LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: สูตรดีท็อกซ์ลำไส้เพื่อผิวสวย  พุงยุบจ้าาาา
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สูตรดีท็อกซ์ลำไส้เพื่อผิวสวย พุงยุบจ้าาาา

Page  123>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
beautyexpress_shop View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote beautyexpress_shop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สูตรดีท็อกซ์ลำไส้เพื่อผิวสวย พุงยุบจ้าาาา
    Posted: 01 มี.ค. 2011 at 09:43

คือ เมื่อคืนคุยกะเพื่อนค่ะ  เค้าเอาสูตรดีท็อกซ์ลำไส้มาให้  บอกว่าดีมั่ก ๆ กินแล้วพุงยุบ  ทำกินได้เรื่อย ๆ สาวๆ ลองไปทำกินดูนะคะ  ง่าย ๆ อร่อยด้วยยยยยยจ้าาาา

==================================================================
สูตรดีท็อกซ์ลำไส้

โยเกิร์ตรสธรรมชาติ  1 ถ้วย
นมสดจืด  1 กล่อง
มะนาว  1 ลูก
น้ำผึ้ง  1 ช้อนโต๊ะ

นำส่วนผสมทั้งหมดมาปั่นรวมกัน  ถ้าดื่มตอนเช้าจะช่วยเรื่องลดน้ำหนักและดีท็อกซ์ค่ะ  แต่ถ้าดื่มเย็นแว่ว ๆ มาว่าทำให้อ้วนค่ะ :)
==================================================================

พร ลี่เปล่ยนรสโยเกิร์ตเป็นสตรอเบอร์รี่  5555  ไม่รู้ได้ผลป่าวว  แต่ดูจากส่วนผสมแล้วยัง ๆ ็มีแต่ของมีประโยชน์  กินเอาผิวสวย  สุขภาพดีละกันเนอะ ๆ Embarrassed LOL

Back to Top
joyly_polly View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 มี.ค. 2011 at 09:54
มีคนเข้ามาันเฟิร์มกับพรลี่แล้วค่ะว่าดีจิง  สาว ๆ ลองได้เลยค่ะ  เพราะของที่เอามาใช้ทำหาง่ายมากกก Sleepy
Back to Top
pimmysasi View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 มี.ค. 2011 at 18:14
Clap

^..^ ความรักเปลี่ยนแปลงฉัน ^..^

No one is in charge of your happiness, Except YOU ^.........^ FEEL GOOD
Back to Top
BoodBie View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote BoodBie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:34
แค่เห็นส่วนผสมก็น่ากินแล้วค่ะคุนพรลี่ .... LOL
Back to Top
yuwanit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuwanit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:38

ขอจดๆๆๆ นะคะ

หวังว่าจะได้ผลกับตัวเองนะ...สาธุ Big smile
Back to Top
kutjung View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote kutjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:38
ต้องลองทำดู
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:45
Originally posted by pimmysasi

Clap
 Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:46
Originally posted by BoodBie

แค่เห็นส่วนผสมก็น่ากินแล้วค่ะคุนพรลี่ .... LOL

ช่ายค่าาา  พรลี่เปลี่ยนรสโยเกิร์ตมา  2 วันละ  5555  นี่ขนาดไม่มีของกินยากนะคะ  ยังจะไปเปลี่ยนของเค้าอีก  น่าจะได้ผลแหละเนอะ  LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:48
Originally posted by yuwanit

ขอจดๆๆๆ นะคะ

หวังว่าจะได้ผลกับตัวเองนะ...สาธุ Big smile

เอาเลยค่ะ  ลองดูนะคะ  พรลี่ลองมาวันที่สองละค่ะ  รู้สึกลำไส้มันจะสะอาดจริง ๆ แหละค่ะ LOL  
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 มี.ค. 2011 at 11:50
Originally posted by kutjung

