LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > รวมข่าว สินค้าลดราคา มหกรรม Shopping
  New Posts New Posts RSS Feed: ใช้รองพื้นยี่ห้อไรกันคะ ถึงหน้าเด้งอะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใช้รองพื้นยี่ห้อไรกันคะ ถึงหน้าเด้งอะคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
lady na View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lady na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใช้รองพื้นยี่ห้อไรกันคะ ถึงหน้าเด้งอะคะ
    Posted: 25 ม.ค. 2012 at 19:46

อยากรู้ว่าบางคนที่เค้าแต่งหน้าออกมาแล้วดูเด้ง ดูเนียนนี้เค้าใช้อะไรหรอคะ ใช้รองพื้นหรือเปล่าคะ แล้วใช้ของยี่ห้ออะไรคะ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆใช้รองพื้นยี่ห้ออะไรกันอยู่คะที่ราคาไม่แพงมากแต่ใช้แล้วหน้าเด้งอะคะ

( อ๋อ ถามอีกนิดนะคะ เราเป็นคนผิวหน้าขาว แต่หน้าจะมันช่วงทีโซนอะคะ ควรใช้แบบไหนคะที่หน้าจะดูเด้งๆๆ แจ่มๆๆคะ เราเคยลองใช้รองพื้นเบอร์ 1 แล้วเหมือนรองพื้นสีมันจะคล้ำกว่าหน้าเราคะ มียี่ห้อไหนบ้างคะที่เหมาะกับคนผิวขาวอะคะ ใช้แล้วดูเด้งๆ )

ขอบคุณคร้า

Edited by lady na - 26 ม.ค. 2555 at 20:28
Back to Top
awaree View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote awaree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ม.ค. 2012 at 20:16
นั่นซิค่ะ อยากรู้เหมือนกัน LOL
^___^
Back to Top
romsai View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote romsai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ม.ค. 2012 at 22:59
เรื่องพวกนี้แล้วแต่คนจริงๆค่ะ

ที่เคยใช้แล้วเด้งๆก็ BB all day strong ของ etude
รองพื้น revlon chanel lancome dior estee เด้งหมดเลยค่ะ แล้วแต่ว่าทาแบบไหน
ชอบใช้ฟองน้ำเกลี่ยๆกดๆ มันเนียนกว่าใช้มือ
Back to Top
yui_aha View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote yui_aha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ม.ค. 2012 at 23:13
Revlon กะ Shu เหมาะกับผิวเราหล่ะ
ต้องไปลองทากับหน้าเราเลย ให้ BA ลองให้ อย่าอายน้า เลือกรองพื้นผิดแต่งหน้าก็ไม่งามพอนะจ๊ะ Wink
Back to Top
AREEEEE View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote AREEEEE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ม.ค. 2012 at 06:48

MTI ดีมากค่ะ  หน้าใสทั้งวันเลย

Back to Top
La DoLLy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote La DoLLy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ม.ค. 2012 at 07:15
มาขออัพเดทข้อมูลด้วยคนค๊า
Back to Top
baby doll View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote baby doll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ม.ค. 2012 at 11:20
แล้วแต่คนนะคะ แล้วก็แล้วแต่ผิวหน้าด้วย บางคนผิวดีอยู่แล้ว ไม่ต้องโบ๊ะมากก็เด้งอ่า 

แต่ก่อนใช้รองพื้นของ NARS ค่ะ แต่เคยใช้มาหลายยี่ห้อมากแล้ว เดี๋ยวนี้เปลี่ยนมาใช้ BB แล้วค่ะ ชอบมากกว่ารองพื้น 
Back to Top
Koong@Ake View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Koong@Ake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ม.ค. 2012 at 11:55
เคยได้ เทสเตอร์จากเกาหลี ยี่ห้อ Holika Holika มาลองใช้ดู เนียนใสมากค่ะ
จากที่ไม่ชอบใช้รองพื้นเพราะเวลาทาแล้วมันจะรู้สึกหนักๆ หน้าอ่ะ แต่พอลองยี่ห้อนี้
ตอนนี้ติดใจต้องไปหาซื้อมาใช้เลยค่ะ @^_^@
Back to Top
kung View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ม.ค. 2012 at 13:06

