LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > รวมมิตร เพลง หนัง ละคร ดารา ขาเมาท์ ดาวกระจาย
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Topic Closedใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า

Page  <1234 5>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
blackjunior View Drop Down
Newbie
Newbie

Direct Link To This Post Topic: ใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า
    Posted: 13 มี.ค. 2011 at 22:00
Cryคุณแม่ค้าคะ หากแวะมาอ่านลองปรับราคาขายแบบราคาพอดีๆไม่แพงเวอร์นะคะ เพราะชอบนิสัยคุณแม่ค้าในร้านที่น่ารักทุกคน ยังอยากเป็นลูกค้าต่อไปค่ะ
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 22:47
Originally posted by tobemom

Originally posted by CherryCute

Avatar  ตลาดนัดหน้าสวนหลวง ร 9 มีวันไหนบ้างคะ ไปเดินตอนกี่โมงดีคะ อยากไปเดินตามตลาดนัดบ้างจังค่ะ
ตลาดนัดจะมีวันเสาร์อาทิตย์ค่ะ ไปเช้าๆนะค่ะเพราะของขายเยอะทั้งของกินของใช้ มีครบสาระพัด
เรามักจะเดินฝั่งที่เข้าตรงรับฝากรถ ละลานตาค่ะ ที่สำคัญ เสื้อผ้าลูก พวก คาร์เธอร์ gymboree  gap แบบที่เค้าขายในเวปตัวหล่ะหลายร้อยอย่างต่ำก็ 250- ทีา่นี่ขาย 59- 2 ตัว100 เราไปบ่อยมากค่ะ ได้ของติดมือทุกครั้งก็ยังดีกว่าซื้อในเวปอ่ะ ได้เปิดหูเปิดตาด้วย ชอบค่ะ
จิงหรอคะ
ต้องลองไปเดินดูสักครั้งละค่ะ เปิดหูเปิดตาตัวเองด้วย LOL
Back to Top
jenn013081 View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 00:35
กระทู้นี้ถูกใจมากเลยค่ะ เพราะตอนนี้ไม่ซื้อมานานแล้ว เมื่อก่อน shop เยอะมาก ได้ของจากร้านที่ดังแบบคนจองกันเป็นร้อย ภาพที่โชว์สวยมากแบบดูดีแต่ใส่แล้วดูแย่ แต่พอได้ของมา แบบงงงันว่าทำไมมันดูเป็นของไม่ได้น่าใส่เลย ตัดเย็บแย่ ผ้าถูกแบบเกรดไม่ดีจริงๆ ไม่เห็นใจคนเสียตังค์เลย ราคาตั้งกันเนี้ยแบบขาย 2-3 ครั้ง ตั้งตัวกันได้เลย แต่คนก็ยังแห่ซื้อ  บางร้านที่เพิ่งมาตั้ง ก็ไม่ได้ด้อยเลย เอาเสื้อผ้าถูกมาขายแพง เอาเป็นว่า โปรดพิจาราณาก่อนซื้อนะคะ Big smile
Back to Top
LuvDisney View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 02:38
รู้ทั้งรู้นะบางที ไปเดินข้างนอกเห็นของราคาพอกัน เนื้อผ้าดีมากกก ตัวเย็บดีกว่ามากกก เสียใจลึกๆ แต่ไม่เข็ด
ยังมีความหวัง ยิ่งเจอระบบ f5 ด้วยแล้ว การตั้งสตินี่ค่อนข้างเหนื่อยเลยทีเดียว ต้องหักห้ามใจให้เก่งกว่าเดิมสะละ
Back to Top
tobemom View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 07:41

มะวาน ชวนสามี และคุณแม่ไปเดิน แพลตตินั่ม หลังจากช็อปที่สวนหลวงไปแร้ววันเสาร์ อิอิอิ

