LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอแบบทรงผมดัดแบบสาวญี่ปุ่น/ญี่ปุ่นด้วยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอแบบทรงผมดัดแบบสาวญี่ปุ่น/ญี่ปุ่นด้วยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
bob14 View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote bob14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอแบบทรงผมดัดแบบสาวญี่ปุ่น/ญี่ปุ่นด้วยคะ
    Posted: 30 ส.ค. 2007 at 10:23

อยากจะไปดัดผมคะ ตอนนี้ผมยาวถึงกลางหลัง ผมตรงและหนา แต่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้างคะ ไม่อยากตัดสั้นเพราะหน้ากลมมากๆ ถึงมากที่สุด รบกวนขอแบบทรงผมแบบดัดยาวด้วยจ้า  หรือแนะนำร้านมาก็ได้นะ เอาแบบไม่แพงนะ ขอบคุณคะ

Edited by bob14 - 30 ส.ค. 2007 at 10:30
Back to Top
catier View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 10:32

Back to Top
pookfirst View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookfirst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 13:04
เน่ จ๋า ถ้าไปดัดแบบเนี้ย เวลาเซ็ตทำไงให้เป็นลอนๆ ใหญ่ๆๆ อ่ะ  เคยดัดแล้วเซ้ตไม่เป็น ทำออกมาเหมือนคนแก่อ่ะ ได้ลอนเล็กๆเลย
Back to Top
damagar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote damagar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 13:29

เน่  ทรงนี้สวยอ่ะ ชอบๆ อยากทำมั้ง

Back to Top
JunioR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JunioR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 13:45

คุณ bob14

เจงก็ผมหนาและตรง เมื่อปีที่แล้วไปดัดทรงหมิว

จากเรื่องวีรกรรมทำเพื่อเธอ (ตอนนั้นที่เล่นเป็นสมชายอ่ะ)

ดัดทั้งหัว ลอนใหญ่ๆ แต่ก่อนดัดต้องให้ช่างเค้าสไลด์ออกบ้างอ่ะค่ะ ดูดีเชียว (สงสัยช่างเก่ง)

อีดิท: เพิ่มรูป

Edited by JunioR - 30 ส.ค. 2007 at 13:56
To be a better mom
Back to Top
damagar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote damagar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 13:51

เจง ไม่เชื่อ ต้องเอารูปมาอวด

Back to Top
JunioR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JunioR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 13:57
Originally posted by damagar

เจง ไม่เชื่อ ต้องเอารูปมาอวด

ดวง จาบอกว่าแทบจะไม่มีรูปเลยอ่ะ ส่วนมากจะรวบไว้ เดี๋ยวหาก่อนนะ

To be a better mom
Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 14:47

ดัดแบบตองสวยดี

ลอนเล็ก ลอนใหญ่ เราว่ามันอยู่ที่ตอนดัดนะ ไม่ใช่ตอนเซ็ต คือต้องให้ช่างเค้าใช้แกนใหญ่หน่อยอ่ะจ้ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 15:11

Originally posted by pookfirst

เน่ จ๋า ถ้าไปดัดแบบเนี้ย เวลาเซ็ตทำไงให้เป็นลอนๆ ใหญ่ๆๆ อ่ะ  เคยดัดแล้วเซ้ตไม่เป็น ทำออกมาเหมือนคนแก่อ่ะ ได้ลอนเล็กๆเลย

เน่ว่าเค้าดัดดิจิตอลอ่ะ

เพราะลอนมันไม่เหมือนกับดัดธรรมดา

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pookfirst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 16:23

เหรอคะเน่ ว่าแต่ราคามันต่างกันเยอะไหมอ่ะคะ แบบว่าสนใจนิดนุงอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bob14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 17:07

ดัดดิจิตอลเป็นงัยคะ สนใจคะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย แบบตองสวยดี เราก็ชอบอะ แต่หน้าเต้าหู้ยี้แบบเราจะทำได้เป่าคะ

Back to Top
suntaree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suntaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 17:57

ขออนุญาตมาแอบเก็บข้อมูลจ้า  ผมพี่สุนก้อยาวประมาณ คุณ bob14 ค่ะ อยากดัดผมเหมือนกันค่ะ แต่พี่สุนอยู่ ตจว.หาร้านยาก กลัวออกมาแล้วไม่ถูกใจ  เนื่องจากปีที่แล้วเพิ่งดัด แล้วออกมาหัวฟูมาก  ต้องไปยืด หลังดัดได้ไม่ถึงเดือน  แต่ก็ยังไม่เข็ดค่ะ ยังอยากดัดอยู่  ชอบลอนใหญ่ๆแบบของตองด้วยคนค่ะ

Back to Top
miyuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miyuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 20:18

อยากดัดเหมือนกันเลยอ่ะ มีทรงในดวงใจแล้วแต่หารูปไม่ได้ เพราะเป็นทรงในดวงใจจริงๆ คิดอยู่ในใจ จำไม่ได้ว่าเคยเห็นที่ไหน 

ถ้าบอกช่างว่า ดัดเฉพาะปลาย เอาเกลียวใหญ่ๆคลายๆ ให้มันออกมาเป็นลอนๆ เค้าจะฟังรู้เรื่องมั้ยอ่า ดัดอ่อนๆแบบสาวญี่ปุ่นอ่ะค่ะ

Back to Top
joytari@hotmail View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joytari@hotmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 21:01

