LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: มีปัญหากับครอบครัวแฟน ขอคำแนะนำด้วยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีปัญหากับครอบครัวแฟน ขอคำแนะนำด้วยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
im crazy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote im crazy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีปัญหากับครอบครัวแฟน ขอคำแนะนำด้วยคะ
    Posted: 26 ก.ย. 2012 at 15:55
เรื่องนี้อาจยาวไปหน่อยนะคะ 

คือเรื่องเกิดขึ้นเพราะว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งโทรมาหาเรา ซึ่งเราก็เข้าใจว่าเป็นแฟนเรา เพราะใช้เบอร์แฟนเราโทรมา
เขาบอกว่าให้เลิกกันไปได้แล้ว เขาเป็นเมียแฟนเรา

เราก็อึ้งทำไรไม่ถูกเลย เราโทรหาพ่อเขาทันที ซึ่งมันดึกมากแล้ว ประมาณตีหนึ่ง พ่อบอกให้เราใจเย็นๆ แฟนเราอยู่บ้าน
ไม่ได้ออกไปไหนเลย รถก็อยู่ ไม่น่าจะมีอะไร 

เราหลับไม่ลงเลย ร้องไห้นตาบวม เช้ามาเราก็โทรไปอีก ปกติจะโทรอยู่แล้วปลุกเขาไปทำงาน ผู้หญิงคนเดิมรับสายอีก 
เราไม่ไหวแล้วก็เลยไปที่บ้านเขาเลย บ้านเราอยู่ไม่ไกลกันนัก ประมาณ 10 นาทีก็ถึง

เราเดินไปเปิดประตูห้องนอนเขาก่อนเลย แล้วเราก็เจอจริงๆ ผู้หญิงคนนั้นนอนอยู่บนเตียงกับลูกเขา คือเขาเคยมีเมียมาแล้ว 
มีลูกด้วยกันตอนนี้ก็ 5 ขวบแล้ว เขาเลิกกันมา 3 ปีกวาแล้ว และเราก็คบกันมา 3 ปีแล้ว

เราโกรธมาก ถามเขาว่าทำไมทำแบบนี้กับเรา เขาคงอึ้งที่เรามา เพราะเขาไม่รุ้ว่าเรารุ้ แม่เขาก็อยู่ เราตบเขาไปหลายที 
แต่เขาก็ไม่โต้ตอบ เขาบอกว่าไม่มีอะไรนะ มันมาหาลูกมัน เราก็เลยถามกลับไปว่ามาหาลูกมันแล้วต้องนอนห้องเดียวกันหรอ 
เขาบอกว่ามันมาดึกแล้ว จะให้ไล่มันไปยังไง ไล่ไปพี่ก็ต้องไปส่งอีก เราเลยบอกไปว่างั้นก็แคร์มันมากกว่าเราสิ เราจะเสียใจก็ไม่เป็นไร

เรายืนร้องไห้เหมือนคนบ้าเลย โกรธมากคิดว่าชาตินี้จะไม่มีวันอภัยให้อีก เราอยู่ไม่นานก็เลยกลับออกมา ก่อนกลับเราเลยบอกแม่เขาไปว่า
เงินที่เรายืมให้พี่เรา 3000 เราจะรีบคืนให้ แต่อีก 1500 ให้เอาที่ลูกแม่เอง เพราะเขาติดเงินหนูอยู่

ตอนนั้นอารมณ์ร้อนมาก ไม่ฟังใครเลย จนที่สุดช่วงสายๆก็ได้คุยกับแฟนอีกครัง เขาพยายามโทรหาเรา บอกว่าแม่เขาว่าเรา
เลี้ยงไม่เชื่อง เราวางสายเลย น้ำตาไหลพราก จนเราต้องบอกแม่ ตอนแรกกะจะเก็บไว้คนเดียว แต่มันเหมือนเราถูกเขาดูถูก
เขาไม่ได้ส่งเสียเลี้ยงดูเราเลย แล้วมาพูดแบบนี้ทำไม แม่เรารีบเอาเงินไปคืนเขา ชาตินี้ขอลาที

แต่ความรักก็ทำให้เราปรับความเข้าใจกันได้ เรารู้สึกแย่มาก ถ้าเราเชื่อใจเขามากกว่านี้ เรื่องแบบนี้คงไม่เกิดขึ้น เขาก็ขอโทษเรา
แต่เขาไม่ได้คิดอะไรกับมันเลย เขาบอกว่าเขามีเพชรในมือแล้ว ไม่มีทางกลับปเอาก้อนกรวดอย่างมันหรอก เราดูแล้วเหมือนมันออก
แนวโรคจิตอ่ะนะ ลบเบอร์เราทิ้ง แล้วเมมเบอร์ตัวเองว่าทีรักให้แฟนเรา ตั้งโอนสายไป คือพอเราอารมณ์เย็นลง ก็เลยคิดได้ว่า
ป่านนี้เขาคงสะใจนะ ที่ทำให้เราแตกหักกัน 

ตอนนี้เราเข้าใจกันแล้ว แต่ปัญหาใหญ๋ตือครอบครัวของเราสองคน ต่างฝ่ายต่างคิดว่าอีกฝ่ายดูถูก เราไม่รู้ว่าจะทำยังไงเลย
อยากให้อะไรๆกลับมาเป็นเหมือนเดิม ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
-
Back to Top
im crazy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote im crazy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ก.ย. 2012 at 17:05
รบกวนขอคำแนะนำด้วยคะ ไม่รู้ว่าจะแก้ปัญหานี้ยังไง ตอนนี้กลุ้มใจมาก
-
Back to Top
mouy712 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mouy712 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ต.ค. 2012 at 15:24

ระยะทางพิสูจน์ม้า  กาลเวลาพิสูจน์คนค่ะ

คนที่ต้องใช้ชีวิตร่วมกันต่อไปคือคุณสองคนไม่ใช่หรือ

ถ้ามั่นใจว่าแฟนเราดีพอ และตัวเราดีพอ อีกหน่อยผู้ใหญ่จะเห็นเองค่ะ

ตอนนี้ก็อดทนและหนักแน่น

เหตุการณ์คราวนี้ก็เก็บเป็นบทเรียนให้เรียนรู้ว่าเราควรทำอย่างไรต่อไป

ตัวเราเองตอนใช้ชีวิตคู่แรกๆก็เป็นค่ะ

แต่นานๆไป เราทำตัวดีสม่ำเสมอ ผู้ใหญ่จะเห็นเองค่ะ

อดทนไว้นะคะ
เฉพาะผู้สนับสนุนที่ใส่โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ และ/หรือลิ้งค์ ข้อความที่ไม่เกี่ยวข้องกับการโฆษณาใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.098 seconds.