LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: หน้าลอกเป็นขุย ทำไงดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หน้าลอกเป็นขุย ทำไงดี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
lin_na View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote lin_na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หน้าลอกเป็นขุย ทำไงดี
    Posted: 07 ม.ค. 2008 at 15:45
คือช่วงนี้อากาศเย็นๆ อ่ะ ตอนนี้หน้าลอกเป็นขุยๆ โดยเฉพาะตรงจมูก แฟนบอกหน้าน่าเกลียด   ทาครีมก็ไม่หาย สครับ แล้วก็ยังไม่หาย   ใครมีวิธีดีๆ หรือครีมดีๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
Back to Top
TaZZ View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:38

มาแอบจดเคล็ดลับความงามของเจ้ขิง

Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:41

สครับนี้ ใช่ไม่ได้เลยนะจ๊ะ

ยิ่งขัด ผิวหน้าก็ยิ่งแห้ง..ยิ่งแห้งตรงจมูก แปลว่าเป็นผิวแห้งมากๆๆ เลยนะเนี่ย

ถ้าใช้โฟมล้างหน้า ก็หยุดไปเลยเน้อ เพราะมันแห้ง  ใช้น้ำเปล่า แต่ถ้าทน ไม่ได้ก็ใช้ๆ ไปเถอะ เพียงแต่ว่า ต้องโบะครีมสุดฤทธิ์อ่ะ.........ก็คงต้องเป็นครีมเข้มข้น แบบ night cream อ่ะคะ

ถ้าเอามัน แบบว่า มันสุดๆๆ ก็ Eucerin เลย..รับรองมันแผล่บๆๆ

หลินจี้ ^0^

Back to Top
catier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2008 at 16:47

ขิงเอ้ยยยยยย ตอนนี้ฉันห้องเหียกมากๆ

ลอกเพราะยา เซ็ง....ไม่กล้าให้ครีมใดๆ เลย กลัวสิวไม่หาย

ตอนนี้ ได้แต่กลบดานในบ้าน ไม่กล้าไปพบปะผู้คน

คุณลินนะ ตอนที่หน้ายังไม่แพ้ ใช้ออยล้างหน้าอ่ะค่ะ พวก olive oil หรือไม่ก็ของ L'occitane ก็ได้นะจ๊ะ หน้าจะได้ไม่แห้งมาก แล้วตัวบำรุงอ่ะ ถ้าแห้งมากๆ  ใช้เป็นพวก Shea Butter ทาบริเวณที่แห้งๆ อ่ะค่ะ ถ้าทาทั้งหน้า มันจะมันมากๆ นะค่ะ 

Ultra Rich 24h Face Cream

Edited by catier - 07 ม.ค. 2008 at 16:56

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lin_na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 11:20
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ  ยังไงจะลองเอาไปใช้ดูจ้า..
Back to Top
mykrit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mykrit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 11:52

แบบที่เน่บอกเลยจ้า ตัวนี้ work มาก ๆ ๆ เราก็หน้าแห้งมากถึงมากที่สุด ใช้ตัวนี้แล้วรู้สึกว่าหน้าดีขึ้นอ่ะ

Back to Top
mikimon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mikimon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 11:55

เราหน้าลอกมากๆ ครีมเอาไม่อยู่เหมือนกัน

เลยต้องพึ่งหมอเลย ตอนนี้ดีขึ้นมากๆ ไม่น่าเชื่อ

- ศีล สมาธิ ปัญญา -
Back to Top
i_ice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i_ice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2008 at 12:56

หน้าเราไม่ลอก แต่ผีลอกกกกก เอ้ยผิวลอกอะ เซงเนอะ ต้องทาสองชั้นอะ

น้ำมันแล้วตามด้วยครีม

Back to Top
sugary_acid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sugary_acid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2008 at 19:44
ใช้ lettuce ของskinfood อะค่ะ ชอบมากกก
Back to Top
noonie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 ม.ค. 2008 at 22:48

มาคอนเฟิร์มตามพี่เน่ค่ะ ว่าใช้ตัวนั้นเลย ดีมาก เนื้อครีมเข้มข้นค่ะ ไม่เนอะหนะด้วย
เพระมีพี่ที่นุ่นรู้จัก อยุ่เมืองนอกมานาน กลับไปไทย โห..ผิวลอก แห้งเลย ...แบบอาการผิวโกอินเตอร์อ่ะคะ... ก็มาใช้ครีมบำรุงของ L'occitance  เนี่ยอ่ะค่ะ....ลองหาใช้ดูนะค่ะ

Back to Top
monkeyink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ม.ค. 2008 at 09:21
เด๋วลองไปหามั่งดีก่า ตอนนี้หน้าแห้งมั่กๆ โดยเฉพาะตรงโหนกแก้มอ่ะ ส่องกระจกแต่งหน้าแล้วเศร้าทุกทีเลย 
Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 ม.ค. 2008 at 15:00

มี น้ำมันจมูกข้าวหอมมะลิ แนะนำค่ะ

พี่ที่ออฟฟิซใช้ คอนเฟิร์มค่ะว่าได้ผล เห็นชัดเลยหน้าพี่ที่ใช้เค้าหายเป็นขุยเลยค่ะ

วันนี้เลยฝากเค้าซื้มาลอง ขวดละ 150 บาท เอง ถูกแม่กๆ

ขนาดแค่ 10 มล. ใช้ได้เป็นเดือนเลย

เด่วใช้แล้วได้ผลยังไงจะเล่าให้ฟังนะ

Back to Top
plejang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plejang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ม.ค. 2008 at 09:11
คุณเนเน่ - คุณnoonie ครีมบำรุงของ L'occitance จะหาซื้อได้ที่ไหนอ่าคะ 
Back to Top
catier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ม.ค. 2008 at 09:29

