LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากหาที่เรียนภาษาอังกฤษค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากหาที่เรียนภาษาอังกฤษค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
meiji View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote meiji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากหาที่เรียนภาษาอังกฤษค่ะ
    Posted: 22 ส.ค. 2008 at 00:12
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำบ้างไหมคะ เน้นเป็นspeakingคะ อยากได้ที่ราคาไม่แพงและเป็นprivateคะเพราะเวลาว่างไม่แน่นอน อยู่ใกล้ๆสีลมยิ่งดีคะ ขอบคุณนะคะ
Back to Top
naowarsi View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote naowarsi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 08:48

มารอดูข้อมูลด้วยคนค่ะ

Back to Top
monkeyink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 09:35

อย่างนั้นเหมือนต้องหาอาจารย์สอนแบบตัวต่อตัวนะคะ แต่อิงค์ไม่มีข้อมูลเลยอ่า

แต่ที่เคยเรียนนะคะ ที่ British Council ที่สยามน่ะค่ะ ต้องอาศัยมีเวลานิดนึง แต่เรียนแล้วได้ผลจิงๆ ค่ะ แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับตัวเองเราด้วยนะคะ เพราะภาษาอังกฤต้องฝึกฝนแล้วก็ใช้บ่อยๆ

ที่ British Council ห้องนึงจะเรียนไม่เกิน 20 คนค่ะ เวลาเรียนก็มีกิจกรรมสนุกๆ ให้ได้ใช้ภาษาอังกฤษ ครูก็สอนดี อิงค์ไปเรียนแล้วภาษาอังกฤษดีขึ้นจริงๆ

ลองหาข้อมูลดูนะคะ

Back to Top
hallie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 09:50
ฮอลล์เคยไปเรียน ฟรีค่ะ  ที่บ้านสีลม  ตรง ตึก -แระ ค่ะ  เรียนกะครูฝึกสอนชาวต่างชาติ  เรียนฟรีเลยค่ะ   เคยมีพี่ๆในนี้มาแปะกะทู้ไว้ให้อ่ะค่ะ
Back to Top
sweety View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweety Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 11:24
หวานเคยเรียนที่AUAค่ะ ไม่แพงเลย ถูกมากๆ แล้วห้องนึงก็มีนักเรียนไม่กี่คนเองค่ะ เค้าจะเน้นSpeakingเยอะเหมือนกันนะคะ  และคนสอนเป็นชาวต่างชาติค่ะ  แนะนำให้ไปเรียนเลยค่ะเพราะหวานรู้สึกว่าภาษาอังกฤษเราดีขึ้นมา กจาะAUAเลย
Back to Top
littlenote View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlenote Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 11:53

AUA  อีก 1 เสียงค่ะ เพราะเคยเรียนมาที่เดียวอ่ะ  เพราะที่เรียนมาก้อรู้สึกว่าโอเคเลยอ่ะ

อย่างน้อยทำให้เราคุ้นชินกับฝรั่งอ่ะ ไม่กลัว   แต่ว่าพออยู่บ้านเลี้ยงลูก  และต้องกลับมาทำงาน

รู้สึกว่าโง่ภาษาไปเลยอ่ะค่ะ  ก้อกำลังคิดว่าจะไปเริ่มเรียนใหม่อยู่เหมือนกัน

- - - o นู๋ชื่อสีน้ำค่ะ o - - -
Back to Top
noopu View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 13:06
เราเคยเรียนคอร์ส 3 0   ชม. มศว.ประสานมิตรอ่ะ เรียนเสาร์และอาทิตย์คะวันละ 2-3 ชม. อ่ะ จำไม่ค่อยได้เสียเงิน 2 หรือ 3000 กว่าๆๆ นี้แหละ เราเรียนไม่จบคอร์สเลยอ่ะ รู้สึกดีขึ้นเยอะ เพราะว่า อ.ต่างชาติสอนเลยค่ะ  แล้วก็ไม่ได้เรียนทีไหนอีกเลย
noopu ออกกำลังกายวันละนิดจิตแจ่มใส- สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำเอง สู้ๆ
Back to Top
zatoshi28 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote zatoshi28 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 16:36
ลองเข้าไปดูที่ www.excel-english.com นะเค้ามีระบบการสอนที่สามารถทำให้เราพูดได้เร็วถึงสี่เท่าเลยนะ
Back to Top
pinmd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinmd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 18:08

