LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > รวมอร่อยเด็ด เจ็ดย่านน้ำ ผลัดกันชิม ผลัดกันแนะนำ
  New Posts New Posts RSS Feed: ไข่ยัดไส้.....แบบพอเพียง by เกต
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไข่ยัดไส้.....แบบพอเพียง by เกต

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
puttita View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไข่ยัดไส้.....แบบพอเพียง by เกต
    Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:08

ปล่อยของLOL กับสาว LSQ

พูดอะไรแบบนั้นLOL เรื่องของเรื่องคือถ่ายมาเยอะมากๆๆ ค๊า เลยลงพร้อมกันเลยค่ะ อิอิ ลองชมน๊า

วันนี้มีเมนูมาฝากค่ะ "ไข่ยัดไส้.......แบบพอเพียง"

เป็นยังไง ตามมาชมกันดีกว่าค่ะEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:24

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาไม่ได้ไปไหนเลย แดดร้อนมากมายLOL อยู่บ้านว่างๆ จะกินอะไรดีน๊า.............ในหัวมีแต่ของกินLOL

เปิดตู้เย็นก็ไม่มีอะไรเลย555+ งั้นหาอะไรทำที่ง่ายๆๆ ดีกว่า

สรุปแล้วก็ได้เมนู "ไข่ยัดใส้" มาค่ะ แต่ที่บอกว่าพอเพียง เพราะเกตใช้วัตถุดิบเท่าที่มีค่ะEmbarrassed

ได้มาแล้ววัตถุดิบที่เราต้องเตรียมค่ะ
1. หมูสับ (เกตใช้หมูสันในสับละเอีดยหมักกับซอสหอย, น้ำตาลทรายค่ะ)
2. มะเขือเทศ หั่นเป็นสี่หลี่ยมลูกเต๋า
3. หอมหัวใหญ่ หั่นเป็นสีเหลี่ยมลูกเต๋า
4. ไข่เป็ด 2 ฟองค่ะ
5. นมสด
6. ซอสถั่วเหลือง, น้ำตาลทราย ใช้ปรุงรสค่ะ

เรียบร้อยแล้ววววใช่ม๊า............มาต่อค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:26
เตรียมไข่ก่อนนะคะEmbarrassed
ตอกไข่ใส่ชามค่ะ ว๊าววววว ไข่สดมีคุณภาพ จากเล้าที่บ้านเลยนะเนี้ยBig smile

เติมนมสดลงไปแล้วตามด้วยซอสปรุงรส เจียวให้ขึ้นฟู

Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:31
ตั้งกระทะใส่น้ำมันลงไปประมาณ 2 ช้อนชาค่ะ น้ำมันเดือดใส่หอมฯ ลงไปค่ะ เจียวให้หอมมมมมม

หอมยังงง หอมแล้วใส่หมูเลยค่ะ

ผัดพอสุก จากนั้นใส่มะเขือเทศค่ะ

ผัดให้สุก จากนั้นใส่ซอสหอย, ซอสปรุงรส, น้ำตาล เกตเห็นว่ามะเขือน้อยไปเลยใส่ซอสมะเขือเทศไปด้วยค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ ตักใส่ชามแล้วพักรอค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:40
เมื่อได้ใส้แล้ว เราก็มาห่อกันดีกว่า

แหมๆๆๆ จะบอกว่าชอบตอนนี้ที่สุดจะมีใครว่าไหมน๊อLOL

ตั้งกะทะให้ร้อนค่ะ ใส่น้ำมัน 1 ช้อนชา เกลี่ยให้ทั่วกะทะค่ะ แล้วเทไข่ลงไป เอียงวนไปเรื่อยๆๆ ค่ะ วนไปทางเดียวกันน๊าWink

แล้วใส่ใส้ลงไปนอนรอเลยค่ะ........รู้สึกเหมือนเกตไหมอ่ะ ไข่เยอะไปนะเนี้ย เอิ๊กๆๆๆ

จากนั้นก็พับสี่เหลี่ยมค่ะ ดังภาพ

แอบไหม้ด้วยแหละLOL วันหลังต้องใช้ไฟอ่อนๆๆ น๊ะ

รับทานกับข้าวสวยร้อนๆๆๆ จ๊า

จบแล้วค๊า....สนุกสนานมากมาย มีความสุข อิอิ

มีโอกาสก็แวะไปชม link เมนูอื่นๆ ได้นะคะ

ทอดหอย...หอยทอด สไตส์น้องเกต^^

เกี๊ยวน้ำแบบบ้านๆๆ @น้องเกต

ต้มข่าไก่ by เกตจ๊า^^

ห่อหมกสูตรโบราณ by เกต

Back to Top
makao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote makao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:48
น่ากิน ทุกวันเลย ตามมา ดู ทุกวันเลย ^ ^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 15:57
makao View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor

ดีจัยๆๆๆBig smile  ขอบคุณนะคะ
Back to Top
ninewZ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ninewZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 20:42
ชอบทานเมนูนี้มากเลยค่ะ
เด๋วต้องลองไปหัดทำบ้าง ติดตามทุกเมนูเลย
ขอบคุณมากนะคะSmile
Back to Top
cherbet View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cherbet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2011 at 21:47
Smile  หิวข้าวเลยค่ะ
Back to Top
ying-ying View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ying-ying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2011 at 08:36
ดีจังเลยค่ะ  ขอสูตรไปทำด้วยนะค่ะ
Back to Top
Mamew Chnn' View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mamew Chnn' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2011 at 22:31

อยากทำบ้างจังๆๆๆ แต่หนูหมักหมูม้ะเปนง้ะ  อิอิ

LOLLOLLOLLOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2011 at 08:31
ninewZ View Drop Down
Groupie
Groupie

ขอบคุณค่ะEmbarrassed

cherbet View Drop Down

Groupie
Groupie

หิวเหมือนกันเลย วันนี้ไม่ได้ทานข้าวเช้าง่ะCry

ying-ying View Drop Down

Newbie
Newbie 

ยินดีค่ะBig smile

Groupie
Groupie

หมักกับซอสปรุงรส น้ำมันหอย แล้วก็น้ำตาลทรายค่ะ คลุกเคล้าให้เข้ากันจ๊า
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mamew Chnn' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2011 at 09:13
อ่อขอบคุณคร่าา 
คุณเกตมาวิวอาหารน่ากิงทั้งน้านเยยยยย
Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2011 at 09:21
ขอบคุณค่ะBig smile
Back to Top
BoodBie View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote BoodBie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.ค. 2011 at 17:51
มายั่วเค้าอีกแล้วน๊า คุงเกต .... อยากกินๆๆๆๆๆๆ

ยุ้ยชอบเวลาที่ทอดไข่หรือเมนูที่เกี่ยวกับไข่เนี้ย ยุ้ยชอบรสชาติของไข่เป็ดมากกว่าไข่ไก่อ่า

มันอร่อยแบบบอกไม่ถูก LOLLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ค. 2011 at 08:41
Originally posted by BoodBie

มายั่วเค้าอีกแล้วน๊า คุงเกต .... อยากกินๆๆๆๆๆๆ

ยุ้ยชอบเวลาที่ทอดไข่หรือเมนูที่เกี่ยวกับไข่เนี้ย ยุ้ยชอบรสชาติของไข่เป็ดมากกว่าไข่ไก่อ่า

มันอร่อยแบบบอกไม่ถูก LOLLOL

แล้วยั่วขึ้นชิมิLOL

เกตก็ชอบไข่เป็น สีแดงดี แต่บางคนเค้าไม่ชอบน๊ะ เค้าบอกว่าเหม็นคาว

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mamew Chnn' Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ค. 2011 at 19:18
ไปลองทำมาล้ะอ่าาา ให้ที่บ้านชิมม
แต่จืดมากกกกก  5 5 5555555
Back to Top
memay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote memay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ค. 2011 at 19:53
น่าทานมากเลยค่ะ
เคยลองทำแต่ว่าห่อออกมาแล้วหน้าตาไข่ไม่สวยเหมือนของคุณเกตเลยLOL
สงสัยต้องไปพัฒนาฝีมืออีกเยอะ LOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ค. 2011 at 10:45
Originally posted by Mamew Chnn'

ไปลองทำมาล้ะอ่าาา ให้ที่บ้านชิมม
แต่จืดมากกกกก  5 5 5555555

สงสัยต้องปรุงให้เข้มข้นขึ้นEmbarrassed นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ค. 2011 at 10:46
Originally posted by memay

น่าทานมากเลยค่ะ
เคยลองทำแต่ว่าห่อออกมาแล้วหน้าตาไข่ไม่สวยเหมือนของคุณเกตเลยLOL
สงสัยต้องไปพัฒนาฝีมืออีกเยอะ LOL

ลองหัดทำบ่อยๆๆ ค่ะ เดี๋ยวก็สวยจ๊าBig smile
Back to Top
YUMICHAN View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ก.ค. 2011 at 11:05
..อยากทานจังเลยคร่า น่าทานมาก ๆ ๆ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ก.ค. 2011 at 14:31
YUMICHAN View Drop Down
Groupie
Groupie
EmbarrassedEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top
jazzyjoy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jazzyjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ก.ค. 2011 at 20:32
น่าทานมากเลยค่ะ แอบน้ำลายไหล อิอิ Big smile
Back to Top
ladybagsshop View Drop Down
Groupie
Groupie

bs 64321

Post Options Post Options   Quote ladybagsshop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ส.ค. 2011 at 16:34
ขอบคุณค๊า
Back to Top
soda199 View Drop Down
Groupie
Groupie

bs

Post Options Post Options   Quote soda199 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 12:19

ทำเอาหิวเลย  อิอิ  SmileBig smileClap

Back to Top
home_shop View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote home_shop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 23:53
น่ากินจัง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote puttita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2012 at 09:02
Big smile
Back to Top
Nazaki View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Nazaki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.พ. 2012 at 00:01
ของโปรดเลย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.117 seconds.