LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เพื่อนคู่คิด มิตรคู่ใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: เลิกกับแฟน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เลิกกับแฟน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mukuk_18 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เลิกกับแฟน
    Posted: 05 ม.ค. 2012 at 14:59
แผลยังสดอยู่เลยค่ะ เค้าไปแล้ว มีวิธีอะไรบ้างไหมค่ะที่จะทำให้เราลืมเค้าได้เร็วๆ

มันเหนื่อยมากเลย ภาพเก่าๆของสองเรามันวิ่งกลับไป กลับมา ไม่ยอมหยุด

อีกนานไหมเราถึงจะลืมแล้วกลับไปสดใสได้เหมือนก่อนที่เราจะรู้จักกัน

พี่ๆน้องๆ ทำยังไงกันบ้างค่ะ ทำยังไงให้เราเข็มแข็งได้เร็วๆ  ลืมเค้าได้เร็วๆ ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
^__________________________^
Back to Top
PETONGG View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PETONGG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2012 at 15:44
ต้องใช้เวลาค่ะน้อง 
เป็นกำลังใจให้นะคะ
PETONGG
Back to Top
pypo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pypo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2012 at 16:21
พยายามหาอย่างอื่นทำอย่าไปนึกถึงเค้า แล้วเราจะค่อยๆดีขึ้น
Back to Top
namfonz View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote namfonz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2012 at 17:00

พยามยามทำใจอย่างเดียว เพราะว่าเราก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ตอน 3 เดือนแรก กินอะไรไม่ได้เลย นอนก็ไม่หลับ นึกถึงเค้าตลอดเวลา จนตัวเองโทรมมาก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ

Back to Top
B-Bonuss View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote B-Bonuss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 15:38
ใช้เวลาค่ะ แล้วก็อยู่กับเพื่อนกับที่บ้านเยอะๆ จะได้ไม่เหงา มีคนปลอบด้วย สู้ๆนะคะThumbs Up
Back to Top
ratimawin View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ratimawin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 18:17
เป็นกำลังใจให้นะคะ...เราผ่านมาแล้วรู้ว่ามันยาก...มีอะไรระบายลงให้เพื่อนๆ ในเวปเลดี้อ่านได้เลยค่ะ...แล้วจะรู้ว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก...HugHugHug
Nice to meet You...Love Love
Back to Top
withlove View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote withlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 19:06
เป็นกำลังใจให้นะคะ ... 
Back to Top
click_am View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote click_am Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 19:52
สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ เด๋วก็ผ่านมันไปได้ ใช้เวลาสักพัก
Back to Top
cranberry View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote cranberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 21:19
คบมากี่ปีแล้วค่ะ เราก้อเพิ่งเลิกกับแฟนได้ 3 เดือน คบมา 13 ปี มีลูก 1 คน ทรมานค่ะทำใจไม่ได้ ยังเจอกันบ่อยๆ ไปเที่ยวด้วยกัน เพราะสงสารลูก อยากกับมาคบกันเหมือนเดิม แต่คงเป็นเพราะเหงา ถ้ากับมาคบกันเหมือนเดิม ก็คงทะเลาะกันอีก แต่ได้รอเวลานะค่ะตอนนี้ เป็นกำลังใจค่ะEmbarrassed
Back to Top
bon bon View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote bon bon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 22:15

ไม่มีอะไรทำให้หายได้หลอกค่ะ นอกจากใจตัวเองที่ต้องเข้มแข็งและนึกถึงคนที่เขารักเราให้มากๆ เพราะเราทุกข์

เขาก็ทุกข์เหมือนกันค่ะ อย่ากำความเจ็บไว้ในใจนะค่ะปล่อยมันออกมาและทิ้งมันไป ทุกข์อยู่กับเราไม่นาน สุขก็อยู่กับ

เราไม่นานเหมือนกัน สู้ สู้นะค่ะ Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2012 at 23:36
คบกันมา 3 ปีค่ะ อธิบายความรู้สึกตัวเองไม่ถูกเลย รู้สึกเหมือนโดนฟ้าผ่ายังไงไม่รู้

บางครั้งก็คิดว่าดีแล้ว เราดูแลเค้าไม่ได้ ให้เค้าไปเจอคนที่จะดูแลเค้าได้ดีกว่าเราอ่ะดีแล้ว