มะวานไปสอยมาได้หลายตัว
 เราอยากจะบอกคนซื้อที่ไม่รู้อารัยว่า รูปที่มีนางแบบเกาหลีที่แม่ค้าเค้ามาโพสต์ให้เราดูเนี่ย ขอโบกๆๆๆๆ ดังๆ ว่าที่แพลตตินั่ม เนี่ย
เสื้อผ้าแบบที่แม่ค้าขายตัวดังๆเนี่ย ที่นั่นมีทุกรูปแบบ สำมะคัญจาบอกอีกว่า รูปที่แม่ค้าโพสต์ที่นางแบบเกาหลีถ่ายๆกัน ืเค้าก็จะมีแปะไว้หน้าราวผ้า ตัวที่ขาย เหมือนกันเด๊ะๆ
ก็เลยถือโอกาสถามแม่ค้าที่แพลตตินั่มที่เค้าขายส่งกัน คำตอบก็คือ แม่ค้าบอกว่า คนขายในเวปและที่ตลาดนัดก็มารับที่นี่กันทั้งนั้น ไม่เชื่อเค้าบอกเราว่าน้องลองเดินไปทางร้านไหนที่น้องชอบ ก็ลองดู ยิ่งวันหยุดจะมีคนมาขนซื้อ แบบว่าเอารถเข็นใส่ของมาเข็นกันเลย
ถ้าคนไหนอยู่ไกล ไม่สะดวกเอาไปเอง เค้าก็ไปฝากส่งของที่ด้านล่าง เวลาเราเลี้ยวรถจะขึ้นวนหาที่จอดของห้าง ก่อนขึ้นทางจอดรถชั้นแรกด้านล่างซ้ายมือสังเกตุนะค่ะ จะมีจุดบริการส่งของในกรุงเทพ และต่างจังหวัด  เค้านั่งยันนอนยันว่า  อย่าไปเชื่อว่าสั่งมาจากเกาหลี ส่วนใหญ่พวกนี้ก้มาจากแพลตตินั่ม และประตูน้ำ จะมีแม่ค้ามาซื้อไปขายกันแยะ อย่างเช่นร้านพี่เค้าเราก็เห็นมีแม่ค้าไปซื้อตอนเราไปนั่งคุยเช่นกันเห็นจะจะ
ลูกค้าท่านนี้เดินมาเหมือนกับว่าร้านนี้คือร้านประจำของเค้า มาถึงเค้าถามแม่ค้าเลย
ลูกค้า ***** พี่อาทิตย์นี้มีตัวไหนที่เข้ามาใหม่มั้งค่ะ
คนขาย*** มีค่ะหลายตัวเลย จะรับทุกแบบรึเปล่าค่ะ
ลูกค้า****งั้นพี่จัดไว้ให้ด้วยนะค่ะ เหมือนเดิม เดี๋ยวหนูเดินไปสั่งร้านอื่นก่อน
แม่ค้า***เดี๋ยวพี่จัดไว้ให้ นะค่ะ
ลูกค้า***ค่ะ เดี๋ยวจะกลับมาจ่ายตังค์เหมือนเดิมนนะค่ะ

เราได้ฟังคำสนทนาก็ถามแม่ค้าว่า พี่รู้มั้ย ว่าแม่ค้าที่เค้ามารับเนี่ยเค้าไปขายไหนอ่ะ
แม่ค้า เค้าก็ตอบว่า หลากหลายรูปแบบ ตลาดนัด ลูกค้าพี่ก็จะขายที่หน้าเดอะมอล์ท่าพระ ฝั่งตรงข้าม ตลาดนัด ในเน็ต เยอะแยะ ส่วนใหญ่จะเป็นลูกค้าที่มารับประจำถ้ายิ่งมีแบบใหม่ๆมา เค้าก็จะโทรมาถามก่อนแล้วมารับเสาร์อาทิตย์หรือแล้วแต่เวลาของเค้าจะขาย

ถึงบางอ้อ เลย เราก็ถามต่อว่าแล้วที่เค้าบอกสั่งจากเกาหลีมั่งหรือไม่ก็บอกว่า ซื้อมาแพงมั่ง มาขายมือสองก็มีนะค่ะพี่
แม่ค้าบอกว่ารูปอ่ะ จะเอาแบบไหน มาดูสิร้านพี่ก็มีรูป แต่เนื้อผ้าต้องมาดูเองที่ร้าน

