LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: เตรียมตัวก่อนไปเที่ยว Hong Kong
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เตรียมตัวก่อนไปเที่ยว Hong Kong

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
groof View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เตรียมตัวก่อนไปเที่ยว Hong Kong
    Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:27
ฮัลโหลลลลลลลล
คิดถึงค่ะทุกคน คิดถึงกันบ้างหรือป่าวค่ะ
Big smileBig smileBig smile

เพิ่งกลับจาก Hong Kong ค่ะ รีวิวปีที่แล้วอยู่นี้นะค่ะ

ห่างรีวิวเที่ยวนาน กินช้อปเกือบตายที่ Hong Kong

ตอนไปปีที่แล้ว บอกตรงๆ ว่าไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย แล้วก็ไปตามเพื่อนจัดไป
ไปครั้งนี้พาพี่เจี๊ยบไปเที่ยว เลยทำการบ้านหน่อย อยากให้เค้า Enjoy Eating & Shopping มากๆ ให้ติดใจจะได้อยากไปกับเราบ่อยๆค่ะ เลยมีการทำการบ้านทั้งศึกษาเส้นทางทุกเส้นทางที่จะไปเที่ยว และเตรียม Shopping Lists ให้แบบพร้อมๆ เผื่อว่าหากมีอะไรเราก็มี Plan B C D...Z ได้ตลอด และหากเรามี Shopping Lists มันก็ช่วยให้เราไวขึ้น ประหยัดเวลาขึ้นมากๆค่ะ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆนะค่ะ และคงคลายความคิดถึงกันได้บ้าง แต่ขอว่า อย่าเอาแต่อ่านอย่างเดียว Comment กันบ้าง เป็นกำลังใจให้เรารีวิว ไม่อยากรีวิวแบบเหงาๆ ค่ะ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ตอนสมัยสาวๆๆเหลือเกินค่ะ Embarrassed

คิดถึงบรรยากาศตอนสมัยรีวิวเกาหลี เพื่อนๆ ไปหาอ่านเก่าๆ ได้นะค่ะ เด่วไม่นานคงได้ไปอีกครั้ง หากไม่มีน้องซะก่อนนะค่ะ Wink

เตรียมตัวก่อนไปเที่ยวเกาหลี by กรุ๊ฟ groof

เกาหลีวันที่ 1 พักกายเตรียมใจพร้อมลุย by กรุ๊ฟ groof

เกาหลีวันที่ 2 ตามหารักบนเกาะนามิ สวนนัมซาน N Seoul Tower by กรุ๊ฟ groof

เกาหลีวันที่ 3  CityTou เคียงบกกุง museum by กรุ๊ฟ groof

เกาหลีวันที่ 4 ช็อปปิ้ง ๆๆๆ แฮะๆๆ by กรุ๊ฟ groof

เกาหลีวันที่ 5 ไปวัง เข้าวัด ดูโชว์ ล่องคลอง by กรุ๊ฟ groof

ด้วยรักและคิดถึง
กรุ๊ฟ

Big smile
[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
komo View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote komo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:30
ตามมาแล้วจ้า รออ่านนะจ๊ะBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:34
Originally posted by komo

ตามมาแล้วจ้า รออ่านนะจ๊ะBig smile

ดีมากเพื่อน มาเป็นหน้าม้าเลยนะ LOL
[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
molly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote molly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:38

ตามมาแล้วค่ะ...เจ๊
เหมือนกลับบ้านต่าง  ตจว.  ยังงัยไม่รู้  นานๆมาที  LOLLOL
คิดถึงทุกคนนะค่ะ...
Back to Top
kae_groof's View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kae_groof's Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:42
Big smileBig smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:44
น้องมอลลี่ ช่ายๆๆ ไปเป็นสาวเมืองกรุงกันหมด ลืมบ้านเกิดกันเลยนะ คิคิ

คิดถึงทุกคนอ่ะ

Back to Top
orhousekeeper View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orhousekeeper Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 11:55

ตามมา ๆ ห่างหายไปนาน รออ่านนะพี่กรุ๊ฟ Tongue

"สุข ทุกข์ อยู่ที่ตัวทำ "
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 12:40
ช้านิดนะค่ะ กำลังงมทำแผนที่อยู่จ้า

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 12:55
Big smile
Back to Top
asan View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote asan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 13:08
ตามมารอแล้วจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 13:39
ก่อนจะไปนะค่ะ แน่นอนล่ะ กรุ๊ฟก็จะถามตัวเองทุกครั้งว่าจะไปทำอะไร อยากไปที่แห่งนี้เพราะอะไร อยากไปเที่ยว อยากไปช็อปปิ้ง อยากไปกิน อยากไปตามรอยหนัง หรือไปตามหารักแท้ อะไรก็ตาม ก่อนไปไหน คงต้องมีวัตถุประสงค์ในใจกันก่อนค่ะ
เพราะว่า หากรู้ว่าเราไปเพื่ออะไร จะช่วยให้เราเลือกที่พัก และเลือกช่วงเวลาที่ควรไปได้ถูก

การตอบว่าไปเพื่ออะไร เราจะเลือกได้ว่า เราควรพักฝั่งไหน ฮ่องกง หรือฝั่งเกาลูน และควรไปเที่ยวช่วงเดือนอะไรด้วยค่ะ อันนี้เป็นคร่าวๆ นะค่ะ เห็นมั้ยค่ะ ต้องคิดค่ะ อย่ามาลอยๆๆ มีแต่ตังค์กะเวลา และคนไปด้วยแค่นั้น แล้วนึกจะแพ็คกระเป๋าโดดขึ้นเครื่องบินก็ไปนะค่ะ ไม่เอาค่ะ มีสติค่ะ LOL

อย่างที่เกริ่นไป ก่อนอื่น มารู้กันก่อนค่ะว่า ทำไมถึงต้องรู้วัตถุประสงค์ก่อนไป
เพราะเวลาที่ก่อนไปเราต้องจองตั๋ว จองที่พัก จองเวลา เราจะได้เลือกทุกอย่างได้อย่างลงตัวค่ะ

