LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: มีใครเคยใช้บริการ นิติ__ บ้างมั้ยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครเคยใช้บริการ นิติ__ บ้างมั้ยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
punpan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punpan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครเคยใช้บริการ นิติ__ บ้างมั้ยคะ
    Posted: 15 ก.ย. 2011 at 00:15
ช่วงนี้นอนดึกมากค่ะ
สิวเพิ่มเยอะมาก พยายามรักษาซื้อยาเองไม่ไหว

เห็นเพื่อน ไปนิติพล แล้วดี เลยอยากถาม ชาวเลดี้ค่ะ ว่าเป็นไงบ้าง ดีมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
maewmiew View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote maewmiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 15:01

สำหรับตัวเองนะคะ CF ว่าดีจริงคะ เพราะเมื่อก่อนทำงานแล้วแพ้สารเคมีที่ติดมากับสินค้าทำให้เกิดเป็นสิวที่หน้า และมีความเชื่อส่วนตัวว่าเวลาที่บีบให้หัวสิวหลุดออกมาแล้วสิวก็จะยุบตัว แต่มันก็ทำให้เกิดเป็นจุดดำบนใบหน้ามากๆเลยคะ ลองใช้ยาหลายยี่ห้อแล้วก็ไม่ดีขึ้น พอดีมีอยู่วันนึงไปเที่ยวแถวห้างซีคอน ร้านนิติพลเพิ่งมาเปิดอยู่ชั้น 2 ไม่นาน มองเข้าไปเห็นคนนั่งรออยู่เยอะพอสมควรก็เลยลองแวะเข้าไปหาดู ครั้งแรกก็รู้สึกประทับใจเลยคะ สิวแห้ง ไม่ขึ้นอีก หลังจากนั้นก็ไปหาต่อรักษาจุดดำ ไม่นานคะ ลอยดำก็ค่อยๆจางลงจนหมดไป หลังจากหายก็ยังไปต่อคะ ไปทำ ไอออนโต ประมาณเดือนละครั้ง หน้าใสกิ๋กเลยคะที่สำคัญราคาก็ไม่แพงนะคะสมเหตุสมผล  แต่ปัจจุบันย้ายมาอยู่ตจว.ก็ไม่ค่อยมีโอกาสไปเลยคะ แอบเสียดายที่นิติพลไม่มาเปิดแถวบ้านเราบ้างเลย

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punpan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 20:46
ขอบคุณค่ะ

ค่อยยังชั่ว ก่อนหน้านี้มีข่าวเรื่องอย.  เลยยังไม่กล้าไปคลินิก
จะลองไปสักครั้งค่ะ
Back to Top
pinkymafia View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote pinkymafia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.ย. 2011 at 23:27

เคยไปทำเลเซอร์คะ อ่านแพคเกตผ่อน0 % ก้อรีบไปแต่ที่ไหนได้ ถ้าแบบผ่อน ก้ออีกราคา จ่ายสดก้ออีกราคา และก้อถ้าเพิ่มอีกไม่กี่พัน ก้อจะรับครอสนวดหน้าอีก แพคเกจเสริมนึกว่าแมคโดนันล์คะ แล้วรอสักพักไปเจอคุณหมอ จัดครีมมากะให้เอาไปขาย ประมาณ 5000 บาท เบดเสดวันนั้นรูดบัตรไป23000 เหงื่อแตก แล้วครีมเยอะมากคะใช้ไม่ถูกต้องเขียนเลขกำกับเลยทีเดียว ทาโปะเช็ดล้าง 9 ตัวคะ มึนไปเลย ใช้ได้สามวันผดขึ้นคะ เลิกใช้เลยคะ เสียดายตังค์ แต่กลัวหน้าพัง แต่ยังกลับไปทำเลเซอร์ หายเร็วจิงยอมรับ แต่หน้าจะบางลงต้องดูแลเปนพิเศษ คะ ตอนนี้เหลือครอสนวดหน้าแต่ไม่ไปแล้วกัว โดนยุให้ทำอะไรอีก

Back to Top
YUNGYINGJA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUNGYINGJA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2011 at 13:59

