LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: ได้ทางออกที่ดีแล้วค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ได้ทางออกที่ดีแล้วค่ะ

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kkasanot View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kkasanot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ได้ทางออกที่ดีแล้วค่ะ
    Posted: 14 ก.ย. 2011 at 13:31
       ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ทุก ๆ กำลังใจ ทุก ๆ ความเห็นในการแก้ไขปัญหา เราขอจบเรื่องราวที่ไม่ดีี้
นี้ เพราะเป็นเรื่องที่แรงมาก ๆ และไม่สมควรนำมาเปิดเผย แต่ด้วยความที่เราไม่มีทางออกไม่มีที่พึ่ง และ
ไม่รู้ว่าจะระบายความเจ็บปวดนี้ออกได้ยังไง พอมาเจอเวปนี้ก็เลย....  แต่เราก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ
เราได้รับคำแนะนำที่ดี ๆ จากทุก ๆ ความเห็นทำให้เราสามารถแก้ไขปัญหา และชีวิตที่เป็นยิ่งกว่านิยาย
ตอนนี้ก็กำลังเข้าสู่ครอบครัวที่อบอุ่นอีกครั้ง เราหวังว่าปัญหาทุกอย่างจะจบลงเพียงเท่านี้  ก็คงจะเหลือ
แค่แผลเป็นในใจที่คงอยู่และติดตัวไปจนวันตาย  ลูกคือยารักษาที่ดีที่สุด หวังว่าลูกคงเป็นโซ่ทองคล้องกายใจ
ให้เราเป็นครอบครัวตลอดไป และผู้ชายที่ได้ชื่อว่าเป็นพ่อ...คงจะำไม่ทำให้เรากะลูกต้องเจ็บช้ำแบบนี้อีก

Edited by kkasanot - 19 ก.ย. 2554 at 21:40
Back to Top
writetear View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote writetear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 13:52

ละครบางทีมันก็สร้างมาจากชีวิตจริง ทำไมไม่ตัดเนื้อร้ายออกไปล่ะค่ะ ปัญหามันอยู่แค่เนื้อร้ายก้อนนั้นเองค่ะ เท่าที่อ่าน น้องสาว จขกท นี่ไม่เด็กแล้วนะคะ(ตัวอาจจะเด็ก แต่ใจไม่เด็ก) ลองให้ไปเผชิญ ชะตาชีวิตเองดีกว่ามั้ยค่ะ เป็นเรา น้องสาวสุดที่รักคนนี้คง ถูกอันเชิญออกจากบ้านไปแล้วค่ะ รับไม่ได้จริงๆ  แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ ชีวิตต้องดำเนินต่อไป สู้เพื่อ ลูกนะคะWink

Back to Top
jechan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jechan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 13:53
อ่านแล้วอยากจะร้องไห้ไม่รู้จะช่วยยังไง แต่ถ้าลองได้เกิดขึ้นกับตัวเราเองเราคงทำตัวไม่ถูก ขนาดสามีไปมีอะไรกับคนอื่น ยังแย่เลย แล้วนี้น้องสาวเราเอง สงสาร จขกท สุดหัวใจเลยนะคะ เพราะสามีคุณคล้ายกับสามีดิฉันเป็นคนดี แต่เรื่องของอารมณ์นี่มีส่วนสำคัญเลย

เอาใจช่วยขอให้คุณและลูกมีแต่สิ่งที่ดีๆเกิดขึ้นนะคะ คิดให้มันน้อยๆลงนะค่ะ(ถ้าจะไม่ให้คิดเลยคงทำไมได้)
อีกหนทางหนึ่งคือ ลองคุยกันทั้งสามคนเรื่องที่ทำอยุ่จะเอายังกับน้องสาวคุยกันในฐานะที่เป็นพี่น้องน่าจะเข้าใจกันนะคะยังไงก็ ใช้เหตุผลกันดูน่ะค่ะ อย่างน้อยเราจะได้ไม่รู้สึกติดใจอะไรมากไปกว่านี้

