LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > รวมมิตร เพลง หนัง ละคร ดารา ขาเมาท์ ดาวกระจาย
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Topic Closedใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า

Page  123 5>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tobemom View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Topic: ใครที่บ้า shop ในเลดี้เหมือนเราอ่านหน่อยก็ดีจ้า
    Posted: 12 มี.ค. 2011 at 14:50

เราคนนึงที่ชอบซื้อสินค้าใน lady หมดไปเยอะมากเป็นเดือนๆหนึ่ง

สังเกตุนะค่ะว่าทำไมแม่ค้าเค้าถึงได้ขายของแพงจัง เมื่อก่อนก็คิดว่าดีกว่าไปซื้อเอง

แต่เดี๋ยวนี้เรามักจะเดินประตูน้ำหรือแพลตตินั่ม หรือแม้กระทั่งตลาดนัด

เชื่อมั้ยค่ะว่า เงิน 1000 ได้เสื้อได้เดรสหลายตัวเลย

แม่ค้าบางคนที่เค้ามาลงขายตัวนึง 300-up ,มั่ง บางตัว ก็แพงแสนแพง ทั้งที่แบบเดียวกัน

อย่างวันนี้ได้มีโอกาสไปเดินเที่ยวที่ตลาดนัดหน้าสวนหลวง ร9  อยากจะบอกว่าเสื้อแบบที่แม่ค้าเค้าขายกันในเวป

แบบที่เค้าใส่ถ่ายรูปให้เราดูเนี่ย เราแทบตกใจแทบลมจับ เหมือนกันเด๊ะกับที่เราสั่งๆมา  ตัวนึง 150- เองค่ะ

ราคานี้ยังไม่ได้ต่อรองเลยนะค่ะ แบบเดียวกันผ้าเดียวกัน และมีหลากหลายแบบเหมือนที่แม่ค้าลงขายๆกันเลย

เราเลยคิดว่า ต่อไปจะตัดใจไม่ซื้อในเน็ตแล่ะ  ไปซื้อเองที่ตลาดนัดดีกว่า สุดยอด แพงโครตในเน็ต ฃ

คิดดูนะค่ะ ขนาดซื้อมือสองยังแพงกว่าตลาดนัดอีกหง่ะ

อยากบอกแม่ค้าที่ผ่านมาได้อ่าน สงสารคนซื้อบ้างก็ดีนะค่ะ ถ่ายรูปมามันก็สวยทุกตัว แต่สินค้ามันก็แบบเดียวกันนั่นเองอ่ะค่ะ

วันนึงถ้าแม่ค้าขายได้ 10 ตัว เราคิดอย่างต่ำนะค่ะ กำไรตัวนึง 250- บางตัวกำไรเยอะกว่านั้น แม่ค้าจารวยไปถึงไหนค๊าาาาสงสารคนหาเงินเหมือนกัน มั่งจ้า

Back to Top
nana19 View Drop Down
Special Member

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 14:55
เห็นด้วยอย่างยิ่ง 
Back to Top
nene^@^mew View Drop Down
Senior Member

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 15:20
เราก้อมีประสบการณ์ทั้งการซื้อของที่ประตูน้ำ  ตลาดนัดและก้อเดินห้างเลือกซื้อตอนที่เสื้อผ้าSALE นะซื้อของทางเน็ตก้อเสี่ยงกับการได้ของที่ไม่ตรงใจและต้องแพงกว่าตรงที่ต้องมีค่าธรรมเนียมการโอนและบวกค่าขนส่ง...แต่ก็ประหยัดเวลาในการเดินเลือกซื้อและค่ารถค่าน้ำมันที่ต้องสิ้นเปลือง  อยู่กับบ้านก็ช็อปได้  บางทีได้ความสนุก ตื่นเต้นแบบโคตรๆ อีกตรงที่แย่งกัน F5 ก้อบอกได้ว่าในดีมีเสียในเสียมีดีแล้วแต่คนจะเลือกนะ...นานาจิตตังเราก้อShop ได้หมดแหละ  แถมยังShopได้ตลอด ยิ่งเวลาเครียดๆ ด้วยแล้วดีใหญ่เลยชอบshopping เป็นชีวิตจิตใจ...เวลาshop ในเน็ตเนี้ยขนาดเสื้อแบบเดียวกันราคายังต่างกันเลย  ต้องเปียบเทียบราคานะLOLLOLLOL
❃•:*´¨`*:•.☆♥ •°•♫♥   FB :: NeNe Mew ^^"♫•°☆❤◕ ☆.•:*´¨`*:•❃¨
Back to Top
pimchan View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 15:58