เราเลยถามราคาขายส่งเค้า
เค้าบอกว่าเค้าขายส่ง 3.ตัว ก็ราคาหนึ่ง 6 ตัว โหลก็ราคาหนึ่ง
ถ้า 3ตัว แบบที่เราซื้อที่ตลาดนัด 199 เค้าก็ส่ง 80-90-
เราเลยเอาตัวอย่างบางแบบที่ขายกันหน้าเน็ต ตัวแพงๆถามเค้า แม่ค้าบอก ส่งอยู่ 120-150- แล้วแต่จำนวนได้ฟังดังนั้น
แม่เจ้า เราเคยซื้อตัวนั้นในเวปนี้แหล่ะมาตัวนึง450- ถึงกับอึ้งอ่ะ
450*2 ตัว ก็เกือบพันแระอ่ะ เราเลยซื้อจากร้านพี่เค้ามาอีก 3 ตัวแบบอื่น เค้าคิดให้เรา 140- ก็ยังไม่ถึง500- เหลือตังอีก500-
อิอิอิ
แม่ค้าบอกว่าถ้าจะถือว่าสะดวกซื้อในเน็ต ก่ะมาเดินดูถือว่าได้ดูได้เที่ยว ก็คุ้มนะ ก็จริงนะค่ะ
เราเลยบอกสามี สามีเราเลยบอกว่า เธอก็มารับไปขายมั่งดิ เราก็ว่าถ้าเรารับมาขาย เราได้กำไรตัว100- ขาย10 ตัววันนึงก็ถือว่าเยอะแล้วนะ
แล้ว แม่ค้าที่เค้าได้กำไรกัน 300-400- วันนึงเห็นมีคน f5 กันแบบว่า20-30 คนบางตัวแม่ค้าบอกต้องพรีออเดอร์ ขายแค่ตัวเดียวเนี่ยนะ เท่ากับคนอื่นทำงานกันเป็นเดือนแล้ว แล้วขายทั้งเดือน ไม่อยากคิดว่าเค้าจะเอาไปซื้อตึกซื้อบ้านดีๆนี่เอง
พวกเราๆ ก็ไปสมทบเค้าซ้าดิบดี

ไว้เผื่อแม่ค้ามาอ่านอย่าได้เคืองเราเลยนะค่ะ แต่อยากให้สงสารและเห็นใจกันหน่อย

Back to Top
click_am View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 09:05
DeadDead ทำใจๆ
Back to Top
srila_p View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 10:32
ไม่ต้องเอารูปมาโชว์ดีกว่ามั้ยค๊ะ มันรู้สึกแปลกๆอ่ะค่ะ  อิอิ ทำใจมิได้...CryCryCryCry
Back to Top
memekitty View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 12:27
โอวว เหนภาพมากค่ะ  งัย ก็วอนแม่ค้า ตั้งราคาหน่อยนะคะ อย่าตั้งราคาแพง ลูกค้าหนีไปซื้อตลาดนัดเองได้อยู่แล้วค่ะ จริง ซื้อออนไลน ลูกค้าได้แค่ความสบายเท่านั้นเองค่ะ จ่ายค่าส่งเอง แถมยังไม่ได้ต่อแม่ค้าอีกต่างหาก งัยแม่ค้าก็ช่วยกันหน่อยนะคะ ตลาดออนไลน์จะได้เกิดซะที ค่ะ เจอแบบนี้บ่อยๆคงจะไม่ซื้ออะคะ
\('o^)/<--Shopaholic Aloha-->\('o^)/
Back to Top
Goong View Drop Down
Special Member

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 12:29
เราว่าอย่าเอารูปมาโพสย์เลยค่ะ มันเหมือนการดิสเครดิตร้านเค้านะ 

ถ้าเราว่ามันแพงไป ไม่ซื้อเป็นการดีที่สุดค่ะ เอาแบบที่เราพอใจ

การบอกเล่ากันเป็นเรื่องที่ดี แต่งดการกระทบพาดพิงร้าน หรือเอารูปร้านมาโพสย์เลยค่ะ

เราไม่มีส่วนเกี่ยวขอ้งกับร้านค้า แต่เราเห็นรูปแล้วไม่ค่อยสบายใจค่ะWink

Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:03

ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ที่โพสต์รูป  แต่มีหลายท่าน pm มา แล้วขอดูตัวอย่างที่เราไปซื้อมา เราก็แค่อยากให้ดูตัวอย่าง แค่บางตัว ไม่ได้ตั้งใจ ดิสเครดิตใครเลย เพราะเราเห็นขายเหมือนๆกันหลายเจ้า แต่พอดีไปเห็นรูปแบบนี้ก่อนเลยมาแชร์ให้ฟังกันแค่นั้นค่ะ

งั้นต่อไปเราจะไม่โพสต์รูปแระ เราคนหนึ่งอย่างที่บอก หมดไปเยอะกว่าจะตาสว่าง บางตัวที่ว่าแพงกว่าข้างนอก 50 ประมาณนี้ก็ซื้อได้แต่เดี๋ยวนี้ซื้อตลาดข้างนอกแทนแระ
ที่โพสต์ก็อยากให้ทั้งคนซื้อ ได้ตาสว่างแบบเรา ส่วนคนขายก็อยากให้เค้าได้เห็นใจเผื่อได้ผ่านมาอ่าน ค่ะ
Back to Top
tikkyyyy View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:07
Originally posted by tikkyyyy