บางครั้งก็โกรธ  ส่งข้อความไประราน ด่าทอเค้าเสียๆหายๆ

บางครั้งก็โหยหา  ส่งข้อความไป อ้อนวอน ขอโทษ ขอโอกาส ขอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม

สิ่งที่ทำไปทั้งหมด รู้ทั้งรู้ว่าเค้าไม่กลับมา ไม่มีทางกลับมา ก็ยังทำทุกครั้งที่ฟุ้งซ่าน แต่เค้าก็เงียบ ไม่รับโทรศัพท์ ไม่ส่งข้อความอะไรกลับมา

อยากลืมภาพเก่าๆ อยากรับความจริงให้ได้ว่าตอนนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วนะ เลิกไปรบกวน ไปวุ่นวายกับเค้าได้แล้ว อยากเข้มแข็ง

แต่ภาพเก่าๆไหลมาตลอด บางครั้งก็เข้มแข็ง บางครั้งก็โกรธ บางครั้งก็คิดถึง อยากเจอ อยากให้เป็นเหมือนเดิม เหนื่อยมากเลยค่ะ

ช่วงนี้ก็ใช้เวลาอยู่กับเพื่อน กับ ครอบครัวค่ะ มองพ่อกับแม่ของตัวเอง มองเพื่อนสนิทของตัวเอง มันทำให้เราต้องเข้มแข็ง เวลาเราเศร้าพวกเค้าก็เศร้าด้วย

เฮ้อๆๆ เหนื่อยจริงๆนะคะ แต่ต้องทำให้ได้ ตอนนี้ก็เลิกส่งข้อความไปรบกวนเค้าแล้ว เวลาที่ฟุ้งซ่าน จะคิดถึง จะโกรธ จะโหยหายังไงก็พยายามไม่จับโทรศัพท์

เพราะถ้าเรายังวิ่งตามเค้าอยู่อย่างนี้ ก็มีแต่เราเท่านั้นที่เจ็บอ่ะ เค้าไม่ได้รู้สึกอะไรด้วยเลย เค้าไปแล้ว เหลือแต่เรา เมื่อไรจะเข้มแข็ง อีกนานไหมอ่ะ ยังไงก็ต้องสู้ สู้ สู้ เน๊าะ

ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

Back to Top
CherryCute View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote CherryCute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ม.ค. 2012 at 14:08
สู้ ๆ คะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ  Tongue Tongue Tongue
Back to Top
arunrat23 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote arunrat23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ม.ค. 2012 at 19:13
ข้อแรก  รักตัวเองให้มาก  มากที่สุด  มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปฎิวัติตัวเอง  อาบน้ำ  ล้างหน้า  แหกปากตะโกน ร้องเพลง  ร้องให้ดังที่สุด  เท่าที่คุณจะทำได้ 
แล้วแต่งตัว  แต่งหน้า ให้สวยที่สุด   ออกไปหาซื้อเสือ้ผ้าสวยๆ  ทำตัวให้สวยที่สุด  ... ให้เค้าต้องเสียใจ  ที่เลิกกับผู้หญิงดีๆ อย่างคุณ

ข้อสอง  รักพ่อแม่  ที่เค้ารักเรา  เลี้ยงเรามาจนโต  -> มอบความรักให้ท่าน  ลองไปกราบท่าน  และกอดท่านดูสิคะ 

คุณจะรู้ว่า คุณไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก   และรู้สึกอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูก  ลองดูนะคะ ^^

.....  อย่างน้อย  ก็ขอให้คิดว่า   คน 2 คน  เคยมีเวลาดีๆร่วมกัน   เราทำดีที่สุดแล้ว  

เป็นกำลังใจให้นะคะ   ถ้าอยากร้อง  ก็ร้องให้เต็มที่  เหนื่อยก็หลับ  ตื่นมาก็หาข้าวกิน   วันนึงพอเราเหนื่อยจนพอแล้ว   เราจะเข้มแข็งและลุกขึ้นมาได้ เองค่ะ  ^^ 

