LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Forum Lockedถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ

Page  <12
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Ann_Win View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามอาการเริ่มตั้งครรภ์ค่ะ
    Posted: 22 ส.ค. 2008 at 17:43

แอนรอ ปจด สองอาทิตย์ค่ะ พอไม่มาก็ซื้อมาตรวจไม่ได้คัดหน้าอกค่ะ แต่ฉี่บ่อย หิว ง่วง เพลีย ตื่นสาย ปวดหัวด้วยค่ะ นึกว่าไม่สบาย คืออาการเหมือนไข้ทับระดู แต่มันไม่มา พอตรวจก็สองขีด

คุณ greenroom01, littleJJ, and jsrifa น่าจะมีลุ้นนะคะ อย่าลืมมา update นะ

Back to Top
greenroom01 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 08:09

Sleepy

Edited by greenroom01 - 03 มี.ค. 2553 at 15:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 15:07

ตรวจช่วงเช้า ฮอร์โมนสูงน่ะค่ะ จะทำให้เห็นชัด

ที่ว่าง่วงๆๆมาก หลับทุกที่นี่เป็นบ่อยๆมั้ย เพราะตอนเริ่มท้องก็เป็นเหมือนกัน อืม น่าลุ้นนะคะ

Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 17:52

Big smile

Edited by greenroom01 - 03 มี.ค. 2553 at 15:20
Back to Top
jsrifa View Drop Down
Special Member
Special Member

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 20:07
คุณgreenroom01  ตรวจตอนประจำเดือนขาดกี่วันคะ   ของกอล์ฟตรวจตอนขาดวันแรก วันที่สามและวันที่ 5 ก็เป็นลบเหมือนกัน แต่ยังไม่ท้อคะ  รอวันให้ครบ 2 อาทิตย์จะตรวจอีกที  อย่าเพิ่งท้อนะคะ บางทีฮอร์โมนยังไม่ขึ้น ถ้าให้ดี ลองไปเจาะเลือดดูได้คะ
คาถาเสริมความงาม

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Ann_Win Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 20:09
ใช่ค่ะ แอนก็รอประจำเดือนขาด 2 weeks แล้วก็ตรวจ ฮอร์โมนอาจจะน้อยอยู่ รอแล้วตรวจอีกก็ดีนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 22:14

Big smile

Edited by greenroom01 - 03 มี.ค. 2553 at 15:19
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ส.ค. 2008 at 22:16
แต่อาการก้อเหมือนมากๆเลย โดยเฉพาะชอบง่วงเป็นประจำ...ซึ่งปกติไม่ได้นอนตอนกลางวัน....แต ่ตอนนี้หลับตลอดค่ะ หรืออาจจะเป็นเพราะช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ ก้อเลยไม่สบายก้อไม่รู้
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote greenroom01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ส.ค. 2008 at 20:35
มา อัพเดทค่ะ....ตอนนี้ประจำเดือนมาแล้วนะ.....เพิ่งมาวันนี้เอง ตอนนี้ปวดท้องมากๆเลย
Back to Top
sutichap View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sutichap Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ม.ค. 2009 at 15:09
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ลุ้นอยากมรน้องมากเหมืนอกันค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนขาด 11 วันแล้วค่ะ ตรวจแล้วเป็นลบ แต่อาการก้อมีไม่มาก หน่วงๆท้องเล็กน้อยหิวท้องร้องตอนกลางคืน พะอืดพะอมค่ะ อิ่มง่ายกว่าเดิม น่าลุ้นมั้ยค่ะ ขอเพื่อนๆให้กำลังใจหน่อยน่ะค่ะ
Back to Top
sagay View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sagay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ม.ค. 2009 at 16:11

ส่วนอาการของนกนะคะ   หลัง ประจำเดือนไม่มาตามกำหนดสัก1อาทิตย์ก้อเริ่ม

รู้สึกเจ็บหน้าอกคะ  เจ็บอยุ่ 2 อาทิตย์  แล้วก้อ ง่วงนอนมาก  รู้สึกเหนื่อย ๆ เพลีย ๆ

หงุดหงิดนิดหน่อย แต่ไม่มาก ...แต่พอเข้าสัปดาห์ที่ 7 ก้อไม่มีอาการเจ็บหน้าอกเลยคะ

แต่รู้สึกว่ายังง่วงนอน  เหนื่อย เหมือนเดิมคะ  ส่วนอาการแพ้ท้องนั้น  นกไม่มีอาการแพ้

เลยคะ......ขอให้โชคดีคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.145 seconds.