Originally posted by ohhao

เมื่อก่อนก็บ้าเหมือนกันค่ะ แต่ตัดใจไปนานแร้วค่ะเพราะแพงจิงๆ ตามตลาดนัดก็โอนะค่ะอีกอย่างเสื้อผ้าก็เยอะแร้วค่ะ เป็นคนไม่ค่อยชอบส่งต่ออ่ะค่ะเพราะเป็นคนโก๊ะๆใส่เสื้อผ้าแล้วจะไม่คงสภาพเดิมๆอ่ะค่ะ และอีกอย่างไม่รู้จะซื้ออะไรเยอะแยะอะค่ะกับเสื้อผ้าเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างก็ดีอ่ะค่ะ ไหนจะค่า โน่น นี่ นั่นของลูกอีกค่ะ บลาๆๆ
                                                                                                                    เฮ้อตัดใจได้ ดีจังอ่ะค่ะ เราก็มีลูกเหมือนกัน ซื้อของในนี้มาประมาณ2-3ปีมั๊งคะ ขอบอกว่า เก็บใส่ถุงพลาสติกไว้ได้ถุงสูงก่าเอวอีก เก็บให้คนงานมั่ง ตอนได้ของมาแล้วบางทีรู้สึกตัวเองมีเขางัยไม่รู้ค่ะ เวลาซื้อทีสมมติ2-3ตัวก็700-1000แต่พอได้ของมารู้สึกว่าเดินห้างได้ตัวเดียวแต่ยังได้ใส่ แต่นี่ได้ทิ้งเฉยเลย ต้องบอกว่ามีแค่2-3ตัวเท่านั้นที่ยังพอได้ใส่อยู่ เคยมีทีนึงสามีรับของแทน คุณแกะออกดูเรียบร้อย แล้วก็บอก look cheap อายมาก! (สามีเราไม่ได้เป็นคนชอบของแพง ๆ นะ)แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมยังซื้ออยู่ นึกว่าตัวเองเป็นอยู่คนเดียว. หึหึ แอบดีจายนิดๆ
แล้วทำไมเรายังซื้อกันอยู่อ่ะคะ ของเราอยู่ตจว.กับบ้าของถูก เห็นราคามัน300กว่า นางแบบใส่สวย จบเรย ซื้อเรย ส่วนใหญ่อยู่ตจว.กันเปล่าคะ จะให้รอไปกทม.ปีนึงครั้งเดียวก็รอไม่ไหวจริง ๆ เข็ดไปหลายที แต่พอเข้ามาเห็นร้านนู้นร้านนี้ลงของ แหม๊จำวันที่แม๊น แม่น
แต่วันฉีดวัคซีนลูกต้องมาร์คในปฏิทิน Dead  อายจัง ใครมีเหตุผลอะไรอย่างอื่นมั้ยคะ ช่วยกันหาเหตุผลปลอบใจตัวเอง เคยเห็นข่าวเมืองนอกเค้ามีคนที่เป็นshopaholic แบบติดซื้อในเน็ทก็เยอะนะ เป็นปัญหาใหญ่เหมือนกัน

Edited by tikkyyyy - 14 มี.ค. 2554 at 13:10
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:15

เดี๋ยวนี้เราแทบเลิกซื้อแล้วค่ะ จะบอกตัวเองเลยว่า ถ้าจะซื้อสินค้าตัวนั้นต้องราคาไม่เกิน200 ซื้อได้ถ้าราคานี้

จะเดินซื้อข้างนอกหรือตามตลาดนัด เดี๋ยวนี้ตลาดนัดหรือตลาดใหญ่ๆ ก็จะมีแม่ค้าเอาเสื้อผ้าพวกแบบเกาหลี หรือแบบที่เราๆชอบซื้อกันเนี่ยมาขายมากมาย
หรือถ้าใครอยู่แถว ราม2 หล่ะก็ ขอบอกว่าเสื้อผ้าถูกมาก แล้วพวกเดรสออกงาน หรือแบบที่สวยๆ ได้จับต้องได้ลองสินค้าเนี่ย ไปซื้อที่นี่ได้นะ ราคาไม่แพง 299 ต่อราคาได้อีกต่างหาก
เดรส กางเกง อย่างแพงสุดก็180- เหมือนในเวปเลยผ้าดีด้วยขอโบกๆๆๆ
ถ้าจะเดินตลาดนัดราม2 ก็ อังคาร ศุกร์ เสาร์อาทิตย์
ถ้าวันปกติโซนที่เค้าขายประจำ ก็มีร้านเป็น100กว่าร้านให้เดินเลือกเลย ที่สำคัญราคาแสนถูกค่ะ
ใครไปไม่ถูก pm ถามได้อยากให้ได้ของถูก คุณภาพดี ประหยัดตังค์ในกระเป๋าไปได้เยอะค่ะ
Back to Top
jeabrikado View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:15

ขอปรบมือให้ จขกท.

