขึ้นมากมาย ประทับใจค่ะ

อันนี้ประสบการณ์ของเรานะคะ ผิวแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน ลองพิจารณาดูค่ะ

Edited by MsTunya - 02 มิ.ย. 2554 at 17:28
Back to Top
nakystyle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakystyle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2011 at 22:48
ขอแนะนำเคล็ดลับแบบไทยๆนะคะ 
น้ำมันมะรุม หาซื้อได้ในซุปเปอร์ฯเดอะมอล์ลคะ
ทาบางๆเช้า และก่อนนอนดีจิงๆคะ
อุ้มเปนคนนึงที่รักษาสิวที่คลีนิคตลอด 
มีอยู่ช่วงนึงที่ใช้ครีมแล้วสิวหายไปเปนปี
พอเราเลิกใช้สิวขึ้นเต็มเลย และเราเปิดร้านกรูมมิ่งสุนัข เลยเกิดสิวผด สัวหัวดำ และสิวอักเสบ
ตอนนี้อุ้มใช้ได้ 1 สัปดาห์แล้วคะ ดีมากๆ
ตอนเช้าอุ้มใช้กับครีมกันแดด แต่มันจะมันๆนิดนึง ใช้กระดาษซับมัน และทาแป้งฝุ่นก่อนแต่งหน้านะคะ 

ก่อนหน้านี้มีเพื่อนของแม่แฟนแนะนำมา แล้วบังเอิญไปซื้อของที่เดอะมอล์ลเลยลองซื้อมาใช้ดูคะ 
ลองดูนะคะ เผื่อจะดีขึ้น Big smile 
Back to Top
BeMe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BeMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2011 at 23:38

ปกติไม่ค่อยมีสิว นานๆจะมีโผล่มาทีนึงค่ะ แต่มีช่วงนึงสิวผดเต็มหน้าผากเลยค่ะ
จากผดก็อักเสบบ้างแต่มีเฉพาะตรงหน้าผาก บีก็ไปพรเกษมคลีนิคค่ะ
รู้สึกโชคดีที่เจอหมอดีค่ะ เพราะหมอเจาะเอาสิวเราไปตรวจว่ามาจากอะไร
ก็คือ แพ้แชมพูค่ะ แต่ก็แอบงงเหมือนกันเมื่อก่อนไม่เคยแพ้ทำไมอยู่ๆถึงแพ้
หมอก็ให้ไปซื้อแชมพูเด็กมาใช้ จริงๆที่คลีนิคก็มีแชมพูขายค่ะ แต่หมอบอกไม่ขายของ
ไปซื้อแชมพูเด็กยี่ห้ออะไรก็ได้ แล้วก็จัดยากิน ยาทา มาค่ะ ก็หายดี
แต่มีช่วงที่เราเห็นว่าดีแล้วก็เลยจะไปซื้อแชมพูปกติมาใช้ เพราะเมื่อก่อนผมยาวค่ะ
ใช้แชมพูเด็กผมมันก็สากๆค่ะ แต่มาเลยค่ะสิวมาอีกเหมือนเดิม
ทำเอาต้องกลับมาใช้แชมพูเด็กยอมผมสาก แต่หน้าโอเคดีกว่าค่ะ
ตอนหลังเลยไปตัดผมสั้นซะเลย ฮ๋าๆๆ แต่ตอนนี้ก็ไม่มีแล้วค่ะ
ดีใจที่มันหายไปได้
Big smile

