LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kunglucky View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำครีมรักษาฝ้ากระด้วยค่ะ
    Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:07

มีปัญหาเรื่องฝ้ากระ ลองมาหลายยี่ห้อยังไม่ได้ผล

เกือบจะใช้ครีมบาชิแล้ว บังเอิญมีประกาศ อย. เลยไม่กล้าใช้อะไรอีกเลย

ถามสมาชิกที่เคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กุ้ง

Back to Top
tikkamam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkamam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:22

ปัญหาฝ้ากระ รักษายากมากจ้ะ แต่มันต้องดูที่สาเหตุด้วยว่าเป็นฝ้าเพราะอะไร ฝ้าเลือด หรือว่าฝ้าแดด สิ่งที่อยากจะแนะนำก้อคือ ใช้ครีมกันแดดที่มีค่า SPF สูงๆเข้าไว้ อย่าใช้รองพื้น (ถ้าไม่จำเป็น) อย่าใช้บลัชออน เพราะการทาบลัชออน เหมือนเป็นการเชื้อเชิญให้แดดเลียผิวตรงบริเวณแก้มมากขึ้น (โดยเฉพาะบลัชออนสีเข้มๆ หรือพวกที่ชอบปัดแก้มแดงๆน่ะ ระวังไว้ให้ดีนะจ๊ะ ฝ้าจะถามหาเร็วกว่าคนที่ไม่นิยมปัดแก้มเลย) ตอนกลางคืนแนะนำให้หาครีมทาฝ้ากระมาทาบางๆก่อนนอนทุกคืน ยี่ห้ออะไรนั้น มันก้อขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยแหละ ว่าจะแพ้หรือป่าว เพราะฉะนั้น ต้องลองดูจ้ะ แต่ที่ติ๊กใช้อยู่นะ ก้อมีของ ลอรีอัล อเมลาเอ็กซ์และอีกตัวหนึ่งร้านขายยา แนะนำให้ใช้น่ะ จำยี่ห้อไม่ได้น่ะ  หรืออีกอย่างก็คือ ฝ้าจะจางหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเรานั่นแหละ ว่าจะขี้เกียจทาครีมหรือป่าว มันต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆไปน่ะจ้ะ

ลองศึกษาดูนะจ๊ะ  ว่าแต่เคยใช้อะไรมาบ้างล่ะ บางทีของที่เราเคยใช้มา มันอาจจะมีสารเคมีสะสมอยู่น่ะ บางทีเราก้อต้องเว้นช่วงให้หน้าได้พักผ่อนบ้างน่ะ

Back to Top
mocca View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mocca Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:44

หลบแดดดีสุดค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 ก.พ. 2008 at 16:52

ขอบคุณนะค่ะสำหรับข้อมูลเรื่องบลัชออน เป็นความรู้ใหม่ เพราะชอบปัดแก้มมาก

เคยใช้ Amela X หมดไป 2 หลอด ยังไม่เห็นผล

ตามด้วยพวก spot whitening ก็ไม่ดีขึ้น

กลุ้มใจจัง กะว่าจะปล่อยตามยถากรรมแล้วนะ

เศร้า 

Back to Top
noo_ying1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_ying1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 10:24

