LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: วิธีรักษาสิวเสี้ยน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

วิธีรักษาสิวเสี้ยน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ayimyam View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote ayimyam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: วิธีรักษาสิวเสี้ยน
    Posted: 09 มี.ค. 2007 at 08:34

ใครมีคำแนะนำบ้างคะ มีวิธีไหนรักษาสิ้วเสี้ยนที่จมูกได้บ้าง หรือมีเครื่องสำอางค์อะไร แนะนำ ไปหาหมอ มาหลายที่ก็ไม่หายดีคะ เคยไปหาหมอที่นึง เค้าใช้แผ่นลอก แต่เอายาทาก่อน เพื่อให้ แผ่นลอกติดแน่นขึ้น ก็ดีนะคะ แต่ หมอไม่ขายยาอันนั้นขายให้ให้ไปทำที่ร้านครั้งละ100 บาท  เลยอยากรู้ว่ามีเครื่อง สำอางค์ อันไหน ที่มีแบบนี้บ้าง  (เมื่อวานลองใช้แผ่นลอกของ skinfood ก็โอเคดีเหมือนกัน)

Back to Top
catier View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 08:53
ใช้ Panoxly จิ ตามร้านขายยาอ่ะ ทาไว้ประมาณ 5-10 นาทีแล้วล้างออก

Back to Top
chava View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chava Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 09:19

เราใช้ไข่ขาวทาหน้า แล้วเอาสำลีแผ่น (ลอกสำลีให้เป็นแผ่นบางๆ) แปะให้ทั่วหน้า เสร็จแล้วทิ้งให้แห้ง

ตรงนี้ต้องระวังหน่อยห้ามหัวเราะนะ เดี๋ยวหน้าย่น (แค่เป็นรอยอะ  ) แล้วค่อยๆถึงแผ่นสำลีออก โดยดึง

ย้อยรูขุมขน สิวเสี้ยจะหลุดออกมาพร้อมกับขนที่หน้าด้วย เราใช้ได้ผลนะแต่ไม่รู้ว่าคนอื่นใช้แล้วเป็นไงบ้าง

Back to Top
ayimyam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ayimyam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 09:35
Panoxly เป็นยาทาเฉย ๆ เหรอ หรือว่าใช้คู่กับแผ่นลอก ไปบอกร้านยาชื่อนี้ได้เลยเหรอ
Back to Top
Good View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Good Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 10:37

Originally posted by catier

ใช้ Panoxly จิ ตามร้านขายยาอ่ะ ทาไว้ประมาณ 5-10 นาทีแล้วล้างออก

ได้ผลดีมั๊ยจ๊ะเนเน่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 10:51

ก็ดีน้า ทาเรื่อยๆ ช่วยลดการอุดตันของสิวดีค่ะ

ทาแล้วทิ้งไว้ 5-10 นาที

มันมีแบบ 2 2.5 และ 5% แล้วแต่ความเข้มข้นง่ะ

เน่ใช้ 5 ปูเซงเลย ตอนแรกทิ้งไว้สัก 5 นาทีก่อน แล้วก็ค่อยๆ เพิ่มเวลาเอาอ่ะ แล้วล้างออก มันจะบีบออกมาง่ายขึ้น บางทีก็หายไปเองเลย

แต่อย่างทิ้งไว้ข้ามคืนเด้อ ผิวมันจะไหม้

ของเน่ เวลาทาทิ้งไว้ มันจะเป็นแดงๆ อ่ะ บางทีก็ไม่เป็น แดงอ่อนๆ แทบมองไม่เห็น

เพราะผิวเน่มันแพ้ง่ายไง บางคนก็ไม่เป็นนะ  ลองดู

Back to Top

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 10:51

ก็ดีน้า ทาเรื่อยๆ ช่วยลดการอุดตันของสิวดีค่ะ

ทาแล้วทิ้งไว้ 5-10 นาที

มันมีแบบ 2 2.5 และ 5% แล้วแต่ความเข้มข้นง่ะ

เน่ใช้ 5 ปูเซงเลย ตอนแรกทิ้งไว้สัก 5 นาทีก่อน แล้วก็ค่อยๆ เพิ่มเวลาเอาอ่ะ แล้วล้างออก มันจะบีบออกมาง่ายขึ้น บางทีก็หายไปเองเลย

แต่อย่างทิ้งไว้ข้ามคืนเด้อ ผิวมันจะไหม้

ของเน่ เวลาทาทิ้งไว้ มันจะเป็นแดงๆ อ่ะ บางทีก็ไม่เป็น แดงอ่อนๆ แทบมองไม่เห็น

เพราะผิวเน่มันแพ้ง่ายไง บางคนก็ไม่เป็นนะ  ลองดู

Back to Top
natty_ung View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote natty_ung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 11:50