ขอให้สู้ๆทุกวันเพราะอย่างน้อยก็มีลูกคนนึงที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ
Back to Top
toonycookky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote toonycookky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 13:57
รับไม่ได้อะค่ะ...ตบมือข้างเดียวก็ไม่ได้ ผช.ใครแบให้ก็เอาหมดละค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ไม่อยากเจอแบบนี้เลย อย่างกะนิยาย
Back to Top
jaima View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jaima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 14:07
เห็นใจมากเลยคะ
เลี้ยงลูกไม่ใช่ธรรมดาเลยนะคะ เหนื่อยมาก
ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ น้องสาวโตพอที่จะอยู่คนเดียวได้แล้ว
เค้าก็ต้องมีชีวิตของเขา เราก็ต้องมีครอบครัวของเรา ไม่ใช่ให้ตัดน้องแล้วเอาแต่สามีนะคะ
แต่ว่าให้อยู่ห่างกันดีกว่า น้องเขาอายุยังน้อย เดี๋ยวเค้าก็มีเพื่อน มีคนคบใหม่
สู้ สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
Back to Top
jubbjibb View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote jubbjibb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 14:15
เห้อ มาให้กำลังใจค่ะ

Back to Top
นู๋ฝ้าย View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote นู๋ฝ้าย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 14:20
สงสารและเห็นใจมากๆค่ะ.....อ่านแล้วก้อรู้สึกว่าทำใจลำบาก
นั่นก้อน้อง อีกคน ก้อสามี เจ้าของกระทู้ใจเย็นมากกกกกก Clap
Clapถ้าเป็นเราก้อคงต้องเอาเรื่องเหมือนกัน..........เพราะน้องสาวเไม่เห็นใจกันเรยนะคะOuch
ทางที่ดีถ้าสามีรับปากว่าไม่ยุ่งแล้ว   ก้อควรจะออกมาอยู่ที่อื่นดีกว่าค่ะ
ใช้ชีวิตที่เป็นครอบครัว เพื่อจะได้ลืมฝันร้ายที่เกิดขึ้นนะคะ
สู้ สู้ ค่ะ SmileSmile

Back to Top
porple View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote porple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 14:57
ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆ ไปได้นะค่ะ  นึกถึงลูกไว้ค่ะ แล้วเราจะรู้สึกว่าไม่ได้อยู่คนเดียว

สู้ๆค่ะ ในฐานะแม่ของลูก คนหนึ่ง
Clap
Back to Top
Jik View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Jik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:00
บอกตามตรงว่าอ่านแล้วขนลุกตั้งทั่งตัวเลยอ่ะคะ ทำไมเก่งจังคะ ไม่อาระวาดเลย นี่แหละ หัวอกพี่คนโต เราเข้าใจจริงๆ ๆ ค่ะ
สงสารมากเลยค่ะ แต่มันเป็นเรื่องภายในครอบครัวอ่ะ เราไม่กล้่าแนะนำ แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ 
ปล.ขณะพิมพ์ post ขนยังไม่ิิเลิกลุกเลยCry
Back to Top
huggun View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote huggun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:04
เอาใจช่วยค่ะ...ขอให้ผ่านเรื่องนี้ไปด้วยดีนะคะ
Back to Top
plarkung View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote plarkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:09
เป็นกำลังใจให้นะคะ กับคนอื่นว่าแย่แล้วนะคะ กับน้องตัวนี่แย่ยิ่งกว่า
ไม่ได้ว่านะคะ ที่คุณเล่าถึงพฤติกรรมของน้องสาวคุณมา เหมือนน้องเค้าจะไม่สำนึก
ว่าสิ่งที่เค้าทำทำมันไม่ถูกต้องนะคะ ทางที่ดี อย่างที่บอกค่ะ ตัดไฟเสียแต่ต้นลมค่ะ
อย่าอยู่ร่วมบ้านกันดีที่สุดค่ะ ไม่งั้นคุณจะเสียสุขภาพจิต
แล้วยิ่งถ้าปล่อยให้คาราคาซังต่อไป สงสารเด็กที่จะโตขึ้นทุกวัน ทุกวันค่ะ