เพราะว่า คำว่าไปเที่ยว HongKong เนี่ย จะไปให้ครบทั่วทุกสิ่งอย่าง คงต้องใช้เวลาหลายวันทีเดียว  แต่หากเรามีเวลาน้อยแค่ 4 วัน 3 วัน 2 วัน หรือวันเดียว เราก็เที่ยวได้

ก่อนอื่นมาดูกันค่ะ HongKong จะอยู่ติดกับ Shen Zhen เซิ่นเจิ้น ประเทศจีน และ Macau มาเก๋า ทำให้บางครั้งทัวร์ก็จะพ่วงเอาทั้ง 2 ประเทศเข้าด้วยกัน ก็แล้วแต่เพื่อนๆค่ะ ว่าอยากไปไหนด้วยกัน แต่ครั้งนี้กรุ๊ฟขอพาไปแค่ HongKong ก่อนนะค่ะ อีก 2 ประเทศ ไว้คราวหน้าค่ะ Wink

Hong Kong จะประกอบด้วย ดูแผนที่ตามไปเลยนะค่ะ

1. Hong Kong Island เกาะฮ่องกง (หรือฝั่งฮ่องกง) ตรงนี้จะมีแหล่งให้เที่ยว มีย่าน

1.1 Sheung Wan ย่านชิงวัน ไม่เคยไปเหมือนกันค่ะ แต่จากที่ศึกษาหาข้อมูล ย่านนี้น่าจะเหมาะกับคนที่เน้นเรื่องอาหารการกินค่ะ เพราะว่าในย่านนี้มีร้านอาหารอร่อยๆ ที่ขึ้นชื่ออยู่หลายร้านค่ะ ไม่ว่าจะเป็นร้าน Lin Heung Tea House,
ติ๋มซำร้าน  Sam Hui Fat หรือร้าน North Garden Restaurant ,โจ๊กหอยนางรมร้านซางคันกี่ Chan Kan Kee ,ข้าวหน้าหมูกรอบ เป็ดย่างไก่ย่างร้านซันหยวนฮิงกี่ Sun Yuen Hing Kee ,เป็ดพะโล้ร้านซางกี่ Sang Kee Foods และ ข้าวอบหม้อดินหน้าเนื้อและไข่ จากร้านวิงฮอปชิง Wing Hop Shing  และที่พลาดไม่ได้เลยคือ ทารต์ไข่ ของร้าน Tai Cheoung Bakery

นอกจากนี้ยังเป็นย่านที่จะเป็น Hong Kong-Macau Ferry Termial จุดขึ้นเรือ Ferry ไป Macau ด้วยค่ะ

ย่านนี้จะมีถนนรังนกที่ Wing Lok Street จะขายพวกโสมจีน รังนก สมุนไพรจีน หรือพวกของแห้ง มีร้านขายบ๋วย และพวกสินค้าหายาก ได้แก่ เขากวาง ปลิงทะเล  ม้าน้ำ หอยเป๋าฮื้อ หูฉลาม ค่ะ

ถนนแมว ไม่ได้ขายพวกแมวนะค่ะ มันคือถนน Upper Lascar Row  จะเป็นพวกงานแกะสลัก เครื่องประดับจิวเวอรี่ย้อนยุค หรือไปถนน Hollywood Road ก็จะเป็นพวกของเก่า เฟอร์นิเจอร์ อย่าลืมไปไหว้พระที่วัด Man Mo Temple นะค่ะ

1.2 Central ย่านเซ็นทรัล ย่านนี้ถือว่าเป็นย่านธุรกิจ ย่านการค้าที่สำคัญเลยค่ะ พวกสถาบันการเงินต่างๆ จะอยู่แถวย่านนี้เลย สถานที่ท่องเที่ยวก็จะมี The Peak & Peak Tower ขึ้นไปบนยอดเขาเพื่อชมวิวฮ่องกงในยามค่ำคืนก็จะเป็นแสงไฟของตึกรามบ้านช่องต่างๆ มีจุดชมวิวคือ Sky Terrace 428 และภายใน The Peak มีพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งมาดามทูสโซส์ Madame Tussaud's

กรุ๊ฟไม่ได้ไป เลยขออนุญาตแปะลิงค์จากเวป HKFC แทนนะค่ะ ป้าไก่รีวิวไว้ได้ละเอียดมากค่ะ ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

http://www.hongkongfanclub.com/index.php?topic=44.0

ใครอยากเที่ยวกลางคืนก็แถวนี้เลยค่ะตรงลานไคฟง Lan Kwai Fong
หรืออยากจะพาเด็กๆ ไปเที่ยวชมสวนนก สวนสัตว์ขนาดเล็ก  สวไผ่ สวนชา ก็ไปที่ Hong Kong Zoological &Botanical Gardens

ย่านนี้มีตึกสูงใหญ่ให้ชมมากนะค่ะ ไม่ว่าจะเป็น The Center ,Two International Finace Ceter , Exchange Square ,Jardines House ,HSBC .Bank of China Tower ไม่ต้องเดินสำรวจหรอกค่ะ เพราะหากกรุ๊ฟแนะนำให้ขึ้นรถรางชมเมือง หรือขึ้นบันไดเลื่อนที่ยาวที่สุด และมองไปด้วย แต่ถามความเห็นส่วนตัวก็คงจะตอบว่า มองตึกไปทำไม 555

แน่นอนมีร้านอาหาร และแหล่งช้อปปิ้งมากค่ะ ยังไม่พูดถึงเนอะ เด่วค่อยคุยในรายละเอียดค่ะ

1.3 Admiralty ย่านแอดมิแรลตี  ย่านนี้มีปอดอยู่ค่ะ 555 ไม่ใช่ขายปอด ขายตับให้กินค่ะ แต่หมายถึง Hong Kong Park เป็นสวนสาธารณะขนาดใหญ่ พื้นที่ แสนตารางเมตรเลยทีเดียวค่ะ