มีใครพอจะทราบมั๊ยคะว่า  ครีมProactiv ที่ไว้ทาก่อนกันสิวขึ้น เค้าซื้อกันที่ไหนคะ พอดีอ่านใน CLEO  เจอแต่ว่าเค้าไม่ได้บอกไว้ว่าซื้อได้ที่ไหน

N~a~t~t~y
Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 มี.ค. 2007 at 12:00
Porepack อ่ะ มันดี ซาดิสม์เวลาดึงออก
Back to Top
kutjung_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kutjung_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 มี.ค. 2007 at 17:27

เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกันค่ะ อ่านปุ๊ปพอดีน้องที่ทำงานไปร้านขายยาแถว ๆ อ่อนนุช  ก็เลยลองให้ไปถามดู ถ้า 2.5% หลอดละ 75 บาท แต่พอดีเป็นร้านขายยาขายทั้งส่ง+ปลีก ก็จะได้ลดเหลือ หลอดละ 65 บาท ส่วนถ้าเป็น 5% จะแพงกว่า 5 บาท คือ หลอดละ 70 แต่ราคาแปะไว้ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไรค่ะ ลองถามตามร้านขายยาน่าจะมีนะคะ  ที่ร้านเขาแนะนำเหมือนกันค่ะว่าถ้าดีควรจะใช้ 5% แต่เราผิวแพ้ง่ายยังไม่กล้าเลยขอลอง 2.5% ก่อนดีกว่า ได้ผลยังงัยจะมาบอกนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kutjung_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 มี.ค. 2007 at 17:28
อ้อลืมบอกไป "Panoxyl" นะคะ ที่คุณเน่แนะนำอ่ะคะ
Back to Top
joytari@hotmail View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joytari@hotmail Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2007 at 11:09

ถ้าลอกไข่ขาว  สำลีอาจจะใช้เวลานานสักหน่อยกว่าจะแห้ง

ลอกใช้กระดาษซับมันที่ใช้ซับความมันบนใบหน้าดูสิ  แห้งง่าย

ลอกง่าย  เห็นสิวเป็นเสี้ยนเลย  ลองดูWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kutjung_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2007 at 14:52

เมื่อเช้าได้ยินโฆษณา Proactiv  หาซื้อได้ที่ Watson นะคะ มาบอกกล่าวเล่าสู่ค่ะ ^-^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kutjung_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 มี.ค. 2007 at 14:54

อ้อ คุณเน่ค่ะ ขอถามเกี่ยวกับ "Panoxyl" ใช้ทุกวันเลยหรือเปล่าคะ ไม่มั่นใจอ่ะ เมื่อคืนลองใช้แล้วจะบอกว่ากลิ่นมันเหมือน ที่พอกหน้าของ Body shop เลยค่ะ  ลองทาแล้วทิ้งไว้ไม่เกิน 10 นาที ก็ล้างออกใช่ไหมคะ เพราะในกล่องเขียนแค่ว่าทาหลังจากล้างหน้าเท่านั้นเอง

Back to Top
ma'fay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ma'fay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 มี.ค. 2007 at 09:16
Back to Top
kunh View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote kunh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มี.ค. 2007 at 14:42

เคยใช้ น้ำผึ้ง มะนาว ไข่ขาว ผสมแล้วมาทา แล้วเอาสำลีแปะทับ

แต่ลืมไปว่าตอนทำสำลีแผ่นไม่มี มีแต่แบบก้อน เลยเอามาแผ่ๆ มันเลยหนาๆ

ตามตำรา บอกว่ารอ 15 นาทีแห้ง ลอกออกได้

แต่ทีนี้ ทำเสร็จ รอไปจะชั่วโมงก็ไม่แห้ง  มันคงหนาเกินน่ะค่ะ เลยล้างทิ้ง

เลยไม่รู้ว่าวิธีนี้จะได้ผลรึเปล่า

Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 มี.ค. 2007 at 15:04

ไข่ขาว+กระดาษทิชชู่ (1 แผ่น จะมี 2แผ่นบาง...เอาแค่แผ่นบาง)

ตอนลอกออก ซาดิส์มาก...สะใจ

หลินจี้ ^0^

Back to Top
PeacH View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PeacH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 มี.ค. 2007 at 17:57

หวัดดีค่ะ ซุ่มดูมาหลายกระทู้มานนานแร้ว พอดีสงสัยเลยขอถามคุณเน่นินึง ยานี้ทาทิ้งไว้แร้วต้องบีบออกด้วยป่าวค่ะ หรือว่ามานจะละลายออกมาเองตอนล้างหน้า แระใช้เวลาเท่าไรถึงจะเห็นผลค่ะ