ต้องลองทำดู

อย่าลืมมาแจ้งผลกันมั่งนะคะ   แนะนำวันที่อยู่บ้านค่ะ  ให้ดีลองทำติดกันซัก 3 วันนะคะ  พรลี่ได้สองวันแล้ว  แต่ช่วงนี้อยู่บ้าน  ว่าจะทำซัก 7 วันติด ๆ กัน สู้ ๆ ค่ะ Embarrassed
Back to Top
YUMICHAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 02:12
ลูกปลามาคอนเฟริม์ให้อีกเสียงค่ะ กินแบบนี้มา4ปีกว่าแล้ว
สุขภาพดีมากๆๆอแต่ลูกปลาจะทานแค่อาทิตย์ละ2ครั้งเท่านั้นน่ะค่ะ
แต่สูตรเดียวกัน แต่ของลูกปลาจะลดส่วนผสมทุกอย่าง เหลือแค่ครึ่งเดียว
เพราะว่าถ้าทานขนาดนั้น ทานไม่ไหวแน่นอนค่ะ เยอะมาก
(สำหรับส่วนตัวลูกปลาน่ะค่ะ) และจะทำให้ไม่อยากทาน เพราะไม่เชิงไม่อร่อย
และอร่อยมาก แต่แนะนำให้แช่ตู้เย็นน่ะค่ะ เพราะเวลาทานเย็นๆจะทานง่าย
ลูกปลาทานตอนเช้า ตื่นนอนก็ทานเลย ผสมอย่างละครึ่งทุกอย่าง

1).โยเกิรต์รสธรรมชาติ 1/2 แก้ว (ส่วนที่เหลือก็เอาแผ่นฟรอยโยเกริต์
เปิดแค่ครึ่งเดียวก็พอ จะได้ปิดแล้วเก็ยใส่ตู้เย็นได้ค่ะ)

2). นมสด 1/2กล่อง (เอากรรไกรมาตัดตรงรอยปุ เทแค่ครึ่งกล่อง
ส่วนที่เหลือก็เก็บแช่ตู้เย็นค่ะ)

3). น้ำผึ้ง 1ช้อนโต๊ะ แต่ลูกปลาชอบเบิ้ล +1ช้อนชา ผิวจะได้สวยๆๆ
หาซื้อตามเซเว่นก็ได้ค่ะ น้ำผึ้งของโครงการสวนจิตรลดา หลอดละ25บาท
สะดวกหาง่าย และหลอดเล็กประหยัดด้วยน่ะค่ะ ที่สำคัญหอมอร่อยมากๆๆ

4). น้ำมะนาว 1ช้อนโต๊ะ

วิธีทำ = หาแก้วใบใหญ่ๆๆสักแก้ว แล้วก็ช้อนยาว1คัน เททุกอย่างรวมกัน
ในแก้วไปเลย ไม่ต้องห่วงว่าจะใส่อะไรก่อนหรือหลังน่ะค่ะ เทได้สบายใจเลย
แนะนำให้แช่ตู้เย็นน่ะค่ะ จะได้ทานง่ายๆๆ แล้วก็คนให้เข้ากัน แล้วรีบทาน
ให้หมดน่ะค่ะ ส่วนที่เหลือก็แช่ตู้เย็นเอาไว้ ไว้ผสมทานก่อนนอนจ้า

ข้อดีคือ = ระบบขับถ่ายดีมากๆๆ อีกอย่างสุขภาพผิวก็ดี ขาวใสจริงๆๆ
สูตรนี้ลูกปลารับประกันค่ะ!!! ทาน1อาทิตย์ ติดต่อกันทุกวัน ขาวใสเนียน
ดูสวยสุขภาพดีแน่นอน คอนเฟริม์!!! ลูกปลาทำมาแล้ว คนทักขอสูตรกันตรึม
ดาราก็ทำกันเยอะน่ะค่ะ อย่าง นาเดีย นิมิตรวานิช ก็ทานคร่า
WinkTongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 07:36
 Avatar   ขอบคุงคร้าบบบบคุงลูกปลา  มาคอนเฟิร์มสูตรให้  อิอิ  พรลี่กินจุ  กินหมดเลยค่ะ LOL LOL เห็นด้วยกับระบบขับถ่ายค่ะ  รู้สึกได้เลยว่าดีจริง ๆ จะว่าไปสาว ๆ คนไหนทำเต็มสูตรแล้วกินไม่หมดลองตามคุงลูกปลาเลยคร่าาาา   พรลี่ก็ใช้นำผึ้งกะนมสดของโครงการหลวงเหมือนกันเลยค่ะ  คอนเฟิรมว่าหอมอร่อย หาซื้อง่ายค่ะ Sleepy

