LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > รวมอร่อยเด็ด เจ็ดย่านน้ำ ผลัดกันชิม ผลัดกันแนะนำ
  New Posts New Posts RSS Feed: ก๋วยเตี๋ยวผักหวานอยุธยา+นู๋ปอและคุณแม่ค่า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ก๋วยเตี๋ยวผักหวานอยุธยา+นู๋ปอและคุณแม่ค่า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NuPoR View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ก๋วยเตี๋ยวผักหวานอยุธยา+นู๋ปอและคุณแม่ค่า
    Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:09

วันนี้ปอกับคุณแม่ไปอยุธยากันคะ ตั้งใจว่าจะไปไหว้พระให้จิตใจปอที่ห่อเหี่ยวมันดีขึ้นหน่อยคะ

วันนี้คุณแม่ไฟเขียวให้ปอเป็นคนขับรถด้วย ฮี่ฮี่ สนุกสนานน่าดูเลยค่า

ออกจากบ้านประมาณเที่ยงคะ ถึงอยุธยาก็บ่ายนิดๆ คุณแม่เลยบอกว่า แวะหาอะไรหม่ำก่อน

แล้วค่อยไปไหว้พระกันคะ

นี่เลยคะร้านก๋วยเตี๋ยวผักหวาน

Back to Top
kapi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kapi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:12
ปาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด...ค่ะ..ปาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
Love U My Baby
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:16

คุณแม่เคยมาทานกับน้าๆที่บ้านแล้วคะ แต่ครั้งนั้นปอไม่ได้มาด้วย

วันนี้ก็สั่ง เห็ดภูฎานทอด(ปอชอบมากๆๆๆเลยค่า) ยำผักหวาน ก๋วยเตี๋ยวต้มยำวุ้นเส้นผักหวาน(ของปอ)

ก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กเนื้อน้ำตกผักหวาน(ของคุณแม่ค่า)

จานแรกที่มาก่อนก็คืนเจ้าเห็นภูฎานนี่เหละค่า เค้ามีซอสพริกให้จิ๋มด้วย แต่ปอไม่ชอบคะหม่ำเปล่าๆเลยมันส์ดีๆ

หน้าบานๆ ยืนยันความมันส์ของรสชาติของเห็ดๆๆๆค่า (ว่าไปหัวปอเหมือนเห็ดเหมือนกันนะเนี่ย)

สวัสดีพี่แป้งพูดเข้าปาดคนแรกค่า

Edited by NuPoR - 16 ก.ย. 2007 at 22:17
Back to Top
ju_nammon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ju_nammon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:17
มาปูเสื่อรอชมค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:23

จานต่อปายคือยำคะ ยำผักหวานนนนน

(ปองงอ่าว่าทำไมก๋วยเตี๋ยวไม่มาก่อนยำ เพราะคิดว่ามันน่าจะทำง่ายกว่า)

แต่ยังไงก็มาไวทู๊กกกอย่างเลยค่าไม่ทันโมโหหิว ก็มากันให้พร้อมหน้า

มาซูมมมมใกล้ๆคะ ผักหวานนนน

หม่ำเข้าไปทั้งคำเลยยยย อ้ำๆๆๆๆๆ

ตามด้วยน้องหมึกอีกคำนะค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:28

แล้วก๋วยเตี๋ยวก็มาถึง ชามนี้ของปอเองค่า

Back to Top
nong-ple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nong-ple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:30

หนูปอ ตัดผมสั่นแล้วน่ารักอีกแบบอะ ดูสดใสดีจัง

มีแผนที่ไปร้านนี้ไม๊

Edited by nong-ple - 16 ก.ย. 2007 at 22:30
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:30

ชามนี้ของคุณแม่ค๊า

Back to Top
MKsuki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MKsuki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:33
มารอชม ของอร่อยด้วยคน
Back to Top
zomza24 View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote zomza24 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:34

หนูปอเหม่อคิดถึงใครอ่ะ

Back to Top
ju_nammon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ju_nammon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:35

อยากลองชิมเห็ดทอดอ่ะ  หน้าตาหน้าทานอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:40

พี่เปิ้ลค่าหนูไม่มีแผนที่คะ

แต่ร้านหาไม่ยากคะพี่ เพราะว่า

ร้านนี้จะอยู่ซอยทางเข้าวัดสุวรรณดารารามราชวรวิหาร

นั่งที่ร้านนี่ก็เห็นวัดเลยคะ

วิ่งเส้นเรียบแม่น้ำมาเรื่อยๆๆๆๆเลยคะ วิ่งมาเกือบถึงสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาไปวัดใหญ่

ชัยมงคลเลยคะพี่

สั่งเจ้าเห็ดกลับบ้านด้วยคะ แต่ไม่ทันถึงบ้านคะหมดเกลี้ยง

พี่จุ๊ju_nammon(ใช่พี่จุ๊รึเปล่าเอ๋ยถ้าปออ่านผิดขอโทษด้วยนะค่า)

อดชิมซะแล้วมันหมดตั้งแต่ยังไม่ถึงกรุงเทพเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:47