1.4 Wan Chai ย่านวันไช  มีศูนย์การประชุมและที่จัดนิทรรศการของฮ่องกงที่ HKCEC ส่วนนักช้อปต้องไม่พลาดกับถนน Tai Yuen Street Market เป็นถนนคนเดินที่จะมีขายของแบบแผงลอยแบบฮ่องกงพื้นเมืองเลยค่ะ  มีร้านขายของเล่นเยอะแยะ เรียกว่าใครอยากเดินแบบแนวถนนคนเดินในฝั่งฮ่องกง ก็มาย่านวันไชเลย (แต่ใครพักฝั่งเกาลูนไม่ต้องมาหรอกค่ะ ฝั่งนู้นเพียบ)
และนอกจากนี้ยังมีประติมากรรมรูป “ดอกชงโคบานตลอดกาล” Golden Bauhinia จะมีพิธีเชิญธงทุกวันเวลา 7.05-8.03 น. ใครอยากตื่นมาดูก็ตื่นค่ะ คิคิ จะมีการร้องเพลงชาติฮ่องกง และการแสดงดนตรีโดยวงดุริยางค์ของตำรวจฮ่องกง

1.5 Causeway Bay ใครอยากช้อปปิ้ง มาที่ย่านคอสเวย์เบย์นี้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง  เพราะมีห้างใหญ่ที่ให้ช้อปมากจริงๆ ไม่ว่าจะเป็น Sogo . Time Square, Fashion Walk , Causeway Bay Plaza, Lee Theatre Plaza , Laforet, Lee Gardens  มากมายจริงๆ เลย เดินช้อปกันเพลินค่ะ

1.6 Southern  มาทางตอนใต้ของเกาะฮ่องกง มีที่เที่ยวยอดนิยมมากคือ Repulse Bay Beach ที่มาเพื่อสักการะเจ้าแม่กวนอิม ที่วัด Kwun Yam Temple เสร็จแล้วไปเที่ยว Stanley Market ตลาดริมหาดขนาดใหญ่ แล้วกลับมาเที่ยว Ocean Park สวนสนุกโอเชี่ยนพาร์ก น่าเที่ยวไม่แพ้ Disney Land นะค่ะ มีนั่งกระเช้าลอยฟ้าด้วย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 13:43
สำหรับคนที่เน้นท่องเที่ยว

ถ้าจะให้สรุปว่า ฝั่งฮ่องกงเหมาะกับวัตถุประสงค์อะไร ก็ขอตอบว่าเหมาะกับคนที่เน้นท่องเที่ยวค่ะ คือเน้นว่าอยากไปเที่ยวสถานที่ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นที่บอกคือ The Peak , ไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่ Repulse Bay ,เที่ยว Ocean Park ก็ควรมาพักฝั่งฮ่องกงนี้นะค่ะ แล้วก็มีช้อปด้วยได้ที่ย่านคอสเวย์เบย์  Causeway Bay หรือว่าจะไปเดินถนนคนเดินก็ย่านวันไช Wan Chai แล้วเที่ยวกลางคืนแถว Lan Kwai Fong  เรียกว่าครบเครื่องเลยทีเดียว ทั้งกิน เที่ยว ช้อป

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 14:37
สำหรับสาวนักช้อปหนุ่มนักซื้อ
หากมาช่วง Hong Kong Summer Sale เน้นช้อปปิ้งกระหน่ำๆ ขอแนะนำให้มาพักฝั่งเกาลูนเลยค่ะ ไม่ต้องไปไหน เดินให้ครบทุกย่าน เลือกใช้เวลากับห้างใดห้างหนึ่งก็หมดเวลาแล้วค่ะ แล้วค่อยไปตามเก็บตก ความหมายคือ ส่วนใหญ่ทุกย่าน ทุกห้างจะมีแบรนด์คล้ายๆกัน ก็ให้เลือกสักที่ แล้วค่อยดูว่าหากพลาดตัวไหน สาขาไหนไม่มี ก็ค่อยไปตามหาที่สาขาอื่น แต่ไม่มีความจำเป็นที่เราจะต้องไปเดินมันทุกห้างค่ะ เพราะมันคล้าย กัน เสียเวลาป่าวค่ะ

2. Kowloon ฝั่งเกาลูน
บอกได้เลยว่าเน้นช้อปปิ้งล้วนๆค่ะ ฝั่งนี้ร้านค้าทั้งนั้น ให้เลือกจับจ่ายใช้สอย ร้านอาหารก็มากค่ะ ส่วนที่เที่ยวก็จะมี Symphany of Light แสงสียามค่ำคืนของฝั่งฮ่องกง มีการแสดงทุกคืนเวลา 20.00 น. ค่ะ แต่หากใครพักฝั่งนี้ จะข้ามไปเที่ยวฝั่งฮ่องกงก็ไม่ได้ลำบากอะไรเลยค่ะ สะดวกมาก ไม่ว่าจะไปด้วย MRT หรือนั่งเรือข้ามไป  มาดูแต่ละย่านว่ามีอะไรกันบ้างค่ะ

2.1 Tsim Sha Tsui ย่านจิมซาจุ่ย ถ้าพักย่านนี้ก็สะดวกในการได้ช้อปด้วยเที่ยวด้วยและได้ข้ามฝั่งฮ่องกงได้ง่ายดายด้วยค่ะ ไปเดินชม Clock Tower เดินเล่นตรง Avenue of Star แล้วรอชม Symphony of Lights หรือจะไปชมพวกพิพิธภัณฑ์ต่างๆ ก็เยอะนะค่ะ ไมว่าจะเป็น Hong Kong Space Museum, Hong Kong of History, Hong Kong Museum of Art, HongKong Science Museum มีอีกที่ที่น่าไปคือ Herritage1881 และขึ้นไปชมวิวฮ่องกงบนตึกสูงของ Sky100