ตั้งแต่ท้อง ประหยัดไปได้เยอะเลย

ไม่งั้นก็อดใจไม่ไหว ช้อปกระจาย LOL

Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 16:10
nene^@^mew
พูดถูกเลยจ้า มะก่อนเราก็ชอบแบบว่าแย่งกันกด f5 แต่พอได้มีโอกาส เดินเลือกซื้อเอง ได้ราคาถูกกว่าเยอะมั่กๆ เดี่ยวนี้ต้องดูตัดสินใจดีๆมากกว่าอ่ะค่ะ เสียดายเงิน
ถ้าราคาต่างกันไม่ถึง50- ประมาณนี้ถ้าขี้เกียจไปเอง ก็ซื้อในเวปได้เลยแต่ถ้าแพงกว่ามากๆ ก็แบบว่าซื้อข้างนอกเอาต่อรองราคาได้ด้วย ในเวป ส่วนใหญ่ก็จะบอกงดต่อรอง
อย่างที่เราไปเดินตลาดดดนัดวันเนี้ย เราได้เสื้อซีฟอง เดรส ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจซื้อหรอก พอไปเห็นเอ๊ะ เหมือนก่ะที่ขายๆกันตัวดังๆในเวปเลยเนี้ยยยอดใจไม่ไหว ยิ่งได้จับต้องเห็นของจริง ก็เลือกใหญ่เลย คนขายยืนทำหน้างงๆ เราถามแม่ค้าตัวเท่าไหร่ เค้าบอกว่าถ้าเป็นเสื้อ 150 ถ้าเป็น จั๊มสูท เดรส หรือชุดหมีขาสั้น  ชุด180 เราก็สอยใหญ่ได้หลายตัวเลย   แบบว่าพอใจกับการที่ได้เลือกเองไปแระเดี๋ยวนี้ ยิ่งได้ต่อรองราคา ก็ยิ่งชอบใหญ่่่ อิอิอิ
ตัวที่แม่ค้าบอก 150- เราซื้อมา 4 ตัวแม่ค้าเค้าลดให้อีกตัวละ15- อิอิอิ
จั๊มสูท ขาสั้น ขายาว ก็เหลือ ชุดละ170 ตังค์1000 ได้มาเพียบสวยได้อีกหลายวันเลย

ส่วนต่างถ้าซื้อในเวป ตังค์1000 ได้แค่สองสามตัวบางทีแทบไม่ได้ด้วยหง่ะ
ส่วนต่างก็ซื้อของให้ลูกได้อีกหลายอย่างสบายใจจัง อิอิอิ
Back to Top
srila_p View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 16:11
อืม..เดือนๆนึงโดนไปเป็นหมื่นเหมือนกัน ตอนแรกก็ว่าจะตัดใจ แต่พอเห็นล็อตใหม่ๆเข้ามา ก็อดใจไม่ได้อีกเหมือนกัน
กะว่าจะซื้อส่งท้ายก็ส่งท้ายมาตั้งแต่ปีใหม่ มันก็ยังไม่สุดท้ายอีกอยู่ดี เดือนนี้ยังไม่สิ้นเดือนเลย โดนไป เก้าพันกว่าๆๆ เฮ่อ...
สุดท้ายจริงๆๆๆ แล้วหล่ะเดือนนี้ แต่ไม่ใช่เดือนสุดท้ายที่จะเลิกซื้อนะ ก็ยังซื้ออยู่ดี แต่ซื้อน้อยหน่อย กะไว้ห้ามเกินเดือนละ สองพัน จะทำได้ป่าวน๊า....LOLLOLLOL
Back to Top
zoomzoom View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 16:19