Back to Top
mumunoy12 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mumunoy12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.พ. 2011 at 09:58
เคยเป็นสิวเหมือนกันค่ะ ตอนแรกเป็นสิวอุดตัน แล้วมันก็อักเสบชนิดที่ว่าเพื่อน จำหน้ากันไม่ได้เลย
ไปหาหมอมาเยอะมากจนปลงว่ามันอยากหายมันก็คงหายไปเอง แต่วันหนึ่งก็ทำใจไม่ได้
เลยไปหาหมอที่นิติพลค่ะ ซื้อคลอสสิวไว้ 1 คลอส พอหมดคลอดมีแต่คนทักว่าไปทำิอะไรมา
ทำไมน่าใสจังแบบว่าสิวที่มีอยู่หายไม่เหลือค่ะ และไม่ต้องทางยาเยอะเลย ได้ยามาประมาณ 
3-4 ตัวเอง ตอนนี้ก็ไม่ได้ไปหาหมอแล้วสิวก็มีขึ้นเฉพาะตอนมี ปจด. เท่านั้นค่ะ
Back to Top
kasalong View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kasalong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.พ. 2011 at 10:01
มาเก็บข้อมูลด้วยคน LOL ไม่กล้าแนะนำค่ะ ตัวเองก็เป็นอยู่ ตอนนี้ใช้ SKII ที่เค้าเรียกกันว่า  เอ่อ มิราเคิล วอเตอร์  แทนครีมบำรุงทุกชนิด หน้าแอบใสนิดหนึ่ง .... แต่ราคาน่าถอดใจ  เอาใจช่วยนะคะ สู้ ๆ 

ชีวิตจริง ... ยิ่งกว่าละคร
Back to Top
memekitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote memekitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.พ. 2011 at 15:31
เป็นกำลังใจนะคะ งัยลองเลือกสองวิธีนี้ค่ะ
ถ้าจะรักษาสิวด้วยตัวเอง รักษาสิว ลองใช้โปรแอคทีพดูค่ะ ลองเซตเล็กก่อนได้ค่ะ มีคนใช้แล้วสิวหายเยอะค่ะ
ส่วนถ้าหาหมอลอง ษิตาวรรณค่ะ อยู่แถวห้วยขวาง คลีนิคนี้ดังมากมายค่ะ หายแล้วหน้าใสทุกคน หมอดีมักจะรอนานมากค่ะ และจองคิว ต้องให้แม่ค้าแถวคลีนิกหมอช่วยจองให้ด้วยค่ะ (เสียตังค่าจองกับแม่ค้า)
หมอที่นี่เทพมากมากค่ะ เราแนะนำเพื่อนไปหาทุกคน ปลื้มกันทุกคน จากหน้าสิวเป็นหน้าใสกันเลยค่ะ ^^
\('o^)/<--Shopaholic Aloha-->\('o^)/
Back to Top
meaw_lookatme View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote meaw_lookatme Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.พ. 2011 at 10:05

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ใช้ครีมเยอะไม๊ค่ะ ถ้าสิวขึ้นเยอะมาก ก้ต้องตัดครีมบางตัวที่ไม่จำเป็นออกไป คือพอกครีมเยอะๆมันจะทำให้สิวอุดตันได้นะค่ะ คือเราก้เป็นสิวเหมือนกัน ตอนนี้ก้ตัดตัวที่ไม่จำเป็นออกไปหมด เหลือแต่ผลิตภัณฑ์ที่ใช้รักษาสิว

เช้า -- ก่อนล้างหน้า (benzac 2.5) อันนี้หาซื้อได้ตามร้านขายยา ทิ้งไว้5-10นาที จากนั้นก้ล้างหน้าด้วย acne ac ขวดสีขาวๆฟ้า (ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกรึป่าว แต่ร้านขายยามีขายนะคะ) แล้วก้มอยส์(ยี่ห้อไรก้ได้ค่ะที่ไม่ใช่น้ำหอม) แล้วก้กันแดดค่ะ
เย็น -- ก่อนล้างหน้า (benzac 2.5) ---acne ac ---มอยส์(ยี่ห้อไรก้ได้ค่ะที่ไม่ใช่น้ำหอม เหมี่ยวจำยี่ห้อไม่ได้ค่ะ แต่ซื้อในวัตสัน ใช้แล้วไม่แพ้อะค่ะ) แล้วก้ตามด้วย ดิฟฟาริน0.1
แล้วก้มีทานยาด้วยค่ะ ด็อกซี่ไซคลิน หลังอาหารเช้าเย็น (ทาน2อาทิตย์)ถ้าไม่แพ้นะค่ะ เพราะตอนนี้สิวอักเสบมีขึ้นมา โดยรวมทั้งหมดตอนนี้ถือว่าพอใจระดับนึงค่ะ เพราะไม่ค่อยเจ็บสิวแล้ว ทุกๆอย่างต้องค่อยเป็นค่อยไปนะค่ะ อย่าใจร้อน แนะนำเจ้าของกระทู้ว่า พวกผลิตภัณฑ์หน้าขาวใสเลี่ยงได้ก้เลี่ยงไปก่อนนะค่ะ เพราะมันเหมือนครีมบำรุงสิว ถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมยังไงลองหาข้อมูลในพันทิบดูก้ได้จ๊า
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sugarcane Girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2011 at 09:48

