LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะำนำ "ท่องเที่ยว--ตรัง"
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแนะำนำ "ท่องเที่ยว--ตรัง"

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nnadear View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะำนำ "ท่องเที่ยว--ตรัง"
    Posted: 06 ก.ย. 2011 at 15:50
มีโปรแกรมจะไปเีที่ยว จ.ตรัง ปลายเดือนกันยายน นี่้ // เพื่อนๆ สาวๆ คนไหนมี ที่พัก ที่เที่ยว ที่กิน น่าสนใจ แนะนำด้วยค่ะ // ขอบคุณนะจ้า 
Back to Top
keepaway View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote keepaway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.ย. 2011 at 19:27

ส้มแต่งงานกะคนตรังค่ะ  เลยย้ายมาอยู่ประมาณ 4 -5 ปีเเล้วค่ะ

ส้มพอเเนะนำได้นิสนึงงง
ต้องถามก่อนจะเที่ยวในเมืองหรือลงเกาะ
ถ้าในเมือง ส้มบอกแบบใกล้ๆๆตัวเมืองนะคะ กรณีพักในเมือง ก็มี

1 ทุ่งคาย สะพานชมยอดไม้ ตื่นเต้นดีค่ะเดินไปเรื่อยๆๆ สูงๆๆๆ จนถึงยอดไม้เลยวิวสวยมาก เริ่ดอ่ะส้มชอบนะ
สะพานเเข็วเเรงมากค่ะ ทำได้เหล็กไม่ต้องกลัว วิวดี อากาศดี สวยจริงๆๆค่ะเเละได้ดูธรรมชาตด้วย

2 ถ้ำเลเขากอบ อันนี้พายเรือเข้าไปแล้วต้องนอนด้วยเพราะถ้ำมันเตี้ยมากกกกก

3 แถวหาดราชมงคล มีพิพธภัณฑ์ สัตว์น้ำ มีโชว์แมวน้ำด้วย น่ารักดีค่ะ

4.เกาะสุกร ก็น่ารักดีค่ะ แต่ต้องมาขึ้นที่ท่าเรือ อะไรสักอย่างเดี้ยวบอกอีกทีเนอะ นั่งเรือข้ามไป สงบมากกก มีรีสอรท์ด้วย แจ่มดีค่ะ สงบจริงๆๆ

5. น่ำตกสายรุ้ง (แต่ปีก่อนโน้นที่โดนน้ำทะลักเข้ามาอ่ะคะ) มีคนตายด้วย แต่ถ้าไม่กลัวเรื่องนี้ก็ไปชมความงามนะคะ
สวยมากกกก อีกเหมือนกัน

โดยประมาณนะคะ จำไม่ค่อยได้เเล้ว 55
----------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าลงเกาะ ก็คนละ 800 บาท โดยประมาณนะค่ะ
เป็นเเพ๊คเกจเลยยย
เกาะกระดาน
เกาะมุก
ถ้ำมรกต
เกาะเชือก
ประมาณนี้อ่ะคะ

ถ้าเที่ยวในเมืองส้มจะบอกร้านอร่อยๆๆที่ดังๆๆให้นะคะ
รับรองอร่อยแน่นอนนนน

มาตรังอย่าลืมกินหมูย่าง ซื้อเค้ก แล้วแวะไปบ้านคุณชวนนะ แต่แม่ถ้วน เสียแล้ว
เลยอาจจะไม่ได้ไหว้ท่าน ปกติ ท่านจะออกมานั่งยิ้มรับแขกดีมากรู้สึกดีเลยค่ะ
แต่หลังๆๆแกไม่ค่อยสบายเลยอาจจะไม่ค่อยได้เห็น