สู้ ๆๆๆ  เพื่อความสวยคร่าาาา LOL Tongue
Back to Top
GjamiN View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote GjamiN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 11:33

ขอบคุณมากๆค่ะคุณพรลี่ เด่วจะลองทำทานดูบ้าง น่าอร่อยน้อ ฮี่ๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 11:52
Originally posted by GjamiN

ขอบคุณมากๆค่ะคุณพรลี่ เด่วจะลองทำทานดูบ้าง น่าอร่อยน้อ ฮี่ๆๆ

ลองดูคร่าาา  ลองดู  อิอิ  สวยได้  อร่อยด้วย  วันนี้พรลี่ทานเสร็จ  เว้นไว้นิดพอกหน้าล่ะค่ะ  อิอิ  สวยจากข้าใน  หน้าใสข้งนอกด้วย  ขอสวยแบบ x 2 ไปเลยคร่าาาา LOL LOL Embarrassed

Edited by joyly_polly - 03 เม.ย. 2554 at 12:30
Back to Top
nongpin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 12:01

มาคอนเฟริม์ด้วยคนค่า  ทานมานานนแล้วด้วย  ตอนนี้ลูก 4 ขวบกว่า หน้าท้องแบนเรียบบบบ

แถมให้ยังให้ลูกสาวทานด้วย ดีจิงจร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 12:27
Originally posted by nongpin

มาคอนเฟริม์ด้วยคนค่า  ทานมานานนแล้วด้วย  ตอนนี้ลูก 4 ขวบกว่า หน้าท้องแบนเรียบบบบ

แถมให้ยังให้ลูกสาวทานด้วย ดีจิงจร้า

ว๊าวววว  !!!!!  ขอบคุณคร่าาาาที่เข้ามาช่วยคอนเฟิร์มอีกเสียง Embarrassed  พรลี่ทานมา 3 วันแล้ว  รู้สึกตัวเบา ๆ จริง ๆ ค่ะ  ขนาดเปลี่ยสูตรมาเป็นโยเกิร์ตสตรอเบอร์รี่นะเนี่ย LOL  

อย่างนี้โตขึ้นน้องต้องเป้นสาวผิวสวยแน่ ๆ เลยนะคะ  มีคุงแม่คอยดูเลดีแบบนี้  ดีจังเลยค่ะ Embarrassed
Back to Top
a cup of coffee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a cup of coffee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 16:02

อยากลดพุงเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ใส่เดรสพุ่งแอ่นออกมาเลยอ่ะ ลูกชาย5 ขวบบอกว่า ม๊าจะมีน้องเหรอAngryAngry

แต่โยเกิร์ตกินไม่เป็นอ่ะคุณพรลี่
^^ ขอยอดทาง PM นะคะแม่ค้าคนสวย เผื่อบางทีไม่ได้แวะไปดูที่ร้านน่ะจ้ะ^^....

Back to Top
beautyexpress_shop View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote beautyexpress_shop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 16:42
Originally posted by a cup of coffee

อยากลดพุงเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ใส่เดรสพุ่งแอ่นออกมาเลยอ่ะ ลูกชาย5 ขวบบอกว่า ม๊าจะมีน้องเหรอAngryAngry

แต่โยเกิร์ตกินไม่เป็นอ่ะคุณพรลี่

อย่างงี้ต้องลองค่าาาา  มีคนฟันเฟิร์มมาแล้วดีจริง  ต้องลองหักินก่อนเพื่อความสวยงัยค่ะ  สู้ ๆ ค่่าาาาาา Embarrassed
Back to Top
koymd54 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koymd54 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 มี.ค. 2011 at 18:53
น่าสนใจจังค่ะ ถามเพิ่มนิดนึงว่าที่พุงลดเพราะถ่ายจู๊ดๆๆอ๊ะป่าวคะ
พอดีเป็นคนท้องเสียบ่อยๆอยู่แล้ว..แต่พุงก็ยังหย่ายยยย Confused
Back to Top
YUMICHAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2011 at 02:53
Originally posted by joyly_polly