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
บางร้าน ก็เลิกซื้อไปแล้วเหมือนกัน เมื่อก่อนตั้งราคาไม่ได้สูงปรี๊ดดดดดขนาดนี้
จากเมื่อก่อนที่เคยซื้ออยู่ตัวละ 250 - 280 ตอนนี้ราคาสูงเว่อไปถึง 540 ยังมีเรย

ก็เลยเลือกดูเฉพาะบางร้าน ราคาไม่สูงมากนัก ก็มี Wink
ตอนนี้ก็เป็นลูกค้าประจำร้านแค่ไม่กี่ร้านแล้ว น่าจะเหลือแค่สองร้านในใจ
ถ้าหากราคาแพงเว่อไปอีก ก็คงเลิกใช้บริการแล้วอ่ะค่ะ Clap
Back to Top
naneer View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:19

แม่ค้า เค้าไม่สะทกสะท้านหรอกค่ะ เพราะถ้าร่วมมือ ร่วมใจไม่ซื้อ เค้าขายไม่ได้ เด๋วเค้าก็ปรับราคาลงเอง

เข้าไปดูร้านดัง  พอลงขายเท่านั้นแหละ แย่งกัน F5 อย่างกับแจกฟรี เห็นแล้วศร้าใจ  พอได้แล้วก็เอามาส่งต่อ แต่ก็ไม่เข็ดกัน 
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:21
Originally posted by jeabrikado

บางร้าน ก็เลิกซื้อไปแล้วเหมือนกัน เมื่อก่อนตั้งราคาไม่ได้สูงปรี๊ดดดดดขนาดนี้
จากเมื่อก่อนที่เคยซื้ออยู่ตัวละ 250 - 280 ตอนนี้ราคาสูงเว่อไปถึง 540 ยังมีเรย

ก็เลยเลือกดูเฉพาะบางร้าน ราคาไม่สูงมากนัก ก็มี Wink
ตอนนี้ก็เป็นลูกค้าประจำร้านแค่ไม่กี่ร้านแล้ว น่าจะเหลือแค่สองร้านในใจ
ถ้าหากราคาแพงเว่อไปอีก ก็คงเลิกใช้บริการแล้วอ่ะค่ะ Clap
เป็นลูกค้าต่างจังหวัด ทำงานทุกวัน ปิดร้านก็ทุ่มนึงแล้ว ไม่มีเวลาชอปปิ้ง
แต่อยากแต่งตัวสวยๆ ซื้อผ่านเวปเพราะ สะดวกง่ายดี
ร้านไหนลงล็อต Sale ต้องพิจารณากันอีกที อิอิ LOL
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:21

เดี๋ยวนี้เปิดเวป ทุกวันเหมือนเดิมค่ะ แต่ไม่ได้ซื้อนะค่ะ มาดูอัพเดทแฟชั่นแล้วไปซื้อข้างนอกเอา

สังเกตุมั้ยค่ะทำไมคนที่ซื้อไปแล้วนำกลับมาขายมือสอง ขายไม่ค่อยออก เห็นโพสต์ได้ทุกวันแต่ไม่ได้ขาย ก็เพราะเค้าซื้อแพง พอมาส่งต่อ
จะให้เค้าขาย50-100 เราก็เข้าใจเค้านะ แต่ถ้าเค้าขายถูกเค้าก็ซื้อมาแพง เค้าก็ต้องส่งต่อราคาสูงหน่อย
คนที่รู้ เห็นข้างนอกขายของใหม่ยัง ถูกกว่ามือสองที่นำมาส่งต่อกัน นี่คงเหตุผลหนึ่งที่ คนซื้อไปใส่แล้วเอามาขายมือสองขายไม่ค่อยได้
เพราะราคาขายต่อ มานนนแพงกว่าซื้อของใหม่ข้างนอกนี่แหล่ะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:24
Originally posted by jeabrikado