Uploaded with ImageShack.us<
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote CherryCute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:15

แย่จังเลยค่ะ สงสาร จขกท กะลูกชายตัวน้อย ๆ ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ต่อไปค่ะ สู้เพื่อลูก จะทำอะไรให้นึกถึงลูกเอาไว้ค่ะ

จะว่าไปแล้วก็ผิดด้วยกันทั้งคู่นะคะ สามีก็รู้ว่าเป็นน้องสาวแต่ก็ยังทำ น้องสาวก็รู้ว่าเป็นพี่เขยแต่ก็ยังทำ

Back to Top
namezaxa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote namezaxa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 15:25
มาให้กำลังใจนะค่ะ   เห็นใจนะค่ะเพราะลูกก้อยังเล็ก  แต่ถ้าปล่อยไว้แบบนี้แล้วเราต้องคอยระแวงมันจะดีหรอค่ะ  เหมือนทรมานตัวเอง อยู่แบบตายทั้งเป็นเลยนะค่ะ
Back to Top
YUMICHAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 16:05
น่าสงสารจังเลยค่ะ หัวอกเป็นทั้งแม่ ภรรยา และพี่สาว
น้องสาวไม่น่าทำแบบนี้เลยจริง ๆ คะ เวรกรรมจริง ๆ Cry
แต่ยังไงลูกปลาก็เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้ ๆ คะ Big smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kkasanot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 19:58
CryCryขอบคุณมากๆๆๆค่ะ สำหรับทุกๆ กำลังใจ ถึงแม้จะไม่เคยรู้จักเพื่อน ๆ พี่ ๆ มาก่อน แต่กำลังใจและคำแนะนำมันทำให้ผู้หญิงคนหนึ่งที่เหมือนตายทั้งเป็นรู้สึกอบอุ่นใจขึ้นมาบ้าง อย่างน้อยก็จะสู้เพื่อลูกค่ะ ไม่คิดเหมือนกันค่ะว่าจะต้องมาเจอเรื่งแบบนี้
ทั้ง ๆ ที่ชีวิตการแต่งงานที่ผ่านมา(ก่อนเกิดเรื่อง)ยิ่งกว่าถูกรางวัลที่หนึ่งCry
Back to Top
noo_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 20:06

เป็นกะลังใจให้นะคะ   ทุกปัญหามันมักจะมีทางแก้เสมอคะ ค่อยๆคิด ค่อยๆตัดสินใจนะคะใช้สติให้มากที่สุด  เด๋วเรื่องเลวร้ายเหล่านั้นก็จะพ้นไปคะ

ปอลอ อัปเปหินังน้องตัวดีนี่ออกไปเถอะคะAngry ขืนให้อยู่ต่อ แม้จะบอกว่าเลิกแล้ว แต่ของมันเคยๆกันอยู่อ่ะคะ ยิ่งเห็นหน้ากันทุกวัน บอกตรงเลิกยากกกกกกกกกกกกกกกก

Back to Top
bon bon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bon bon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 20:31

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ตัดสินใจให้เด็ดขาด เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาอีกค่ะ สู้ๆๆนะค่ะSmile

Back to Top
N_Bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_Bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 20:46
มาให้กำลังใจนะคะ....................