2.2 Jordan ย่านจอร์แดน และ Yau Ma Tei ย่าน เหยามาเต่ย ขอพูดรวมกันทั้ง 2 ย่านนะค่ะ เพราะติดกันรวมกันเล็กมาก เดินได้เลย ย่านนี้เหมาะกับคนที่ชอบที่จะเดินแบบตลาดพื้นเมือง  ขายสินค้าเก่า มีถนนคนเดินดังๆ คือ Temple Street Market และพวกร้านอาหารที่ยังคงบรรยากาศเดิมๆ แบบพื้นเมือง มีตลาดค้าหยกที่ใหญ่ด้วยค่ะ

2.3 Mongkok ย่านมงก๊ก และ Prince Edward ย่านปรินซ์เอ็ดเวิร์ด  ขอกรี๊ดกร๊าดกับย่านนี้มากเลย มีถนน 3 เส้นที่น่าเดินแบบสุดๆค่ะ เป็นตลาดกลางคืน เราว่าแค่มาเดินให้ครบ 3 เส้นถนน แค่นี้ก็น่าจะได้อะไรครบถ้วนแล้วนะค่ะ คิดว่าครั้งหน้ามาต้องมาเก็บตกให้หมดให้ได้ค่ะ มีถนน Sai Yeung Choi Street ที่จะขายพวก Electronics Goods มี Bossini Outlet 4 ชั้น ,ถนน Ladies ' Market เป็นตลาดแผงลอย หรือถนน Fa Yuen Street เรียกว่าถนนรองเท้า จะขายรองเท้า สินค้าแฟชั่น ทั้ง 3 ถนนขนานกันไปค่ะ เดินเป็นถนนๆ เลย ถ้าไม่เมื่อยซะก่อนนะค่ะ อิอิ

จริงๆ ทางเกาลูน ยังมีหลายสิ่งอย่างมากๆ แต่ที่ไม่ได้กล่าวถึง เพราะบอกตรงๆ ว่า ยังไม่ได้ไปค่ะ แล้วก็ยังไม่ได้ศึกษาจริงๆจังๆ ไว้ได้ไปจะมาบอกอีกนะค่ะ

Back to Top
narak_jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narak_jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 15:08
ตามมารอชม Big smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 15:15
สรุปว่า ควรพักฝั่งไหน ระหว่าง Hong Kong หรือฝั่ง Kowloon

สำหรับคนที่เน้นท่องเที่ยว

ถ้าจะให้สรุปว่า ฝั่งฮ่องกงเหมาะกับวัตถุประสงค์อะไร ก็ขอตอบว่าเหมาะกับคนที่เน้นท่องเที่ยวค่ะ คือเน้นว่าอยากไปเที่ยวสถานที่ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นที่บอกคือ The Peak , ไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่ Repulse Bay ,เที่ยว Ocean Park ก็ควรมาพักฝั่งฮ่องกงนี้นะค่ะ แล้วก็มีช้อปด้วยได้ที่ย่านคอสเวย์เบย์  Causeway Bay หรือว่าจะไปเดินถนนคนเดินก็ย่านวันไช Wan Chai แล้วเที่ยวกลางคืนแถว Lan Kwai Fong  เรียกว่าครบเครื่องเลยทีเดียว ทั้งกิน เที่ยว ช้อป

สำหรับสาวนักช้อปหนุ่มนักซื้อ

หาก มาช่วง Hong Kong Summer Sale เน้นช้อปปิ้งกระหน่ำๆ ขอแนะนำให้มาพักฝั่งเกาลูนเลยค่ะ ไม่ต้องไปไหน เดินให้ครบทุกย่าน เลือกใช้เวลากับห้างใดห้างหนึ่งก็หมดเวลาแล้วค่ะ แล้วค่อยไปตามเก็บตก ความหมายคือ ส่วนใหญ่ทุกย่าน ทุกห้างจะมีแบรนด์คล้ายๆกัน ก็ให้เลือกสักที่ แล้วค่อยดูว่าหากพลาดตัวไหน สาขาไหนไม่มี ก็ค่อยไปตามหาที่สาขาอื่น แต่ไม่มีความจำเป็นที่เราจะต้องไปเดินมันทุกห้างค่ะ เพราะมันคล้าย กัน เสียเวลาป่าวค่ะ

จริงๆ นอกจากทั้ง 2 ฝั่งแล้วต้องรู้ว่า สนามบินไม่ได้อยู่ใน 2 เกาะนี้นะค่ะ แต่อยู่ เกาะลันตา Lantau Island นะค่ะ ซึ่งถ้าสถานที่ท่องเที่ยวที่ใกล้ๆ กับสนามบินที่สำคัญจะมี

สุดสายของ MRT สายสีส้ม ที่สถานี Tung Chung ค่ะ ไปขึ้นกระเช้าลอยฟ้าที่  Nong Ping 360 พร้อมกับไหว้พระใหญ่ รวมทั้งช้อปปิ้งที่ Citygate Outlet ค่ะ ควรไปวันแรก หรือวันสุดท้ายก่อนกลับนะค่ะ เพราะว่าห่างจากสนามบินแค่เพียงนั่งรถ Bus 15 นาทีแค่นั้นค่ะ  กรุ๊ฟไปไม่ได้ไป เลยขออาศัยรีวิวของป้าไก่แทนอีกเช่นกันค่ะ

http://www.hongkongfanclub.com/index.php?topic=19.0

นอกจากนี้ยังมี Disneyland ที่ต้องพาเด็กๆ ไป หรือจะไปย้อนวัยก็สนุกสนานดีนะค่ะ ปีที่แล้วไปก็ชอบค่ะ คิดว่ามีลูกจะพาไปอีก นี่ก็ใกล้กับสนามบิน เพราะถัดมาจากสถานี Tung Chung คือสถานี Sunny Bay แล้วไปขึ้นสายสีชมพูรถไฟขบวนน่ารักที่มีหน้าต่างเป็นรูปมิคกี้เมาส์นั่นเองค่ะ

เห็นหรือยังค่ะ ว่าเราต้องเริ่มจากจุดมุ่งหมายกันก่อนว่าจะพักฝั่งไหนกัน จะได้เริ่มเลือกโรงแรมกันค่ะ Wink