เคยดัดครั้งนึง  เลือกแกนเอง  เอาแกนใหญ่สุด  พอสระวันแรกก็เป็นลอนสวยดีแต่พออีกวันตอนผมแห้ง ไม่หยิกเลย  ผมเหมือนเส้นมาม่าตอนอืดแล้วอ่ะ  ก็ต้องดัดซ้ำอีกที  แกนเล็กกว่านิดหน่อย  แต่ช่วงเค้าสลับแกนให้เล็กบ้างใหญ่บ้าง  ก็ออกมาสวยดี  แต่ต้องบำรุงมาก ๆ เป็นพิเศษเลย

ทีนี้มาตอนเซ็ทนี่สิ ทุกเช้าเลยต้องสระผม  เพื่อให้ผมเปียก  แล้วใส่มูส  โห...ขึ้นตอนแยะ บางวันเลยไปไดร์ตรง  ลอนมันเลยคลาย  ตอนนี้ยืดแล้ว  แต่ดัดดิจิตอลก็สวยนะ  ลอนมันเป็นลอนดี  ไม่แตกลอน  หัวนึงเค้าทำไม่กี่ลอนหลอก  ประมาณ 5-6 ลอน ต่อ 1 ศีรษะ  แต่ราคาเค้าคิดเป็นลอนอ่ะ  ออกมาสวยทุกคนเลยนะ  เท่าที่เห็น 

Back to Top
miyuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote miyuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 21:03
อ๋า ต้องสระทุกเช้าเลยเหรอคะ งั้นไม่ไหวแน่เลยอ่ะ
Back to Top
mars_1913 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mars_1913 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ส.ค. 2007 at 21:33

ดัดผมมา 3 ปีกว่าแล้วค่ะ

ผมก็ไม่เสียนะค่ะ แต่ต่ายอบไอน้ำอาทิตย์ละครั้งเพื่อให้ผมไม่แห้งค่ะ

ตอนนี้ยังติดใจผมดัดอยุ่เลยเพราะไม่ต้องกังวลอะไรมาก

วันหนึ่งเซ็ทตอนเช้าครั้งเดียว แล้วหลังจากนั้นปล่อยมันไปตามอารมณ์

Ka_Tai@Mee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pookfirst Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 08:23

ยังไม่มีใครบอกราคาเลยซักคนอ่ะ  ขอทราบราคาด้วยนะคะ

Back to Top
AM NUCH View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AM NUCH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 08:37

ตามมาแอบดูด้วยคน แอบอยากดัดผมเหมือนกันช่วงนี้

Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 08:42

ทรงคุณตอง ที่หนูเน่มาลงให้สวยวับบบบบบบบบเลยค่ะ

หนูใหม่เชียร์ทรงนี้นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 09:18
Originally posted by pookfirst

ยังไม่มีใครบอกราคาเลยซักคนอ่ะ  ขอทราบราคาด้วยนะคะ

ดัดดิจิตอลอ่ะ ที่ร้าน chic club เรืองฤทธิ์ สยาม ร้าน hair decor สยาม ดิสอ่ะจ๊ะ ดีสุดแล้ว

ราคาค่อนข้างแพงนะ แต่ได้ลอนสวย ไม่ต้องเปลืองครีมเซตผมเลย แล้วได้ลอนเเจ๋ม.....

ข้อเสีย คือ ลอนอยู่ไม่นานเท่าดัดธรรมดาอ่ะ ประมาณ 6 เดือนเอง เพราะเป็นน้ำยายืดผมม เอามาดัด

เหมาะกับคนยืดผมแล้วอยากเปลี่ยนเป็นดัด.....

ราคา ถ้ายาวก้อ 4,000 บาทนะเคอะ.....

เน่เองก้อจะไปดัดอยู่....เพราะลอนคลายแล้วง่า.... รอเวลาว่างๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote bob14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 09:26

โห แพงจัง เค้ามีแบบผ่อนมั๊ยคะ แบบ 6เดือน 0% อะ  ฮิ ฮิ  ล้อเล่นน่า แต่ถ้าให้ก็ดีเนอะ ว่าแต่ว่าถ้าเค้าทำไม่ดีเค้ามีรับประกันงานรึเปล่าคะ เผื่อดัดแล้วไม่หยิก ประมาณนี้ กลัวเสียเงินฟรีคะ

Back to Top
i_ice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i_ice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 21:52

แพงจริงด้วยอะ แต่ถ้าทำแล้วสวยก็คุ้มค่าน๊ะ ว่าแต่มันอยู่ได้นานแค่ไหนคะ

ถึงปีมะ ค่อยไปดัดซ้ำอะคะ

Back to Top
kitty kit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitty kit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2007 at 22:12
เป็นคนผมตรงคะ

เคยดัดมาหลายครั้งแล้ว ทั้งแกนเล็กแกนใหญ่

แต่สุดท้ายก็ยังไม่เป็นลอนอยู่ดี

ช่างผมเค้าบอกว่าถ้าผมเส้นเล็กแล้วตรงดัดออกมาแล้วก็ไม่ค่อยเป็ นลอน

แต่เคยไปดัดแบบไฟฟ้ามาก็สวยดี แต่ราคาแพงคะ

ตอนนั้นทำมาประมาณ 2700 รวมครีมอบไอน้ำ ยาสระผมสำหรับผมดัด ก็3000 กว่าบาท

แต่ต้องสระผมเกือบทุกวันคะ เพราะถ้าไม่สระจะเซ็ตผมให้เป็นทรงไม่ได้

ตอนเย็นกลับมาก็ต้องสระอีกไม่งั้นหัวเน่าเพราะมันจะแข็งๆเพราะเ ราใส่มูส

ดูแลลำบากมากคะ ถ้าคิดจะดัดต้องดูแลรักษาให้ดีไม่งั้นผมเสียคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.092 seconds.