แวะมาอ่าน เพราะว่าเจอเหมือนกัน

Back to Top
ilovefifi View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 16:19

เราก็เป็นบ่อยอยู่เหมือนกัน ที่ไปเดินชอปข้างนอกแล้วก็พบว่าราคาต่างกันมาก แต่ก็ไม่ทุกตัว ทุกร้านน้าจ๊ะ บางตัวขายแพงกว่าข้างนอก บางตัวถูกกว่าข้างนอกก็มีน่ะจ๊ะ อย่างเราอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้อยู่โซน กทม. ส่วนใหญ่ในเวบก็ถูกกว่ามาก-น้อยต่างกันไป ไม่ทั้งหมด แต่ส่วนตัวแล้ว  เราช้อปในนี้แค่ 2-3 ร้านไม่เกินนี้  แต่ติดตามทุกลอท ^^ เป็นร้านประจำไปเลย

แม่ค้าเค้าก็คัดสรรเลือกมาในแบบที่ว่าเราคิดว่าไม่ต้องไปเดินหา โดนใจสุดแล้ว  เราเคยไปเดินแพตตี้ทั้งวันกับเพื่อน ไม่ได้อะไรกลับมาเลย LOL เพราะละลานตาไปหมด
คนทำธุรกิจเค้าก็บวกกำไรมากน้อยต่างกันตามต้นทุน รับมาก็ราคาต่างกันแล้วนะเราว่า เพราะ สินค้าบางอย่างแบบเหมือนกันก็มีหลายเกรด ^^ ก็อาจสร้างความสับสนให้เราได้  
ขายในเวบ ก็มี ค่านางแบบ ตากล้อง จิปาถะ หาโลเคชั่น ก็ต้องบวกเพิ่มเป็นธรรมดาน้า แต่ว่าร้านเค้าก็ใจดีมีสมนาคุณให้ลูกค้าตลอด เวลาลอท sale ลงทีหนึ่ง ตูม.....ก็เหมือนคืนกำไรให้กับลูกค้าไปในตัว Wink ไหนจะโปรโมชั่น จากการรีวิว ส่วนลด / เล่นเกม หรืออื่นๆ อีก F5 เจอเพื่อนพี่น้อง เม้ามายกัน ก็ได้ฟีลอารมณ์อีกแบบ น้า EmbarrassedSmile

Back to Top
fangdiiz View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 17:02

เคยเจอเหมือนกันค่ะ ร้านดังมากๆด้วย เรานี่อึ้งเลยค่ะ เพราะเนื้อผ้าเดียวกัน ลายเดียวกัน สีเดียวกัน

เราเลยซื้อมาเทียบกันกับของเรา เหมือนกันเด๊ะ เลยยกให้พี่สาวไปตัวนึงDead
Back to Top
wannasiree View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 17:16
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ขอออกความเห็นด้วยคนนะคะ ออยเป็นสมาชิกที่นี่ไม่กี่เดือนแต่ยอด shop ตอนนี้ ช็อคคคคค่ะ
เฉพาะใน LSQ ไม่รวม web, community อื่นนะคะ

