LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เย็บปัก ถักร้อย การฝีมือ งานประดิษฐ์
  New Posts New Posts RSS Feed: กระเป๋าวินเทจโครเชต์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กระเป๋าวินเทจโครเชต์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
zowiracha View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zowiracha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กระเป๋าวินเทจโครเชต์
    Posted: 07 พ.ค. 2012 at 14:56
คิดว่ามันน่าจะวินเทจอยู่นะ
ใบเล็กแต่จุ  ใส่มือถือ  เป๋าตังค์  เครื่องสำอางค์นิดหน่อย  เวลาออกไปนอกบ้าน
แพทเทินมั่วค่ะ  ใครมีฝีมือ  เห็นรูปแล้วคงไม่ยาก (คือเลียนแบบเวบต่างประเทศ  ดูไปถักมั่วไป)
ลองถักดูนะ ....... แก้เหงา

ตรงหูกระเป๋าถักผิดค่ะ  แต่...ช่างเหอะ  กระเป๋าเราเอง

คราวนี้ก็ลองหากิ๊บ  หรือ โบว์ติดผมที่มีในบ้านมาประดับ
ก็จะได้หลายแนว

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zowiracha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 พ.ค. 2012 at 15:04

ถักง่ายมากค่ะ  ควักธรรมดา  ใครมีไหมสีสดๆ  คงจะสวยกว่านี้
ใบนี้มีขนาด  8*10 นิ้วค่ะ
ใครสนใจลองดูในเวบนี้นะึคะ   เค้าสอนเป็นวีดีโอค่ะ  เรียนรู้ภาษาอังกฤษไปด้วย

ขอบคุณสาวเลดี้ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ

Edited by zowiracha - 30 ก.ค. 2012 at 21:32
Back to Top
kao_zaza View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kao_zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 พ.ค. 2012 at 17:37
จะลองดูค่ะ 
น่ารักจัง ทั้งกระเป๋า ทั้งเจ้าของ Wink
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zowiracha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 พ.ค. 2012 at 20:49
Originally posted by kao_zaza

จะลองดูค่ะ 
น่ารักจัง ทั้งกระเป๋า ทั้งเจ้าของ Wink

Tongue Tongue 
Back to Top
Ladies_Cuties View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Ladies_Cuties Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ค. 2012 at 13:32
LOL สวยค่ะ
Back to Top
nnadear View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nnadear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ค. 2012 at 08:58
น่ารักค่ะ // พอติดลูกเล่นเข้าไปยิ่งดูน่ารัก
Back to Top
milo_Pat_412 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote milo_Pat_412 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2012 at 20:18
อยากลองทำบ้างจังเลยค่ะ
ขอแพทเทินบ้างได้หรือป่าวคะ
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zowiracha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2012 at 19:57
Originally posted by milo_Pat_412

อยากลองทำบ้างจังเลยค่ะ
ขอแพทเทินบ้างได้หรือป่าวคะ

แพทเทินไม่มีเลยค่ะ  แต่ดูจากlinkที่แปะไว้  เค้าสอนได้ละเอียดดีค่ะ  ทำตามได้เลย....ลองทำดูนะคะ  
เสร็จแล้วมาอวดผลงานด้วยนะคะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote zowiracha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2012 at 20:00
กระเป๋าใบเก่า  แต่ถักดอกไม้ตกแต่งนิดหน่อย  สีสันสดใส
เผื่อเป็นไอเดียใครสนใจทำนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.099 seconds.