.....Shopping กระจายยยย....
Back to Top
Barbiebear View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Barbiebear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 มี.ค. 2007 at 21:50
Panoxly  ซื้อได้ที่ไหนคะ เป็นชื่อยา หรือเปล่าเอ่ย ถ้าไปร้านขายยาและบอกชื่อนี้เภสัชเค้ารู้จักใช่หรือเปล่าคะวันน ี้พึ่งไปตรวจสภาพผิว ตอนที่เค้าเอาเครื่องมาส่งจมูก เห็นสิวหัวดำเต็มไปหมด น่ากลัวมากๆ เลยค่ะ เห็นทีต้องกำจัดมันออกไปบ้างแล้วล่ะ
Back to Top
fonadezz View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote fonadezz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ส.ค. 2008 at 17:53
Panoxly นี่มันอ่านเป็นภาษาไทยว่ายังไงอ่ะค๊ะ กลัวไปซื้อแล้วบอกชื่อที่ร้านเค้าผิดอ่ะค่ะ
Back to Top
Docdog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Docdog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2008 at 09:01

เคยทา Panoxy 5% แล้วลืมล้าง หน้าแดงเป็นปื้นๆจ้ำๆน่ากลัวมาก ต้องไปหาหมอเลยอ่ะค่ะ..

แต่ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่เพราะทำให้สิวยุบเร็วดีค่ะ

http://crzyNemo.hi5.com
Back to Top
Attaboy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Attaboy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2008 at 09:16

แนะนำจริงๆค่ะ ให้ลองใช้เบกกิ้งโซดา ที่หาซื้อได้ตามแผนกทำเค็กนะค่ะ เป็นผงๆ หรือที่เรียกว่าผงฟู ยี่ห้อมากาเรตค่ะ ถุงละไม่เกิน 16 บาท เอามาขัดหน้าตอนเช้าๆ วนกลมๆเบาๆ ใช้ดีมากค่ะ สิวเสี้ยนหายเกลี้ยงเลย และโอเกสแพ้มีน้อยมากๆค่ะ รับรใช้อาทิตย์ละ 2 ครั้ง

สามารถเอามาขัดตัวองได้ค่ะ รับรองว่าเนียนมากๆค่ะ ทุกวันนี้ไม่มีสิ้วเสี้ยนให้ตำใจเลยค่ะ เมล์ถามได้นะค่ะ jibjib52@hotmail.com

Back to Top
tuck118 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuck118 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2008 at 15:51
Originally posted by Attaboy

แนะนำจริงๆค่ะ ให้ลองใช้เบกกิ้งโซดา ที่หาซื้อได้ตามแผนกทำเค็กนะค่ะ เป็นผงๆ หรือที่เรียกว่าผงฟู ยี่ห้อมากาเรตค่ะ ถุงละไม่เกิน 16 บาท เอามาขัดหน้าตอนเช้าๆ วนกลมๆเบาๆ ใช้ดีมากค่ะ สิวเสี้ยนหายเกลี้ยงเลย และโอเกสแพ้มีน้อยมากๆค่ะ รับรใช้อาทิตย์ละ 2 ครั้ง

สามารถเอามาขัดตัวองได้ค่ะ รับรองว่าเนียนมากๆค่ะ ทุกวันนี้ไม่มีสิ้วเสี้ยนให้ตำใจเลยค่ะ เมล์ถามได้นะค่ะ jibjib52@hotmail.com

จริงๆหรอค่ะ เดี๋ยวไปลองทำดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
yuy7 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuy7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ส.ค. 2008 at 22:30

เคยได้ยินเรื่องผงฟูเหมือนกันค่ะ

ญาติที่เมืองนอกเขาจะใช้ผงฟูขัดหน้าขัดตัว แช่ผม ไว้ล้างสารเคมีสะสมออกค่ะ เราว่าก็คือเพราะเม็ดบีดมันไม่คมก็เลยขัดผิวได้ดี เหมือนน้ำตาลทรายป่นที่เขาไว้ผสมในครีมขัดผิวน่ะค่ะ

อีกอย่างที่อ่านเจอมาคือน้ำผึ้ง

อย่างไรต้องลองเทสต์ดูที่ข้อพับก่อนนะคะว่าแพ้หรือเปล่า

Back to Top
boyza2250 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote boyza2250 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 พ.ค. 2011 at 15:40

มั่วจังเลยนาย

แพนอ๊กซิล มันไว้ทา สิวหนอง
ไม่รู้แล้วโพสมั่วๆคนอื่นเขาเดือดร้อน

ทามากก็หน้าคล้ำ

แต่ไม่เกี่ยวกิบสิวเสี้ยนเลย แม้
แต่น้อย
Back to Top
boyza2250 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote boyza2250 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 พ.ค. 2011 at 15:41

อ้อ banzac ก็ใช้ดีนะ

Back to Top
priim View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote priim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 พ.ค. 2011 at 17:16

งงเลยงานนี้ สรุปว่า Panoxyl มันใช้ลดเรื่องสิวเสี้ยนได้ป่าวน๊อ?

ขอ Confirm อีกครั้งนะคะ หรือว่า สอบถามกับเภสัชจะชัวร์กว่า
Big smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.108 seconds.