รูปสุดท้ายเป็นรูปถุงที่ใส่เจ้าเห็ดกลับบ้านคะ มีเบอร์วับๆแวมๆให้เห็นด้วยค่าพี่เปิ้ลโทรถามทางได้เน้อๆ

อิ่มแล้วตามปอไปไหว้พระกันต่อนะค๊ะ  http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=12906&PN=1 &TPN=1

ปล ค่าเสียหายประมาณ160กว่าๆคะ เห็ดราคาจานละ30บาทจ๋า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ก.ย. 2007 at 22:56

สวัสดีค่าพี่MKsuki ขอโทดน้าค๊าพี่ค่าที่อิหนูปอจำชื่อพี่ไม่ได้ ตามมาชมความอ ร่อยจนอิ่มแล้ว ก็ตามไปชมปอไหว้พระต่อนะค๊า

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 08:29
น่าหม่ำจริงๆหนูปอ
Di
Back to Top
AA&JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AA&JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 08:42

น่าหม่ำจริงๆพี่ก็ชอบทานเห็ดจ๊ะ เห็นแล้วอยากตามไปทานบ้างจัง

แถมอีกนิด ...น้องปอตัดผมน่ารักมากๆ

MiZzy Shop
Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 08:48

น้องปอ

พี่หนูใหม่มายกมือว่า ชอบผักหวานมากกกกกกกกกกกกค่ะ

แต่มันต้องเปื่อยๆก่านี้นะค้า

แบบนี้มันแข็ง คนแก่เคี้ยวลำบาก 55555555555

น้องปอน่ารักจังๆๆๆๆ ผมทรงนี้ รับใบหน้าบ๊องแบ๊วๆๆๆค่ะ

Back to Top
chava View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chava Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 09:10

หนูปอ จะบอกว่าร้านนี้อยู่ตรงข้ามบ้านคุณสามีโรสเลยอะ  คนเยอะมากๆ เราชอบกินเห็ดทอด ส้มตำ แล้วก็ทอดมัน เห็นแล้วก็อยากกินบ้าง

Back to Top
Amita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 09:15

หน้าหนูยังเศร้าอยู่เลยอ่ะ

แต่ผมทรงนี้น่ารักดีนะเนี่ย

คุณแม่กะคุณพ่อน่ารักจัง

คนนึงปลอบใจ อีกคนพาไปไหว้พระ

เจอแต่คนดีๆนะเนี่ยะหนู

Back to Top
jaewjingjing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 09:20

ก๋วยเตี๋ยวชามนิดเดียวเอง...อย่างนี้ต้องมีเบิ้ล นะเนี่ย

เห็ดภูฎานเป็นไงอ่ะปอ  ใช้เห็ดอะไรทำ

Back to Top
nanutd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanutd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 09:35

น่าหม่ำมากๆๆๆ

กำลังแพลนว่าจะพาแม่ไปอยุธยาเหมือนกัน

เดี๋ยวต้องไปเจิมร้านนี้ซะหน่อย

Back to Top
@aom@ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @aom@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 19:21
Originally posted by NuPoR

จานต่อปายคือยำคะ ยำผักหวานนนนน

(ปองงอ่าว่าทำไมก๋วยเตี๋ยวไม่มาก่อนยำ เพราะคิดว่ามันน่าจะทำง่ายกว่า)

แต่ยังไงก็มาไวทู๊กกกอย่างเลยค่าไม่ทันโมโหหิว ก็มากันให้พร้อมหน้า

มาซูมมมมใกล้ๆคะ ผักหวานนนน

หม่ำเข้าไปทั้งคำเลยยยย อ้ำๆๆๆๆๆ

ตามด้วยน้องหมึกอีกคำนะค่า

ถ้าเจอผักหวานจะลองเอามายำดูมั้ง น่าตาน่าทานจังเลยหนูปอ

Back to Top
Yhim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yhim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 19:55

ผักหวานของชอบเลย ดูไปกลืนน้ำลายไป เอิ๊กๆ ดีจังพาคุณแม่ไปไหว้พระด้วย

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 20:16
เห็นแล้วหิวเลยน้องปอ  จะบอกว่าตัดผมสั้นดูสดใสน่ารักนะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote NuPoR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 20:41

พี่ส้ม คนฉวยยยย น้องกำลังเหม่อลอยคิดว่าเจ้าเห็นนี้มันช่างอร่อยดีแท้อยากเหมาห มดร้านเยยยยย

พี่พิงค์ค๊า ตามมาหม่ำเลยค๊า อาหารมีประโยชน์ทั้งน๊านนนนนเหมาะกับคุณแม่พิงค์มากค๊า

พี่แอน ขอบคุณค๊าพี่หนูเขิลน้าๆ ชอบทานเห็ดเหมือนกันเลยคะพี่ พี่แนนได้ไปหม่ำmkช่วงที่มีชุดรวมเห็นมารึยังคะพี่ สุดยอดดดดดดดดมากมายเลยค๊า