Avatar   ขอบคุงคร้าบบบบคุงลูกปลา  มาคอนเฟิร์มสูตรให้  อิอิ  พรลี่กินจุ  กินหมดเลยค่ะ LOL LOL เห็นด้วยกับระบบขับถ่ายค่ะ  รู้สึกได้เลยว่าดีจริง ๆ จะว่าไปสาว ๆ คนไหนทำเต็มสูตรแล้วกินไม่หมดลองตามคุงลูกปลาเลยคร่าาาา   พรลี่ก็ใช้นำผึ้งกะนมสดของโครงการหลวงเหมือนกันเลยค่ะ  คอนเฟิรมว่าหอมอร่อย หาซื้อง่ายค่ะ Sleepy

สู้ ๆๆๆ  เพื่อความสวยคร่าาาา LOL Tongue

ไม่เป็นไรคร่าคุณพรลี่ เพื่อความสวย อันไหนดีก็บอกต่อๆๆกันเนอะ สู้สู้ๆๆๆๆ Wink
LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2011 at 07:51
Avatar   พรลี่ไปหาข้อมูลมาเพิ่ม  5555 เพราะก็อยากรู้หมือนกันค่ะ  เพื่อนพรลี่มันบอกมาแล้วแหละ  แต่พรลี่จำไม่ได้  เขียนไม่ถูก  ไปก็อบของเค้ามาเลยเนอะ  LOL

เครดิต www.ladytip.com

สูตรลดหน้าท้องพิมพ์ส่งเมล
Image** เครื่องปรุง** 1. โยเกิร์ต ครึ่งถ้วย 2. นมสด 1 กล่อง 3. น้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะ 4. มะนาว 1 ลูก

** วิธีทำ**

นำเครื่องปรุงทั้งหมดผสมให้เข้ากันชิมรสตามใจชอบ

** วิธีการดื่ม**

ต้องดื่มตอนเช้า มื้อเดียวก่อนอาหาร มื้ออื่นไม่เห็นผล มะนาวก็ควรบีบแล้วกินทันที เพื่อรักษาคุณสมบัติวิตามินซีไว้ และควรดื่มน้ำตาม 1-2 แก้ว จะเห็นผลดียิ่งขึ้น

** สรรพคุณ**

ไม่ใช่ยาลดน้ำหนักโดยตรง แต่จะปรับธาตุ ล้างพิษในลำไส้ ล้างไขมัน กินวันแรกๆ จะ เห็นเลยว่าอุจจาระจะเป็นสีดำ และไล่ลมในกระเพาะดีมาก ระยะต่อมา เมื่อลำไส้และกระเพาะอาหารในร่างกายปรับตัวได้กับอาหารที่กินแล้วจะเข้าสู่ ภาวะปกติ แต่ต่อมาจะมีความรู้สึกว่าหน้าท้องยุบลงไปเรื่อยควรกินทุกเช้าติดต่อกันทุกวัน

** โทษของไขมัน**

ไขมันที่เกาะในผนังลำไส้ กระเพาะอาหารตับม้ามให้ดูดซึมบกพร่องเป็นเหตุให้เกิดโรคต่างๆ ดังนี้

1. ถุงน้ำดี ทำให้นอนไม่หลับ อารมณ์ฉุนเฉียว นิ่วในไต สายตาเสื่อม ปวดเมื่อยตามร่างกาย
   2. เลือดเลี้ยงสมองไม่พอ ทำให้มึนศรีษะ
   3. ไตเสื่อม ทำให้ความจำลดลงและเป็นคนขี้หนาว
   4. ม้ามชื้น ทำให้อาหารที่กินเข้าไปแปรสภาพเป็นไขมันเป็นผลทำให้อ้วนง่าย
   5. ม้ามโต ทำให้เหนื่อยง่ายเพราะม้ามไปเบียดปอด
   6. ถ้าไขมันเกาะลำไส้เล็กมากๆ จะทำให้ลำไส้เล็กไม่สามารถดูดซึมวิตามินซีได้ เป็นผลทำให้เป็นหวัดในตอนเช้าหรือหวัดเรื้อรัง กลั้นปัสสาวะไม่อยู่ เกิดโรคภูมิแพ้
   7. ถ้าไขมันในตับสูง การสร้างเม็ดเลือดจะลำบาก ฉะนั้นการดื่มตามสูตรนี้ นอกจากช่วยลดหน้าท้อง ยังส่งผลให้อาการป่วยทั้ง 7 ประการนี้หายไป ด้วย