สู้ๆ นะคะ ^^
Back to Top
Auu_1 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Auu_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ม.ค. 2012 at 15:32
นึกถึงตัวเองเมื่อก่อนโน้นเลย กินไม่ได้ นอนไม่หลับ
รู้ว่าเค้าไม่รับสาย ก็โทรไปอยู่นั่นแหละ เป็นร้อย ๆ สายต่อวัน
แม่เราสงสารเรามาก มากจนโทรไปขอร้องเค้า แต่เค้าก็ไม่กลับมา (ย้อนนึกไปแล้ว ก็สงสารแม่นะ)
เราทำแต่งานไม่คบใคร เพราะใจลึก ๆ แล้ว ก็รอเค้า เราคอยเค้าอยู่หลายปี (3-4ปี) อึดมาก จมอยู่กับอดีต

อย่างที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ในนี้แนะนำนั่นแหละจร้า
แล้วมันจะดีขึ้น
ต้องไม่อยู่คนเดียว ทำงานให้หนัก หรือเรียนให้หนัก จะช่วยได้จร้า

วันนึงเมื่อเราเจอคนของเรา เราก็อาจจะนึกขอบคุณเค้าก็ได้
เหมือนเพลงนี้ เพลงอะไรน๊า จำไม่ได้ --> "หากเธอไม่ทิ้ง ฉันคงไม่เจอ หากยังรักเธอ ฉันคงไม่เจอเขา"

เดาว่าคงเป็นรุ่นน้อง อยากจะบอกว่า พี่เอาใจช่วยนะคะ
Back to Top
Fahmai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Fahmai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 10:27

เคยทุกข์จากการถูกทิ้งเหมือนกันค่ะ

แต่ได้คุณพ่อ ที่พูดเตือนสติ

"ถ้าเวลากำลังทุกข์ เสียใจ ร้องไห้

ให้คิดไว้เสมอ ....เดี๋ยวมันก็ผ่านไป...."

ขออนุญาตยกบทความบางส่วนของคุณดังตฤณมาให้อ่านนะคะ

อย่าคิดว่าเราเป็นฝ่ายถูกทิ้ง
ให้คิดว่าเราเป็นฝ่ายเลือกที่จะทิ้งขยะชิ้นหนึ่งไป

อย่าคิดว่าเราต้องเป็นฝ่ายเหงา
ให้คิดว่าเราเป็นฝ่ายเลือกพักร้อนให้สบายตัวสบายใจสักระยะหนึ่ง

อย่าคิดว่าเราเป็นฝ่ายทรมาน
ให้คิดว่าเราเป็นฝ่ายเลือกทำความสบายใจแก่เขา

อย่าคิดว่าเราควรเหนี่ยวรั้งเขา
ให้คิดว่าเราเป็นฝ่ายให้อิสระเป็นทานแก่คนอื่น

เปลี่ยนมโนกรรม (กรรมทางความคิด)
จากมืดเป็นสว่าง ชีวิตจะสว่างเองครับ

บางทีรางวัลของคนดีก็ไม่ใช่จะมีคู่ที่สมหวังแบบเร็ว ๆ นะครับ
ธรรมชาติอาจกะเกณฑ์ให้เราเจอทุกข์เสียก่อน
เพื่อใช้ความทุกข์นั้นเป็นบันไดก้าวขึ้นสู่ความสุขที่เหนือกว่าความรัก
และเมื่อถึงจุดของความนิ่งจริงๆ ถึงจะยอมเปิดตัวคนรักที่แท้ให้กับเรา

บางคน ถ้าใจยังวุ่น ๆ ยังหยุด ยังนิ่งไม่เป็น ขืนคนที่คู่ควรกับเราโผล่มาตอนนั้น
เขาก็อาจพลาดจากเราไป ไม่อาจเป็นคู่ครองร่วมกันอย่างถาวรได้ฅ
เพราะอาจิณณกรรม คือนิสัยของเรายังอาจเป็นตัวทำลายสัมพันธภาพกับคู่แท้ของเรา
ต่อเมื่อผ่านความเจ็บปวด เรียนรู้จากความผิดพลาด
เห็นจังหวะจะโคนแบบต่างๆ ของชีวิตมากเข้า
พอใจเป็นบุญ มีความนิ่งพอจะรองรับกับคู่แท้ถาวรได้ เขาถึงจะปรากฏตัว

อย่าท้อแท้กับความดีก็แล้วกัน
ที่ผ่านมาในอดีต มองย้อนไปอาจรู้สึกเหมือนไม่ใช่ตัวเรา
พอเราเปลี่ยนมาอยู่กับกระแสธรรมะ
ความเป็นตัวจริงของเราถึงเริ่มปรากฏ
ซึ่งก็อาจเป็นเหตุให้คู่แท้ของเราปรากฏตัวเช่นกัน

