LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: -ท้องลายหลังคลอดทำไงถึงหายค่ะ-
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Forum Locked-ท้องลายหลังคลอดทำไงถึงหายค่ะ-

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
PooHAuM View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PooHAuM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: -ท้องลายหลังคลอดทำไงถึงหายค่ะ-
    Posted: 01 ต.ค. 2008 at 04:15

คือว่า คนแถวบ้านเค้าฝากมาถามว่า

ท้องลายหลังคลอด มีวิธีให้มันหายมั้ยค่ะ

เผื่อมีใครรุ้ แต่ว่าเค้าคลอดน้องได้ 2 ปีแล้วอ่ะค่ะ

มันจะมีทางหายไปมั้ยค่ะ

Back to Top
darhlingGOI View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote darhlingGOI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ต.ค. 2008 at 09:29
มาฟังเหมือนกัน เพราะลายมาก
Back to Top
Lotte View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotte Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ต.ค. 2008 at 09:35
ลองใช้สำลีชุบเบบี้ออยล์เช็ดเบาๆหลังอาบน้ำดูนะคะ ถ้าคลอดใหม่ๆมันจะเป็นคราบดำๆหลุดออกมาติดสำลีเลยคะ แต่คลอดนานแล้วไม่แน่ใจนะคะ อาจช่วยให้จางลงได้บ้างอะคะ
Back to Top
PooHAuM View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote PooHAuM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ต.ค. 2008 at 14:25

ขอบคุณจ้า เด่วจะลองบอกเค้าให้ลองใช้ดูนะค่ะ

Back to Top
NuMayLukMaeKa View Drop Down
เข็มโปร: 1

Post Options Post Options   Quote NuMayLukMaeKa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ต.ค. 2008 at 09:12

ท้องลายจากการเนื้อแตก เป็นรอยขาว ไม่หายค่ะ ก๊ากกก ตอนนี้เมคลอดหนูไมมา 9 เดือนแย้ว ยังไม่หายค่ะ อาศัยทาโลชั่น กะ สมูทอีค่ะ คิดว่าสักวันจะกลับมาสวยเหมือนเดิม ก๊ากกก ฝัน ฝัน เปล่าไม่รู้นะค่ะ

Back to Top
KDsherbet View Drop Down
Senior Member
Senior Member

Post Options Post Options   Quote KDsherbet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ต.ค. 2008 at 21:59
หมอบอกว่า ไม่มีทางหายค่ะ แต่เลเซอร์ทำให้ลดลงได้
Back to Top
mon18mon View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote mon18mon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ส.ค. 2009 at 16:37

ดีจ้า พอดีมาแนะนำวิธีแก้ท้องลายนะคะพอดีน้องที่ทำงานเค้ามีวิธีนะคะ แต่ไม่ทราบว่าถ้าใครสนใจรบกวน mail มาถามนะคะ พอดี ต้องไปถามเค้านะคะ อันนี้ รูปน้องเค้านะคะ mon188mon@hotmail.com นะคะ

Back to Top
littlemilk555 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote littlemilk555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 ก.ย. 2009 at 01:22

ต้องทาตั้งแต่คลอดใหม่ๆค่ะ ถ้ามันแตกนานจนเป็นริ้วขาวๆไม่หายนะ

เราแตกนิดนึง แต่พอคลอดปุ๊บเราก้ทา ปลามเมอร์โกโก้บัตเตอร์ จางลงแล้วก้ตื้นขึ้น แต่ถ้าจะให้หายแบบ ก่อนแตกคิดว่าคงยากคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.086 seconds.