Back to Top
duan1343 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote duan1343 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 15:22
ขอเกาะกระทู้ตามไปเที่ยวด้วยคน Big smile
Back to Top
judy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote judy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 15:23
คิดถึงรีวิวคุณกรุ๊ฟเหมือนกันค่ะTongue
Back to Top
ranya2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ranya2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 16:16

ตามไปเที่ยวด้วยจ๊ะ  ^^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 18:55
กรี๊ดด ขอโทษค่ะ หายไปนาน ทำแผนที่อ่ะ มันละเอียดมาก
นานแน่เลย คิดว่าเด่วมาเขียนแล้วค่อยไล่ตามแปะแผนที่อีกทีจะดีกว่านะค่ะ ไม่งั้น ต้องแย่แน่ๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ คุ้นหน้าคุ้นตากันทุกคนเลย อิอิ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 20:13

โรงแรมฝั่งเกาลูน Kowloon

ย่านจิมซาจุ่ย Tsim Sha Tsui

Acesite Khutsford Hotel  StarStarStar1/2  1000HKD-1800HKD
BP International Hotel  StarStarStarStar
  โรงแรม BP International House ตามคำขอของเพื่อนๆค่ะ (โดยคุณ Nuch)
Butterfly on Pratt  StarStarStarStar
  Butterfly on Prat (โดยคุณ A1)
Chungking House Deluxe Hotel StarStarStar
Citadines Hongkong Ashley Hotel StarStarStar1/2
Star   Review~Citadines Hongkong Ashley Hotel!!! (โดยคุณ cookiejar)
   รีวิวที่พักสดๆจากเตียงนอน...”Citadines Hongkong Ashley”…ห้องพักสบายๆฝั่งเกาลูนครับ (โดยคุณ MNKrung)
Comfort Lodge StarStarStar
Cosmic Guesthouse  StarStar1/2  180HKD-350HKD
Dadol Hotel  StarStar 380HKD
   Dadol Hotel รร.ราคาย่อมเยาใจกลางจิมซ่าจุ่ย (โดย Big mama)
Empire Hotel Kowloon StarStarStar1/2  1350HKD
    Empire Kowloon Hotel ย่าน Tsim Sha Tsui (โดยป้าไก่ HKFC)
Gateway Hotel StarStarStarStar
Guangdong Guest HouseStarStarStarStar
Guandong Hotel
     Guang Dong Hotel มาแล้วค่ะ รีวิว สดๆ ร้อนๆ (โดยคุณ i_am_monn)
Harbour Plaza Matropolis Kowloon StarStarStar1/2 1000HKD-2900HKD
Holiday Inn Golden Mile StarStarStarStar
   REVIEW ; HOLIDAY INN HOTEL (โดยคุณ CYP)
Hop Inn on Hankow StarStarStarStar

Hop inn ย่านจิมซาจุ่ยกับราคาสบายกระเป่า โดยป้าไก่ HKFC
Hotel Benito StarStarStarStar 1400HKD-2000HKD

Hotel Benito ทำเลเยี่ยม สะอาด เดินทางสะดวก ใจกลางแหล่งช๊อปปิ้ง Tsim Sha Tsui
   ทำรีวิวให้แล้วค่ะ Hotel Benito (โดยคุณ livvy)
Hotel ICON StarStarStarStarStar
Hotel Nikko StarStarStarStar
StarStarHotel Panorama by Rhombus StarStarStarStar
  รีวิว Panorama from HKFC
  รีวิว Panorama Hotel HK จ้า (โดยคุณ peace)
  Hotel Panorama - ไปสัมผัสมาแล้วพร้อม HKFC Trip#3 โดยป้าไก่ HKFC
Hullett House StarStarStarStar
Hyatt Regency StarStarStarStarStar
Intercontinental Grand Stanford StarStarStarStar1/2
Intercontinental Hotel StarStarStarStar
Kimberley Hotel
StarStarStar1/2
   Kimberley Hotel @ Tsim Sha Tsui (โดยป้าไก่ HKFC)
Kowloon Shangri-la Hotel StarStarStarStar1/2

โรงแรมเกาลูน เชียงกรีล่า ประทับใจสุดๆๆๆ (โดยคุณ ngekju)
Louie Business Hotel StarStarStarStar
Man Hing Lung Hotel StarStar1/2
Marco Polo Hong Kong
StarStarStarStar
  รีวิว  โรงแรม Macro Polo Hongkong (โดยคุณ HAKAO)
Marco Polo Price
    Review ฮ่องกงให้ค่ะ โรงแรม Marco Polo Prince (โดยคุณ miniiii)
Park Hotel StarStarStarStar 1150HKD

Park Hotel, Hong Kong เพิ่ง ตกแต่งเสร็จ ห้องสะอาดใหม่กิ๊ก โดยป้าไก่ HKFC
   รีวิว Park Hotel ค่ะ พักมาเมื่อวันที่ 30 July - 2 Aug 2008 นี้เองค่ะ (โดยคุณ Supajira)
Prince Hotel StarStarStarStar
Ramada Hotel Kowloon StarStarStar1/2 980HKD-1120HKD
Regal Kowloon Hotel StarStarStarStar
Renaissance Kowloon StarStarStarStar
  Renaissance Kowloon Hotel โรงแรมในเครือ Marriott ค่ะ (โดยคุณ cookiejar)
   Renaissance Kowloon Hotel ติด Victoria Harbour เลย (โดยคุณ PuMek)
Sherton Hong Kong Hotel & Towers  StarStarStarStar 1550HKD
Singh Guest House StarStarStar
Stanford Hillview Hotel StarStarStarStar
Tai Wan Hotel StarStar
The Imperial Hotel StarStarStar1/2

Imperial Hotel ทำเลเยี่ยมในแหล่งช๊อปปิ้งย่าน Tsim Sha Tsui  (โดยป้าไก่ HKFC)
The Kowloon Hotel StarStarStarStar

The Kowloon Hotel By Harbour Plaza hotels and resorts ค่ะ (โดยคุณ cookiejar)
   The Kowloon Hotel @ Tsim Sha Tsui (โดยป้าไก่ HKFC)
The Langham Hong Kong StarStarStarStar1/2