เที่ยวให่สนุกนะคะ

ปล. รร ที่ตรัง มีแจ่มๆๆไม่มากค่ะ ตอนนี้เปิดใหม่ก็หัวเรือแต่ส้มไม่เเน่ใจว่าเค้าเปลี่ยนขื่อเป็นอะไรเดี้ยวมาอัพเดทให้ฟังคะ
แต่ รร ใหญ่มากกก ใกล้แหล่ง ช๊อปปิ้งที่โรบินสันด้วย
แต่ถ้าที่สวยๆๆๆมากก ต้องไปสิเกาค่ะ
โรงเเรมอนันตรา สวยมากกกกกกก ส้มได้ไปเที่ยวแวบๆๆแต่ไม่ได้พัก เพระที่พักแพงค่ะ
ตอนนี้โลซี่ซั่นอยู่ที่ 3600 ข้าราชการ 3200
เสียดายไม่ได้ไปงานเที่ยวไทย ที่ กทม อาจจะมีโปรโมชั่น

ยังไงแจ้งอีกทีนะคะ ว่าจะเที่ยวแถวไหนถ้าส้มรู้จะมาแจ้งให้ทราบคร้า

เที่ยวให้สนุกนะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ย. 2011 at 10:16
ขอบคุณ สาวๆ และ คุณ Keepaway มากๆ เลยค่ะ

ไปแค่สองวันค่ะ เลยคิดว่าเราจะเที่ยวในเมืองกันก่อน อยากได้บรรยากาศแบบคนเมืองตรัง // แต่ถ้ามีเวลาและโอกาสก้ออยากไปเที่ยวให้รอบๆ ทั่วๆ ค่ะ   
Back to Top
baiyoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baiyoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.ย. 2011 at 14:07
ช่วงสิ้นเดือนนี้จะตรงกันช่วง ทานเจที่ จ.ตรังพอดีเลยค่ะ เพราะเริ่ม ทานเจวันที่ 26 ก.ย. - 5 ต.ค.54 จ๊ะ
 ตามที่เพื่อน ๆ แจ้งไว้ด้านบนนั้น เจ๋ง ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
แต่ถ้าในเมือง ก็โดยส่วนใหญ่ก็เป็นจุดกลางเมือง คือ หน้าโรงแรม ตรัง ช่วงสิ้นเดือน ก็จะเป็นมี จัดพิธีต่าง ๆ ที่ ตรงหอนาฬิกา จังหวัดเลยค่ะ ตกแต่งสวยงามตามเทศกาลเลยค่ะ และก็มีจุดเที่ยวในเมือง (ถ่ายรูปได้สวย ๆ ) ก็จะเป็นจุดของ จวนผู้ว่าค่ะ เพราะด้านหน้าของจวนจะมีปฏิมากรรมรูปปลาพะยูน เป็นน้ำผุกลางถนนน่ะค่ะ และก็มีสวนสาธารณะสวนสมเด็จค่ะ

สถานที่กิน ก็
1. บัลโคนี่ค่ะ
2. win win สเต็กค่ะ
3. ร้านอาหารสีฟ้า
4. เรือนไทยติ่มซำ
5. ร้านนักร้อง (ติ่มซำ)
6. ร้านครัวสิริกร
7. ร้านไม้เมือง

สถานที่กินอีกมากมายเลยจ๊ะ เมื่องตรังขึ้นชื่อเรื่องของกินจ๊ะ 5555

ลองดูน่ะค่ะมีอะไรสอบถามได้จ๊ะ เป็นคนตรังจ๊ะ ขอให้เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ ชาวตรังยินดีต้อนรับค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote keepaway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.ย. 2011 at 19:18
Originally posted by baiyoke