วิธีหนึ่งที่จะทำให้คู่เวรของเราเขาตามไม่ทัน

วิธีหนึ่งที่จะทำให้คู่เวรของเรา-เขาตามไม่ทัน

คือรู้ว่าเขาทำเลวแบบใด เราจ้องไว้เลยว่าชั่วชีวิตจะทำดีชนิดนั้นๆ สุดโต่ง

เช่นเขาชอบพูดหยาบ เราต้องมุ่งมั่นทำตัวเป็นคนพูดไพเราะสุดขีดให้ได้ แล้วอธิษฐานไปเรื่อยๆ อิงหลักสัจจะที่ว่าคนแบบเดียวกันย่อมโคจรมาพบ หรือมาใกล้ หรือมาเฉียดกัน

คนต่างกันย่อมไม่มีเส้นทางให้โคจรมาพบ หรือมาใกล้ หรือมาแตะต้องกัน

เขาเป็นอย่างนั้น เราจะเป็นอีกอย่าง ก็ขอให้แคล้วคลาดกันไปเสมอ

แม้จำเป็นต้องมาพบเจอ ก็อย่าได้ทำความมัวหมองให้เราได้ หรืออย่าทำให้เราถึงขั้นเป็นทุกข์ได้
การอธิษฐานจะส่งผลจริง หนักแน่น ตามการประพฤติจริงของเราด้วย

อ้างสัจจะไว้นั่นแหละ ได้ผลที่สุด

ถ้าอยากอ่านเพิ่มเติม

http://dungtrin.com/watha_love/index2.html

ให้ข้อคิดเรื่อง ความรัก กับ ธรรมะได้ดีมากๆค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้ผ่านไปให้ได้

ไม่มีใครช่วยเราได้

เพราะทุกอย่างอยู่ที่ความคิดและจิตใจของเราเอง

เข้มแข็งและหนักแน่นให้มากๆ

วันที่สดใสก็จะอยู่ไม่ไกล

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Edited by Fahmai - 13 ม.ค. 2555 at 10:31
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 10:44

CherryCute  -- ขอบคุณมากๆเลยค่ะ สู้โว้ย 55+

arunrat23 -- ขอบคุณนะคะ ใช่เลยค่ะ เหมือนว่าเราร้องจนเหนื่อย มันเจ็บ มันเหนื่อยจนสุดแล้ว เราเลยนิ่งได้ เลิกวิ่งตามเค้าแล้วค่ะตอนนี้ เหลือแต่ความทรงจำเก่าๆ ความทรงจำทั้งดี และร้าย ก็แอบดีใจนะคะ ให้ความสัมพันธ์ของเราไม่ได้มีแค่ความทรงจำที่สวยงามอย่างเดียว มันมีความทรงจำที่เจ็บปวดปะปนอยู่ในนั้นด้วย มันทำให้เราย้อนกลับมามอง และเลิกเรียกร้อง โหยหาให้เค้ากลับมา มันทำให้เราต้องรักตัวเองให้มากๆ รักครอบครัว และที่สำคัญเพื่อนสนิทคนนึงที่อยู่เคียงข้างเราตลอดเวลาไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ความทรงจำดีๆเราก็ต้องขอบคุณเค้าที่ทำให้เรามีความสุข ส่วนความทรงจำแย่ๆ เราก็ต้องขอบคุณเหมือนกัน ที่มันจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้น วันนี้เก๋เข้มแข็งกว่าวันแรกเยอะเลยค่ะ ลุกและเดินได้แล้ว ถึงแม้ว่ายังไม่เต็มที่เหมือนเดิม แต่สักวันมันต้องดี และต้องดีกว่าเดิมเน๊าะ เก๋เข้มแข็งได้เพราะครอบครัว น้องสาว เพื่อนสนิท พี่น้องที่ออฟฟิต และพี่ๆน้องๆในเลดี้แห่งนี้ค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ

Auu_1 -- เหมือนกันเลยคะ เก๋โทรไปหาเค้าเป็นร้อยๆสายในเวลาแค่ชั่วโมงกว่าๆ เลยนะคะ ทำได้ไงเนี๊ยะ สวดยอดจริงๆ 55+ สุดท้ายก็มีแต่เราที่เสียใจ เฮ้อๆ เค้าไม่รับรู้ด้วยเลย วันก่อนเก๋ไปตัดผมที่ร้านประจำ พี่ที่ร้านเค้าเป็นเพื่อนกัน มีกันอยู่ 3 คน ระหว่างตัดก็งง พวกพี่เค้าหันมามองเราเลื่อยๆ จนพี่ที่ตัดผมให้เราอยู่ทนไม่ไหว วันนี้ไม่สบายเหรอ เราก็งง ไม่น๊า พอเราตัดเสร็จ ก็มานั่งรอเพื่อน พี่เค้าก็เดินมองดูเรา เค้าค่อยมองตลอด ดูเค้าเป็นห่วง จนเพื่อนตัดเสร็จ พี่เค้าก็เลยพูดออกมา วันนี้ไม่สบาย หน้าเศร้าเชียว ดูไม่สดใสเลย พี่คนอื่นๆเลยรีบพูดกันใหญ่ ใช่ๆ ปกติมาต้องร่าเริงสนุกสนานกว่านี้ เวลานั้นอึ้งเลยค่ะ เราหน้าเศร้าขนาดนั้นเลยเหรอ พี่เค้าเป็นคนอื่นแท้ๆ เค้ายังมองเห็นว่าเราเศร้า เค้ายังเป็นห่วง ค่อยมองดูเราตลอดว่าไหวไหม แต่เค้ากับไม่รับรู้เลยว่าเราเป็นยังไงบ้าง เหตุการณ์นี้มันทำให้เก๋ปลงได้เยอะเลยค่ะ อยู่กับคนที่เค้ารัก เค้าห่วงเราดีกว่า เรามีความสุข มันอิ่มใจอ่ะเน๊าะ เวลานั้นแถบอยากกระโดนกอดพี่ๆเค้า 55+ ครั้งหน้าหนูจะร่าเริงให้พี่ๆไม่ต้องเป็นห่วงหนูนะคะ หนูสัญญา  55+ ขอบคุณคุณ Auu_1 นะคะ 
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 10:53
Fahmai -- ขอบคุณมากๆเลยค่ะ สำหรับบทความดีๆ และกำลังใจค่ะ ใช่เลยค่ะ ตัวเราเองต้องเข้มแข็งและหนักแน่นให้มากๆ วันที่สดใสก็จะอยู่ไม่ไกล สู้ๆ ขอบคุณคร๊า Smile
Back to Top
N_Bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_Bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 11:57
เราเป็นอีกคน ที่เคยผ่านเรื่องแบบนี้มา  ยอมรับว่ายากมาก 
แทบจะกินไม่ได้ นอนไม่หลับ อยากจะอยู่นิ่ง กันเลยทีเดียว
แต่พอเวลา ผ่านไปแล้ว ก็กลับมาคิดย้อนดูว่า  สิ่งที่ทำไปมันเปล่าประโยชน์ มากมาย

- อยากลืมเรื่องทั้งหมด  ความจริงมันทำไม่ได้หรอกคะ  ในเมื่อคบกันมาตั้ง 3 ปี  อย่าคิดว่าจะลืมเลยมันลืมไม่ได้ แน่นอน ถึงแม้เราไม่ใช่นางเอก แต่ก็ทำใจให้สบายคิดว่า ทำบุญ กรรม มาด้วยกันแค่นี้  จำแต่สิ่งดีๆ กันไว้ดีกว่า อย่าให้ต้องเกลียดกันเลย

- รักตัวเองให้มากๆ นะถูกแล้วคะ  เพราะเราต้องมี พ่อ แม่ ครอบครัว ญาติ ที่เค้ารักเรามากกว่า ... คนๆนั้น แน่นอน เราต้องอยู่เพื่อตอบแทนความรักที่ ครอบครัวให้เราก่อน โดยการรักและดูแลตัวเองให้มาก  เพราะคนที่เค้ารักเราจริง  เขาแค่หวังว่าให้เรามีความสุข สุขภาพแข็งแรง เป็นพอ

- ลบความคิดถึง ความเศร้า อย่าอยู่คนเดียวคะ  หาอะไรทำ งานอดิเรก ทำงาน ทำในสิ่งที่เราชอบ  (ตอนนั้นเรา  ขัดผิว พอกหน้า ทำเล็บ ทำผม ไม่เว้นแต่ละวัน )  ออกไปหาเพื่อน อยู่กะเพื่อนๆ ออกไปเที่ยวในที่ๆเราไม่เคยไป อย่าไปในที่ๆ เคยไปด้วยกัน ออกไปหาประสบการณ์ใหม่ 