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะคุณ lady na , MsTunya , mumunoy12 , kasalong , meaw_lookatme

คุณ nakystyle : มีปัญหาตรงกันที่ว่าคลุกคลีกับน้องหมาอ่ะค่ะ เพราะอ้อยชอบกอดชอบหอมเค้า มีแมวนอนด้วยอีกต่างหาก ยังไงลองหาซื้อมาใช้ดูนะคะ

คุณ BeMe : เคยคิดเหมือนกันค่ะว่าตัวเองท่าทางจะแพ้แชมพู เพราะสิวผดมันชอบขึ้นมากตรงไรผม  เดี๋ยวจะลองใช้แชมพูเด็กดูนะคะ

คุณ memekitty  : ษิตาวรรณ คลินิกเหรอคะ น่าสนใจนะคะ พอจะมีเบอร์โทรที่คลินิกมั้ยคะ อยากไปๆ

Back to Top
raindrop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote raindrop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.พ. 2011 at 01:10
ตอนวัยรุ่นฝนก็เป็นสิวเต็มหน้าเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่สิวอักเสบเป็นหนอง น่ากลัวมั่กมาย T^T
ก่อนหน้านั้นฝนก็ไปหาหมอที่ ร.พ. กรุงเทพ ค่ะ คุณหมอถามก่อนเลยค่ะว่าใช้แชมพู Dove หรือเปล่า
พอบอกว่าใช่ คถณหมอสั่งห้ามเลยค่ะ - -  แนะนำให้ใช้แชมพูเด็กไม่ก็ แชมพูสีใสๆ ไม่ขาวขุ่นน่ะค่ะ ^^

อ่านเจอมาจากนิตยสารให้ใช้น้ำซาวข้าวเหนียวล้างหน้าก่อนนอนค่ะ เพราะน้ำข้าวเหนียวจะมีสาร Zinc ที่ช่วยฆ่าเชื้อโรคที่ทำให้เกิดสิวนะคะ

อีกทีฝนเห็นคุณแม่ไปทำ spa ที่ Grefas ที่ตึกข้างๆเซ็นทรัลชิดลม เค้าใช้เครื่อง ultrasound ทำความสะอาดผิวหน้าอ่ะค่ะ ฝนเคยไปทำอยู่ 2-3 ครั้งก็ดีนะคะ หน้าขาวขึ้นด้วยค่ะ ^^

''•*~' ''' [ -R a i n _ D r o p- > '' '~*•''' . ''

Back to Top
zigrom View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zigrom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2011 at 14:37
ลองไปมาหลายที่นะคะ ที่คิดว่าดีแล้วมีหลายสาขาคงเป็นราชเทวีคลีนิคกับวุฒิศักดิ์ค่ะ
ราชเทวีค่อนข้างราคาสูงกว่า ถ้าอายุยังน้อยแนะนำให้ไปวุฒิศักดิ์นะคะ เพราะราคาค่อนข้างเบาๆเลยแล้วก็จะมีคอร์สสิววัยรุ่นราคาไม่แพงค่ะ
Back to Top
pape View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pape Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2011 at 15:34
  หายขาดแล้ว ตอนนี้ใช้แบรนด์ คานาร่าชุด x3 หน้าใสแล้วค่ะ ออใช้ BHA 2% ด้วยค่ะ สิวไม่ขึ้นเลย