คือว่า ถ้าร้านที่เพื่อนๆแอบเห็นเค้าขายแพงเกินไป ก็น่าตกใจนะคะ แต่อย่างที่เพื่อนๆหลายท่านบอกว่า
ซื้อของทางนี้ก็สะดวกหลายอย่าง อย่างออยเดี๋ยวนี้ขี้เกียจขับรถออกนอกบ้าน ยกเว้นถ้าจะไปซื้อพวก brand ทั้งหลายถึงค่อยไป
ก็เลย บวกลบคูณหาร แล้วก็ถ้าไม่มากจนโอเว่อร์ก็ยังรับได้
แต่บางร้านถ้าทั้งแพง รอนาน ไม่เทคแคร์ลูกค้า ก็ว่าจาเลิกซื้อร้านนั้นๆแร้ววค่า
แต่ก็คอนเฟริ์มนะคะ ว่าบางร้านคุณเจ้าของร้านน่ารักมากๆ จนไม่ได้พิจารณาเรื่องอื่นค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆ
(ไว้จะได้ไปบ้างค่ะ :) )
ออย wannasiree :)

Back to Top
newmoms2 View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 17:24
เจอเหมือนกันค่ะขนาดร้านในเวปแบบเดียวกันยังราคาต่างกันเลย เคยเจอเสื้อตลาดนัดแถวบ้าน 170 บาท มาดูใน เวป 390 ตกใจมากดูแล้วดูอีกแบบเดียวกันเด๊ะๆ ก้อได้แต่ปลงค่ะ แต่เราเองก้อมีร้านประจำไม่กี่ร้านเลือกๆเอาค่ะ ถ้ากางเกงยีนบางทีก้อถูกกว่าข้างนอกค่ะ  แต่เสื้อส่วนใหญ่จะแพงกว่ามากกกก เลย แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคนนะคะว่าชอบช้อปแบบไหน
Back to Top
bouykem View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 17:42
ปกติถ้าไม่มีเวลาออกไป shop ข้างนอกก้จะ shop ในนี้เหมือนกันคะ
แต่เมื่ออกไปข้างนอกเมื่อไหร่ จะไม่ค่อยกล้ากลับมา shop ใน PLAZA เหมือนเดิมๆค่ะ
เรื่องจริงนะคะ สำหรับคนที่อยู่ ตจว. และคนที่ไม่ค่อยมีเวลา ไม่ค่อยมีโอกาสไปเดิน shop อาจจะยังไม่รู้
ขนาดเสื้อที่มี brand นะคะ เกาหมีนานา บลาบลา ...............
Showroom ตัวแพงน่ะแหละคะ ที่แพลทขายแค่ 250 อะคะเหมียนกันเด๊ะ ใน plaza ก้ 400 up ไปละ
แต่ถ้าไม่แพงเว่อร์ไปมากก้ยังพอรับได้นะคะ เพราะแม่ค้าเค้าต้องมีค่าใช้จ่ายอื่นๆมากมาย
แต่ถ้า charge มากไปก้รับมะค่อยได้คะ เลิกซื้อร้านนั้นไปเลย จิงๆคะ
Back to Top
ohhao View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 19:15
เมื่อก่อนก็บ้าเหมือนกันค่ะ แต่ตัดใจไปนานแร้วค่ะเพราะแพงจิงๆ ตามตลาดนัดก็โอนะค่ะอีกอย่างเสื้อผ้าก็เยอะแร้วค่ะ เป็นคนไม่ค่อยชอบส่งต่ออ่ะค่ะเพราะเป็นคนโก๊ะๆใส่เสื้อผ้าแล้วจะไม่คงสภาพเดิมๆอ่ะค่ะ และอีกอย่างไม่รู้จะซื้ออะไรเยอะแยะอะค่ะกับเสื้อผ้าเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างก็ดีอ่ะค่ะ ไหนจะค่า โน่น นี่ นั่นของลูกอีกค่ะ บลาๆๆ
Back to Top
ronnypotter View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 20:29
ตาสว่างเลย แบบว่าอยู่ ตจว.อ่ะค่ะ
ขอบคุณเพื่อนๆที่มาแชร์นะคะ
Gallery Showroom บลาๆๆๆ อืมมมม จำไว้เลย
jibby
Back to Top
Mamamee' View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 20:45