Langham Hotel by kea
   Langham Hotel by kea II
The Luxe Manor  StarStarStarStar

Review ให้พอหอมปากหอมคอ กับโรงแรมหรู ราคาประหยัด The Luxe Manor (โดยคุณ maruDJz)
The Minden เปลี่ยนชื่อเป็น Xihotel StarStarStar1/2
The Mira Hotel StarStarStarStar1/2

รีวิว The Mira Hotel - โรงแรมสุดหรูระดับ 6 ดาวย่านช๊อปปิ้ง Tsim Sha Tsui โดยป้าไก่ HKFC
The Peninsula Hong Kong StarStarStarStar1/2  4200HKD

ครั้งแรกกับฮ่องกง และเดอะเพนนินซูล่า (โดยคุณ migs)
The Royal Garden StarStarStarStar1/2
The Royal Pacific Hotel StarStarStarStar
The Salisbury YMCA StarStarStarStar

รีวิว Salisbury YMCA ครับ (โดยคุณ DrSlump)
   The Salisbury YMCA of Hong Kong ย่าน Tsim Sha Tsui (โดยป้าไก่ HKFC)

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Tsim Sha Tsui จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ
1. The Royal Pacific Hotel and Towers2. Prudential Hotel3. The Kowloon Hotel
4. YMCA Salisbury Hotel5. Hotel Panorama by Rhombus6. The Luxe Manor Hotel
7. Holiday Inn Golden Mile Hotel8. Park Hotel9. Inter Continental Hotel
10. Empire Kowloon Hotel11. Stanford Hillview Hotel12. B P International Hotel
13. Kowloon Shangri-la Hotel14. InterContinental Grand Stanford Hotel15. Renaissance Kowloon Hotel
16. Regal Kowloon Hotel17. Marco Polo Hong Kong Hotel18. Guangdong Hotel
19. Ramada Kowloon Hotel20. Imperial Hotel21. Marco Polo Gateway Hotel
22. Hotel Miramar23. Peninsula Hotel24. Royal Garden Hotel
25. Kimberley Hotel26. Marco Polo Prince Hotel27. Langham Hotel

HeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeart

ย่านเหยามาเต่ย Yau Ma Tei

Booth Lodge (The Salvation Army)  StarStarStar1/2  1200HKD-1600HKD
Bridal Tea House Tai Kok Tsui Li Tak Hotel StarStarStar
Bridal Tea House Tai Kok Tsui Anchor StarStarStar
  Review: Bridal Tea House Hotel (Yau Ma Tei) ครับ (โดยคุณ ToniPlanet)
Caritas Bianchi Lodge StarStarStarStar  750HKD-1320HKD
Casa Hotel  StarStarStar1/2  1080HKD-1680HKD

ไปพักมาแล้วคับ - CASA Hotel (โดยคุณ DizZyMaN)
CHI Residences 279 StarStarStarStar1/2    เป็นห้องพักรายเดือน
Dorsett Seaview Hotel StarStarStar
    Review ; Dorsett Seaview Hotel Kowloon (โดยคุณ cezz)
Kings De Nathan StarStarStar  650HKD-1500HKD
Pop Hotel StarStarStar1/2
Silka Seaview Hotel StarStarStar1/2
Wing Sing Hotel StarStar1/2
    Review วิเคราะห์เจาะลึก ~ โรงแรม WingSing ราคาจิ๋ว คุณภาพแจ๋ว (โดย Mileage)

HeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeartHeart

ย่านจอร์แดน  Jordan
Nathan Hotel  StarStarStar   Nathan Road  ราคา 2180HKD-6380HKD

Review : Nathan Hotel (Jordan) ห้องกว้าง/สะอาดมากกกกก^^ (โดยคุณ babybloom)
    Review Nathan Hotel (โดยคุณ Pororo)
   NATHAN Hotel (โดยคุณ Either)
Eaton Smart Hong Kong StarStarStarStar
Evergreen Hotel StarStarStarStar
   รีวิว Evergreen Hotel ย่านจอร์แดน (โดยคุณ kota)
Largos Hotel StarStarStar1/2
  รีวิว ห้องพัก ที่ Largos Hotel (โดยคุณ ann_269)
Novotel Nathan Road Kowloon StarStarStarStar 
    รีวิว Novotel Nathan from HKFC
2.  Prudential Hotel StarStarStarStar

Shamrock Hotel StarStarStarStar
West Hotel StarStarStar1/2

Review : West Hotel (โดยคุณ **Nanny Da WitCH**)

ย่านมงก๊ก Mongkok

Acesite Hotel    StarStarStar1/2  850HKD-1500HK
Ah Shan Hostel  StarStarStar1/2  260HKD-1000HKD
Dragon Hostel StarStarStarStar 300HKD-900HKD
Free Walker StarStarStar 200HKD-300HKD
Hong Kong Budget Hostel StarStar1/2 250HKD-300HKD
   Mini Review: Hongkong Budget Hostel (โดยคุณ Yookung)
Hotel MK StarStarStar
King Wah Hostel StarStarStar 180HKD-500HKD
Langham Place Hotel StarStarStarStar1/2
   นิดๆหน่อยๆกับรีวิว Langham Place MongKok Hotel ค่า (โดยคุณ nugget E90)
Mei Mei Motel
    MEI MEI MOTEL : อีกหนึ่ง HOSTEL ในตึก SINCERE, MONGKOK (โดยคุณ Jaoying)
    ไปมาแล้วค๊าบบบ Mei Mei Motel : Mong Kok เลยมาเล่าสู่กันฟัง (โดยคุณ Wu Xi Hong)
Metropark Hotel Kowloon StarStarStarStar
Newton Kowloon Hotel StarStarStar
Oriental Lander Hotel Star
StarStar
Oi Suen StarStarStarStar 380HKD-900HKD
Stanford Hotel StarStarStarStar
Sunny Day Hotel StarStarStar1/2
   รีวิวโรงแรม Sunnyday Mongkok ค่ะ (โดยคุณ bunniee)
The Anne Black YWCA Hotel StarStarStar
The Cityview StarStarStarStar
    cityview hotel ค่ะ (โดยคุณ sena)