พี่หนูใหม่คนเหนือ เจ๊จ๋ามันไม่เหนียวเลยนะปี๋ จิงๆหน่ะก๊ะ อร่อยมากๆเลยพี่ เคี้ยวทีก็กรุ๊บๆ กรุ๊บๆ  ขอบคุงพี่หนูใหม่นะคะแต่หนูยอมแพ้ความบ๊องแบ๊วของพี่หนูใ หม่น๊า เพราะหน้าพี่หนูใหม่อ่ะใส่ปิ้งๆเลย

พี่โรส น่าอิตต๋ามากๆๆๆๆๆเลยค๊าคุณพี่ อย่างนี้พี่โรสก็ได้หม่ำบ่อยๆเลยอ่ะซี่ มันช่างอร่อยดีเจงๆเนอะ

พี่เปิ้ล ขอบคุณพี่เปิ้ลมากค๊าที่เป็นห่วงปอ จริงอย่างที่พี่เปิ้ลว่าคะคุณพ่อกับคุณแม่ท่านให้ความเข้าใจกับ ปอมากๆเลย ไม่งั้นปอต้องแย่แน่ๆ พูดถึงเรื่องเจอแต่คนดีๆนี่ปอรวมถึงพี่ๆทุกคนในเวปแห่งนี้ด้วยน ะคะ

พี่แจ๋วจ๋า มันเป็นชื่อของเห็นเลยคะพี่ มันคือเห็นภูฎานทอดกรอบคะพี่ ปอว่าหน้าตาคล้ายเจ้าเห็ดนางฟ้าจิ๋วๆของเราเนี่ยเหละคะพี่ ปอกะว่าจะลองไปซื้อมาทอดกินเองมั้งคะพี่ ก๋วยเตี๋ยวชามเล็กจริงๆคะพี่แจ๋ว แต่ไปหม่ำกับคุณแม่สองคน แค่เห็นจานยำมาปอก็ตกใจแล้วอ่ะใหญ่มากกกกกกกค๊า แต่คุรแม่ก็ไม่หวั่นแม่วันมามากเลยคะขอบอกๆ

พี่หนูนัท แนะนำไปร้านนี้เลยคะพี่ ที่นั่งก็ร่มรื่นดีคะพี่ สบายๆดีคะพี่ คุณแม่พี่หนูนัทต้องถูกใจคะ ยังไงปอขอฝากหม่ำเห็ดและผักหวานเพื่อด้วยนะค๊า

พี่อ้อม ทำแล้วเอามาวิวเรียกเรทติ้งด้วยนะค๊า ปอจะรอๆๆๆๆ

พี่หยิม อร่อยแบบไม่มีไขมันด้วยนะคะดีมากๆเลยผักหวานเนี่ย

พี่หนูหน่อย ขอบคุณนะค๊า  ตัวปอเองมานั่งดูอีกตอนนี้ยังแอบกลืนน้ำเลยอยู๋เลยนะเนี่ ย

Back to Top
Aksarapak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aksarapak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 21:02

น่ากินทั้งเห็ด ทั้งผักหวานเลยอ่ะ

ปอตัดผมสั้นน่ารักนะเนี่ย

Back to Top
seahorse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote seahorse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 22:00
Originally posted by NuPoR

คุณแม่เคยมาทานกับน้าๆที่บ้านแล้วคะ แต่ครั้งนั้นปอไม่ได้มาด้วย

วันนี้ก็สั่ง เห็ดภูฎานทอด(ปอชอบมากๆๆๆเลยค่า) ยำผักหวาน ก๋วยเตี๋ยวต้มยำวุ้นเส้นผักหวาน(ของปอ)

ก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กเนื้อน้ำตกผักหวาน(ของคุณแม่ค่า)

จานแรกที่มาก่อนก็คืนเจ้าเห็นภูฎานนี่เหละค่า เค้ามีซอสพริกให้จิ๋มด้วย แต่ปอไม่ชอบคะหม่ำเปล่าๆเลยมันส์ดีๆ

หน้าบานๆ ยืนยันความมันส์ของรสชาติของเห็ดๆๆๆค่า (ว่าไปหัวปอเหมือนเห็ดเหมือนกันนะเนี่ย)

สวัสดีพี่แป้งพูดเข้าปาดคนแรกค่า

น้องปอ กินแต่เห็ดทอดอย่างเดียวก็ได้ใช่ป่าว

คาดว่าซอส พี่ก็คงไม่ต้องใช้เหมือนกัน (ซี้ดดดด ซอสพริกซะด้วยจิ )

Back to Top
seahorse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote seahorse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ย. 2007 at 22:03

ก๊ากๆๆๆ มัวแต่แซว จะถามว่า ก๋วยเตี๋ยวผักหวานอร่อยมั้ยจ๊ะ

ของคุณแม่เป็นแบบน้ำตกแม่นบ่ ดูมีสีเลือดๆด้วยอ่ะ

ตะกี้ตามไปชิมก๋วยเตี๋ยวของพิงค์มาด้วย

ก๋วยเตี๋ยวผักหวานชามนี้ก็ใช่ย่อยเน้อ

ทำเอาน้ำลายสอจิงเชียว อยากชิมมากๆด้วยจ้า

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.066 seconds.