เป็นลูกค้าต่างจังหวัด ทำงานทุกวัน ปิดร้านก็ทุ่มนึงแล้ว ไม่มีเวลาชอปปิ้ง
แต่อยากแต่งตัวสวยๆ ซื้อผ่านเวปเพราะ สะดวกง่ายดี
ร้านไหนลงล็อต Sale ต้องพิจารณากันอีกที อิอิ LOL

เราก็มักไปซื้อไปเลือกล็อต sale ถ้าราคาไม่สูงนะ
คิดง่ายๆเนอะ  เคยขาย450-sale 150-เงี้ย แปลว่าส่วนต่างเนี่ยถ้าไม่sale ก็คือกำไรไงค่ะ เราก็เพิ่งมาคิดได้หลังๆหลังจากหมดเงินไปเยอะ 5555
ไม่มีใครมาลดราคาแบบขาดทุนหรอกค่ะ เค้าsale แค่นั้นอย่างน้อยก็ได้กำไรนิดหน่อย เราคนซื้อนี่สิ ถ้าตอนนั้นซื้อตอนไม่sale เงินในกระเป๋าก็เบาไปเลย อิอิอิ
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 13:42
มันก็มีบางร้านนะคะ ที่เป็นล็อต 199-250 บาททุกตัว (ประมาณนั้น)
สังเกตได้ว่า ร้านนั้นจะมีพร้อมส่ง 1 ตัวตลอด
อันนี้คิดในใจนะคะ ... คงเป็นเสื้อแม่ค้าเอง แล้วมาขายส่งต่อ
หัวข้อกระทู้ล็อตที่ขายเนี่ยะ เค้าก็ไม่ได้บอกนะ ว่าเป็นมือสองของแม่ค้า
อันนี้ก็ต้องพิจารณากันด้วยนะคะ
ว่าเราอยากได้ตัวใหม่กิ๊กเลย หรือว่าเสื้อผ้าที่แม่ค้าเบื่อแล้วเอามาขายต่อ
เราเป็นลูกค้า ต้องคิดให้เยอะๆ ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อเสื้อสักตัว อ่ะเนาะ!!!!
Back to Top
manoika View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 14:11
ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ตาสว่างเลยทีเดียว Cry  
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 14:14

เราอ่ะอยู่กทม ค่ะ เห็นใจคนอยู่ต่างจังหวัดหรือซื้อแพงเหมือนกัน แต่อาศัยเราชอบช้อปอยู่แร้วเลยเดินได้ทุกอาทิตย์เลย

ไว้เรารับฝากซื้อ คงจะดีเนอะ  คิดราคาเพิ่มจากที่ไปซื้อตัวละนิดหน่อยไม่เกิน100-  ดีป่ะค่ะ อย่างน้อยก็ยังดีกว่าซื้อแพงๆ ตัวละ100- เราก็จะไว้ให้แม่ค้าที่ แพลตตินั่มส่งของมาให้เรา แล้วเราส่งให้คนฝากแต่ละคน  แค่หาแบบที่อยากได้ แล้วส่งมาให้ดู เราจะติดต่อแม่ค้าแล้วให้แม่ค้า cf ว่ามีสินค้าป่าวแล้วแจ้งให้ทราบ 
555 แนวความคิดแต่ไม่รู้จะทำได้ป่าว ก็อยากให้ได้ของถูกไม่แพงกัน  เราไม่ได้ขายเป็นอาชีพ แต่ถ้าเราจะไปจะรับฝากนะSmile
Back to Top
chanikarn View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 15:17

เหนด้วยค่า ของในนี้มีราคาค่อนข้างสูงตั้งแต่เริ่มชอปก้อเลิกไม่ได้จิงๆ แต่เราก้อต้องดูด้วยค่าว่าถ้าซื้อแล้วจะทำให้เราเองเดือดร้อนมั้ย ทุกคนต้องช่วยๆกันค่าเปนหูเปนตาเราจะได้ไม่เสียเปรียบค่า

chanikarn
Back to Top
koymd54 View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 15:55
ชอบใจกระทู้นี้มาก โดนใจจริงๆค่ะ เราเองก็พอรู้ราคาของว่าแม่ค้าจะซื้อมาตัวเท่าไหร่ และรู้ว่าไอ้ที่พูดกันว่า "สั่งตัด ไปขนมาจากเกาหลี" บลา บลา บลา..บางร้านน่ะค่ะ ดูก็รู้ว่าประตูน้ำ