ไม่นานคะ แล้วเราจะเริ่มต้นใหม่ได้เอง   เดี๋ยวเวลาผ่านไป เราอาจจะต้องกลับมาขอบคุณเค้าก็ได้ ที่ทำให้เราได้เจอคนที่ดีกว่า มีชีวิตที่ดีกว่าคะ

Edited by N_Bee - 13 ม.ค. 2555 at 11:58
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 13:41
N_Bee -- เก๋เหมือนกัน อยากนั่งเฉยๆ อยู่เฉยๆ มันไม่หิวเลยค่ะ แต่พอเรารู้สึกตัว หันมามองเพื่อนสนิท มันเศร้ากว่าเราอีก เราไม่กินมันก็ไม่กิน มันบอกว่าจะให้เค้านั่งกินคนเดียวได้ไง หลังจากนั้นก็กินค่ะ กินทุกอย่าง เก๋คงเป็นคนอกหักคนเดียวในโลกแน่ๆที่พออกหักแล้วอ้วนเป็นตุ่ม 55+

สิ่งที่เสียใจที่สุดคือ เราไปด่า ไปว่า ไปกร้าวร้าวใส่เค้า ตอนเลิกกัน เค้าบอกว่าเราเป็นคนดี ดีมาก แต่อารมณ์ผู้หญิง เราทำทุกอย่าง ทั้งอ้อนวอน ขอร้อง สุดท้ายมันกลายเป็นโกรธ กลายเป็นแค้น เราด่าเค้าไม่เหลือเลยอ่ะ จนเพื่อนสนิทตกใจไม่คิดว่าเราจะด่าคนได้ 55+ แม่ก็บอกเก๋ไม่น่าทำแบบนี้เลย ไม่น่าไปด่าเค้าเลย ตัวเก๋เองก็ผิดนะ เรารักเค้าเอง ถึงเวลาไม่สมหวังจะมาโทษเค้าฝ่ายเดียวไม่ได้ เราต้องมองตัวเองเหมือนกันว่ามีอะไรบกพร่องหรือเปล่า มันเลยเป็นสิ่งที่ติดอยู่ในใจจนถึงทุกวันนี้ เค้าคงเกลียดเราไปแล้ว เสียใจค่ะ เคยคิดว่า เราเป็นคนดี เค้าทิ้งเราไป เค้าอ่ะต้องเสียดาย แต่ที่ไหนได้ เรากลับทำให้เค้ารู้สึกว่า ทิ้งผู้หญิงแบบเราไปอ่ะดีแล้ว ผู้หญิงกร้าวร้าว นิสัยไม่ดี เฮ้อๆๆ เศร้าเลย

กิจกรรมของเก๋คล้ายๆคุณ N_Bee เลยค่ะ  ขัดผิว พอกหน้า ทำเล็บ ทำผม ทำได้ทุกวัน ทำซ้ำๆ อยู่กับสิ่งพวกนี้มันทำให้เราลืมเค้าได้เน๊าะ เพลินอยู่กับสิ่งที่เราชอบ 55+ สักวันเราจะเริ่มต้นใหม่ได้ ขอบคุณคร๊า

Back to Top
N_Bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote N_Bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 15:34
คุณเก๋ขอโทษเขาไปยังคะ ที่ทำนิสัยไม่ดีแบบนั้นกับเขา
บางทีถ้าขอโทษเขาไป เราอาจจะสบายใจขึ้นก็ได้ 

ถ้าเป็นบี คงบอกว่า "ขอโทษที่ทำนิสัยแย่ๆแบบที่ผ่าน  เพราะอยู่ในช่วงอารมณ์ที่หวั่นไหว เลยทำอะไรไปโดยไม่รู้ตัว และต้องขอบใจที่เคยมีช่วงเวลาที่ดีต่อกัน"

ส่วนตัวเองเคย ว่าเค้าเหมือนกัน เลยส่งข้อความไปขอโทษ 
และนั้นเป็นครั้งสุดท้ายที่ส่งข้อความหาคะ
เราลบ เบอร์ติดต่อ mail ข้อมูลทุกอย่างทิ้งไป 
จากนั้นก็ใช้ชีวิต ลัลล้า อยู่พักหนึ่ง ทุกอย่างก็เริ่มดีขึ้นคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ ถ้าเหงาๆก็ คุยกันได้นะคะ.....   อยากให้ขายเร็วๆ นะคะ