เราเรียนที่ RMIT ค่ะ อยู่สีลมคอมเพล๊กซ์ชั้น 5

เรียน private class เหมือนกัน เพราะหาเวลาว่างยากมากๆ

ยังไงลองติดต่อดูนะจ๊ะ ต้องการข้อมูลเพิ่มก็ pm มาละกันเน้อ

Back to Top
JBlythe View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote JBlythe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 19:44
อยากเรียนมั่งจัง ภาษาอ่อนแอ
Back to Top
MeMeow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MeMeow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 19:44

British Council  สำเนียงอังกฤษ แพงใช้ได้เลย
AUA สำเนียงอเมริกา ถูกโคตร แต่ห้ามเรียนราชดำริ เพราะคนเยอะโคตรเช่นกัน การเรียนการสอนอาจไม่ทั่วถึง  ให้เรียนสาขาย่อยดีกว่า ... สาขาที่อยู่ตรงเทคโนธน ก็ได้ค่ะคนน้อยดีชอบ (เหมี่ยวเรียนมา 3 สาขาค่ะ รู้สึกว่าเทคโนธนจะเวริ์คสุด)

2 สถาบันนี้เวลาต้องแน่นอนค่ะ ......... ถ้าเรียนแบบ private ก็ ECC ก็ได้มั้งคะ สาขาเยอะดีด้วย เหมี่ยวเคยเรียนเป็นที่แรกเลย ก็โอนะคะ ใช้ได้เหมือนกัน แต่ใจจริงชอบ AUA มากกว่าค่ะ เรียนง่ายดี แต่ฟิกที่เวลาค่ะ ^^

Back to Top
tukta_s View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tukta_s Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 ส.ค. 2008 at 20:47

Berliz คะ รูสึกจะอยู่ที่สีลมนะคะ

น้องสาวบอกว่าเรียนแล้วดีคะ

แต่ราคาจะติดที่สูงไปนิด

Back to Top
gaga View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote gaga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ส.ค. 2009 at 19:40
เรียนที่บ้าน English Camp Tour ก็ OK นะ ได้ฝึกพูดฟังสำเนียงกับอาจจารย์ฝรั่งจริง ๆ จากที่เคยกลัว ไม่กล้าพูดกับฝรั่งก็กลายเป็นมั่นใจมากขึ้น สอนสนุกและไม่เครียดแถมราคาไม่แพงเลย สนในเรียนโปรแกรมแบบไหนก็ดูรายละเอียดเองที่เวบ englishcamptour.com  ถ้าตั้งใจอะไร ๆ ก็ไม่ยากหรอก โชคดีนะ
Back to Top
lookchub View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookchub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2009 at 11:17

เราเคยเห็นที่ ตึก silom complex ชั้นเดียวกับ food court จ๊ะ มีโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษ รู้สึกจะมีลองเรียนฟรี และมีแบบตัวต่อตัวด้วยนะ แต่ราคาไม่ทราบค่ะ

แต่จากประสบการณ์ เราเคยเรียนที่ illingua แบบตัวต่อตัว speaking ดีมาก แต่แอบแพงนิ๊ดดดส์นึง (และไม่แน่ใจว่ามีแถวสีลมไม๊ ) ตอนนั้นเราเรียนที่ใกล้บ้านจ๊ะ 

นอกจากนี้เราเคยเรียนที่ prinston review อันนี้ก็ดี แต่ก็อีกนั่นแหละ ตอนนั้นเราเลือกเรียนติว TOEFL อ่ะ เลยเรียนเป็นกลุ่ม ไม่แน่ใจว่ามีเรียนเดี่ยวไม๊ แต่ว่าอยู่ใกล้สีลม เพราะว่าอยู่บนตึกสาทรนคร ตึกที่ติดกับรถไฟฟ้าช่องนนทรี ส่วนราคาค่าเรียน ไม่แน่ใจเลย ลองสอบถามดูนะจ๊ะ

Back to Top
jeabjump View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jeabjump Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ก.ย. 2009 at 20:49
ถามกี่ทีก็จะขอตอบว่า สถาบันสอนภาษาอังกฤษ VOCA เหมือนเรียนที่ต่างประเทศ

บ่ได้เป็นหน้าม้า

ปัจจัยสำคัญสู่ความสำเร็จของโรงเรียนสอนภาษาVOCA
อัตราความสำเร็จ 97%
ให้ความยืดหยุ่นสูงสุด ผู้เรียนแต่ละคนได้เรียนตามระดับความสามารถของตนเอง
ได้ใช้ภาษาอังกฤษจริง
ระบบการติดตามผลการเรียนแบบ“Real Time”
แผนการเรียนเป็นรายบุคคล (ไม่มีการคละระดับ)
รับประกันผลการเรียนด้วยนะ

