LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เพื่อนคู่คิด มิตรคู่ใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: สามี+แฟนใครมีกิ๊ก หรือมีคำแนะนะ แวะด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สามี+แฟนใครมีกิ๊ก หรือมีคำแนะนะ แวะด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nongkaow View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nongkaow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สามี+แฟนใครมีกิ๊ก หรือมีคำแนะนะ แวะด้วยค่ะ
    Posted: 05 ก.ค. 2012 at 09:51

ต้องการคำแนะนำด่วนค่ะ  ทำยังไงกับผู้หญิงที่ชอบแย่งสามีคนอื่น ทั้งๆที่รู้ว่าเค้ามีลูก มีเมีย(ที่ป่วยเป็นมะเร็ง)อยู่แล้ว แถมยังรังควาน+ระรานด้วย  ฝ่ายอิสามีก็ไม่รู้ ไม่เห็นทั้งนั้น  แนะนำด้วยค่ะ 

Edited by nongkaow - 05 ก.ค. 2012 at 14:19
Back to Top
pati View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pati Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ค. 2012 at 12:36

คุณเป็นกิ๊กกับสามีชาวบ้านแล้วลึก ๆ ในใจคุณสบายใจมั้ย  ส่วนดิฉันไม่ใช่กิ๊กแต่เหตุการณ์พาไปให้เหมือนเป็นมือที่สามแย่งแฟนชาวบ้านเขา  ดิฉันยังรู้สึกแย่เลยที่ไม่รู้เรื่องอะไร แล้วอยู่ ๆ มีคนมาโทรด่า โทรจิกหาว่าไปแย่งแฟนเขา  ทั้ง ๆ ที่ ฉันเปล่านา เขามาเองค่ะ จนแต่งงานด้วยกันถึงจะมารู้ว่าเขามีเมียและมีลูกแล้ว 2 คน ดิฉันพึ่งเข้าใจว่าที่ผ่านมาทำไมเขาไม่ยอมแต่งงานกับดิฉันซะที ทำไมไม่ยอมมีลูกกับดิฉันซะที ตอนนี้ก็อายุปาเข้าไป 38 แล้ว โอกาสลูกคงเหลือน้อยแล้ว เหมือนตกนรกทั้งเป็นเพราะไม่ค่อยมีความสุข กับชีวิตทุกวันนี้ค่ะ ถ้าเลือกได้ แนะนำว่าลองคิดดูใหม่กับการเป็นกิ๊กกับแฟนคนอื่นเขาว่า  ตัวคุณสบายใจมั้ย 

Back to Top
narmsom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote narmsom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ค. 2012 at 13:33

