LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เพื่อนคู่คิด มิตรคู่ใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: ปัญหาแม่กับแฟนกับคนภายนอก ดราม่ามาก
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ปัญหาแม่กับแฟนกับคนภายนอก ดราม่ามาก

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sirayu View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sirayu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปัญหาแม่กับแฟนกับคนภายนอก ดราม่ามาก
    Posted: 14 เม.ย. 2012 at 03:05
ผมมีปัญหาที่หนักมากเลยครับ มันไม่ได้เกิดจากคนรักกันสองคน มันเกิดจากคนรอบข้าง

ทีบ้านผมมี พ่อแม่ พี่น้อง ผม อายุ26 ทํางานอยู่ที่บ้าน ส่วนแม่ผมเป็นคนหลักหางานมาให้ทํา ส่วนพ่อพี่ก็ช่วยในส่วนที่พอทําได้
น้องผมทําบัญชีเงินเข้าออก ผมทําส่วนของผม

ต่อมาเมื่อผ่านมาเกือบหนึ่งปี ผมได้คบผู้หญิงคนนึง ชื่อเมย์ อายุ23 ช่วงแรกที่คบกัน มีปัญหาที่ครอบครัวฝ่ายหญิง จับให้หมั้นกะเพื่อนลูกของพ่อ ซึ่งตอนนั้น แฟนผมเลิกกะแฟนเก่าไปแล้ว ผมก็อดทนรอให้ถึงเวลา ที่พ่อแม่แฟนผมจะรู้ว่าผู้ชายที่หมั้น มันนิสัยไม่ดี ผมกะแฟนก็ช่วยๆกันพูดว่ายังอะไร จนพ่อแม่เลยรู้แล้วไม่ดีจน ให้เราทั้งสองได้คบกัน

จากนั้นผมก็ได้แนะนําแฟนผมให้ครอบครัวผมได้รู้จัก ต้องบอกก่อนว่าบ้านผมมีฐานะดีกว่าแฟนผม แม่ผมจึงให้แฟนผมมาช่วยงานที่บ้านผม ให้เฝ้าร้าน ทําความสะอาด งานบ้านประมานนี้ ก็ไม่มีปัญหาอะไร อยู่กันด้วยความสุข

แต่ เมื่อสามเดือนที่ผ่านมา แม่ผมหางานใหม่ให้แฟนผมทําคือ ต้องไป ตจว อยู่กับคนรู้จักของแม่ คอยตามเงินเก็บเงิน สองเดือนแรกก็ผมว่าก็ไม่มีปัญหาอะไร

จนมาถึงเมื่อเดือนที่แล้ว ปัญหาก็เกิดขึ้น คือ
มีวันสองวัน แม่ผมสงสัยว่าแฟนผมทําไมรับสายช้า เนื่องจากงานที่ทําต้องโทรติดต่อกันตลอด แถมมีวันนึง แฟนผมไปทํางานกับน้าที่อยู่ด้วยกัน คือขายของช่วยลูกค้าของน้า นั้นก็คือลูกค้าของงานนั้นเอง ก็เลยไปช่วยจะได้รักษาลูกค้าด้วย แล้วแฟนผมก็ได้ตังค่าช่วยจากน้า

จากนั้นไม่รู้ใครไปเล่าอะไร ทําให้แม่ผมคิดว่า แฟนผมเป็นลูกน้องน้าแทน ไม่เป็นลูกน้องแม่
อีกทั้งยังมีเรื่องโทรสับ อีกด้วยก็เลยโดนแม่ผมด่า ว่าเกลือเป็นหนอน 
แม่ผมก็ด่าเป็นชุดไม่เปิดโอกาสให้แฟนผมแก้ตัว จะส่งแฟนผมกลับคืน

แต่พอผมได้คุยกะแฟนผม เขาบอกว่า
ที่รับช้าคือ โทรสับไว้ในรถ แล้วตอนนั้นเสียงมันปิดก็ขับรถเลยไม่ได้ยิน พอถึงบ้านน้า จอกรถก็จับโทรสับ แม่ผมก็โทรมาพอดีก็รับทันทีก็เลยโดนด่าแบบเทสาดเทเสีย  แล้วก็ตัดสายไป

