LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: น้ำยายืดผมยี่ห้อไหนดีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

น้ำยายืดผมยี่ห้อไหนดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
gjasmineg View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote gjasmineg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: น้ำยายืดผมยี่ห้อไหนดีคะ
    Posted: 26 พ.ย. 2007 at 16:54

กำลังตัดสินใจว่าจะไปยืดผม  โดยจะซื้อน้ำยาไปเองค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกใช้น้ำยาของยี่ห้อไหนดี เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Back to Top
Renoya View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote Renoya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 พ.ย. 2007 at 21:38
อยากรู้ด้วยค่ะ รอฟัง
Back to Top
sugary_acid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sugary_acid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 พ.ย. 2007 at 22:00

เห็นพี่กรู๊ฟบอกลอรีอัลดีค่ะ ลองถามดูนะคะ

Back to Top
jaey_kit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaey_kit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ธ.ค. 2007 at 14:45

shiseido

ก็ฟังเค้ามาอีกทีนะค่ะและก็ลองไปแล้วด้วย เค้าบอกว่าผนเสียน้อย และก็ตรงด้วย

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับคนยืดด้วยนะค่ะ เวลาหนีบอะ ถ้าหนีบไม่ตรงผมที่เรายืดก็ไม่ตรงค่ะ

ราคาประมาณ 1050 บาท จะมี 2 ถุงให้นะค่ะช่างผมเค้าคงรู้ว่าอันไหนใช้ตอนไหนใช้ได้ประมาณ2-3ค รั้งแล้วแต่ความยาวของผมค่ะ

ผมก็ต้องเสียเป็นธรรมดาทุกยี่ห้อแต่จะเสียมากหรือน้อยก็แล้วแต่ ยี่ห้อนะค่ะ

Back to Top
zaza View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ธ.ค. 2007 at 15:18
Originally posted by jaey_kit

shiseido

ก็ฟังเค้ามาอีกทีนะค่ะและก็ลองไปแล้วด้วย เค้าบอกว่าผนเสียน้อย และก็ตรงด้วย

แต่มันก็ขึ้นอยู่กับคนยืดด้วยนะค่ะ เวลาหนีบอะ ถ้าหนีบไม่ตรงผมที่เรายืดก็ไม่ตรงค่ะ

ราคาประมาณ 1050 บาท จะมี 2 ถุงให้นะค่ะช่างผมเค้าคงรู้ว่าอันไหนใช้ตอนไหนใช้ได้ประมาณ2-3ค รั้งแล้วแต่ความยาวของผมค่ะ

ผมก็ต้องเสียเป็นธรรมดาทุกยี่ห้อแต่จะเสียมากหรือน้อยก็แล้วแต่ ยี่ห้อนะค่ะ

ทราบมั้ยครับ ว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

Back to Top
nongau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ธ.ค. 2007 at 15:29

ของ  shiseido  ส่วนมากร้านทำผมจะมีคะ  หรือไปที่รถไฟฟ้าพอลงรถไฟฟ้าทางเข้าที่ห้างเอ็มโพเรี่ยม จะมีโชรูม shiseido อยู่ขวามือ จะมีขาย ลองดูนะคะ

Back to Top
aorry_aorry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aorry_aorry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ธ.ค. 2007 at 23:21

เราก็เคยยืดของ  Shiseido  แจ่มมั่ก...มาก   ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเรยยย์  คือ กลิ่นมันพอทนได้ป่ะ  เพราะปกติน้ำยาพวกนี้  อยู่บนหัวแล้วมึน....

Edited by aorry_aorry - 06 ธ.ค. 2007 at 23:22
Back to Top
Giffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Giffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ธ.ค. 2007 at 23:55
เคยใช้แต่shiseidoเหมือนกันคะ ยืดแล้วตรงดีคะ ไม่ต้องไดร์
Leaf
Back to Top
alatis View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote alatis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ธ.ค. 2007 at 21:27
มาเชียร์ลอรีอัลค่ะ เคยแอบเข้ามาดูคุณกรู๊ฟรีวิวไว้ค่ะ เลยไปทำตาม อยากจะบอกว่าดีมากๆ ผมไม่เสียเลย จะครบปีแล้วก็ยังตรงอยู่ค่ะ รู้สึกว่าผมที่ขึ้นมาใหม่ก็ไม่เห็นเป็นคลื่นชัดๆด้วยค่ะ
Back to Top
Waan_Za View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waan_Za Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2007 at 11:11

แล้วของลอร์รีอัล นี่ราคาเท่าไหร่คะ..อยากรู้ค่ะ

เพราะว่าเพิ่งไปทำมา ไม่รู้ที่ร้านใช้ของอะไรเอามาทำให้

ผมเสีย แห้ง ฟู ไม่ตรงเลยค่ะ...ไปทำวันเสาร์ที่แล้ว ค่ะ

นึกแล้วโมโหไม่หาย ไม่น่าเลย ผมสุขภาพดีอยู่แท้ๆ ไปเสียเงินเพื่อทำให้ผมเสียจริงๆเลย

เครียดค่ะ

ตอนนี้ก็กำลังบำรุง และก็หมักผมอยู่บ่อยๆ ไม่รู้จะทำไงแล้ว

Back to Top
alatis View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote alatis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ธ.ค. 2007 at 11:24
เรื่องราคา ตอนนั้นคุณกรู๊ฟเค้าไปทำที่ร้านราไว 1 ที่สี่แยกบ้านแขกน่ะค่ะ เลยไปทำตาม ราคาประมาณ 800 สำหรับผมยาวกลางหลังน่ะค่ะ ลองหาๆกระทู้ในนี้ก็ได้ค่ะ เผื่อสนใจ ถ้าเจอลิงค์เดี๋ยวเอามาแปะให้ค่ะ
Back to Top
oil_niam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote oil_niam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 ธ.ค. 2007 at 00:36

เคยถามช่างทำผม เค้าบอกว่าลอรีอัลดีกว่าค่ะ ตัวบำรุงมันเยอะกว่า พี่ที่ office ก็บอกเหมือนกัน แต่ส่วนตัวเคยใช้แต่ชิเซโด้ค่ะ

Back to Top
ii_ii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ii_ii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ธ.ค. 2007 at 17:09

shiseido ค่ะ

จะมี 2 ถุง ราคาในห้าง 1100-1300

ตรงแบบธรรมชาติด้วยค่ะ สระแล้วก็ยังตรงเหมือนเดิม

แต่ถุงนึงใช้ได้2หัวเลยนะ ถ้าผมยาวอ้ะ

ถ้าผมสั้นน่าจะได้3หัว

เราผมยาว แม่ผมยาว พี่สาวผมสั้น

พอดีเลยค่ะ ผมไม่เสียด้วย

จิงๆแล้วการที่ผมเสีย ไม่เสียขึ้นอยู่ที่ร้านทำด้วยค่ะ

บางร้านหนีบนานจนผมจะไหม้อ้ะ เค้ากลัวน้ายาไม่เข้าถึงมั้ง

Back to Top
lovemoji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovemoji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ธ.ค. 2007 at 17:16

ยืนยันShiอีกเสียงค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.100 seconds.