MTI ค่ะ ราคาไม่แพงด้วยค่ะ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่LOL
Back to Top
ninewZ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ninewZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2012 at 02:20
รองพื้นที่ใช้ๆมาหลายยี่ห้อทั้งถูกแพงนะคะ revlon Nars Mac Chanel และอีกมากมาย
แต่ตอนแรกก็ว่าไมมันไม่เวิร์คเลยซักตัวพอมีพี่คนนึงแนะนำให้ ทา moisturizer ก่อนเพื่อความติดทนนาน และเวลาลงรองพื้นเสร็จควรเอากระดาษทิชชู่มากดซับน้ำมันออก แล้วลงแป้งฝุ่นต่อค่ะ พอลองทำดูเลยรู้สึกว่ารองพื้นที่มีอยู่ดีขึ้นแถบทุกตัวเลยEmbarrassed แต่สรรพคุณแต่ละตัวต้องลองศึกษาดูนะคะ จะแนะนำวิธีให้รองพื้นติดทนนานและหน้าเด้งแทน ขอโทษที่ไม่ได้ให้คำตอบเรื่องยี่ห้อค่ะCry
Back to Top
memay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote memay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ม.ค. 2012 at 13:48
ถ้าแนะนำที่ราคาไม่แพงเท่าไรก็คงเป็น Revlon ฝาดำอ่ะค่ะ
ราคาอยู่ที่ 400 กว่า ไม่เกิน 500 อ่ะ จำราคาแน่นอนไม่ได้
ส่วนเรื่องเบอร์คงต้องลองอ่ะค่ะ
อย่างที่ความเห็นอื่นก่อนหน้านี้
ลองแล้วทิ้งไว้ซัก 2 ชั่วโมงอ่ะ
Back to Top
Betty View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Betty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2012 at 13:23
Kanibo Impress คำตอบสุดท้ายเลยค่ะ ไม่มีหมอง ระหว่างวัน
Back to Top
MsTunya View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote MsTunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2012 at 13:29
Cezanne ซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองค่ะ รู้สึกใน patip จะมีคนเชียร์ตัวนี้เยอะค่ะ ราคาไม่แพงซื้อมา 490 บาท ค่ะในวัตสัน
Back to Top
fonely View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fonely Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2012 at 15:37
Dior รุ่น Nude ค่ะ ใช้แล้วหน้าใสมากๆ เวลาหน้ามันขึ้น หรือมีเหงื่อออก มันจะไม่มันแต่จะดูโกลวๆแนวเกาหลี สวยไปอีกแบบ ราคาประมาณ พันเจ็ดร้อยกว่านะคะ (ถ้าจำไม่ผิด) ของเค้าดีจริง ตอนนี้ติดใจใช้ทุกวันเลยค่ะ แต่ต้องเลือกแป้งให้เข้ากับหน้าด้วยนะคะ Smile
Back to Top
Dreamyourself View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dreamyourself Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ม.ค. 2012 at 22:01
ขอสนับสนุน Dior ด้วยคนค่ะ แต่ชอบรุ่นเก่ามากกว่า แต่หาซื้อไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ เหมือนว่าเลิกผลิต

เบื่อดิออร์ตรงนี้แหล่ะค่ะ ชอบทำลิมิเตท พอชอบจะกลับไปซื้อก็ไม่มีแล้ว

ตอนนี้ก็ซื้อแป้งตัวใหม่มาแล้ว แต่ยังไม่ได้ใช้เลยค่ะ เด๋วใช้แล้วจะมาบอกนะคะ ว่าดีป่าว

Back to Top
lady na View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote lady na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ม.ค. 2012 at 21:46
ขอบคุณสำหรับทุกข้อคิดเห็นนะคะ แล้วจะไปศึกษาดูนะคะ น่าสนใจทั้งนั้นเลยอ่า อิอิSmile
Back to Top
YUMICHAN View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote YUMICHAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2012 at 15:48
Dior อีกเสียงเลยจ้า
บรัชออน luน่ารักมากๆๆๆๆ
Back to Top
noonkawaii View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote noonkawaii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2012 at 20:44
แนะนำเลย..
              แป้งโฟมดารา  เนียนสวย ใส ดี เด้งทั้งวันเลยจริงๆนะ เพราะเราใช้อยู่อ่ะจ๊ะ

Back to Top
mikienui View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mikienui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.พ. 2012 at 10:36
ชอบแป้งโฟมเหมือนกันดูเด้งๆแบบธรรมชาติ เหมือนผิวดีตั้งแต่ตื่น

New BB pin : 26E72DBC
Back to Top
nanaei View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nanaei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.พ. 2012 at 20:36
Originally posted by noonkawaii

แนะนำเลย..
              แป้งโฟมดารา  เนียนสวย ใส ดี เด้งทั้งวันเลยจริงๆนะ เพราะเราใช้อยู่อ่ะจ๊ะ

หาซื้อได้ที่ไหนอะคะ แล้วราคาเท่าไรคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mikienui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.พ. 2012 at 12:24
ลองเสิร์จในกูเกิ่ลค่ะ ว่าแป้งโฟม หรืออยากลองใช้ pm มาได้ค่ะ เด๋วแบ่งให้ลอง ซื้อตุนไว้เยอะเลยอ่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mikienui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ก.พ. 2012 at 12:23
Nars sheer glow ก็ใช้ดีค่ะเราใช้สี figi อยู่เข้ากับผิวหน้าเด้งดี
อีกยี่ห้อนึงถูกลงมาหน่อย เป็น revlon photo ready ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะคะ 
เวลาถ่ายรูปจะหน้ากริ๊บกว่าคนอื่นอ่ะ
ส่วนยี่ห้อสุดท้ายเป็น รองพื้นของ Armani ค่ะ เวิร์คมาก แต่ราคาแพงมากๆๆๆๆ

