LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากถามผู้มีประสบการณ์คนที่เคยไปทำเลเซอร์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากถามผู้มีประสบการณ์คนที่เคยไปทำเลเซอร์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
bambooga View Drop Down
Newbie
Newbie
bs 1

Post Options Post Options   Quote bambooga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากถามผู้มีประสบการณ์คนที่เคยไปทำเลเซอร์
    Posted: 05 ก.ย. 2011 at 15:13
พอดีเราอยากไปทำเลเซอร์แผลเป็นจากสิวอ่ะค่ะ มันไม่ยอมหายเสียที แต่ยังไม่กล้า กลัวผลค้างเคียง ตอนนั้นหมอก็ชวนแต่ยังตัดสินใจยังไม่เอาดีกว่ากะจะให้หายเอง ตอนนี้ยังไม่ยอมสักที เลยอยากไปทำ เพื่อนๆคนไหนเคยไปทำมาแล้ว ช่วยให้คำแนะนำให้หน่อยค่ะ
Back to Top
vanazara View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote vanazara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2011 at 17:25
รอฟังด้วยคนค่ะ
Back to Top
Fahmai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Fahmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 08:15

เมื่อวานไปทำมาเป็นครั้งที่ 4 ค่ะ (ทำอาทิตย์ละครั้ง)

ครั้งแรกที่ทำ คุณหมอใช้ตัวเลเซอร์ลดสิวอักเสบ และรอยแดง
เนื่องจากตอนนั้น สิวอักเสบเห่อเยอะมาก (ไม่นับพวกรอยดำที่มีอยู่เต็มหน้า)
ก่อนที่ยิง จะมีเจลเย็นทาหน้าก่อน
ตอนที่ยิงครั้งแรก คุณหมอจะถามก่อนว่า "โอเคไหม ขนาดนี้ไหวรึเปล่า"
ความรู้สึกแรกที่โดนเลเซอร์ตัวนี้ ตกใจกับแสงสีแดงๆ (แม้จะโดนปิดตา แต่ก็ยังเห็นแสง ปรื๊อ~)
พร้อมๆกับแสง ก็จะรู้สึกเจ็บนิดหน่อย (ย้ำว่านิดหน่อยนะคะ) 
หลังจากที่ทำ หน้าจะแดงค่ะ แต่ผ่านไป 1-2 ชม. ผิวหน้าจะค่อยๆกลับมาเป็นปกติ
(สำหรับตัวนี้ โดยส่วนตัว ถือว่าโอเคเลย ครั้งแรก เห็นผล เพราะวันรุ่งขึ้นไปทำงาน เพื่อนๆทักว่าผิวหน้าดีขึ้น สิวยุบ)

ครั้งที่ 2 - 4 เป็นเลเซอร์ หน้าใส ลดรอยดำ
เลเซอร์ตัวนี้ เวลาที่ยิง จะเหมือนมีลำแสงเล็กๆจิ้มทั่วหน้า จะจี๊ดนิดๆตรงที่มีรอยดำ
แต่พอเลเซอร์ครั้งที่ 3-4 แทบจะไม่รู้สึก
ทั้งๆที่คุณหมอบอก เพิ่มค่าความแรงมากกว่าครั้งที่ 2
ตอนแรก นึกว่าหน้าเราหนาขึ้น ขนาดแรงกว่าเดิมยังไม่รู้สึก 555
แต่คุณหมอบอกว่า..
เลเซอร์ตัวนี้ จะมีปฏิกิริยา กับรอยดำ ถ้ามีเยอะ หรือดำมาก ก็จะจี๊ด

สรุปคือ
จากที่หน้ามีสิวอักเสบ
รอยดำ รอยแดง มาเกือบ 2 ปี
และตัดสินใจทำเลเซอร์ ผ่านมา 4 ครั้ง ชอบค่ะ
รอยดำ รอยแดง หายไปเกือบหมด
หน้าขาวใสขึ้นเยอะ
คุณหมอบอก ทำอีก 2-3 ครั้งก็พอแล้ว (ถ้าไม่มีรอยใหม่มาเพิ่ม)

ผลข้างเคียง จนถึงตอนนี้ ยังไม่เจอนะคะ
เพราะทากันแดดอยู่เรื่อยๆ แม้อยู่ในบ้าน ก็จะทาค่ะ (ที่มีค่าspfน้อยๆ)

สู้ๆนะคะ ^^
Back to Top
Newbie
Newbie
bs 1

Post Options Post Options   Quote bambooga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 12:08
ขอถามค่ารักษาได้มั้ยค่ะ ประมาณกี่บาทอ่ะค่ะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Fahmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 12:39
รักษาที่ รมย์รวินท์ ค่ะ
ด้วยโปรแกรม Ac-clear2 ราคา 1,700 บาท/ครั้ง (โปรแกรมนี้มีทรีตเม้นต์ และเซ็ทยาให้ด้วยค่ะ)
แต่ถ้าเป็นคอร์ส ราคา 16,000 บาท ได้ 10 ครั้งค่ะ

ในการเลเซอร์แต่ละครั้ง คุณหมอจะเป็นคนเลือกให้นะคะ ว่าจะใช้เลเซอร์ตัวไหน

ขอให้รอยหายเร็วๆนะคะ  (^o^)v
Back to Top
Newbie
Newbie
bs 1

Post Options Post Options   Quote bambooga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2011 at 10:28
ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
romsai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote romsai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2011 at 21:58
คุณทำกับคุณหมอคนไหนอ่ะคะ สาขาไหนเอ่ย ปกติไม่ค่อยเจอหมอแนะนำอ่ะค่ะ
Back to Top
chabazaza View Drop Down
Newbie
Newbie
bs/n