ขนาดเราไม่ได้เจอกับตัวเองยังจุกอกเลย  เข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกระทู้นะคะ
ว่าคงรู้สึกแย่มากๆ

ถ้าเป็นเรา  คงจะแยก น้องสาวออกจากบ้านนะคะ
ไม่ได้เห็นแฟนดีกว่าน้องหรอกนะคะ  ยอมรับตบมือข้างเดียวคงไม่ดัง

แต่ผู้ชายก็ไม่ใช่พระอิฐ พระปูน วันหนึ่งก็ต้องพลาด 
แต่เราก็ต้องคุยกันก่อน ...... ถึงแม้จะไม่ได้ผลก็ตาม ลองคุยดู .....................
ว่าการที่ทำแบบนี้ ไม่ใช่ ว่าไม่รักน้อง  เรารักเค้าซิเราถึงบอก 
ลองคิดดู ว่าถ้าน้อง เกิดท้องกับสามีเราขึ้นมาจะเป็นไง  น้องยังเด็ก อนาคตยังอีกไกล
จะเอาอนาคต ที่สวยงาม ในวันข้างหน้า มาทิ้งกับความ อัปยศ แบบนี้นะหรอ ...?

เรื่องที่ผ่านมามันแก้ไขไม่ได้แล้ว  แต่เรื่องในอนาคต ทุกคนเลือกได้ 
รวมถึงสามีคุณด้วย  ให้สามีคุณลองคิดดู ว่ามันได้คุ้มเสียไม๊...............?

อนาคต หากมีใครรู้เรื่องนี้ขึ้นมาคง แย่ ยิ่งสังคมออนไลน์ ตอนนี้ คงโดนประนาม กันทั้งบ้าน
ไม่ใช่เรื่องของ คน สอง สามคนแล้ว แต่มันจะเป็น เรื่องของครอบครัวใหญ่ สองครอบครัว
พ่อ แม่ คนรอบข้าง สังคม รอบข้าง  คุณกับสามีคุณ อาจจะไม่เท่าไหร
แต่คนที่จะโดนผลกระทบมากที่สุด คือ น้องสาวของคุณ............!!!

ถ้าคุณรักเค้าจริง คุณควรที่จะช่วยเค้าหาทางออก  ปรึกษา คนในครอบครัว แม่ พ่อ เรา เพื่อช่วยกันแก้ไขปัญหา 
อย่าคิดที่จะเก็บปัญหา ไว้คนเดียว เพราะเรื่องแบบนี้คนเดียวคง  ช่วยน้องไม่ได้มากนัก ที่สำคัญ ต้องคิดไว้อย่างหนึ่ง ว่าเด็กวัยรุ่น ยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ
ค่อยๆคิดแก้ไขปัญหา อย่างใจเย็นๆ สิ่งที่เกิดขึ้น ระหว่างเค้า สองคนเราว่ามันไม่ใช่ความรักหรอก แต่เป็นความหลง หลงผิดไปชั่วครู่

สู้ๆๆนะคะ ........เราเชื่อว่าคุณต้องหาทางออกที่ดีที่สุดได้คะ

Back to Top
keepaway View Drop Down

Post Options Post Options   Quote keepaway Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 21:17
เอาน้องไปอยู่ที่อื่นคือทางออกที่ดีที่สุดค่ะ ม.6 แล้วไม่เด็กค่ะ
เอาออกไปที่อื่นอย่าเข้ามายุงกับครอบครัวอีก
ครอบครัวนะค่ะมีบุคคลอื่นมาเกี่ยวข้องมันจะไม่เป็นครอบครัวแล้วค่ะ

สู้ๆๆค่ะะะะะะะะ
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote CherryCute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 22:17
Originally posted by N_Bee

มาให้กำลังใจนะคะ....................