Originally posted by plejang

คุณเนเน่ - คุณnoonie ครีมบำรุงของ L'occitance จะหาซื้อได้ที่ไหนอ่าคะ 

ตามห้าง แผนกเครื่องสำอางอ่ะค่ะ

ที่เห็นๆ ก็เซ็นทรัลอ่ะจ๊ะ

Back to Top
laddawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laddawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ม.ค. 2008 at 15:27
แอบมาเก็บข้อมูลอ่ะ จมูกกับหน้าผากลอกมั่ก ๆ เหมียนกัน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lin_na Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ม.ค. 2008 at 14:32
Originally posted by catier

ตามห้าง แผนกเครื่องสำอางอ่ะค่ะ

น่าสนใจค่ะ  จะลองไปหามาใช้ดู  แต่ตอนนี้หน้าดีขึ้นแล้ว เพราะโบ๊ะครีมเยอะๆ เลยดีขึ้นค่ะ  ขอบคุณทุกความคิดเห็นอีกครั้งนะคะ

Back to Top
noun_ruam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noun_ruam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2008 at 00:06
Originally posted by catier

ไม่ทราบว่าแพงมั้ยจ้ะ เพราะนุ่นก็หน้าแห้งเหมือนกัน ขนาดทาครีมแล้ว พอครีมแห้งก็เป็นขุยอีกค่ะ หรือบางทีก็เป็นคราบ ทำให้ต้องเช็ดใหม่แล้วทาอีก เปลืองครีมมากๆเลยจ้ะ

Back to Top
cutesanovy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cutesanovy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ค. 2010 at 13:00
คอนเฟิมค่ะ ว่าของ Loccitane เค้าดีจิงๆ ก็แพงอยู่นะ T^T
Back to Top
agiffy View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote agiffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 ก.ค. 2010 at 19:39
เราก็หน้าแห้ง เลยทาพวกครีมบำรุง ต่อมาก็จะเป็นสิว เม็ดใหญ่ๆๆ อ่ะค่ะ ก็เลยหยุดทาครีม พาหยุดทา หน้าก็กลับมาแห้งอีก

เป็นวัฎจักร อยู่อย่างนี้อ่ะค่ะ

แก้ยังไงดีค๊ะ  Cry

==== ใส่ไม่ทัน แต่ก็ยังช๊อปต่อ ====
Back to Top
patchy2901 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patchy2901 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 10:27

ตามมาเก็บความรู้เหมือนกันค่ะ แล้วเป็นคนผิวแพ้ง่ายด้วย เด่วต้องลองไปดู L'occitance มาใช้มั่งแร่ะ ขอบคุณนะค้ะ

Back to Top
nanaei View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nanaei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 11:06

หยุดใช้พวกโพมล้างหน้าคะ หันมาใช้จำพวกที่เป็นสบู่ล้างหน้าอะคะ เราใช้ซิทอเว ก้อ(ไม่รู้พิมพ์ถูกเปล่า ) ก้อค ok นะ ลองดูสิ  แล้วทาครีมเช้า ก่อนนอนคะ  ดื่มน้ำเยอะๆๆ  เด๋วดีขึ้นคะ อย่าล้างหน้าบ่อยเพราะจะยิ่งทำให้แห้งคะ ล้างแค่ เช้า ก่อนนอนพอคะ

Back to Top
pucca View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote pucca Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 12:24
แนะนำของ OP ค่ะ ที่เป็นชุดไฮดร้า อ่ะค่ะ ตอนแรกเราเป็นพวกหน้ามันแต่ขาดน้ำ (งงมั้ย อิอิ) คือหน้าน่ะมันแผลบเลย แต่ตรงจมูกลอกเป็นขุยๆ แดงน่าเกลียดเลยล่ะ หลังจากใช้ชุดนี้สักระยะนึงหายเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ สำหรับตัวเองแล้วได้ผลมากๆ หน้ามันก็มันเท่าเดิมอ่ะนะคะ แต่ไม่แห้งเป็นขุยๆ อีกแล้ววว อีกอย่าง ราคาไม่แพงด้วยค่ะ กระปุกละประมาณสามร้อย (ถ้าจำไม่ผิด) เราใช้มาสองสามเดือนแล้วยังไม่ยุบเลย LOL

Back to Top
Papae_Haleluya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Papae_Haleluya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2010 at 20:27
เป้ ก็เป็นคะ พอกหน้าคะช่วยได้
Back to Top
นพรัตน์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นพรัตน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2010 at 13:00
มลก็ผิวแห้งค่ะ พออากาศเย็นเข้าข้างจมูกจะลอกเป็นแผ่นๆ ขุยๆ น่าเกลียดมากกกก

แถมไปๆ มาๆ มือไปแกะออกเพราะแต่งหน้าแล้วน่าเกลียดก็จะพาลเป็นแผลแดงไปกันใหญ่

ที่ใช้แล้วได้ผลแน่ๆไม่น่าเชื่อเลยคือ ตัวสีเหลืองๆ ของคลินิกข์ค่ะ ชื่อ Dramatically Different Moisturizing Lotion

ตอนนั้นไม่รู้จะใช้ตัวไหนถึงหายจริงๆ ลองตัวนี้สองวันเอาอยู่เลยค่ะ

แล้วก็อย่าอาบน้ำล้างหน้าน้ำอุ่น พอดึกๆ ก็เอาพวกเชียร์บัตเตอร์หรือปิโตรเลียมทาบางๆทับหลังการบำรุงอีกที อยู่เลยเจ้าค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.102 seconds.