ตามมาดูอยากรู้เหมือนกันจ้า

Back to Top
tikkamam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkamam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 11:52
ถ้าอย่างนั้น คงต้องลองหาอาหารเสริมมาทานแล้วล่ะ แสดงว่าฝ้าที่เกิดขึ้น ไม่ได้เกิดจากฝ้าแดดอย่างเดียว แต่มีปัจจัยอื่นร่วมด้วย อาจจะเป็นฮอร์โมนของเราเองก้อได้ จริงๆแล้วไม่อยากแนะนำให้ไปหาหมอหรอกนะ แต่ถ้าอยากรู้สาเหตุจริงๆ ก้อคงต้องลองไปสอบถามคลีนิคผิวพรรณดูน่ะ ก้อคือทีแรก ลองใช้ของหมอเค้าดูก่อน ถ้าฝ้ามันจางลง (สังเกตุนะว่าติ๊กจะไม่บอกว่าฝ้ามันจะหาย เพราะถ้าลองมันขึ้นมาแล้ว ไม่มีทางหายแน่นอน ไม่ว่าหมอจะแนะนำยังไงก้ออย่าไปเชื่อมากล่ะ) เผอิญเราเคยเป็น ผจก.ร้านเสริมความงาม มาก่อนน่ะ ก้อเลยรู้เทคนิคการเรียกลูกค้าของเค้า แล้วถ้าเรามีปัญหาหนักอกมากๆ เกี่ยวกับฝ้าล่ะก้อ เข้าทาง เลยล่ะ ลองไปหมอจุฑามาศก้อได้ เค้าจะถามเราด้วยว่า เราสู้ราคาที่เท่าไหร่ เราพร้อมแค่ไหน แล้วเค้าจะจัดครีมมาให้ตามกำลังเราน่ะ บางที่ ไม่ถามเลย แล้วพอเราใช้ยาเค้า จนฝ้ามันเริ่มจางแล้ว คราวนี้เราจะกลับมาใช้อะไรก้อได้ (ไปหาหมอครั้งนึง ก้อแพงเหมือนกันนะ ก้อเลยไม่อยากแนะนำให้ไปบ่อยๆน่ะ )
Back to Top
jsrifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 11:55
ฝ้า กระเป็นแล้วไม่หายขาดหรือหายถาวร เพียงแต่ครีมบำรุงประเภทไวเทนนิ่งจะทำได้แค่จางลงเท่านั้น และต้องใช้กันแดดเพื่อปกป้องผิวจากรังสี UV ไม่ใช่แสงแดดเท่านั้น แม้แต่หลอดไฟนีออน รังสีจากคอมฯ ความร้อนจากการทำอาหาร ล้วนแล้วแต่มีรังสี UV ทั้งนั้น บางาคนหลบแดดอย่างดี แต่ทำไมยังเป็นสิว ลืมปัจจัยอื่นๆด้วยจ้า ไวเทนนิ่งที่ดีสำหรับทำให้ฝ้า กระแลดูจางคือพวก อาร์บูติน ลิโคไรซ์
คาถาเสริมความงาม

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.พ. 2008 at 17:17

ทาหรือทานตัวไหนแล้วได้ผล ได้โปรดกระซิบบอกด้วยนะคะ

แบบว่าคนอยากจ๋วยอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

Back to Top
Brownie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Brownie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2008 at 13:28
ฝ้าไ่ม่รู้นะคะ

แต่กระเนี่ย เราก็เป็นเพราะผิวหน้าเราก็ขาวอยู่

ใช้สกินฟู้ด ชุดมะเขือเทศ  

Whitening  Spot Serum

นะคะ  อาทิตย์นึงก็จางหายไปหมดเลยค่ะ 

(หลอดประมาณห้าร้อยน่ะค่ะ ตอนนั้นฝากญาติหิ่วมา เรท 0.036)

๓๓๓๓๓๓ ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ ๓๓๓๓๓๓
ถ้า PM ไม่ได้ mail มานะคะ    === > > nitjee@gmail.com
Back to Top
Brownie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Brownie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ก.พ. 2008 at 13:30
เมลาเคลียร์

ก็ห้ามใข้เหมือนกันนะคะ

(ตะกี้ลืมบอกจ้า)
๓๓๓๓๓๓ ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ ๓๓๓๓๓๓
ถ้า PM ไม่ได้ mail มานะคะ    === > > nitjee@gmail.com
Back to Top
kwangtung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kwangtung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ก.พ. 2008 at 11:37

แนะนำให้ลองใช้ คังเซนอ่ะ

แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนนะ พอดีแม่เราเค้าใช้อยู่

แล้วเรารู้สึกว่าหน้าแม่เหมือนดีขึ้นเลยอ่ะ

....

++ I'm in Love ++
... จะขอรวมคำว่า "รัก" ทุกคำที่ฉันได้เคยเอ่ย -- ขอมันคืนจากใครที่เคยผ่านเข้ามา ...
... จะขอรวมคำว่า "รัก" เหล่านี้ ทวีความหมายและคุณค่า -- ขอเอามามอบไว้ให้ "เธอผู้เดียว"
Back to Top
pimjai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pimjai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 มี.ค. 2008 at 13:50

ใช้สมุนไพลจีนอยู่ จางลงมากเลย อันนี้ พอใจที่สุดแล้ว

Back to Top
Kratai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Kratai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 เม.ย. 2008 at 23:33

มีปัญหาเรื่องกระ กะฝ้าอยู่ค่ะ ยิ่งแดดช่วงนี้ น่ากลัวมากค่ะ

Kratai ^ ^
Back to Top
yun_miam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yun_miam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 เม.ย. 2008 at 15:04