เราก็ทำอยู่ค่ะ   คอร์ส  ever young 10 ครั้ง  + laser  6 ครั้ง  ซื้อช่วงโปรโมชั่น เค้าเลยแถมมาร์คทองคำให้ 6 ครั้ง   ตอนนี้ทำเลเซอร์ 2 ครั้ง ทรีมเม้น 4 ครั้ง  ก็เหมือนหน้าจะดีขึ้นนะคะ  แต่ต้องรออีกซักพักว่าจะดีขึ้นจริงๆรึเปล่า แต่แฟนทักว่าหน้าใสขึ้นค่ะ  (ปกติไม่ใช่คนมีปัญหาเรื่องสิวหรืออะไรที่หน้าแต่สมัครเพราะจะแต่งงานช่วง  พ.ย. เลยอยากทำให้ขาวใสค่ะ)    เดี๋ยวถ้าทำเลเซอร์ครบคอร์สเมื่อไหร่ ก็จะทราบค่ะว่าได้ผลจริงรึเปล่า  ไว้จะมาเล่าสู่กันฟังอีกทีนะคะ ^^  

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote punpan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2011 at 10:23
ขอบคุณค่า อืม ต้องค่อยๆดูซะแล้ว ข้อมูลหลากหลาย
Back to Top
mumunoy12 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mumunoy12 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ย. 2011 at 17:59
ของนิติพลดีค่ะ เมื่อก่อนเป็นสิวแพ้เครื่องสำอางไปหาหมอที่ไหนก็ไม่หาย
แต่พอไปของนิติพลแล้วหายค่ะ หยุดยาแล้วสิวก็ไม่ขึ้นนะค่ะ
ของเค้าดีจิงๆๆค่ะ 
Back to Top
okery View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote okery Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 00:29
ตอนนี้ลงคอร์ส ever young อยู่ รู้สึกพอใจมากค่ะ หน้าใสขึ้นมาก  พนักงานก็บริการดี
Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote CherryCute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ย. 2011 at 11:01
Originally posted by punpan

ขอบคุณค่ะ

ค่อยยังชั่ว ก่อนหน้านี้มีข่าวเรื่องอย.  เลยยังไม่กล้าไปคลินิก
จะลองไปสักครั้งค่ะ
เคยไปใช้บริการเหมือนกันนะคะ แต่พอหยุดใช้ผลิตภัณฑ์ของเค้าสิวก็ขึ้นเหมือนเดิมค่ะ
ช่วงหลังมาได้ยินข่าว เรื่อง อย. 
ยังไม่ได้ไปใช้บริการอีกเลยค่ะ
Back to Top
Arpor View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Arpor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.พ. 2012 at 02:37
ตอนนี้กำลังทำอยู่ค่ะ คือมีปัญหาหน้าหมองมีรอยดำจากสิว เลยไปทำครอมรีนิวมาค่ะ 7000บาท
ไปหามาก็ดีเลยค่ะ เพิ่งไปสองอาทิตย์แต่รู้สึกว่าหน้ากระจ่างขึ้นมาก ไม่รู้ว่าครีมแรงหรือเปล่า
ส่วนรอยสิว หรือสิวก็ลดลงมากค่ะ ถือว่าผลพอใจค่ะ ยังคุยกับคุฯหมอเล่นๆเลยว่าหน้าโอเคขึ้รแล้ว
อาทิตย์หน้าไม่ต้องมาได้เปล่า ความจริงตอนแรกไม่กล้าทำนะค่ะ ถ่ายรูปหน้าตัวเองเก็บไว้ด้วย
ว่าก่อนทำเป็นไง ถ่ายทุกๆวันเห็นพัฒนาการชัดมากค่ะ  แต่ว่าลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่าค่ะ
ลองไปถามพนักงานก่อนก็ได้ค่ะว่าควรทำอะไรอย่างไงดี

Back to Top
Araing View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Araing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ก.พ. 2012 at 14:08
เคยลงไปสองครอสคะ รักษาสิว กับ รอยแผลเป็น หายตามครอสดีคะ  หมอให้ทานยาควบคู่  
พอดีขึ้นเลยเลิกไปซื้อครีมมาทิ้งไว้ในตุ้ ผ่านๆไปนานๆ สิวก้อยังขึ้นอยู่ เพราะเป็นที่ฮอร์โมนคะ และแล้วมานก้อกลับมาอีกสิวอักเสบใต้ผิวหนัง 
คิดว่าถ้าจะไปก้อควรไปเรื่อยๆ นะคะ ถ้าทิ้งเลยแบบเราก้อเสียเวลาป่าวๆอ่ะคะ 
ช่วงรักษาตอนนั้นไปๆมาๆ อยู่ ปีกว่าๆ หน้าดีขึ้นเป็นที่พอใจคะ
Back to Top
tikkyyyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyyyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 เม.ย. 2012 at 12:27

เป็นสิวใต้ผิวหนังเหมือนคุณaraing เลยค่ะ หาราชเทวี ทายาไม่หาย แต่ยานิติพลทำแล้วหาย แต่พวกคอร์สต่าง ๆ ชอบของราชเทวีค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.113 seconds.