Post Options Post Options   Quote chabazaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.ย. 2011 at 14:43
ถ้าไม่รีบร้อนมาก ลองซื้อฮีรูสกาโพสแอคเน่มาใช้ซิค่ะ พอดีเราใช้อยู่ แล้วมันโอเคเลย
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Fahmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ย. 2011 at 07:36
Originally posted by romsai

คุณทำกับคุณหมอคนไหนอ่ะคะ สาขาไหนเอ่ย ปกติไม่ค่อยเจอหมอแนะนำอ่ะค่ะ
รักษากับคุณหมอผึ้ง สาขาแฟชั่นค่ะ
คุณหมอท่านนี้เป็นกันเองมากค่ะ
สงสัยอะไร คุณหมอตอบหมด ค่อนข้างละเอียดทีเดียว
ถ้ามีโอกาส คุณ romsai ลองแวะมาปรึกษาคุณหมอท่านนี้ดูนะคะ ^^
Back to Top
romsai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote romsai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ก.ย. 2011 at 21:14
Originally posted by Fahmai

Originally posted by romsai

รักษากับคุณหมอผึ้ง สาขาแฟชั่นค่ะ
คุณหมอท่านนี้เป็นกันเองมากค่ะ
สงสัยอะไร คุณหมอตอบหมด ค่อนข้างละเอียดทีเดียว
ถ้ามีโอกาส คุณ romsai ลองแวะมาปรึกษาคุณหมอท่านนี้ดูนะคะ ^^

ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ Big smileแต่แฟชั่นไกลจัง อิอิ เด๋วต้องลองดูว่าคุณหมอเข้าสาขาอื่นรึเปล่า
Back to Top
AREEEEE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2011 at 18:14

ถ้าเลเซอร์สิว ไม่แน่ใจ

แต่เลเซอร์ฝ้าอย่าทำนะคะ เพื่อนหน้าเสียไป2คนแล้ว ด่างเหมือนโดนน้ำร้อนลวกเลยค่ะ
Back to Top
nuisudj View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote nuisudj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 11:21

เคยทำแต่ IPL ไม่แน่ใจว่ามันเป็น Laser ตัวเดียวกันหรือเปล่า

แต่หลังจากทำมา 2 คอร์ส แล้วไม่รู้สึกอะไรเลย
แต่ถ้าเป็นทำทรีทเม้นท์ ทำให้หน้าสดใส และแผลสิวหายหมดเลย
แต่ก็ต้องแล้วแต่คนด้วยนะคะ
Back to Top
PurelyYoung View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PurelyYoung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 20:13

เราเคยทำหลายคอร์สไม่หายค่ะ แต่เดี๋ยวนี้เรามีทางเลือกใหม่สำหรับรอยสิว กระเนื้อ ฝ้าเลือด ที่ ไม่ต้องทำเลเซอร์ ทำได้ด้วยตนเอง ได้ผล 100% เพื่อนๆรอบข้างได้ผลทุกคน สนใจติดต่อ 089 1355255

Back to Top
pimalee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pimalee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ต.ค. 2011 at 09:38
การทำเลเซอร์ต้องเลือกหมอค่ะไม่ใช่เลือกคลินิกเราเองเคยทำเลเซอร์รักษาหลุมสิว ชื่อ fraxelกับอาจารย์แพทย์ยศสินีที่ยศสินีคลินิกสาขาบางบอนคอร์สเดียวเริ่ดค่ะหลุมหาย ลดรูขุมขนด้วยหน้าแค่แดงนิดหน่อย2วันแล้วก็ใสปิ๊งหลังจากนั้นา
Back to Top
DokSom.com View Drop Down
Newbie
Newbie
bs/n

Post Options Post Options   Quote DokSom.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 พ.ย. 2011 at 19:07
ไม่เคยเลเซอร์รักษาแผลสิวค่ะ แต่เคยไปเลเซอร์สิวอุดตันมาค่ะ หลังทำหน้าเป็นรูจากเลเซอร์เยอะเหมือนกันค่ะ พอแผลแห้งสิวอุดตันก็ดีขึ้น และมารักษารอยดำแทนค่ะ
ไม่อนุญาติให้ โฆษณาตรงนี้ นะคะ ยกเว้น sponsor
Back to Top
joopajoop View Drop Down
Newbie
Newbie

bs 3281

Post Options Post Options   Quote joopajoop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2012 at 19:23
รอยดำแนะนำเป็นทา AHA ที่เปอร์เซนต์ต่ำก่อนแล้วค่อยๆเพิ่มความเข้มข้นขึ้นมันจะช่วยพวกรอยดำได้ดีนะ แต่ถ้าพวกรอยแดงแนะนำเป็น v-beam เลยเพราะจางลงตั้งแต่ครั้งแรกเลยจิงๆ
Back to Top
applemami.m View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote applemami.m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 พ.ย. 2013 at 11:44
เคยทำนะ ไม่เปงอันตราย แต่พอทำเสร็จหน้าเราจะแดง แต่เดียว 1-2 วันก็หายค่ะ
Back to Top
Shampainmania View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Shampainmania Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ม.ค. 2014 at 15:00
แล้วถ้าเป็นเลเซอร์ปานหล่ะคะ เป็นปานโอตะใต้ตา หารีวิวแล้วไม่ค่อยมีเลย ใครทราบว่าทำที่ไหนดีช่วยแนะนำด้วยนะคะ Smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.066 seconds.