ช่วงสิ้นเดือนนี้จะตรงกันช่วง ทานเจที่ จ.ตรังพอดีเลยค่ะ เพราะเริ่ม ทานเจวันที่ 26 ก.ย. - 5 ต.ค.54 จ๊ะ
 ตามที่เพื่อน ๆ แจ้งไว้ด้านบนนั้น เจ๋ง ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ
แต่ถ้าในเมือง ก็โดยส่วนใหญ่ก็เป็นจุดกลางเมือง คือ หน้าโรงแรม ตรัง ช่วงสิ้นเดือน ก็จะเป็นมี จัดพิธีต่าง ๆ ที่ ตรงหอนาฬิกา จังหวัดเลยค่ะ ตกแต่งสวยงามตามเทศกาลเลยค่ะ และก็มีจุดเที่ยวในเมือง (ถ่ายรูปได้สวย ๆ ) ก็จะเป็นจุดของ จวนผู้ว่าค่ะ เพราะด้านหน้าของจวนจะมีปฏิมากรรมรูปปลาพะยูน เป็นน้ำผุกลางถนนน่ะค่ะ และก็มีสวนสาธารณะสวนสมเด็จค่ะ

สถานที่กิน ก็
1. บัลโคนี่ค่ะ
2. win win สเต็กค่ะ
3. ร้านอาหารสีฟ้า
4. เรือนไทยติ่มซำ
5. ร้านนักร้อง (ติ่มซำ)
6. ร้านครัวสิริกร
7. ร้านไม้เมือง

สถานที่กินอีกมากมายเลยจ๊ะ เมื่องตรังขึ้นชื่อเรื่องของกินจ๊ะ 5555

ลองดูน่ะค่ะมีอะไรสอบถามได้จ๊ะ เป็นคนตรังจ๊ะ ขอให้เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ ชาวตรังยินดีต้อนรับค่ะ
ว้าววววว อยู่แถวไหนค่ะ ส้มอยู่บ้านนาอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote keepaway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ย. 2011 at 10:55

สาวตรังเยอะเหมือนกันนะเนี้ยยยยยยย

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ย. 2011 at 14:14
คุณ Baiyoke , joyly_polly ขอบคุณมากๆนะคะ 

ดีใจจังเลยค่ะ ได้ข้อมูลดีๆ จากเจ้าของพื้นที่ตัวจริงเสียงจริง  

ความรู้สึกดีๆ เริ่มต้นตั้งแต่ยังไม่เริ่มเดินทางเลยนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote keepaway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ย. 2011 at 14:42
Originally posted by joyly_polly

Originally posted by keepaway

สาวตรังเยอะเหมือนกันนะเนี้ยยยยยยย

หวัดดีค่าาคุณส้ม  พรลี่อยู่นาโยงอ่ะค่ะ  Embarrassed

ว้าวว  ๆๆๆๆๆ
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
อยู่ จังหวัดเดียวกัน ดีใจจังเลยยย
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.ย. 2011 at 15:50
สาวๆ น่ารักกันทุกคนเลยค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 23:32
ขอบคุณค่ะ น่ารักกันจัง
Back to Top
baiyoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baiyoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 พ.ย. 2011 at 12:14
ขออภัยเพื่อน ๆ ชาวตรังด้วยน่ะค่ะ
ตอนนี้ยุ่งกับเจ้าตัวเล็ก ๆ เลยได้เข้าเว๊ปแบบ ช่วง ๆ กับหลินฮุ่ย น่ะค่ะ
เลยไม่ได้ทักทายเพื่อน ๆ เลย
ตา อยู่ อ.เมืองค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ ค่ะ
เว๊ปนี้น่ารักมาก ๆ แต่ตาไม่ค่อยเได้แวะเท่าไรเลย ช่วงหลังเป็นคุณแม่ลูกกวน 55555
เวลาของตัวเอง น้อย ๆ เหลือเกิน 5555
ยินดีที่รู้จักน่ะค่ะ
Back to Top
Nancy2520 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Nancy2520 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2012 at 23:16
ยังไม่เคยเที่ยวตรังเลยค่ะ

ไปอย่างมากแค่ภูเก็ตอ่ะ  มีรูปสถานที่สวยๆมาลงไว้ก็น่าจะดีเนอะ Embarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.109 seconds.