LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เพื่อนคู่คิด มิตรคู่ใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: เวลาโพสขายของแล้วมีแม่ค้าอื่นมาโพสตัด ผิดไหมที่โกด
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เวลาโพสขายของแล้วมีแม่ค้าอื่นมาโพสตัด ผิดไหมที่โกด

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
celineshop View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote celineshop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เวลาโพสขายของแล้วมีแม่ค้าอื่นมาโพสตัด ผิดไหมที่โกด
    Posted: 07 พ.ย. 2011 at 00:28
 เป็นแม่ค้า onlineค่ะ

ขายสินค้าประเภทที่มีคนขายเยอะ เราเป็นแค่ร้านย่อยๆเล็กๆ

โพสขายของปรกติดี ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับใครก้มหน้าก้มตางกๆ วันนึงก้อมีร้านอื่นมาโพสขายของแบบเดียวกันในกระทู้ขายของๆเราประมาณว่าสั่งกับเค้าสิ แล้วเค้าเป็นรายใหญ่ด้วยค่ะ เราตัวเล็กๆ สุ้ไม่ได้หรอก

เราโกดค่ะ เราคิดมากไปหรือเป่า เราโพสไปหน้าร้านเค้าบ้างว่า เราไม่เคยโพสขายของเราในเวปเค้า ทำไมมาทำกับเรา มันไม่ใช่มารยาททางธุรกิจ เค้าลบทิ้งค่ะ

แล้วใช้ log in เวปสินค้าร้านพร้อมส่ง เป็นอีกร้านนึงมาโพสใน fb ขายของของเรา บอกว่า
" เพิ่งรู้จากคุณนี่แหละ เค้านึกว่าเป็นกระทู้ของเค้า "

ไม่มีคำขอโทษไม่มีอะไรทั้งสิ้น ไม่มีแม้แต่จะบอกว่าเด๊วไปลบนะคะ

เราก้อบอกว่า คิดว่าเป็นกระทู้คุณได้ยังไง เพราะคุณตั้งหลังจากโพสในกระทู้เราอีกสองชั่วโมง แถมทำไมเวลาล็อคอินมาตอบหน้ากระทู้ขายของๆเค้า ยังใช้อีกเวปเข้ามาด้วยโปรโมทร้าน  เงียบไม่ตอบ บอกจะลบให้

ที่สำคัญ ป่านนี้เค้ายังไม่ลบเลยค่ะ

เค้าไม่สนใจหรอกค่ะ เพราะเราเป็นแม่ค้าเล็กๆค่ะ ส้อะไรไม่ได้สักด้านค่ะ แค่มาโพสลูกค้าเราก้อรู้แล้วว่ามีร้านเค้าอีกร้าน ร้านเค้าใหญ่ยังไงก้อได้เปรียบอยู่แล้ว

เจ็บใจที่โดนรังแกค่ะ  บางคนบอกว่าเราคิดมากเกินไป เป็นธรรมดาค้าขาย  เราคิดมากไปจริงหรอคะ
Back to Top
VoVo View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote VoVo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 พ.ย. 2011 at 18:33
ขายของอยู่ในกระทู้ของเรา แล้วมีคนมาโพสขายแย่งลูกค้าในกระทู้เรา

สำหรับเรานะ คิดว่า คนๆนี้ช่างไม่มีมายาทจริงๆ มาแย่งลูกค้าคนอื่น ในที่ของคนอื่น

เฮ้อ แฟร์ๆกันหน่อยสิคะ
Back to Top
fonjung View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote fonjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 พ.ย. 2011 at 18:46
คือนิสัยเสียมารยาทแย่มว๊ากกกกกกกกกกกกกกค่ะ 

สำหรับเราก็เปิดร้านเหมือนกันในเฟส ร้านเราถือว่าใหญ่ระดับนึง เวลามีคนขายของมาโพสตัดเราเลยไม่ค่อยแคร์ แต่ลบของมานทิ้งไปเรย ไม่ก็เม้นตอบไปเรยว่าเสียมารยาทค่ะ เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top
eve2527 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote eve2527 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ม.ค. 2012 at 17:42
อีฟเคยเหมือนกันค่ะ ร้านในเวบเลดีด้วยค่ะ เวลาเราจะเปิดขายแต่ละล็อตก็จะมีการลงรูปพรีวิวก่อนใช่ป่ะค่ะ แล้วร้านดังกล่าวใช้loginอื่นเข้ามาถามราคาเราก่อนเราจะลงราคาในวันจริงวาสนใจชุดนี้ ชอบมากราคาเท่าไหร่ เราเลยยบอกราคาไป แล้วสรุปหลังจากนั่นอีก1วัน เราเปิดเข้าไปเจอร้านนั่นขายราคาตัดราคาร้านเรา โมโหมาก มีความรู้สึกว่า มารยาทในการทำธุรกิจออนไลน์ไม่ดีเลย แล้วร้านนั้นร้านใหญ่ด้วยน่ะค่ะ  หลังจากนั้นเราลบเขาออกจากการเป็นเพื่อนทางเฟสบุคด้วยแล้วไม่เคยเข้าไปดูสินค้าทั้งในเลดี้และเฟสบุคอีกเลย 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.094 seconds.