พอผมรู้ว่าเป็นแบบนั้นก็เลย ถามแม่ผมว่าทําไมไม่เปิดโอกาสให้พูด  (ผมรู้ดีแม่ผมด่าเสร็จก็จะตัดสายทันที) จากนั้นเค้าก็พาลด่าผม พอเวลาผ่านไปสัก ชม แม่ผมโทรแฟนผมแล้วแฟนผมก็ร้องไห้ว่าขอให้ฟังก่อน เสร็จแล้วจะด่าอะไรก็ด่า
แล้วก็พูดกันดีขึ้น

แต่

ยังไม่ทันถึงเดือนหรือยังไงผมไม่ทราบเพราะผมคิดว่ามันจบแล้ว
มันก็ดันมีเรื่องใหม่ขึ้นมาคือ

เมื่อเดือนที่แล้ว น้ากะแฟนผมไปเที่ยวผับกันบ่อย แต่ไปห้าในสองอาทิด แล้วน้าอาจจะเล่าให้แม่ผมฟัง แล้วสิ้นเดือน น้ากะแฟนผมไปงานฟูลมูนที่จัดเลียนแบบภาคใต้ อันนี้โทรขอแม่แล้วก็ไปได้ ผมยังมีรูปคนที่ถ่ายรูปด้วยกันกับแฟนผมเลย คือมีน้า ญาติน้า แฟนน้า แล้วก็ลูกค้าของน้า แต่แม่ผมไม่ให้ต่อผับ แต่แฟนผมก็ไป จากนั้นแม่ผมก็ด่าแฟนผม แล้วก็บอกว่าแฟนผมมาขอโทษเรื่องไปกะหมอ ตอนดึกบ่อยๆ
แล้วก็ช่วงนั้นแฟนผมมีหมอมาจีบ แม่ผมเล่าว่า มีคนมาเล่าให้ฟังว่า ขอน้า ไปเที่ยวกลางคืนด้วยกันบ่อยๆ 
แล้วจากนั้นแม่ผมก็ด่าเทสาดเทเสียรุนแรงมาก
ว่าเป็นกระหรี่  อะไรประมานนี้  
ซึ่งทั้งหมดนี้  แม่ผมบอกผมในวันนี้

รู้ไหมตัวละคร ที่แม่ผมกล่าวถึงว่าเป็นคนมาฟ้องแม่ผมคือใคร

คือ น้า นั่นเองที่แฟนผมไปอยู่ด้วย 

แต่อย่าเพิ่งฟังความข้างเดียว
ผมจึงไปถามแฟนผมว่า เรื่องราวเป็นยังไง จริงไหมที่แม่ผมกล่าวมา ช่วยผมคิดหน่อย
1. ที่โทรไปขอโทษ คือ ขอโทษแม่ผมที่ขัดคําสั่งไปเที่ยวผับต่อ แต่ไหงแม่ผมบอกว่าขอโทษเรื่องแอบไปเที่ยวกะผู้ชาย

2.เรื่องกับหมอคือ แฟนผมยืนยันยังไงก็ไม่เคยไป ที่รู้จักเพราะหมอมันรู้จักกับน้า เลยพาลกันรู้จัก แล้วไม่เคยไปไหนกันด้วยซํ้า แล้วที่แม่ผมกล่าวหาว่า ยังแอบไปกินข้าวกันบ่อยๆ นั้นคือลูกค้า ที่แม่ผมก็รู้จัก เป็นญาติกับพ่อ ซึ่งเกี่ยวข้องกับงานโดยตรง ไปเอามาจากไหนมันไม่จริงสักนิด- แล้วเอามาจากใคร แม่ผมเคยขู่แฟนผมว่ามีรูปไปด้วยกัน แต่แฟนผมขอดูรูปเพื่อยืนยัน แต่แม่ผมบอกดูไปทําไม
3. พอแฟนแยบถามน้า เค้าก็บอกจะไปพูดได้ไง ไม่เคยพูดเลย อยู่ด้วยกันตั้งนาน ทํางานด้วยกัน รักกันขนาดนี้ - แล้วตกลงแม่บอกว่าน้าพูด แล้วสรุปใครโกหก 