ขนาดเราไม่ได้เจอกับตัวเองยังจุกอกเลย  เข้าใจความรู้สึกของเจ้าของกระทู้นะคะ
ว่าคงรู้สึกแย่มากๆ

ถ้าเป็นเรา  คงจะแยก น้องสาวออกจากบ้านนะคะ
ไม่ได้เห็นแฟนดีกว่าน้องหรอกนะคะ  ยอมรับตบมือข้างเดียวคงไม่ดัง

แต่ผู้ชายก็ไม่ใช่พระอิฐ พระปูน วันหนึ่งก็ต้องพลาด 
แต่เราก็ต้องคุยกันก่อน ...... ถึงแม้จะไม่ได้ผลก็ตาม ลองคุยดู .....................
ว่าการที่ทำแบบนี้ ไม่ใช่ ว่าไม่รักน้อง  เรารักเค้าซิเราถึงบอก 
ลองคิดดู ว่าถ้าน้อง เกิดท้องกับสามีเราขึ้นมาจะเป็นไง  น้องยังเด็ก อนาคตยังอีกไกล
จะเอาอนาคต ที่สวยงาม ในวันข้างหน้า มาทิ้งกับความ อัปยศ แบบนี้นะหรอ ...?

เรื่องที่ผ่านมามันแก้ไขไม่ได้แล้ว  แต่เรื่องในอนาคต ทุกคนเลือกได้ 
รวมถึงสามีคุณด้วย  ให้สามีคุณลองคิดดู ว่ามันได้คุ้มเสียไม๊...............?

อนาคต หากมีใครรู้เรื่องนี้ขึ้นมาคง แย่ ยิ่งสังคมออนไลน์ ตอนนี้ คงโดนประนาม กันทั้งบ้าน
ไม่ใช่เรื่องของ คน สอง สามคนแล้ว แต่มันจะเป็น เรื่องของครอบครัวใหญ่ สองครอบครัว
พ่อ แม่ คนรอบข้าง สังคม รอบข้าง  คุณกับสามีคุณ อาจจะไม่เท่าไหร
แต่คนที่จะโดนผลกระทบมากที่สุด คือ น้องสาวของคุณ............!!!

ถ้าคุณรักเค้าจริง คุณควรที่จะช่วยเค้าหาทางออก  ปรึกษา คนในครอบครัว แม่ พ่อ เรา เพื่อช่วยกันแก้ไขปัญหา 
อย่าคิดที่จะเก็บปัญหา ไว้คนเดียว เพราะเรื่องแบบนี้คนเดียวคง  ช่วยน้องไม่ได้มากนัก ที่สำคัญ ต้องคิดไว้อย่างหนึ่ง ว่าเด็กวัยรุ่น ยิ่งห้ามก็เหมือนยิ่งยุ
ค่อยๆคิดแก้ไขปัญหา อย่างใจเย็นๆ สิ่งที่เกิดขึ้น ระหว่างเค้า สองคนเราว่ามันไม่ใช่ความรักหรอก แต่เป็นความหลง หลงผิดไปชั่วครู่

สู้ๆๆนะคะ ........เราเชื่อว่าคุณต้องหาทางออกที่ดีที่สุดได้คะ

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ค่ะ รีบตัดไฟซะแต่ต้นลมค่ะ ก่อนที่มันจะลุกลามไปกันใหญ่ค่ะ แล้วจะดับไฟที่ลุกนั้นยากค่ะ
Back to Top
p_got View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote p_got Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2011 at 22:53
Originally posted by keepaway

เอาน้องไปอยู่ที่อื่นคือทางออกที่ดีที่สุดค่ะ ม.6 แล้วไม่เด็กค่ะ
เอาออกไปที่อื่นอย่าเข้ามายุงกับครอบครัวอีก
ครอบครัวนะค่ะมีบุคคลอื่นมาเกี่ยวข้องมันจะไม่เป็นครอบครัวแล้วค่ะ

สู้ๆๆค่ะะะะะะะะ

เห็นด้วยค่ะ ม.6 ไม่ถือว่าเด็กแล้วนะคะ
ตบมือข้างเดียวมันไม่ดังค่ะ สู้เอาออกไปอยู่ที่อื่นดีกว่าค่ะ
ถ้าอยู่ด้วยกันอีก อาจจะมีครั้งที่ 2 3 ตามมา
แล้วเราก็อาจจะเสียสุขภาพจิตเปล่า ต้องมาคอยพะวงตลอดเวลา
เป็นกำลังใจให้ จขกท นะค่ะ
Back to Top
Angelina_waew View Drop Down
Newbie
Newbie