Back to Top
pinkymafia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkymafia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2012 at 12:22
nars ja by moray http://momay.spokedark.tv/?s='
Back to Top
VoVo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote VoVo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ก.พ. 2012 at 16:40

สำคัญๆ อย่าลืมเช็คอันเดอร์โทนผิวกันด้วยนะจ๊ะ

ว่าโทนเหลืองหรือชมพู

บางคนหน้าเหลืองๆใช้รองพื้นโทนชมพู โอ๊ะ โอ มันวอก ลอยๆ หมองๆจบกันเลยจ้า
Back to Top
Patchy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Patchy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.พ. 2012 at 13:40

เห็นด้วยค่ะ ว่า Dior

เลิก คัพเวอร์มาร์คเลยทันที เมื่อเจอ Dior ค่ะ
Back to Top
cutegirlinter View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote cutegirlinter Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ก.พ. 2012 at 18:15
เข้ามาอ่าน เลยได้ความรู้ไปด้วย เคยใช้ BB Etude รุ่น moistfull หน้าเด้งมาก ปกปิดดีเยี่ยม แต่น่าจะเหมาะกับคนหน้าแห้ง เพราะตรงช่วง T-Zone จะมันมาก

ของ BB Skinfood ก็ดีค่ะ ปกปิดปานกลาง แต่ไม่มัน ติดไม่ทนทั้งวัน

ส่วน BB ของ Welco ขวดสีน้ำเงิน เคยใช้แล้ว ไม่ประทับใจ คือไม่ปกปิด หน้ามัน แถมสิวมาด้วย ตัวนี้น่าจะเหมาะกับคนผิวดี ผิวแห้ง

รองพืั้น Bobbi Brown หน้าไม่มัน จะกลืนไปกะผิว ไม่วาว ถ้าคนอยากให้หน้าเด้งเหมือนสาวเกาหลี ตัวนี้คงไม่เหมาะ แต่อยากได้เนียนธรรมชาติ ตัวนี้โอเคเลย ติดทนทั้งวันด้วยค่ะ

Revlon เคยใช้นานมาก ไม่ชอบค่ะ มันดูหนาไป เกลี่ยยาก เกลี่ยไม่ดีจะเห็นเหมือนเป็นรอยแตก ดูแก่ไปเลย T_T

แต่ส่วนตัวตอนนี้หันกลับมาใช้รองพื้นที่เป็นแบบ Water base อยู่ คือของ Nuskin ก็ปกปิดระดับนึง คือปานกลาง เพราะไปใช้แบบเป็น oil มาเยอะ สิวเลยบุก ขอหยุดพักก่อน แล้วหน้าดีจะหันกลับไปใช้ BB อีกครั้ง เพราะข้อดีของ BB ทาเร็ว เกลี่ยง่าย หน้าเด้ง เบสก็ไม่ต้องใช้ค่ะ Sleepy
Back to Top
pinksunshine View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pinksunshine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 เม.ย. 2013 at 21:40
ลองใช้เครื่องทารองพื้นช่วยซิค่ะ เนียนมากเราใช้ เครื่องทารองพื้นเกาหลี Natural V Auto make-up อยู่ใช้ดีมากชอบ

Back to Top
Kute_Ma_Maew View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kute_Ma_Maew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 เม.ย. 2013 at 20:33
อาจจะมาช้า แต่มาเชียร์ DIOR อีกเสียงนึงจ้า ใช้แล้วหน้าเด้ง เพื่อนๆต้องมาถามหลังไมค์ว่าใช้อะไร ปลื้มคร่าWink
Back to Top
maiza70 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maiza70 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มิ.ย. 2014 at 11:22

เราใช้รองพื้น CC CREAM ของยี่ห้อ B-Blanc   อยู่ค่ะ  ตัวนี้เพื่อนเราแนะนำมา เพราะว่าเห็นเพื่อนเราใช้ก่อน แล้วหน้านางก็เด้งมาก ก็เลยใช้ตาม  ตอนแรกก็ไม่รู้จักยี่ห้อนี้ คือเรามีปัญหาหน้าหมองคล้ำเหมือนโดนของเลย แต่พอใช้ก็ปกปิดดี ตอนนี้ผิวกลับมาสม่ำเสมอแล้ว เป็นของเกาหลีเค้าดีจริงใช้มาหลายเดือนแล้วคะ เป้นทั้งครีมลองพื้นแถมยังมี SPF กันแดด และมีส่วนผมของแคปซูลเปลี่ยนสีให้ผิวดูกระจ่างใส ลองศึกษาดนะค่ะEmbarrassedEmbarrassed

Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.117 seconds.