กระทู้นี้โดนใจมาก ๆ ค่ะ เห็นด้วยอย่างยิ่งกับเจ้าขอกระทู้ เคยมีความรู้สึกอย่างนี้มาก่อน  ตอนนี้ก็พยายามเลือกเฉพาะตัวที่เห็นว่าราคาไม่เวอร์จนเกินไป หรือตอนที่มีโปรลดราคา บางร้านที่ราคาแพงมาก ๆ ก็ไม่ค่อยได้ซื้อแล้วค่ะ บางทีซื้อมาเห็นในเว็ปสวย แต่พอได้ของมาก็ใส่ไม่ได้บ้าง อะไรบ้าง  สู้เราไปเลือกเองเห็นกับตาเอง ได้ลองเอง จะดีกว่าสำหรับคนที่พอมีเวลาไปเดินช็อปค่ะ

Back to Top
..Jub-Jib.. View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 21:03

...

...

สงสัย....ต้อง ตัดอก ตัดใจ มั่งแระ
...

...

เพราะ ที่ ซื้อ มา..ก็ ใส่ ม่ะค่อยทัน..
บางตัว ม่ะได้ ใส่ ด้วยซ้ำ...
พอมารู้ แบบนี้...ยิ่ง ต้อง ตัดใจ...ให้ ได้....
Back to Top
agiffy View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 21:56
ช่ายค่ะ สงสัยต้องตัดใจบ้างแระ บางร้านแพงเวอร์ เกินไปจริงๆนะ บางร้านบอกว่า มาจากเกาหมี เนื้อผ้านุ่มๆมากๆๆ ไรประมาณนี้ พอได้สินค้านะ ตกใจเลยอ่ะ คุณภาพแย่มากๆๆๆ เลยเลิกซื้อร้านนั้นไปเหมือนกันค่ะ

เอาประมาณว่า มาดูแบบ แล้วไปหาบ้าง หรือถ้าถูกใจ แล้วไม่แพงเกินไป ก็ยอมค่ะ
เดือนนึงจะไม่ให้เกิน 2 พัน น่ะค่ะ ช๊อปแต่ร้านประจำที่ถูกใจเท่านั้น

แต่เราก็มีร้านที่ขายราคาสมเหตุสมผลอยู่น๊าาา ในร้าน lady ขาย 300 นิดๆ  เราไปเดินตลาดนัดก็ 280 อ่ะค่ะ แบบนี้รับได้ค่ะ แต่ถ้ามากกว่านี้ เราก็ไม่ไหวเหมือนกัน Wink

สงสัยช่วงนี้ แม่ค้า up ราคาสูงเกินไปหรือป่าว มีสมาชิกมาตั้งกระทู้คล้ายๆกัน หลายทู้เลยอ่ะค่ะ

รบกวนแม่ค้า ช่วยแวะมาอ่านแล้วเอาไปปรับปรุงหน่อยก็ดีนะคะ Smile
==== ใส่ไม่ทัน แต่ก็ยังช๊อปต่อ ====
Back to Top
Betty View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 22:42
เราก็ซื้อ ทั้งข้างนอก และใน web นะคะ ราคาทราบค่ะว่าบางร้านแพงเวอร์ แต่บางแบบก็ถูกใจ และไม่แน่ใจว่าจะเดินเจอ ก็ซื้อค่ะ
โดยเฉพาะพวก Limited ของร้าน แพงก็ซื้อ