B s 8

Post Options Post Options   Quote Angelina_waew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 00:14

อย่าอยู่แบบเสียสุขภาพจิตเลยคะ  ถ้าสามีเรายอมที่จะไม่ไปยุ่งเกี่ยวกับน้องสาวอีก ก็ต้องยอมให้อภัยและเห็นแก่ลูก   ตัวปัญหามันคือน้องสาวที่ไม่สำนึกบุญคุณที่คุณส่งเสียเลี้ยงดูมันมา  ตัดมันทิ้งไปเถอะคะเลี้ยงได้แต่ตัวแต่ใจที่ต่ำช้ามันเลี้ยงและแก้ไขกันลำบาก ทางใครก็ทางมันอย่าให้มันมาทำลายครอบครัวเรา  ถ้าจำเป็นก็คงน่าที่จะส่งกลับบ้านและบอกให้พ่อแม่รับรู้ถึงพฤติกรรมอันไร้ซึ่งศีลธรรมของน้องสาวด้วย เงินทองส่งเสียได้ตามกำลังแต่เรียนจบก็ต้องช่วยเหลือตัวเองด้วย  รู้ว่ารักน้องแต่ถ้าน้องมันเลวจะเอามันมาเป็นหอกทิ่มแทงใจและทำลายครอบครัวเราทำไม

Back to Top
golf_march13 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote golf_march13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 10:01
Originally posted by KunGKinGNaJa

Originally posted by writetear

ละครบางทีมันก็สร้างมาจากชีวิตจริง ทำไมไม่ตัดเนื้อร้ายออกไปล่ะค่ะ ปัญหามันอยู่แค่เนื้อร้ายก้อนนั้นเองค่ะ เท่าที่อ่าน น้องสาว จขกท นี่ไม่เด็กแล้วนะคะ(ตัวอาจจะเด็ก แต่ใจไม่เด็ก) ลองให้ไปเผชิญ ชะตาชีวิตเองดีกว่ามั้ยค่ะ เป็นเรา น้องสาวสุดที่รักคนนี้คง ถูกอันเชิญออกจากบ้านไปแล้วค่ะ รับไม่ได้จริงๆ  แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ ชีวิตต้องดำเนินต่อไป สู้เพื่อ ลูกนะคะWink

เห็นด้วยกับความคิดนี้ค่ะ ถ้าปล่อยไว้ โดยไม่หยุดพฤติกรรมแบบนี้ ก็จะยิ่งทำให้ทุกฝ่ายแย่นะคะ 

เห็นด้วยอย่างแรงส์คะ ขอเป็นกำลังใจให้อย่างมากๆๆคะSmile
Back to Top
mumunoy12 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mumunoy12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 10:34
ปล่อยน้องสาวออกไปใช้ชีวิตคนเดียวน่าจะดีกว่าค่ะ

ถ้าปล่อยนานไป อาจมีปัญหาใหญ่ตามมาก็ได้

ให้เึค้าไปใช้ชีวิตคนเดียวซักวันน้องเค้าก็หาผู้ชายใหม่ได้ค่ะ

ต้องอยู่บ้านเดียวกันเห็นหน้ากันทุกวันซักวันมันต้องพลาดแน่ค่ะ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ 
Back to Top
natjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 10:59