แต่เรายังซื้ออยู่บ้าง เพราะตอนนี้มาอยู่ตจว. ไม่ได้ไปช๊อปเองแล้ว ก็ได้แต่ทำใจว่า อยากได้เสื้อผ้าแฟชั่นก็ต้องยอมทำเป้นไม่รู้เรื่องว่าถูกหลอกต่อไป555

ที่เจ็บใจที่สุดคือ บางร้านขายแพงแล้วคุณภาพก็แย่ บริการก็แย่ อาจจะเพราะร้านดังมากแล้วไม่ต้องง้อลูกค้ารึเปล่าไม่รู้นะคะ

แต่มีบางร้านนะคะ ที่เราซื้อเรื่อยๆๆๆ แล้วด้วยความที่ซื้อมานาน แม่ค้าก็ลดให้เยอะเลย สนับสนุนร้านที่ไม่หน้าเลือดค่ะWink
Back to Top
nupancake View Drop Down
Newbie
Newbie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 15:58

จริงๆ เราก็ไม่ใช่แม่ค้านะ แต่อยากจะให้มองอีกมุมว่า คนที่ซื้อของในเวป ซื้อกันคนละกี่ครั้ง ถ้าครั้งเดียวแล้วคุณรู้สึกว่ามันแพง หรือเนื้อผ้าไม่ดี ก็เลิกซื้อไป ดูอย่างเดียวดีกว่า เราก็เคยสั่งเหมือนกัน แต่เนื้อผ้าก็พอรับได้ เพราะว่าเราก็ไม่รู้ ว่าของที่สั่งคุณภาพเป็นยังไง แต่พอได้ของมาแล้ว ก็ อืม ไม่เป็นไร คราวหน้ายับยั่งชั่งใจดีกว่า

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ คืออย่าไปบอกว่า  ให้เลิก F5 กันเลย ไม่ได้เกี่ยวกันหรอก ทุกคนเค้ามีความคิดพอ เค้าพอใจที่จะซื้อหรือไม่ซื้อ ก็เรื่องของเค้า ถ้าเค้าไม่พอใจจริงๆ วันข้างหน้า เค้าก็เลิกซื้อไปเอง

Back to Top
wannasiree View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:01

ขอบคุณเพื่อนๆและเจ้าของกระทู้ค่ะ
ตอนแรกยังทำใจปลอบตัวเองอยู่ ว่า happy ดีกว่าซื้อ brand , ไม่ต้องขับรถ
แต่พอเห็นตัวอย่าง บอกได้คำเดียวว่า ตอนนี้ SHOCK ค่ะ
ตอนแรกคิดว่าคุณเจ้าของร้านเอากำไรซักตัวละ 100 - 150 ยังพอรับได้
แต่นี่ OMG หลายเท่าเลยอ่ะค่ะ

ต่อไปนี้คงต้องพิจารณาร้านแล้วหละค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ที่ช่วยให้ตาสว่าง มากๆๆๆ ค่ะ

ออย wannasiree :)
Back to Top
bon bon View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:43

เมื่อก่อนเสียเงินไปเยอะเหมือนกันค่ะ แต่ทุกวันนี้ไม่ได้shop เลยอ่ะ ไม่ไช่เพราะของแพงนะค่ะ แต่คิดได้ว่ามันเกินไปค่ะ

คือเปลืองเกินไปทุกวันนี้เสื้อผ้าเต็มตู้ค่ะ คิดว่าใส่ทั้งยังไม่ซ้ำกันเลย คิดแล้วรู้สึกตัวเองแย่จังก็เลยเลิกshopในเน็ตแต่ก็ยัง

คงซื้อข้างนอกอยู่แต่ตอนนี้  now เลิกเลยค่ะต้องเก็บเงินไปทำอย่างอื่นได้แล้วก่อนที่จะอดตายซะก่อน5555

ซื้ออย่างมีสติ ตั้งยอดเงินกับตัวเองแล้วพยายามอย่าเกิน จะได้ควบคุมตัวเองได้นะ
Back to Top
nongpin View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:46

กระทู้โดนใจถูกใจขาช้อป  เห็นแล้วแอบอึ้งด้วยคน พักนี้ก็เพาๆการช้อปลงไปด้วย
 เห็นด้วยกับ จขกท เลยค่า

Back to Top
Miyor View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:54

น่าจะตั้งราคาได้พอๆ กันมั้ยคะ ค่าทีก็น่าจะพอๆ กัน

ร้านค้าด้านนอก -ลูกค้า ลองได้ สัมผัสได้ ต่อรองได้
ร้านค้าในเนต- แม่ค้าลองให้ชม วัดขนาด