จากประสบการณ์ ถ้าร้านไหนขายราคา ไม่เกิน 400 บาท ก็พอรับได้ แต่ชิ้นที่ราคาเกิน ก็จะเตือนตัวเองค่ะ ว่า ราคาแพงไปแล้ว บางร้านก็ไม่ได้บวกมากนะคะ อาจจะแพงกว่าข้างนอกไม่เกินห้าสิบ ก็โอเค  ร้านดังๆ บางทีก็มีผลนะคะ  แบบแย่งกัน f5f5 CFCF ทำอย่างเดียวคือใช้สติ limit ราคาให้ตัวเอง ก็พอช่วยได้บ้างEmbarrassed
Back to Top
yada2u View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 12 มี.ค. 2011 at 23:25
ตัดใจซื้อข้างนอกนานแล้วค่ะ เพราะเจอกับตัว แต่ของเราไปเจอข้างนอกมาก่อน "เป็นเสื้อกล้ามผ้าลูกไม้ ตัวละ 150 บาท มาเจอใน lady  ตัวละ 390 บาท" เท่านั้นแหละค่ะ ทำให้ตัดใจได้เลย 

เข้ามาดูก็เพราะดูเป็นแบบ เป็นแนวทาง ชอบแบบไหนก็ไปเดินดูข้างนอกเอาค่ะ เราเองเป็นคนชอบเดินดูของอยู่แล้วค่ะ ถึงจะสั่งซื้อใน lady ก็ต้องไปเดินเที่ยวอีกอยู่ดี 

ซื้อข้างนอกได้เห็นของจริง จะได้ดูผ้า และดูว่าเหมาะกับเราไปเลยดีกว่าค่ะ ดีกว่าสั่งซื้อมา บางทีไม่ชอบ ก็เอามาส่งต่อโดยที่ไม่รู้ว่าจะขายได้มะไหร่
www.facebook.com/2HandByYada
Back to Top
tikkyyyy View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 09:07
Originally posted by ohhao

เมื่อก่อนก็บ้าเหมือนกันค่ะ แต่ตัดใจไปนานแร้วค่ะเพราะแพงจิงๆ ตามตลาดนัดก็โอนะค่ะอีกอย่างเสื้อผ้าก็เยอะแร้วค่ะ เป็นคนไม่ค่อยชอบส่งต่ออ่ะค่ะเพราะเป็นคนโก๊ะๆใส่เสื้อผ้าแล้วจะไม่คงสภาพเดิมๆอ่ะค่ะ และอีกอย่างไม่รู้จะซื้ออะไรเยอะแยะอะค่ะกับเสื้อผ้าเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างก็ดีอ่ะค่ะ ไหนจะค่า โน่น นี่ นั่นของลูกอีกค่ะ บลาๆๆ
                                                                                                                    เฮ้อตัดใจได้ ดีจังอ่ะค่ะ เราก็มีลูกเหมือนกัน ซ้ือของในน้ีมาประมาณ2-3ปีม๊ังคะ ขอบอกว่า เก็บใส่ถุงพลาสติกไว้ได้ถุงสูงก่าเอวอีกให้คนงานม่ัง ตอนได้ของมาแล้วบางทีรู้สึกตัวเองมีเขางัยไม่รู้ค่ะ เวลาซ้ือทีสมมติ2-3ตัวก็700-1000แต่พอได้ของมารู้สึกว่าเดินห้างได้ตัวเดียวแต่ยังได้ใส่ แต่น่ีได้ท้ิงเฉยเลย ต้องบอกว่ามีแค่2-3ตัวเท่าน้ันท่ียังพอได้ใส่อยู่ เคยมีทันึงสามีรับของแทน คุณแกะออกดูเรียบร้อย แล้วก๊บอก look cheap อายมาก! แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมยังซ้ืออยู่ นึกว่าตัวเองเป็นอยู่คนเดียว. หึหึ แอบดีจายนิดๆ
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 10:38
Avatar  ตลาดนัดหน้าสวนหลวง ร 9 มีวันไหนบ้างคะ ไปเดินตอนกี่โมงดีคะ อยากไปเดินตามตลาดนัดบ้างจังค่ะ
Back to Top
Fon&FahSai View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 11:31
ก็เป็นเหมือนกับที่หลายคนบอกเหมือนกันนะคะ ตอนนี้เลิกช๊อปบนเวปไปแล้วค่ะ ซื้อตลาดหน้า กกท. 130-150 บ. เองค่ะ เห็นผ้า เห็นไซร์ ใส่ได้ชัวร์ค่ะ อิอิ LOL ก็แล้วแต่ทางเลือกในการช๊อปของแต่ละคนค่ะ ว่าสะดวกช๊อปแบบไหน Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 19:25
Originally posted by CherryCute