การที่จะแยกน้องสาวออกมาจากบ้านก็เป็นการถูกค่ะที่ตัดปัญหา

แต่กรณีนี้ต้องดูที่สามีคุณด้วยค่ะว่าเค้าตัดใจจากน้องคุณได้หรือป่าว
เพราะไม่เช่นนั้น ถ้าน้องคุณไปอยู่ที่อื่นแล้วนัดเจอกันทีหลังนี้ซิยิ่งทำให้เค้า
ทั้งสองคนใกล้ชิดกันมากขึ้น เพราะไม่ได้อยู่ในสายตา แต่การอยู่ในสายตา
เค้าทั้งสองทำก็ทำอะไรไม่ได้ แต่คุณเองจะต้องอดทนอย่างมากกับการใช้
ชีวิตอยู่ภายใต้หลังคาเดียวกัน แนะนำว่าถ้าให้น้องคุณไปอยู่ที่อื่นก็ต้อง
ไม่ให้เค้าทั้งสองติดต่อกันได้ ซึ่งเป็นไปได้ยากมาก

สมมุติว่า น้องคุณไปอยู่ที่อื่นแล้วนัดเจอกัน ทำให้กลับบ้านดึก
หรือไม่ค่อยอยู่กับบ้าน อ้างติดประชุมติดลูกค้าติดโน่นติดนี่ ซึ่งเราก็ไม่เห็นถูกไม่ค่ะ
มันก็จะทำให้เราคิดมากอีก (บางทีอาจจะติดงานจริงก็ได้)

และสมมุติว่า น้องคุณอยู่บ้านยังไงก็เห็นอยู่ ซึ่งถ้าเค้าทั้งสองหายไปในเวลาเดียวกัน
เราก็อาจจะเดาถูกว่าไปด้วยกัน ซึ่งกรณีนี้สามีคุณอาจจะไม่กล้าทำ

โอ๊ย อธิบายเป็นตัวหนังสือนี่ยากจริงๆ เอาเป็นว่าลองคิดดูนะค่ะ มีสติเยอะๆ
ทำใจให้สบาย แล้วทุกอย่างมันต้องมีวิถีทางและทางออกเสมอ ไม่ว่ามันจะจบ
ลงแบบไหน 

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kkasanot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 11:25
Cry ก็จริงค่ะ สามีเราเองก็บอกให้แยกน้องออกไป เพื่อความสบายใจของเรา แต่น้องก็ไม่ยอมไปค่ะขออยู่ด้วยแต่เขาทำงานเลี้ยงตัวเอง เราลำบากใจมากค่ะเพราะสามีเราทำผิด เป็นคนผผิดในฐานะคนเป็นพี่สาวเราไม่สามารถให้ความเป็นธรรมกับน้องได้เลยค่ะเราบอกให้สามีรับผิดชอบโดยที่เราจะอย่าให้ สามีก็ไม่ยอมค่ะ อารมณ์ชั่ววูบทำให้ผู้ชายดีดี พ่อที่ดีคนหนึงเลวยิ่้งกว่าสัตว์นรก วันหยุดนี้ละค่ะ จะจัดการเรื่องทุกอย่าง ให้จบ เพื่อน ๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยน่ะค่ะ
...............จะทำยังไงในฐานะพี่สาวต้องปกป้องดูแลน้อง
...............จะทำยังไงในฐานะเมียและแม่ของลูก

สงสารสามีค่ะ เครียดมากๆๆ

เรื่องทั้งหมดโทษใครไม่ได้นอกจากเราเองทำหน้าที่เมียไม่ดีและหน้าที่พี่สาวที่ไม่ดีทำให้ทุกอย่างเกิดขึ้น ทุกข์ค่ะ
Back to Top
cheerful.beach View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote cheerful.beach Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 12:08
อ่านแล้วร้องไห้เลยอ่ะค่ะ
มันเจ็บจริงๆ เจ็บมากๆ
ขอเป็นอีกกำลังใจหนึ่งให้คุณนะคะ
ขอให้เรื่องเลวร้ายผ่านไปเร็วๆ นะคะ