เค้าให้ความสนใจมากเป็นอันดับหนึ่งกับตัวผู้เรียน
เราเรียนอยู่ เรียนมาหลายที่ ที่นี่ดีสุดแล้ว

ลองเข้าไปดูนะ
www.vocaenglish.com
Back to Top
gaga View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote gaga Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2010 at 12:05
ถ้าอ่อนภาษาแนะนำให้เรียนสนทนาก่อนเลยครับ เพราะมันเป็นพื้นฐานแรกที่เราจะต้องพูดคุยติดต่อสื่อสารกับชาวต่างชาติ  หากพูดได้แล้วก็มาต่อที่การเขียน ว่าเขียนยังไงให้มันถูกต้องและหลังจากนั้นก็อ่านครับ อ้อ! อย่าลืมเรื่องการแปลนะครับเพราะเป็นส่วนสำคัญส่วนหนึ่งที่ทำให้เราสามารถเข้าใจความหมายได้ดี  และควรเรียนสนทนากับอาจารย์ชาวต่างชาติโดยตรงเพราะจะได้กล้าพูด กล้าคุย ส่วน class ที่เลือกก็ควร class เล็ก ๆ คนไม่ต้องมาก จะได้สัมผัสกับอาจารย์มากขึ้น ไม่มีใครแย่งพูด 555   สถานที่เรียนมีหลายที่ทั้ง AUA ,wall street หรือ ถ้าไม่เลือกหรูก็ที่ บ้าน EngLish Camp Tour ก็ดี สบาย ๆ เป็นกันเอง ดูรายละเอียดที่ เวบ englishcamptour.com ก็ได้นะ ถูกใจที่ไหนก็ตัดสินใจเอง โชคดี สู้ สู้
Back to Top
tikie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2010 at 15:42

นอกจากความคิดเห็นด้านบนแล้ว

เราว่า เรื่องสำเนียงก็สำคัญค่ะ

ส่วนตัวแล้ว คิดว่า American English เป็นสากลมากกว่า British English ค่ะ
สามารถฝึกตามสื่อต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นหนัง (จากฮอลลิวูด) หรือ ซีดีฝึกภาษาทั่วไป

ทริปอีกอันนึงก็คือ เรียนสำเนียงไหน ก็ให้ไปสำเนียงนั้นน่ะค่ะ  จะช่วยเราได้มาก
Back to Top
Accentplus View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Accentplus Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 พ.ย. 2010 at 09:18
,,,, ฝากประชาสัมพันธ์สถาบันสอนภาษาอังกฤษเน้นพัฒนาสำเนียงและการพูดโดยเฉพาะค่ะ ^^//

ทดลองเรียนฟรี! เรียนพิเศษภาษาอังกฤษเน้นพัฒนาสำเนียงภาษาอังกฤษ,พูดอังกฤษให้มีaccentเหมือนฝรั่งกับ Accent Plus+!

>> บริการสอนพิเศษภาษาอังกฤษ

เน้นการพัฒนาสำเนียงภาษาอังกฤษ และการสนทนาภาษาอังกฤษ

ที่เป็นธรรมชาติ เรียนรู้ได้ง่าย และเห็นผลจริง!

ผู้เรียนสามารถเลือกวันและเวลาที่สะดวกได้เอง

ไม่จำกัดเวลาและสถานที่ในการเรียน

เพราะเรียนผ่านทางโทรศัพท์และเอกสารทีเตรียมให้

ไม่ต้องออกจากบ้านก็สามารถพัฒนาทักษะการพูดภาษาอังกฤษได้ด้วยตนเอง

ค่าใช้จ่ายไม่แพงและสามารถวัดผลการเรียนได้จริง,,ที่สำคัญคือ คุณไม่ต้องออกจากบ้าน!! <<

>> ทดลองเรียนฟรี 30 นาทีแรก!! <<

-->> จะมีสำเนียงดีๆ จ่ายเพียงสัปดาห์ละ 650 บาท หรือ 200 บ./ชม. เท่านั้น!

โดนใจใช่มั้ยล่ะคะ??

อยากรู้เพิ่ม Click! >> http://accentplus.siamvip.com/

Back to Top
reluckily View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote reluckily Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 พ.ค. 2017 at 21:01

ภาษาอังกฤษจำเป็นในทุกยุคสมัย ...ได้เวลาเปิดห้องเรียนภาษาเองค่ะ แต่สอนโดยชาวต่างชาตินะคะ 
    ขอฝาก ENGLISH ROOM ไว้ด้วยนะคะ ราคากันเองค่ะ อยู่ตึกไทยซีซี สาธร ใกล้ BTS สุรศํกดิ์ ค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.068 seconds.