Avatar  ตลาดนัดหน้าสวนหลวง ร 9 มีวันไหนบ้างคะ ไปเดินตอนกี่โมงดีคะ อยากไปเดินตามตลาดนัดบ้างจังค่ะ
ตลาดนัดจะมีวันเสาร์อาทิตย์ค่ะ ไปเช้าๆนะค่ะเพราะของขายเยอะทั้งของกินของใช้ มีครบสาระพัด
เรามักจะเดินฝั่งที่เข้าตรงรับฝากรถ ละลานตาค่ะ ที่สำคัญ เสื้อผ้าลูก พวก คาร์เธอร์ gymboree  gap แบบที่เค้าขายในเวปตัวหล่ะหลายร้อยอย่างต่ำก็ 250- ทีา่นี่ขาย 59- 2 ตัว100 เราไปบ่อยมากค่ะ ได้ของติดมือทุกครั้งก็ยังดีกว่าซื้อในเวปอ่ะ ได้เปิดหูเปิดตาด้วย ชอบค่ะ
Back to Top
rada_rada View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 20:05

มาเห็นด้วย ร้านดังๆในนี้ บอกว่าจากเกาหมีขนมาเอง ไรเอง ก็ว่ากันไป 400 up ตั้งใจ f5 ข้าวปลาไม่ได้กินกลัวพลาด เพราะเชื่อใจไง พอเห็นสินค้าแล้วอยากร้องไห้ ทำกันได้ลง CryCry

Back to Top
bongkotchakorn View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 20:20
เป็นเหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนซื้อแบบสติแตก ช่วงหลังไปเจอแบบเดียวกันที่ตลาดนัด หรือ ร้านอื่น ๆ ที่ไม่ค่อยดัง ราคาถูกกว่า ช่วงหลังก็เลยมีสติในการช๊อปมากขึ้น พยายามเลือกมากขึ้น EmbarrassedEmbarrassed  
Back to Top
Amda View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 20:21
CryClap
^*^ Amda ^*^
Back to Top
janejaneee View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 20:42
เป็นเหมือนกันค่ะ แต่อดใจไม่ได้ ต้องซื้ออยู่ดี ก้ากๆๆๆๆ
Back to Top
takjee View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 20:52
เห็นด้วยคะในนี้แอบแพงจิงๆเราเองตอนนี้เราก้อซื้อเปนบางร้านและคะไม่งั้นกินแกลบแน่ๆ
Back to Top
uam01 View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 21:01

Wackoเห็นด้วยสุดสุดค่ะ..ล่าสุดหมดไปประมาณ 1800 บาท เนื้อผ้าแบบสุดจะบรรยาย..เสียความรู้สึกด้วยค่ะ..ยิ่งเมื่อไปเดินเจอตัวที่เหมือนกันแต่ถูกกว่าม๊าก..โอยเซ็งเป็ด

Back to Top
nualive^^ View Drop Down
Groupie
Groupie

Direct Link To This Post Posted: 13 มี.ค. 2011 at 21:49
จริงค่ะ ถ้าม่ค้าท่านใดๆด้แวะผ่านมา ช่วยอ่านด้วยน่ะค่ะ ไม่งั้น ถ้าคนซื้อเข็ด อาจจะไม่ซื้อสินค้าในร้านของท่านอีกเลยก็เป็นได้ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  123 5>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.100 seconds.