สู้ๆ ค่ะ Smile
Back to Top
patchar_ii View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote patchar_ii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 12:12
  อย่าโทษตัวเองเลยนะค่ะSmile เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ 
             คุณทำหน้าที่พี่สาว ที่ดีแล้วสำหรับน้องสาวของคุณ  เพราะ การให้โอกาส คือสิ่งทีุุ่ถูกต้องแล้วค่ะ  เพราะว่า ไม่มีผู้หญิงคนไหน ใจเย็น ทำได้อย่างคุณเลยค่ะ รวมทั้งดิฉันด้วยถ้าอยุ่ในสถาณะการณ์แบบนี้จะตัดสินใจอย่างไร ..... 
               เห็นด้วยกับเพื่อนๆนะค่ะ ว่าควรแยก น้องสาวออกไป แล้วดูแลอยู่ห่างๆ   เพราะอนาคตเค้าก็ต้องเจอเพื่อนเจอผู้ชายคนอื่นอีก แล้วเค้าอาจจะกลับตัว  ทำตัวเป็นน้องสาวที่ดีของคุณและสามี  เป็นน้าที่ดีของหลานได้......Tongue
[/URL]
Back to Top
srirtip View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote srirtip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 12:18
    เมื่อความทุกข์ที่สุดมาถึง สิ่งที่ควรระลึกถึงมีสองสามอย่างคือ หนึ่ง อย่ากลัวว่าความทุกข์นั้นจะมีตลอดไป เพราะมันจะไม่คงอยู่ตลอดไป เดี๋ยวมันก็จางไป สอง อย่าคิดว่าไม่มีทางแก้ไขให้ดีขึ้นได้ เพราะจะมีทางแก้ไขเสมอ เพียงแต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออกเท่านั้น สาม อย่านึกว่าต่อไปนี้เราจะไม่ได้รับสิ่งดีๆ อีก เพราะเมื่อทุกข์ผ่านไป เราจะยังมีความสุข สนุกสนาน ได้อย่างเดิมแน่นอน และสุดท้ายคือ ให้นึกถึงคนข้างหลัง ที่เขาจะต้องเศร้า ได้รับการกระทบกระเทือน จากการกระทำด้วยอารมณ์ของเรา

แก้ปัญหา ที่จุดต้นเหตุ    สาเหตุ มันมาจากอะไร แก้ตรงนั้น กับน้องสาว ต้องใช้วิธี จัดการขั้นเด็ดขาด ไปเลย  อย่าปล่อยให้น้ำมันใกล้กะไฟ  คุณน่าจะรู้วิธีแก้ ดีกว่าคนอื่น
ปรึกษา พ่อแม่ ดีกว่า เรื่องมันเยอะนะ ไม่ใช่้เรื่องเล็กๆ ยืนบทเรืยน  ให้น้องสาวบ้าง  จะได้เ
ลิกทำตัวเลวชักที   ดูท่าทางเหมือนจะเอาชนะพี่  ทั้งที่พี่สาวมีบุญคุณ กะตัวเอง ขนาดนี้ แย่มาก  ว่าแล้วเกลียดแทนมากAngry  เลวไปถึงไหน นางน้องชั่วAngry

[URL=http://tickers.cafemom.com][IMG]http://ugc-01.cafemomstatic.com/gen/full/2010/09/12/05/ae/sd
Back to Top
noo_nui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_nui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 12:22

อย่าโทษตัวเองเลย คุณ ทำหน้าที่พี่สาวได้ดีที่สุดแล้ว และก็ทำหน้าที่ภรรยาและแม่ ได้เต็มที่แล้วคะ แต่คนมันจะเลวอ่ะคะมันเป็นที่สันดาน ไม่ใช่การเลี้ยงดู

ปอลอ อย่าไปใจอ่อนนะคะ ให้ไปอยู่ที่อื่นเถอะคะ ไม่ก็ให้กลับไปอยู่กะพ่อแม่ซะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.090 seconds.