***อ่านมาจากหนังสือ อ.สุทธิวัสส์ ผู้เชี่ยวชาญเรื่องธรรมชาติบำบัด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 มี.ค. 2011 at 07:53
Originally posted by YUMICHAN

Originally posted by joyly_polly

ไม่เป็นไรคร่าคุณพรลี่ เพื่อความสวย อันไหนดีก็บอกต่อๆๆกันเนอะ สู้สู้ๆๆๆๆ Wink
LOL

ช่ายยยยคร่าาา  ผู้หญิงอย่าหยุดสวย  ชวน ๆ มาสวยด้วยกันหลาย ๆ คน  ต่อไปที่นี่จะกลายเป็นชุมชนคนสวย LOL LOL Embarrassed

Back to Top
jemieJ View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jemieJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 มี.ค. 2011 at 12:22

คือว่า เคยได้ยินมาว่ากินกล้วยตอนเช้าวันละ 1 ลูกจะดี ตอนนี้เพิ่งเริ่มกินอ่ะค่ะ พอดีมาเจอสูตรนี้ อยากลองเหมือนกัน แต่จะกินอันไหนก่อนอันไหนหลังดีอ่ะคะ เพราะปกติเช้ามาก็กาแฟกะหนมปังเลย ...Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 มี.ค. 2011 at 14:32
Originally posted by jemieJ

คือว่า เคยได้ยินมาว่ากินกล้วยตอนเช้าวันละ 1 ลูกจะดี ตอนนี้เพิ่งเริ่มกินอ่ะค่ะ พอดีมาเจอสูตรนี้ อยากลองเหมือนกัน แต่จะกินอันไหนก่อนอันไหนหลังดีอ่ะคะ เพราะปกติเช้ามาก็กาแฟกะหนมปังเลย ...Tongue

อือ  งั้นพรลี่ว่า  กินสูตรนี้ก่อนดีก่าเนอะ  เสร็จแล้วก็ค่อยกินกล้วย  เพราะมันน่าจะช่วยให้ร่างกายดูดซึมสารอาหารจากกล้วยได้ดีข้นอ่ะเนอะ  ดีมั้ยค่ะ Sleepy
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jemieJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 09:29

ถ้าลดส่วนผสม เป็น นมครึ่งกล่อง กะโยเกิร์ตครึ่งถ้วย ที่เหลืออย่างละ 1 ช้อนโต๊ะเหมือนเดิม เราควรกินวันละกี่ครั้งคะ แล้วต้องกินทุกวันมั้ย??.. Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 11:14
Originally posted by jemieJ

ถ้าลดส่วนผสม เป็น นมครึ่งกล่อง กะโยเกิร์ตครึ่งถ้วย ที่เหลืออย่างละ 1 ช้อนโต๊ะเหมือนเดิม เราควรกินวันละกี่ครั้งคะ แล้วต้องกินทุกวันมั้ย??.. Smile

ทานได้ทุกวันตอนเช้านะคะ  ทานแค่ครั้งเดียวก็พอนะคะ  ทานก่อนอาหารค่ะ   ถ้าทานเย็นจะเพิ่มความอ้วนอะจ๊ะ  ทานได้เรื่อย ๆ เลยจร้าาาาาา  Embarrassed  
Back to Top
Shonj View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Shonj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 11:52
จากที่อ่านมาตั้งแต่ต้นนะคะ...เจย์คิดว่ากินแค่วันละครั้งก็พอค่ะ คือ ตอนเช้า ก่อนทานอาหาร เพราะถ้ากินเวลาอื่นจะไม่ค่อยเกิดผลเท่าไร...เป็นเรื่องของการดูดซับสารอาหารน่ะค่ะ