ครีมแค่ช่วยให้จางลองเลเซอร์ซิค่ะเพื่อดีขึ้น

Edited by yun_miam - 26 มี.ค. 2009 at 18:26
Back to Top
prince_sika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prince_sika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 00:52

ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมของ arutin (อาร์ บู ติน)   แต่ทาเฉพาะบริเวณที่เป็นฝ้านะคะ อย่าทาทั่วหน้านะ เดี๋ยวสิวผุด   ประกอบกับต้องทากันแดด ดีๆนะ   ถึงแม้ครีมกันแดด จะSPF เยอะๆ แต่ก้อต้องทาบ่อยๆนะ

Back to Top
SoulSong View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote SoulSong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 08:56

"melaklear"เห็นที่pantipเขาHotHitกัน แถมถูกด้วยค่ะ..ลองดูนะคะ

Back to Top
mamasita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mamasita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 10:07

ไม่รู้จะแนะนำยังงัยค่ะ เพราะเป็นเหมือนกันอ่ะ  อยากเข้ามา say hi เฉยๆ นานๆทีจะเห็นคุณฐิติภัสรมาตั้งทู้ เลยเข้ามาทักทายค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kunglucky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 11:39

ขอบคุณสาวจ๋วยทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำก๊าบ

ฐิติภัสรกำลังทดลองใช้Pure Whiteชุดใหม่ของArtistry-Amway

ทานอาหารเสริมด้วย อดทนรอดูผลอยู่ก๊าบ

ขอกำลังใจด้วยนาค้า ถ้าเห็นผลจามารีวิวให้ดู

Back to Top
phornthip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phornthip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 มิ.ย. 2008 at 12:33

ใช้ของ Noelle france คะ

Back to Top
pharm2512 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pharm2512 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ธ.ค. 2008 at 11:09

ใช้ครีมทาฝ้า อเมลา-เอ็กซ์

วิธีใช้ หลังล้างหน้าสะอาดแล้ว ให้ทาโทนเนอร์ ถ้ามีเซรั่มที่เป็นน้ำให้ทาก่อนเลย แล้วจึงทาครีมทาฝ้า อเมลา-เอ็กซ์ลงบริเวณที่เป็นฝ้า ทิ้งไว้ให้แห้ง แล้วทาอีกครั้งทั่วใบหน้า หลังจากนั้นทาครีมกันแดดที่มี SPF 15 ขึ้นไป ทารองพื้น แล้วจึงตบแต่งใบหน้าตามต้องการ

pharm2512
Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ม.ค. 2009 at 13:36

หวัดดีจ้า กุ้ง เล่นเว็บนี้ด้วยเหรอ อิอิ

โอ๋เองนะค๊า

Back to Top
kanomkeng View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kanomkeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 14:17

บาชิจ้า

Back to Top
risingstorm View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote risingstorm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 20:24
มาเก็บความรู้ด้วยคน โอ๊ย..เพิ่งรู้ค่ะเรื่องปัดแก้ม มิน่าพักนี้กระขึ้นเพียบเลย
Back to Top
pink09 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pink09 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ม.ค. 2009 at 21:08

ขอความรู้ด้วยคน เราก็มีทั้งฝ้าและกระ ว่าแต่ว่า ฝ้าเลือดที่มันเป็นยังไงอะคะ เราไม่รู้จริงๆ งะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pharm2512 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2009 at 09:52
นอกจากใช้ครีมทาฝ้า อเมลา-เอ็กซ์  ตรงที่เป็นฝ้า เช้า เย็นแล้ว ยังมียาที่คลินิคหมอผิวหนังชอบใช้กัน ก็คือ ทรานซามิน ทำให้หน้าขาว ซึ่งอาจเป็นเพราะกลไกการออกฤทธิ์ของยาทรานซามิน (ทรานิกซามิก แอซิด) ที่สามารถยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานินที่บริเวณผิวหนัง จึงทำให้ผิวขาวได้ ขนาดที่หมอจ่าย ถ้าเป็นมาก เดือนแรก ครั้ง ละ 2 แคปซูล 3 เวลาหลังอาหาร เดือนที่สอง ครั้งละ  2 แคปซูล 2 เวลา เช้า-เย็น เดือนที่สาม ครั้งละ 1 แคปซูล 2 เวลา เช้า-เย็น หน้าจะขาวใสขึ้น ของแท้ต้องเป็นของบริษัทญี่ปุ่น หาซื้อได้ตามร้านขายยาชั้นนำทั่วไปจ้า
pharm2512
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pharm2512 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ก.พ. 2009 at 09:56
Originally posted by pharm2512