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Mongkok / Yua Ma Tei จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ
1. Metropark Mongkok Hotel2. Harbour Hotel3. Nathan Hotel
4. Langham Place Hotel5. Caritas Bianchi Lodge6. Metropark Hotel Kowloon
7. Stanford Hotel8. Largos Hotel9. The City View Hotel (YMCA)
10. Dorsett Kowloon Hotel11. Royal Plaza Hotel12. The Anne Black – YWCA Hotel
13. Eaton Hotel14. Dorsett Seaview Hotel15. Novotel Nathan Road Kowloon Hotel
16. Regal Oriental Hotel17. Evergreen Hotel18. Hotel 36 Hong Kong
19. Newton Kowloon Hotel20. Bridal Tea House Hotel (Yaumatei)

ย่านปรินซ์เอ็ดเวิร์ด Prince Edward
Hotel 36 StarStarStar
Metropark Mongkok StarStarStar
  Review : MetroPark Mongkok (โดยคุณ bapesta)
Royal Plaza Hotel StarStarStarStarStar

Edited by groof - 04 ส.ค. 2012 at 12:13

Back to Top
Meowky View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Meowky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 23:00
Clap สุดยอดไปเลยค่ะ

กำลังมีแพลนจะไปพอดี ขอเกาะติดขอบจอด้วยเลยนะจ๊ะ
Hello Everybody
Back to Top
Porn_pinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Porn_pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ก.ค. 2012 at 23:32
แวะมาช่วย ทำให้กระทู้นี้ไม่เหงา จ้า Tongue

แต่ไม่ได้มาซะนาน คิดถึงบรรยากาศเก่าๆๆ จัง

แล้วจะตามมาอัพเดตนะจ๊ะ
Back to Top
tikkyyyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkyyyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 09:35

แพลนจะไป24-26นี้ แม่ติ๊กว่าจะเป็นหน้าพายุ เลยยกเลิกกันไปเลย ยังอยากไปอยู่เลยค่ะ อยากพาลูกไปdisneyland อ่า

T T ม๊าก็อยากช็อปอ่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 10:00
Originally posted by tikkyyyy

แพลนจะไป24-26นี้ แม่ติ๊กว่าจะเป็นหน้าพายุ เลยยกเลิกกันไปเลย ยังอยากไปอยู่เลยค่ะ อยากพาลูกไปdisneyland อ่า

T T ม๊าก็อยากช็อปอ่ะ

พายุไม่มีแล้วค่ะ ถ้า 24-26 สิงหาไปได้นะค่ะ แต่ถ้า กค. ดีแล้วค่ะที่ไม่ไป เพราะฝนตก

Back to Top
zn08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zn08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 14:53
ตามไปจ้า... คิดถึงๆๆ ...

ขอให้อดไปเกาหลี... แต่พอไปอีกที ก็ต้องเข็น stroller ไปด้วยเล้ย สาธุ๊...Big smile
There is only one pretty child in the world, and every mother has it.
(Chinese proverb)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 15:08
Originally posted by zn08

ตามไปจ้า... คิดถึงๆๆ ...

ขอให้อดไปเกาหลี... แต่พอไปอีกที ก็ต้องเข็น stroller ไปด้วยเล้ย สาธุ๊...Big smile

555 ได้ค่ะ คิดว่ามีก็ไม่หยุดเที่ยว ขอให้มีดีกว่าเนอะ เพี้ยงๆๆ เอาใจช่วยเค้าด้วยนะEmbarrassed

Back to Top
tuktudtu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktudtu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 17:39

รอเก็บข้อมูลค่ะBig smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 17:58
โรงแรมฝั่งฮ่องกง Hong Kong Island

ย่านเซ็นทรัล Central

1.Bishop Lei International ****
2.Conrad *****
3.Four Seasons *****
  Review - โรงแรมโฟร์ซีซั่นฮ่องกงคะ (7-11 May) (โดยคุณ Poonsai)
4.Island Shangri-la *****
5.JW Marriott *****
6.Lan Kwai Fong at Kau U Fong ****
7.Landmark Mandarin Oriental *****
8.LKF Hotel By Rhombus *****
9.Mandarin Oriental *****
10.The Garden View – YWCA *****

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Central จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ

1. Four Seasons Hotel2. JW Marriott Hotel3. Island Shangri-la Hotel
4. The Garden View – YWCA Hotel5. Landmark Mandarin Oriental Hotel6. Lan Kwai Fong Hotel
7. Conrad Hotel8. Bishop Lei International Hotel9. Mandarin Oriental Hotel
10. Ritz Carlton Hotel

ย่านวันไช Wanchai

1.Butterfly on Morrison ****
2.Cosmo ****
  Cosmo Hotel - A Modern Hip Hotel in Causeway  (โดยป้าไก่ HKFC)
3.Cosmopolitan ****

Cosmopolitant Hotel โรงแรมใกล้แหล่งช๊อปปิ้ง Causeway Bay (โดยป้าไก่ HKFC)
4.Charterhouse Causeway Bay ***
5.Empire Hotel Hong Kong Wan Chai ***
6.Grand Hyatt *****
7.Hotel Bonaparte By Rhombus ***
8.JJ Hotel ***
  รีวิว
JJ Hotel @ Wan Chai (โดยคุณ Perfectboyzz)

รีวิว JJ Hotelย่านWan Chai ค่า (โดยคุณ Lek_sai)
9.Luk Kwok Hotel ****
10.Metropark Hotel Wanchai ****

รีวิว Metropark Wan Chai ค่ะ  (โดยคุณ zuneokung)
    รีวิว Metropark Hotel Wanchai อีกครั้ง แบบห้องเตียงคู่ครับ (โดยคุณ matsujun)
11.Novotel Century Hotel Hong Kong ****

Novotel Century - โรงแรมแนะนำย่าน Wan Chai (โดยป้าไก่ HKFC)
12.Regal iclub Hotel ****

