LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: ทำหน้าเรียว..ที่วุฒิศักดิ์ ถาวรจริงเหรอ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ทำหน้าเรียว..ที่วุฒิศักดิ์ ถาวรจริงเหรอ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kawaiigirl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kawaiigirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำหน้าเรียว..ที่วุฒิศักดิ์ ถาวรจริงเหรอ
    Posted: 21 ก.ค. 2008 at 01:58

มีใครเคยไปทำบ้างอ่ะ

มีนเห็นผลจริงไหมอ่ะ

คือกะลังจะไปทำ

Back to Top
milky View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote milky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 07:51

ไม่ถาวรค่ะ ไปทำมาแล้ว หมื่น 5เท่านั้น ข้างละ 4 เข็ม อยู่ได้ 6-12 เดือนแล้วแต่การดูแลรักษาค่ะ คุณหมอจะฉีดให้ 2 ครั้ง คือฉีดครั้งแรก และห่างจากนั้น 2 อาทิตย์คุณหมอจะนัดฉีดอีกรอบค่ะ

การดูแลรักษา

1. ห้ามนวดหน้า 1เดือน

2. ห้ามโดนของร้อน เช่น ไดร์เป่าผม 2 อาทิตย์

3. เคี้ยวหมาฝรั่งบ่อยๆ ให้กล้ามเนื้อมันไม่ตาย (มันจะแต่ฝ่อลงค่ะ)

4. อื่นๆ สามารถทำได้ปกติค่ะ

ระยะเห็นผล 2-4 อาทิตย์ค่ะ

* อิดิท ข้อมูลเพิ่มนะคะ

การทำหน้าเรียวเล็กมี 2 แบบ คือ แบบ นวด ยกกระชับรูปหน้า กับการ ฉีด Botox ค่ะ

การนวด ต้องนวด 12 ครั้ง ครั้งละ 1,400-1,700 บาท

การฉีด ฉีด 2 ครั้ง 15,000 บาท ค่ะ

แล้วแต่ว่า ขนาดกล้ามเนื้อมากน้อยแค่ไหน ใหญ่มากก็แพงอ่ะค่ะ

Edited by milky - 21 ก.ค. 2008 at 07:56
Back to Top
kawaiigirl View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote kawaiigirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:38

ถ้าแบบนวดอ่ะค่ะ จะถาวรป่ะค่ะ

แบบที่โฆษณาอยู่อ่ะค่ะ อะไร

Back to Top
theewara View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote theewara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:42

milky   น่ารักจังค่ะ

ตอนเราไปทำ ไอพีแอล เราแอบเล็งบ่อยๆ แต่เรายังทำใจกะราคาไม่ไหว 

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote milky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:43

มันขึ้นอยู่ที่การดูแลรักษา ของคุณด้วยอ่ะคะ รูปหน้าเราเกิดจากโครงกระดูก+กล้ามเนื้อ

การนวด หรือฉีด เป้นการลดกล้ามเนื้อลงเท่านั้น แต่กระดูกเท่าเดิมนะคะ

ถ้ากล้ามเนื้อมันขยาย หรือคุณอ้วนขึ้น หน้ามันก็กลับมาอ้วนตามเดิมอ่ะค่ะ

ตอนนี้เรา งด ข้าวเหนียว แล้วเฉลี่ยการเคี้ยว 2 ข้างให้เท่ากัน มันจะได้ไม่ขยายเร็วอ่ะค่ะ

อยากลดถาวร มันต้องไปเหล่ากระดูกหน้าเลยอ่ะค่ะ

* ปล.คุณหมอบอกเองนะคะว่ามันไม่ถาวร ไม่ว่าจะฉีด หรือ นวด ค่ะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote milky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ค. 2008 at 15:50
Originally posted by theewara

milky   น่ารักจังค่ะ

ตอนเราไปทำ ไอพีแอล เราแอบเล็งบ่อยๆ แต่เรายังทำใจกะราคาไม่ไหว 

ตอนแรกกะไป เหลากระดูกเลยค่ะ แต่กัวสามี เตะออกนอกบ้าน 555555+ ( แผลมันนานกว่าจะหาย )

เลยลองๆ ไปฉีดดูอ่ะค่ะ เผื่อมันจะได้ผล และไม่เจ็บตัวมากมาย

ตอนแรกกะไปเสริมคาง เพราะหน้ากลมมาก แต่พอฉีกแล้ว ......เออเราก็มีคางเหมือนกันนะ555+ เลยล้มเลิกการทำคางไปเลยค่ะ

จริงๆ ราคา เค้าตั้งไว้แพงน่ากลัว แต่นั้นคือราคาที่คุณหมอยังไม่ได้ประเมินจำนวนการใช้ยานะคะ ต้องไปนั่งคุย และให้คุณหมอ กด ดูก่อนว่ากล้ามเนื้อใหญ่มากน้อยแค่ไหนอ่ะค่ะ ใหญ่มากก็แพงมาก เพราะใช้ยาเยอะ

***** ตายแระ สามีจะเข้ามาแอบอ่านมั้ยเนี๊ยะ เสียวสันหลังวาบบบบ......... ( แอบไปทำมา 555+)

Back to Top
phetpairin View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote phetpairin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ต.ค. 2010 at 18:19
ราคาเท่าไหรอ่ะSmile

Back to Top
momomejung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momomejung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ต.ค. 2010 at 23:03
Shocked
Back to Top
pimmysasi View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ม.ค. 2011 at 13:59
เห็นแล้วเสียวอะ กลัวเข็มๆ แต่คุณ MILKYไปทำมาสวยจริงๆเลยค๊าClap

^..^ ความรักเปลี่ยนแปลงฉัน ^..^

No one is in charge of your happiness, Except YOU ^.........^ FEEL GOOD
Back to Top
bezeta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bezeta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 เม.ย. 2011 at 22:31
สวยจริงๆค่ะ ถ้าไม่บอกก็ดูไม่รู้นะคะเนี่ย อิอิTongue
Back to Top
Sugarhouse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sugarhouse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 เม.ย. 2011 at 00:00
เห็นเพื่อนนุ่นไปฉีดมาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าที่ไหน ฉีดตั้ง 16 เข็มแน่ะค่ะ เจ็บแทนเลย
แต่คุณ Milky ฉีดมาแล้วสวยดีนะค๊าBig smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.059 seconds.