LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: สิวผดขึ้นเต็มหน้า เป็นอาการแพ้ท้องด้วยหรอ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Forum Lockedสิวผดขึ้นเต็มหน้า เป็นอาการแพ้ท้องด้วยหรอ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sumie View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Sumie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สิวผดขึ้นเต็มหน้า เป็นอาการแพ้ท้องด้วยหรอ
    Posted: 18 ก.ค. 2008 at 15:27

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 5 สัปดาห์เพิ่งเริ่มมีสิวผดขึ้นทั่วใบหน้าเลยสงสัยว่าเป็นหนึ่งใน อาการแพ้ท้องหรือเปล่าคะ

Back to Top
muays View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote muays Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2008 at 15:55

มารอคำตอบเหมือนกันค่ะ

เนี่ยปล่อย ลุ้นท้องเหมือนกัน   หลังกินยากระตุ้นใข่ สิวผดตรึมๆ ไม่กล้าใช้ไรเลยอ่ะ

Back to Top
PJenMario View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PJenMario Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2008 at 16:42

เราว่าไม่ใช่การแพ้ท้องนะ แต่เป็นอาการของคนท้อง ที่เกิดจากฮอร์โมนนะคะ

เพราะตอนเรานี่ผื่นขึ้นทั้งมือเลยค่ะ เล่นเอาแบบว่าตกใจ จนหมอถามว่าคุณท้องหรือเปล่า ตอนนั้นไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ได้เทสต์อ่ะค่ะ

พอท้องมาได้สักพัก ก็มีผดผื่นขึ้นตรงแถวๆพุงเหมือนกันนะคะ อ่านเจอก็สรุปมาว่า เป็นผดผื่นคนท้องค่ะ มิใช่โรคผิวหนังแต่อย่างใด

Edited by PJenMario - 18 ก.ค. 2008 at 16:43
Back to Top
kedda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kedda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2008 at 16:58

ยกมือๆ เป็นเหมือนกันค่ะ  ตั้งแต่ท้อง  สิวขึ้นเต็มไปหมดเลยค่ะ

Back to Top
joine_joy View Drop Down
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote joine_joy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2008 at 21:17

คิดว่าน่าจะเกิดจากฮอร์โมนมากกว่านะคะ คนท้องฮอร์โมนจะเปลี่ยนไป

อย่างของเราสิวไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่หน้าใสเลย มีแต่คนทักว่าได้ลูกสาวชัวร์

แต่พอมาตอนหลัง ๆ ช่วงคอจะเริ่มดำ มีผดขึ้นเต็มหลังไปหมดเลยค่ะ...

ยังงัยก้ออย่าเพิ่งใช้ยาอะไรนะคะ ยาบางตัวอาจจะมีผลต่อเด็กในครรภ์

เดี๋ยวรอแม่ผู้รู้มาตอบละกันนะจ๊ะ

Back to Top
Hello Kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Hello Kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 ก.ค. 2008 at 21:29

ฮอร์โมนค่ะ ตอนเราท้องก้อสิวขึ้นมากมาย จนใครๆทักว่าจะได้ลูกชาย

ปรากดว่าได้น้องสาว เอ้ยลูกสาวค่ะ ตรงข้ามกับคุณแม่น้องกราฟฟิคเลยนะคะ

แต่เราไม่เคยมีอาการคอดำค่ะ นี่ถ้าคุณ sumie ได้ลูกสาวเหมือนกัน สงสัยแปลว่าตอนท้องสิวขึ้นเยอะๆจะได้ลูกสาวหรือนี่

Back to Top
joine_joy View Drop Down
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote joine_joy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2008 at 17:44
Originally posted by Hello Kitty

ฮอร์โมนค่ะ ตอนเราท้องก้อสิวขึ้นมากมาย จนใครๆทักว่าจะได้ลูกชาย

ปรากดว่าได้น้องสาว เอ้ยลูกสาวค่ะ ตรงข้ามกับคุณแม่น้องกราฟฟิคเลยนะคะ

แต่เราไม่เคยมีอาการคอดำค่ะ นี่ถ้าคุณ sumie ได้ลูกสาวเหมือนกัน สงสัยแปลว่าตอนท้องสิวขึ้นเยอะๆจะได้ลูกสาวหรือนี่

แม่น้องใบเตยป่าวเอ่ย   เห็นเค้าบอกกันว่าถ้าคอดำ มักจะได้ลูกผู้ชายค่ะ
สภาพร่างกายตอนก่อนคลอดนี่ จะดูไม่ได้เลย ดำเป็นปื้นปื้นไปหมด
แต่ตอนนี้จางลงแล้วนะจร๊า แม่ที่กำลังท้องอยู่ไม่ต้องกลัว
ทุกอย่างมันจะฟื้นฟูด้วยตัวของมันเอง

Back to Top
yingmoo View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote yingmoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2008 at 18:52

หวัดดีค่ะ  คุณแม่คนใหม่     เราก้อสิวขึ้นเต็มหลัง  และไรผม  มาก ๆๆๆๆๆ  แรก ๆ ก้อเครียด  แต่หลัง ๆๆๆ ก้อทำใจค่ะ  พอเลย 3 เดือนจะดีขึ้นนะคะ

Back to Top
paopaonaja View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote paopaonaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2008 at 20:22
เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ต้องกังวล ไปหรอกค่ะ พอคลอดแล้ว สักพักมันก็จะจางหายไปเอง ไม่ต้องคิดมากค่ะ
Back to Top
Hello Kitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Hello Kitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ก.ค. 2008 at 20:51

ช่ายค่ะ น้องใบเตยเองคร่าคุณแม่พี่กราฟฟฟฟฟฟฟ

หุหุ แสดงว่าทฤษฎีคอดำน่าจะจิงนะเนี่ย

Back to Top
Nong_nong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nong_nong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ก.ค. 2008 at 00:03

เราไม่ท้อง  แต่สิวผดก็เคยขึ้นเต็มหน้าเหมือนกันค่ะ แต่ดีที่มีผู้ช่วยอ่ะค่ะ

แวะมาเยี่ยมกันได้ที่นี่นะคะ !!!

Shopping Lover 2009
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.035 seconds.