ส่วนเรื่องกินทุกวันหรือไม่...เจย์คิดว่า แล้วแต่สะดวกค่ะ แต่อาทิตย์นึงอย่างน้อยก็ให้กิน 2 วันขึ้นไปจะดีกว่า ความจริงไม่จำเป็นต้องกินทุกวัน แต่กินให้เป็นประจำสม่ำเสมอก็ดีมากๆแล้วล่ะค่ะ ถ้าหากเราสร้างเงื่อนไขในเรื่องนี้มากเกินไป ถ้าทำไม่ได้อย่างที่ตั้งเป้าก็จะพาลให้ไม่อยากทำต่อเสียเฉยๆ ช่วงเริ่มต้นให้เริ่มจากง่ายๆ สบายๆก่อน หลังจากเริ่มชินกับเรื่องนี้แล้วก็ค่อยปรับพฤติกรรมใหม่ เป็นกินบ่อยขึ้น...แล้วแต่ไลฟ์สไตล์ของแต่ละคนเลยนะคะ

จะเริ่มกินอาทิตย์ละครั้ง ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ขอแค่ให้เริ่มก็พอ จะบ่อย ไม่บ่อย ยังไงกินก็ดีกว่าไม่กินค่ะ

ที่แนะนำไปถ้าผิดตรงไหน รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยนะคะ พล่ามไปเยอะแต่ตัวเองยังไม่ได้เริ่มทำเลย วันนี้เจย์ตั้งใจจะไปหาซื้อส่วนผสมมาทำกินทุกเช้าแล้วล่ะค่า!! สู้ตาย!!

อยากให้คู่รักทุกคู่ มีความสุข!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote joyly_polly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 13:17
Originally posted by Shonj

จากที่อ่านมาตั้งแต่ต้นนะคะ...เจย์คิดว่ากินแค่วันละครั้งก็พอค่ะ คือ ตอนเช้า ก่อนทานอาหาร เพราะถ้ากินเวลาอื่นจะไม่ค่อยเกิดผลเท่าไร...เป็นเรื่องของการดูดซับสารอาหารน่ะค่ะ

ส่วนเรื่องกินทุกวันหรือไม่...เจย์คิดว่า แล้วแต่สะดวกค่ะ แต่อาทิตย์นึงอย่างน้อยก็ให้กิน 2 วันขึ้นไปจะดีกว่า ความจริงไม่จำเป็นต้องกินทุกวัน แต่กินให้เป็นประจำสม่ำเสมอก็ดีมากๆแล้วล่ะค่ะ ถ้าหากเราสร้างเงื่อนไขในเรื่องนี้มากเกินไป ถ้าทำไม่ได้อย่างที่ตั้งเป้าก็จะพาลให้ไม่อยากทำต่อเสียเฉยๆ ช่วงเริ่มต้นให้เริ่มจากง่ายๆ สบายๆก่อน หลังจากเริ่มชินกับเรื่องนี้แล้วก็ค่อยปรับพฤติกรรมใหม่ เป็นกินบ่อยขึ้น...แล้วแต่ไลฟ์สไตล์ของแต่ละคนเลยนะคะ

จะเริ่มกินอาทิตย์ละครั้ง ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ขอแค่ให้เริ่มก็พอ จะบ่อย ไม่บ่อย ยังไงกินก็ดีกว่าไม่กินค่ะ

ที่แนะนำไปถ้าผิดตรงไหน รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วยนะคะ พล่ามไปเยอะแต่ตัวเองยังไม่ได้เริ่มทำเลย วันนี้เจย์ตั้งใจจะไปหาซื้อส่วนผสมมาทำกินทุกเช้าแล้วล่ะค่า!! สู้ตาย!!

ช่ายยยค่าาาาาา  เอาไปเลยเกรด A  คร่าาาา คุง Shonj  Embarrassed
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jemieJ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 16:28
ขอบคุณมากค่ะคุณเจย์ และทุกๆท่าน  เด๋วจะพยายามทำดูอย่างต่อเนื่อง ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทุกท่านทราบอีกทีนะคะ Hug
Back to Top
aabom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote aabom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2011 at 20:54

ลองดูแล้วค่ะ กินใด้สองวันละ  ของเค้าดีจริงค่ะ ......ไล่ลมออกจะหมดตัวแล้วLOLLOLLOLEmbarrassedEmbarrassed

อาทิตย์นี้ต้องกินทุกวันแล้วค่ะ^^  เผื่อ....อ้อม จะกลายเป็น..อั้มEmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  123>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.075 seconds.