ต้องการคำแนะนำใช่ไหมคะ

แนะนำให้เลิกนะคะ อาจจะยาก แต่คุณต้องผ่านมันไปได้ค่ะ

Back to Top
Mam Ka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Mam Ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.ค. 2012 at 09:42
ต้องคุยกันกับสามีค่ะ  มันอาจจะยากมากกก  แต่ ถ้าเราผ่านมันไปได้ ฟ้าหลังฝนก็จะสดใสนะคะ
ก่อนอื่นต้องจับให้ได้คาหนังคาเขาก่อน แล้วต้องตัดอารมณ์โกรธและโมโหออกก่อน แล้วลองคุยกันถึงปัญหาที่เกิดขึ้น 
เพื่อหาข้อสรุปว่าจะเอาอย่างไร ที่พูดมานี่ ตัวเองเคยมีประสบการณ์ค่ะผู้หญิงกับสามีทำงานที่เดียวกัน  สามียอมรับว่าเขาหลงผิดไปขอเลือกเรากับลูกก็เลยไปคุยกับผูหญิงคนนั้นค่ะ แต่เราเป็นคนโมโหร้าย พอไปเคาะประตูเธอคนนั้นทำเสียงใส่สามีซะหวานเลย อดไม่ได้พอมันเปิดประตูมาเลยต่อยมันซะล้มคว่ำ 55 กว่าสามีจะลากมาได้ เลยมาซ้อมสามีต่อที่บ้านซะได้เลือดเลย (ไม่แนะนำนะคะ)จากนั้นคุณสามีก็เลิกเด็ดขาด แต่ต้องใช้เวลาหลายเดือน เพราะผู้หญิงคนนั้นรังควาญไม่หยุด จนย้ายไปทำงานที่อื่น  มีอยู่ครั้งหนึ่งไปเจอกันที่ร้านอาหารคุณเธอท่าจะไม่เห็นเรา เลยโทรหาสามีค่ะ สามียื่นโทรศัพท์ให้ทันที พอดีไปกะเพื่อนกลุ่มใหญ่ เลยให้ฟังหล่อนพรรณนาซะรอบโต๊ะ แล้วเราเลยเดินไปแสดงตัวที่โต๊ะ และตบด้วยโทรศัพท์ 1 ที่ อีกละอดไม่ได้  พอกลับบ้านแล้วยังโทรมาอีกง่ะ สามีบอกว่าไม่เอา ไม่มีปัญญาเลี้ยง เธอบอกว่าถ้าไม่มีใช้เธอให้ได้ค่ะ หูย ฟังแล้วฮาแตก  เลิกโกรธสามีเลยค่ะ แล้วเรากับสามีทำงานคนละที่ด้วย  วันดีคืนดีคุณเธอขับรถ2 ชั่วโมงมาหาสามีเที่ยงคืน พอสามีเราไม่เปิดประตูก็คร่ำครวญ เดือดร้อนเพื่อนสามีมาลากตัวไป จากนี้สามาีดูจะกลัวผู้หญิงคนนี้มาก เวลาไปไหนแล้วเจอจะรีบโอบไหล่ หรือจูงมือเราทันที ผ่านช่วงเวลานั้นมา4 ปีได้ละมั้ง สามีทำตัวดีมาก ลองอดทนเอาชนะความโมโหแล้วลองคุยดู เค้าอาจแค่่หลงผิดเพราะผู้หญิงให้ท่าก็ได้ค่ะ
Back to Top
narmsom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote narmsom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ก.ค. 2012 at 15:36

อุ้ย เอ หรือว่าจะเข้าใจผิด... ถ้าคุณเป็นภรรยา ก็คงต้องหาทางที่จะให้คุณสามีตัดขาดให้ได้นะคะ !!!

Back to Top
UDOMSOMBOON View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote UDOMSOMBOON Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 พ.ย. 2012 at 21:28

ต้องเช็คให้ดีก่อนค่ะ เขาเลิกรา ตัดขาด กับแฟนเก่า (เมียเก่า)ของเขารึยัง

ไม่งั้นก็เป็นการสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น (บาปกรรมแน่นอน)
เฉพาะผู้สนับสนุนที่ใส่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ ไม่อนุญาติให้ใส่ ลิ้งค์ และ / หรือ ข้อความที่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้น
Back to Top
pimalee View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pimalee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 พ.ย. 2012 at 06:36
เราเปนคนนึงที่ผ่านเรื่องราวนี้มาได้ ขอบอกว่าแก้ปัญหาด้วยตัวเองค่ะ คำตอบสุดท้ายคือ "สวย"เริ่ดเข้าไว้ อย่าพูดตอกยํ้า ทำไม่รู้เรื่อง แต่แอบสืบ พูดจาเพราะ แอ๊บแม่พระ เราไปอัพสวยที่คลินิกทั้งหน้าและหุ่นค่ะ ขออนุญาติเอ่ยชื่อหมอเพราะเปน ผู้มีพระคุนแก่เรามาก ชื่อหมอยศสินีที่ยศสินีคลินิกค่ะ แนะนำให้เข้าไปบอกหมอว่า ขอสวยจนสามีตะลึงและบอกงบที่ตั้งไว้ค่ะ ยิ่งเยอะยิ่งเวิร์ค ไม่ต้องอายหมอใจดีมาก ใช้เวลา ไม่ถึงเดือนสามีเลิกเมียน้อยค่ะ ปรึกษาได้ ยินดีค่ะ faxaxin@gmail.com หัวอกเดียวกันค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.047 seconds.