LadySquare.com Homepage
Forum Home Forum Home > LadySquare Market > น้อง Blythe
  New Posts New Posts RSS Feed: ซื้อตรงไหนของสำเพ็งอ่ะคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ซื้อตรงไหนของสำเพ็งอ่ะคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pakchanya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pakchanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ซื้อตรงไหนของสำเพ็งอ่ะคะ
    Posted: 09 ต.ค. 2008 at 00:53
เราไปมาไม่เจอเลยอ่ะค่ะ หรือร้านเค้าเลิกขายไปแล้ว
ส่วนมากเห็นแต่ร้านขายชุดบาร์บี้ แล้วต้องไปซื้อวันไหนเหรอคะ
ถึงของเยอะง่ะ แล้วช่วงกี่โมงเอ่ย รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ แบบว่า
มือใหม่มากๆ อยากซื้อให้ลูกๆอ่ะค่ะเพื่อน
Back to Top
MAMAKATI View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote MAMAKATI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 ต.ค. 2008 at 09:43

ตรงเข้ามาทางคิคูย่าค่ะ

ในร้านบุญยงค์ภัณฑ์ก็มีอยู่ 1 ร้าน

(ขายทั้งน้อง + เสื้อผ้า)

ตรงถนนมังกรก็มีค่ะ

(ตรงธนาคารกรุงเทพ)

ร้านจะอยู่ฝั่งเดียวกับห้างทองตั้งโต๊ะกังค่ะ ลองเดินดูนะคะ

จริงๆ ที่สำเพ็งมีร้านขายชุดน้องน้อยมากค่ะ

(ราคาก็ไม่ได้ถูกเน้อ)

เห็นว่าตอนนี้ที่ยูเนี่ยนมอลล์ พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน

มีชุดน้องขายเยอะเหมือนกันค่ะ ^^

Back to Top
pakchanya View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote pakchanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ต.ค. 2008 at 21:26
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะคะเพื่อน
เราไม่ค่อยรู้น่ะค่ะ ถ้ามีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
pimmysasi View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2008 at 09:12
ว๊าว แม่ฝ้ายมาแนะนำร้านให้แล้ว พิมมี่ก้อเคยไปแค่ครั้งเดียว จำได้ว่า ตรงคิคูย่านะแหละ แล้วก้อถนนมังกรใช่แล้วๆ มีร้านขายบาร์บี้และด้านในมีชุดน้อง Blythe เพียบเลย

เออ เด๋วว่างๆจะไปอีก เพราะเพื่อนสาวอยากได้กำไล อีกแล้ว 555 แต่ยังมะรู้ว่าจะไปตอนไหน

^..^ ความรักเปลี่ยนแปลงฉัน ^..^

No one is in charge of your happiness, Except YOU ^.........^ FEEL GOOD
Back to Top
NaChoS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NaChoS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 ต.ค. 2008 at 16:29

คุณฝ้าย

ร้านขายเสื้อน้องที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ไม่ทราบว่าอยู่ชั้นไหนค่ะ

พอดีอยู่แถวๆบ้านอ่ะค่ะ

Back to Top
MAMAKATI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MAMAKATI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ต.ค. 2008 at 15:16
Originally posted by NaChoS

คุณฝ้าย

ร้านขายเสื้อน้องที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน ไม่ทราบว่าอยู่ชั้นไหนค่ะ

พอดีอยู่แถวๆบ้านอ่ะค่ะ

มาแล้วจ้า

พี่กุ้งบอกว่าอยู่ชั้น 6 ค่ะ เหมือนเปิดท้ายนะคะ มีร้านขายชุดน้องเพียบๆ

ส่วนมากร้านปิดวันจันทร์ค่ะ ^^

Back to Top
zita_jira View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zita_jira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ต.ค. 2008 at 11:12

ถนนมังกร แถบที่ขายของเล่นเยอะ ๆๆๆ จำไม่ค่อยได้ เด็กบ้านนอกก็เงี้ย ..... แต่ก็แอบแพงอ่ะ ไม่ถูกเท่าไรนะ...แม่ค้าไม่ค่อยสนใจเลย (เวลาเราต่อ..แหะ แหะ)...

ฝนตกไม่ทั่วฟ้า..ก็ช่างปะไร
Back to Top
stubborngal View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote stubborngal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 พ.ย. 2008 at 14:05

แล้วที่บอกว่า ยูเนี่ยนมอลล์มีขาย นี่อยู่ชั้นไหนคะ แล้วร้านชื่ออะไรเอ่ย
-`๏’- stubborngal -`๏’-
Back to Top
kungkaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 พ.ย. 2008 at 09:08

ที่ยูเนี่ยนมอลล์ มีหลายร้านค่ะ จำได้แต่ร้านสยามดอลล์ อยู่ชั้นเดียวกับนารายณ์พิซซาเรียค่ะ

แล้วก็มีร้านตัวโปรด อยู่ชั้นเดียวกันกับสยามดอลล์ค่ะ

ส่วนอีกร้านนึง ลงบันไดเลื่อนไปหนึ่งชั้น จำชื่อร้านไม่ได้ค่ะ ร้านนี้จะอยู่ข้างบันไดเลื่อนด้านมุมสุดนะคะ ไม่ใช่บันไดเลื่อนตรงกลาง จะงงไหมเนี่ย เพราะเวลาไปก็เดินอย่างเดียว ไม่ได้สังเกตอะไรเลย เพราะเวลาไปซื้อนี่ รีบไปรีบกลับเกรงใจคนพาไปค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

This page was generated in 0.109 seconds.