อะแน่นอน อาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้ที่แฟนผมไปกะผู้ชาย ถ้าถามเขาอาจจะปกป้องกันก็ได้

ผมเชื่อแฟนผมแน่นอน เพราะผมคุยกันทุกวัน รู้นิสัยดี ทั้งตอนแรกถึงตอนนี้

แต่เพราะแม่ผมเป็นคนขี้ระแวง เคยทํางาน ซื้อขายที่ดิน ไม้ เงินกู้ ฯลฯ งานเจ้าแม่ทั้งนั้น 

แล้วที่ทําให้ผมเชื่อแฟนคือ แม่ผมหลังๆด่าแฟนผมบ่อยมาก ด่าเทสาดเทเสียเลย ด่าว่าอีกะหรี่ไปกับผู้ชาย แต่แฟนผมไม่เคยจะบอก น้าก็ได้ยิน จนน้าบอกรับไม่ได้ด่าแรงเกินไป
แฟนผมเล่าว่า แม่ผมให้ของานกับลูกค้าชื่อตู่,ตั้ม ให้ได้ ให้โทรตามจิกตื้อ แล้วหลายวันต่อมา บอกแฟนผมว่า โทรหาแต่ตั้ม เป็นแฟนมันรึไง แฟนผมก็หยุดโทร จนคนชื่อตั้มต้องโทรหาฝ่ายเราเองเผื่อมาเสนองาน แล้วทําไมแม่ด่าแค่กะคนชื่อตู่อีกคน ทั้งทีแม่เป็นคนให้โทรของานจากทั้งสองคน

เวลาทํางานก็จะรายงานน้องตลอดเพื่อทําบัญชี
เพราะเขาจะคุยกันเกือบทุกคืน น้องผมจะรฺ้ว่าทําไรยังไงตลอด (คุยมากกว่าผมเยอะ)

ตอนนี้น้า คงไม่ได้โทรถามอีกแล้วเพราะ
ที่ผมไม่เข้าใจคือ 

-แม่ผมมีอคติจากเรืองตอนแรกๆ เลยโกหกสร้างเรื่องขึ้นมารึป่าว

-ถ้าแม่ผมไม่ได้สร้างเรื่อง แล้วน้าคนที่มาเล่าให้ฟัง โกหกสร้างเรื่องขึ้นมารึป่าว แต่ทั้งๆที่ไปอยู่บ้านน้าก็เห็นว่ารักกันดี    แล้วสร้างเรื่องขึ้นมาทําไม ทําไมเวลาถามน้ากะแม่พูดคนละอย่าง
แม่บอกว่าน้าเล่าแย่ แต่ถามน้าตรงๆน้าบอกดี
สล้วผมจะยังไงง 

-หรือ น้าไปไหนก็อาจจะเล่าแค่ว่าให้แม่ผมฟัง เช่น
เล่าว่าวันนี้ไปเที่ยว
เล่าว่าวันนี้มีคนมาจีบเมย์
เล่าว่าวันนี้ไปเที่ยวอีกแล้ว
แม่ผมเลยคิดเองไปในทางเสียหาย 

อาจจะเล่าไม่ดีแต่มีความหมายกับใครบ้างคน
มีความหมายมาก
ช่วยคิดที

ผมจะร้อง หรือแม่ผมไม่ชอบที่น้องเค้าไม่รวย
Back to Top
kao_zaza View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kao_zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 เม.ย. 2012 at 10:41
ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ บางทีเรื่องในครอบครัว 
ถูก ผิด รู้ไปก็ใช่ว่าจะดีทุกอย่าง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.035 seconds.