LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เรื่องเล่าเคล้าไอรัก
  New Posts New Posts RSS Feed: อกหักค่ะ อยากระบาย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อกหักค่ะ อยากระบาย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ohlamafriends View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ohlamafriends Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อกหักค่ะ อยากระบาย
    Posted: 27 ธ.ค. 2013 at 19:38
จริงๆแล้วคบกับแฟนมาไม่นานค่ะ แต่เราก็รู้สึกได้ว่าเวลาเราอยู่กับเค้ามันเป็นอะไรที่มีความสุขมาก เราเจอเค้าตอนไปทำงานที่ต่างประเทศ เราไม่เคยใช้ชีวิตร่วมกับใครมาก่อน แต่เราใช้กับเค้า แล้วเราก็ต้องย้ายกลับบ้านกระทันหันตอนนั้นมันก็ทำให้เราทั้งสอง รู้สึกเหมือนฟ้าถล่มเลย พอเรากลับได้สัก 2 อาทิตย์ เค้าก็ตัดสินใจกลับบ้านเกิดเค้าเหมือนกัน ตอนแรกเราก็ไม่รู้ว่าบ้านเค้าทำธุรกิจอะไรเติบโตแค่ไหน เราก็แค่มโนไปว่าเค้าก็คงมีตังมั้ง แต่เราก็ไม่ได้แคร์ ณ จุดนั้น เวลาผ่านมา เราพยายามเจอกันทุกเดือน เจอครั้งละ 5-6 วัน เหมือนจะเป็นไปได้ดี แต่ในเวลาที่ไม่ได้เจอกันเค้าก็ยุ่งกับงาน เค้าเป็นคนโหยหาความสำเร็จมาก เค้าอายุน้อยกว่าเรา เจอกันตครั้งล่าสุด เค้าพูดกับเราว่าเค้าอยากจะเอาเราไปอยู่กับเค้า แต่เค้าก็ยังไม่ประสบความสำเร็จเลย จากการที่เราคุยกันน้อย ก็ทำให้รู้สึกห่าง ทั้งๆที่เราสองคนรู้สึกพิเศษให้กันและกัน เราไม่เคยรู้สึกแบบนี้กับใคร เค้าเองก็ไม่เคย ซึ่งไม่รู้ว่าเค้าพูดจริงหรือป่าว

เรื่องเกิดขึ้นเมื่อเราถามเค้าเกี่ยวกับความสัมพันธ์ระหว่างเรา เค้าก็ารภาพว่ามันเหือดหาย แต่เค้าก็ไม่รู้จะทำยังไง จนเค้าไปคุยกับพ่อเรื่องของเรา พ่อเค้าแอนตี้มากที่เราแก่กว่า แล้วเราก็เพิ่งรู้ว่าทางพ่อเค้ามีการจัดการดูตัวให้เค้าหลายต่อหลายครั้ง ด้วยเหตูผลทางธุรกิจ ซึ่งเค้าเพิ่งมาเฉลยว่า ตอนนี้ทางบริษัทพ่อเค้ากำลังโตเร็วมาก การคลุมถุงชนจึงเกิดขึ้น แล้วเราก็แก่กว่าพ่อเค้าก็กลัวว่าถ้าเรามีลูกช้าลูกจะไม่แข็งแรง กลัวเชื้อไม่ดีว่าอย่างงั้นแหล่ะค่ะ ก็ตามประสาคนจีนที่มีประเพณีเช่นนี้

เรารู้สึกน้อยใจมากที่เราถูกตัดสินโดยที่เค้ายังไม่เคยเจอเรามาก่อน แล้วเราก็เสียใจที่เหตุการณ์นี้เราไม่สามารถทำอะไรได้เลย ได้แต่เป็นคนกัดฟันบอกลาเค้ามา เราเป็นคนทุ่มเทกับความรักมากๆ เราวางแผนว่าปีหน้าเราจะไปเรียนจีนที่เมืองที่เค้าอยู่ เราจะได้อยู่ด้วยกัน ทำอะไรให้มันดีขึ้น แล้วตัวเราก็ยังมีความรู้เพิ่มพร้อมทั้งหาลู่ทางทำมาหากินเพิ่มด้วย เราได้แต่ร้องไห้ ไม่รู้จะทำยังไง แฟนเราเค้าก็เห็นด้วยกับพ่อเรื่องที่เราอายุเยอะกว่า แล้วมีน้องแล้วจะไม่ดี เรามาคิดดู หรือว่าทั้งหมดมันเป็นแค่ข้ออ้าง? เราไม่รู้เลย

ตอนนี้ทรมานมากๆค่ะ นอนไม่หลับเลย กินไม่ลง 
Back to Top
Auu_1 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Auu_1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ธ.ค. 2013 at 09:15
ทำดีแล้วค่ะ Wink
ไม่มีประโยชน์ที่จะไปโกรธครอบครัวเค้า (ทุกอย่างขึ้นอยูู่กะตัวเค้าเองทั้งสิ้น)
อดทน และรักตัวเองให้มากๆ นะคะ

พี่เองก็เคยผ่านเหตุการณ์คล้ายๆ กันนี้มา เค้าอ้างครอบครัวทางบ้าน อ้างโน่นนี่ 
แต่พี่ไม่ได้กล้าหาญเดินออกมาแบบนี้นะคะ
ร้องไห้ฟุมฟาย ขอร้องสารพัด (นึกย้อนไปแล้วก็อายนะ LOL)

จมอยู่กะความหลังฝ่ายเดียวเป็นเวลาหลายปี

จนในที่สุดก็ได้มาเจอกะคนของเราซักที
บางที เบื้องบนก็ลิขิตให้เราเจอะเจอกับความทุกข์ก่อน
แล้วจึงจะหยิบยื่นความสุขมาให้

หรืออีกทีเค้าอาจจะให้เราเรียนรู้เรื่องทุกข์ก่อน และเมื่อถึงเวลา ก็ส่งคนที่ใช่มาให้เรา
ความทุกข์ในอดีต จะสอนเราให้รักษาและถนอมความสุขในปัจจุบันไว้ให้ดีที่สุด

ตอนนี้พี่แต่งงานแล้ว และมีลูกชาย 3 คน (สามหนุ่มกะลังซนเลย)
อดทนนะคะ ระหว่างรอเวลาก็หาอะไรทำ อยากเรียนก็เรียน อยากทำงานก็ทำ ลุยไปเลยจร้า

ปล.แล้วมันจะดีขึ้น และผ่านไปค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ohlamafriends Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 ธ.ค. 2013 at 14:24
ขอบคุณมากๆค่ะ มันก็จริงนะคะที่เราก็ต้องทุกข์ก่อนจะสุข
ตอนนี้ก็นอนหลับได้นิดๆหน่อยๆค่ะ คิดว่าคงจะดีขึ้นเรื่อยๆ

Back to Top
noonum.nimy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote noonum.nimy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ม.ค. 2014 at 15:58
เดี๋ยวมันก็ผ่านไปนะนะ ไม่ต้องพยายามลืม เสียใจก็ร้องไห้ออกมา
พอถึงจุดๆนึง ตัวเราเองจะเป็นคนบอกว่าต้องพอได้แล้ว

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ Wink
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ohlamafriends Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2014 at 20:41
ขอบคุณมากค่ะ :)
Back to Top
pattynaka View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pattynaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ก.พ. 2014 at 12:43
เป็นกำลังใจให้นะคะ Smile
Love is all around you :)
Back to Top
Chalay View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Chalay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 มี.ค. 2015 at 21:47
สู้ๆ นะคะCry
Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.102 seconds.