นอกจากใช้ครีมทาฝ้า อเมลา-เอ็กซ์  ตรงที่เป็นฝ้า เช้า เย็นแล้ว ยังมียาที่คลินิคหมอผิวหนังชอบใช้กัน ก็คือ ทรานซามิน ทำให้หน้าขาว ซึ่งอาจเป็นเพราะกลไกการออกฤทธิ์ของยาทรานซามิน (ทรานิกซามิก แอซิด) ที่สามารถยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานินที่บริเวณผิวหนัง จึงทำให้ผิวขาวได้ ขนาดที่หมอจ่าย ถ้าเป็นมาก เดือนแรก ครั้ง ละ 2 แคปซูล 3 เวลาหลังอาหาร เดือนที่สอง ครั้งละ  2 แคปซูล 2 เวลา เช้า-เย็น เดือนที่สาม ครั้งละ 1 แคปซูล 2 เวลา เช้า-เย็น หน้าจะขาวใสขึ้น ของแท้ต้องเป็นของบริษัทญี่ปุ่น หาซื้อได้ตามร้านขายยาชั้นนำทั่วไปจ้า
pharm2512
Back to Top
maranelo View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maranelo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 พ.ย. 2011 at 18:25

เราเป็นคนผิวหน้าแห้ง คล้ำ หน้าดำกว่าตัวค่ะ  กลุ้มใจมากๆเลยตอนนั้น หาครีมที่เหมาะๆ ที่จะทำให้หน้าขาวได้จริงและราคาพอจ่ายไหวมาทั้งชีวิตไม่เจอเลยค่ะ  วันนึงพี่สาวเราเลยแนะนำครีมตัวนี้มา   ใช้ไปแค่ 3 วันเท่านั้น  หน้าผ่อง ใส ขาวอมชมพูขึ้นทันทีเลยค่ะ (จากที่หน้าดำและหมองคล้ำมากๆๆๆ) เมื่อก่อนต้องทาแป้งตลอดเวลา เดี๋ยวนี้ไม่ต้องทาอะไรก็ใส  แต่งตัวเดินออกจากบ้านสบายเลยค่ะ

จริงๆแล้วครีมนี้เป็นครีมสำหรับทาฝ้าค่ะ มี 3 กระปุก  ใช้ได้ประมาณ 2 เดือน   สำหรับคนหน้าหมองคล้ำจากแดด  หรือหน้ารู้ขุมขนกว้างแบบผู้ชาย  สีผิวไม่สม่ำเสมอก็ใช้ได้ค่ะ  ไม่เหมาะสำหรับคนผิวหน้าบาง แพ้ง่าย เป็นสิวเยอะ  แล้วก็คนเป็นภูมิแพ้ขั้นรุนแรงค่ะ  เพราะจะทำให้เกิดอาการแพ้

เราใช้มารวม 8 – 9 ปีแล้วค่ะ  ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย  พอหน้าดีขึ้นแล้วก็ไม่ได้ใช้บ่อยทุกวันๆค่ะ  สลับกับครีมบำรุงหน้าทั่วไป  รับประกันว่าไม่ได้เวอร์หรือโม้ค่ะ ตอนนี้ก็ขายให้ญาติๆที่เป็นฝ้าแบบหนักๆ กับคนรู้จักได้หลายคนแล้วค่ะ  เพราะเค้าเห็นหน้าเราขาวใสจริง  ราคาก็แบบชาวบ้านอย่างเราๆซื้อไหวค่ะ  รับรองว่าคุ้มค่าแน่นอนกับผลลัพธิ์ที่ฝ้าจะจางออกแบบเห็นได้ชัด  และหน้าขาวใสขึ้นแบบทันตา

ใครสนใจสอบถามได้ตลอดเวลาค่ะที่เบอร์  085 – 9314897 ศูนย์ แปด ห้า  - เก้า สาม หนึ่ง สี่ แปด เก้า เจ็ด  …. ติดต่อปลาค่ะ

ไม่พอใจ ยินดีคืนเงินทั้งหมดแบบไม่มีข้อแม้เลยจ้า  รับประกันฝ้าหายแน่นอนค่ะ

บริการส่งให้ฟรีด่วนจี๋แบบ EMS เลยจ้า 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.116 seconds.