Back to Top
tukatie View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tukatie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 16:12

เข้มแข็งจังค่ะ.....เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 16:17

N_Bee -- เก๋ขอโทษพี่เค้าไปแล้วค่ะ ทั้งส่งข้อความ ทั้งเขียนจดหมายหนีบใส่กระเช้าไปฝากไว้ที่คอนโด แล้วก็ขอบคุณเค้าที่ทำให้เรารู้จักคำว่ารัก แล้วหลังจากนั้นก็ไม่แตะมือถืออีกเลย งดติดต่อเค้าทุกทาง เวลาภาพความทรงเก่าๆมันไหลมา ก็จะรีบหาอะไรทำทันที ไปลั้นล้าแบบคุณบีว่าตัวเองจะได้ไม่ฟุ่งซ่าน LOL จะได้ไม่ไปวุ่นวายกับเค้าอีกอ่ะเน๊าะ

ขอบคุณคุณบีอีกครั้งคร๊า สักพักจริงๆ อีกสักพักเวลาจะช่วยทำให้เราดีขึ้นเน๊าะ Smile
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2012 at 16:20
tukatie -- ขอบคุณคร๊า สู้ สู้ Smile

Back to Top
neung123 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote neung123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.พ. 2012 at 11:12

Back to Top
NuPax View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NuPax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.พ. 2012 at 00:09
เคยเหมือนกันค่ะ กินไม่ได้นอนไม่หลับ 1 สัปดาห์เต็มๆ ร้องไห้ทุกคืนก่อนนอน
พยายามเปิดใจค่ะ พุดคุยกะเพื่อนๆ กับคนในบ้านเยอะๆ

คนนี้จากไป...เพื่อให้คนที่ใช่จริงๆมาไงคะ  สุ้ๆนะคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.พ. 2012 at 14:27
ขอบคุณค่ะคุณ neung123 -- ตอนนี้เก๋ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ใช้เวลาอยู่กับตัวเอง แต่ก็ยังคิดถึงเ้ค้านะคะ แต่ไม่เวิ่นเว้อเหมือนเมื่อก่อน ไม่หวังอะไรแล้ว ปล่อยไปตามเวลา ว่างก็ไปไหว้พระ และที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับคนอกหัก คือ การดูดวง Big smile เค้าไปโดยทิ้งคำถามที่ไม่มีคำตอบไว้ให้เรามากมาย เราก็เลยไปหาคำตอบจากการดูดวงแทน LOL บ้าไปเลย ดูเยอะดูแยะ เจอทั้งหมอดูดีๆ และหมอดูแปลกๆ มีชวนให้แก้เรื่องคู่ด้วยการไปทำพิธีอะไรมากมาย น่ากลัวค่ะ หมอดูไม่ดีพูดแต่เรื่องในที่ลับก็มี เจอมาหมด หมอดูดังๆก็ไป กลับได้ความรู้สึกเหมือนไปคุยกับเพื่อน 55+ สารพัดรูปแบบเลยอ่ะค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mukuk_18 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.พ. 2012 at 14:28
ขอบคุณคุณ NuPax คร๊า -- เก๋ก็แอบหวังว่าจะเจอคนที่รักเราจริงๆ ไม่ทิ้งกัน รับในตัวตนของเราได้โดยไม่มีข้อแม้ สาธุๆ ขอให้ได้ ขอให้โดน เอิ๊กๆๆๆ Tongue
Back to Top
nuni999 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nuni999 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.พ. 2012 at 14:46
Smileสู้ๆนะคะกลับมาดูแลตัวเองให้สวยและดูดีนะคะอย่างน้อยเราก็ได้ทำเพื่อตัวเองSmile
สิ่งที่ผ่านมาถึงแม้จะทำให้เราเสียใจแต่มันก็สอนให้เราเข็มแข็งและสามารถอยู่ได้ด้วยตัวเองและสักวันที่เราทำใจได้เราอาจจะต้องขอบคุณเค้าที่ทำให้เรามีวันนี้ได้ด้วยตัวเราเองSleepyสู้ๆนะจร้าช่วงแรกอาจจะทรมานหน่อยแต่สักวันเราจะยิ้มได้ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.117 seconds.