รีวิว Regal i Club @ Wanchai (โดย jeabja818)
13.Renaissance Harbour View *****
14.South Pacific ****
15.The Habourview Hotel ****
16.The Wharney Guang Dong ****
17.Walden Hotel ***
18.Wifi Hotel

Mingle place by the park ย่าน Wan Chai (โดยคุณ queenmary)

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Wanchai จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ
1. Metropark Hotel Wanchai2. Harbourview International Hotel3. Cosmopolitan Hotel
4. Empire Hotel5. South Pacific Hotel6. Renaissance Harbour View Hotel
7. Novotel Century Hong Kong Hotel8. Wharney Hotel Hong Kong9. Charterhouse Hotel
10. Cosmo Hotel11. Grand Hyatt Hotel12. Walden Hotel
13. Luk Kwok Hotel14. The Fleming Hotel

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Causewaybay จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ
1. Metropark Hotel Causeway Bay2. Excelsior Hotel3. Park Lane Hotel
4. Regal Hong Kong Hotel5. L'Hotel Causeway Bay Harbour View6. Rosedale On The Park Hotel
7. Lanson Place Hotel

ย่านดีสนีย์แลนด์ Hong Kong Disneyland

1.Hong Kong Disneyland Resort ****
   รีวิว Hongkong Disneyland Hotel (โดยคุณ Pain)
2.Disney's Hollywood ****

ย่านเกาะลันตา Airport / Lantau Island

1.Hong Kong Skycity Marriott Hotel *****
    รีวิว Marriott Skycity Hongkong (โดยคุณ Peungnoi)

Mariott skycity hotel ครับติดสนามบินเลย ผมไปพักมา3คืน คืนนึงประมาณ8-9พัน (โดยคุณ Matrofious)
     Marriott Hong Kong Skycity -Executive Deluxe Ocean View (โดยคุณ เรื่อยเปื่อย)
2.Novotel Citygate Hong Kong ****
  TeeChoco : Review : Novotel Citygate ,HongKong  (โดยคุณ TeeChoco)

รีวิวNOVOTEL CITYGATE เดือนกรกฎาราคาคืนละ2000บาทโปรโมชั่นจากแอคคอร์ค่ะ (โดยคุณ KAYA)

รีวิว โรงแรม Novotel Citygate HongKong ค่ะ  (โดยคุณ disney_j)
3.Regal Airport ****
4.Silvermine Beach *****
   รีวิว  Silvermine Beach Hotel  (โดยคุณ Phattar)

รวมรีวิวโรงแรมเกาะลันตา Lantau Island จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ
1. Novotel Citygate Hong Kong Hotel
2. Regal Airport Hotel
3. Silvermine Beach Hotel
4. Disney's Hollywood Hotel
5. Hong Kong Disneyland Resort

ย่าน Hung Hom

Bridal Tea House Hung Hom Winslow ***
Bridal Tea House Hung Hom WuHu ***
Bridal Tea House Kowloon ***
Harbour Plaza Hong Kong *****
Harbour Plaza Metropolis ****

ย่าน North Point

City Garden ****
Harbour Grand Hong Kong *****
Harbour Plaza North Point ****
Ibis North Point ***

รีวิว IBIS North Point รร สามดาว ราคาประหยัด แห่งเดียวบนเกาะฮ่องกงครับ  (โดยคุณ Coffee Blended)
Newton ****
Newton Inn ***

ย่าน Sheung Wan

Bridal Tea House Western District ***
Central Park ***
Cosco ***
Courtyard By Marriott ****

รีวิว  Courtyard by Marriott  (โดยคุณ Thaisilk)

โรงแรม Courtyard by Marriott Hong Kong กับ แม่ประนอม (โดยคุณ luie)

Hotel Jen ****

Hotel Jen เรียบหรูย่าน Queen's Road West (โดยป้าไก่ HKFC)

Hotel de Edge

ขอมารีวิว Hotel de Edge by Rhombus, ตรง MRT Sheung Wan (โดยคุณ arrayni)

--- Hotel de edge ---- โรงแรมใหม่มาก ย่าน west (โดยคุณ alekkk)

Island Pacific ****

รีวิว Island Pacific Hotel  (โดยคุณ MomNongPloy)
Ramada Hong Kong ****

~Review: Mingle Place on the Wing ค๊า~ (โดยคุณ Noksy)

รวมรีวิวโรงแรมย่าน Sheung Wan จาก HKFC โดยป้าไก่ค่ะ

1. Island Pacific Hotel
2. Ramada Hong Kong Hotel
3. Hotel Jen
4. Central Park Hotel
5. Cosco Hotel

ย่าน Tsuen Wan

Dorsett Far East ***
Gold Coast *****
L'Hotel Nina Et Convention center ****
Panda Hotel ****
Rambler Garden ****
Rambler Oasis ***
Royal View ****

ย่าน Sha Tin

Hyatt Regency Sha Tin *****
Regal Riverside ****
Royal Park ****

ย่าน Hong Kong Island West

Bridal Tea House Aberdeen ***
Bridal Tea House Apleichau ***

ย่าน Tai Kok Tsui

Bridal Tea House Sham Shui Po ***

ย่าน Tin Shui Wai

Harbour Plaza Resort City ****

ย่าน Cheung Chau

Warwick Hotel Cheung Chau ***

ย่าน Kwun Tong

Newton Place ***

Edited by groof - 01 ส.ค. 2012 at 18:21

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 18:22
วันนี้จบเรื่องที่พักทั้งฝั่งฮ่องกงและเกาลูนนะค่ะ
พรุ่งนี้จะได้ไปต่อเรื่องอื่นๆ ค่ะ Wink

ขอบคุณที่ติดตามเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

อยากทำประโยชน์บ้าง เผื่อกุศลจะส่งผลให้มีลูกน้อยกับเค้าบ้างสักที เพี้ยงๆๆ Embarrassed

Back to Top
nannoynaruk View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nannoynaruk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ส.ค. 2012 at 18:48
สุดยอดคะพี่กรุ๊ฟ สุดยอดรีวิวจริงๆ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

This page was generated in 0.117 seconds.