แต่ไม่รู้ทำไม ตั้งราคาในเนต แพงมากๆ อย่าเอารัดเอาเปรียบคนไม่มีเวลาเลยนะคะ
ขอให้ตั้งกำไรพองามก็พอ สงสารคนที่ไม่มีทางเลือกอ่ะค่ะ
Back to Top
click_am View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:55
Originally posted by tobemom

เราอ่ะอยู่กทม ค่ะ เห็นใจคนอยู่ต่างจังหวัดหรือซื้อแพงเหมือนกัน แต่อาศัยเราชอบช้อปอยู่แร้วเลยเดินได้ทุกอาทิตย์เลย

ไว้เรารับฝากซื้อ คงจะดีเนอะ  คิดราคาเพิ่มจากที่ไปซื้อตัวละนิดหน่อยไม่เกิน100-  ดีป่ะค่ะ อย่างน้อยก็ยังดีกว่าซื้อแพงๆ ตัวละ100- เราก็จะไว้ให้แม่ค้าที่ แพลตตินั่มส่งของมาให้เรา แล้วเราส่งให้คนฝากแต่ละคน  แค่หาแบบที่อยากได้ แล้วส่งมาให้ดู เราจะติดต่อแม่ค้าแล้วให้แม่ค้า cf ว่ามีสินค้าป่าวแล้วแจ้งให้ทราบ 
555 แนวความคิดแต่ไม่รู้จะทำได้ป่าว ก็อยากให้ได้ของถูกไม่แพงกัน  เราไม่ได้ขายเป็นอาชีพ แต่ถ้าเราจะไปจะรับฝากนะSmile

ไอเดีย บรรเจิดมากค่ะ  Clap
Back to Top
JIBJUB View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 16:58
Originally posted by Goong

เราว่าอย่าเอารูปมาโพสย์เลยค่ะ มันเหมือนการดิสเครดิตร้านเค้านะ 

ถ้าเราว่ามันแพงไป ไม่ซื้อเป็นการดีที่สุดค่ะ เอาแบบที่เราพอใจ

การบอกเล่ากันเป็นเรื่องที่ดี แต่งดการกระทบพาดพิงร้าน หรือเอารูปร้านมาโพสย์เลยค่ะ

เราไม่มีส่วนเกี่ยวขอ้งกับร้านค้า แต่เราเห็นรูปแล้วไม่ค่อยสบายใจค่ะWink

เห็นด้วยนะคะ ลงรูปพาดพิงเค้าเห็นแล้วก็ไม่สบายใจต่างคนก็มองต่างมุมกัน
เอาเป็นว่าลงรูปของที่ตัวเองซื้อมากแล้วบอกราคาจะดีกว่านะถ้าเหมือนร้านดังในนี้จริงๆ ขาช้อปก็คงจำได้ว่าเหมือนร้านไหนเค้าขายประมาณเท่าไหร่ ทางที่ดีเราว่าลบรูปเถอะ สงสารแม่ค้าเค้า อุตส่าห์ถ่ายรูปมาสวยๆ เค้าก็สิ้นเปลืองกับตรงนี้ด้วยเหมือนกัน ถ้าร้านไหนราคาไม่ไหวจริงๆก็ไม่ซื้อจะดีกว่านะEmbarrassed
Back to Top
patchar_ii View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 14 มี.ค. 2011 at 18:35
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ เหมือนกับทำให้ได้สติ   5555 ขำตัวเองจัง บ้าเข้าLSQ ทุกวันมาเป็นอาทิตย์ละ เพิ่งเป็นสมาชิกเมื่อไม่นานค่ะ  เพ่ิงจาF5 สอยมา ได้ 2 ตัว อดข้าวอดน้ำนั่งเฝ้าแต่หน้าคอม อิอิ
ไมุ่ถูกใจเหมือนที่คิดไว้ ตามรูป แล้วก็ส่งต่อ แบบขาดทุน Confused ยังแอบกังวลเลยค่ะว่า คนที่รับต่อจะโกรธไหมอะ  
อิจฉาเพื่อนๆสาวๆในกทม.จังเลยค่ะ มีโอกาสชอปได้หลายที่ 
Big smile ต่อจากนี้ไปคงต้องเลือกที่ถูกใจจริงๆให้สมกับราคาก่อน CF แล้วละ

Embarrassed เจอของถูกๆสอยมาปล่อยต่อได้นะค่ะ ถ้าคิดค่าหิ้วกำไรนิดหน่อย PM หาได้เลยจร้า 555

[/URL]
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1234 5>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.127 seconds.