Edited by pape - 22 ก.พ. 2554 at 12:03
Back to Top
MsTunya View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote MsTunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.พ. 2011 at 15:27
ใช้ benzac 2.5% หรือ 5% ก็ได้ (ร้านขายยาทั่วไปหรือร้านboot)ทาก่อนล้างหน้า 10-15 นาที ทุกวันเช้าเย็น ล้างหน้าด้วย ane aid (ซื้อในวัตสันหรือบู๊ท) ใช้สกินแคร์ของออริจินชุดเห็ด เราทำแบบนี้สิวหายแต่ขึ้นตอนช่วงมีรอบเดือนนะ อันนั้นคุมไม่อยู่จิรงๆ

ใช้ BHA2% ก็หายค่ะ แต่หน้าค่อนข้างแห้ง และสิวเห่อช่วงแรกๆที่ใช้ เลยเปลี่ยนมาใช้ออริจินชุดเห็ด(แต่...มันเนื้อค่อนข้างหนักหน้ามันต่สิวไม่ขึ้น) ลองพิจารณาดูค่ะ

หัวสิวอักเสบใช้ CM ทับด้วย Benzac แปะไว้ทั้งคืน ผิวมันจะค่อยๆลอกๆและหัวสิวจะเป็นแข็งๆ สะกิคออกได้

Back to Top
waraluk View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote waraluk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2011 at 15:26
พี่แฟนเราแต่ก่อนเป็นสิวเยอะมาก เป็นผดแดงๆตลอดเลย เราเลยแนะนำให้พี่แกไปล้างสารพิษในร่างกาย เพราะคนเราเป็นสิวเกิดจากหลายสาเหตุบ้างคนน้ำเหลืองไม่ดี กรรมพัธ์บ้าง รับประธานอาหารที่ไปกระตุ้นให้เกิดสิวบ้าง ซึ่งสารเหตุหลักๆก็คงมาจากที่ร่างกายเรามีของเสียเยอะ และเวลาล้างการจะขับของเสียก็มีไม่กี่ทาง ทางอุจาระ และทางเหงื่อ ซึ่งแน่นอนว่าทางเหงื่อก็ต้องออกกำลังการ แต่ในปัจจุบันนี้ซิ เวลาก็ค่อนข้างจำกัด คงอยาก 
เราสรุปเลยแล้วกันให้detox ตัวเอง  เริ่มรักษาตั้งแต่ภายในแล้วสิวจะดีขึ้นเองตามลำดับ ซึ่งพี่แฟนเราก็กำลังทำอยู่ ค่อนข้างจะเห็นผลชัดมาก วันสองวันที่ detox สิวขึ้นเต็มหน้าเลย แต่พอผ่านไปวันที่ 3,4,5 เริ่มยุบลงอย่างเห็นได้ชัด จนคนข้างๆถามพี่แกว่าไปทำหน้าที่ไหนมา  
เพราะฉะนั้นการดูแลรักษาสิวควรเริ่มจากข้างในก่อนนะค่ะ เพราะถ้าไปรักษาข้างนอกก็กลับมาเป็นอีกเหมือนเดิม

Back to Top
ลัลลา View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ลัลลา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2011 at 16:06

เราใช้ IR  beutina น่ะ ไม่รู้ว่าเคยได้ยินไหม แต่มี่ อย แน่นอน เราใช้มานานมากแล้ว หน้าเนียน มากๆ จึงแนะนำใหเพื่อนๆใช้ เกือบจะทุกคนเลยที่บอกว่าหน้าดีขึ้นมากๆ ลอง search ดูน่ะค่ะ แต่ก่อนเราแพ้แอมเวย์ อย่างรุนแรง หน้าเกือบพัง หลังจากนั้นก็ไปหาหมอผิวหนัง ดีขึ้นนิดนึง หลังจากนั้นพี่สาวก็แนะนำ ไออาร์ หน้าดีขึ้นจริงๆค่ะ ลองดู Wink 

Back to Top
jay2778 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jay2778 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.พ. 2011 at 23:43
เป็นสิวฮอร์โมน รึป่าวค่ะ

เฉพาะผู้สนับสนุน ที่ใส่ โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.047 seconds.