LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: หาร้านตัดสูท..แนะนำหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาร้านตัดสูท..แนะนำหน่อยค่ะ

Page  <12
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
jaewjingjing View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาร้านตัดสูท..แนะนำหน่อยค่ะ
    Posted: 27 ต.ค. 2008 at 23:42
Originally posted by A-love-NUM

Originally posted by jaewjingjing

Originally posted by A-love-NUM

พี่แจ๋ว......

คิดถึงนะคะ

คิดถึงเอเช่นกันจ๊ะ

คุณแม่เป็นไงบ้างคะ ผ่าตัดคงเรียบร้อยดีใช่มั้ยคะ

พี่แจ๋ว.....

ตอนนี้แม่ผ่าตัดตา 2 ข้างเรียบร้อยแล้วจ้ะ

การมองเห็นก็ดีขึ้น เล็กน้อย (ดีกว่าไม่ได้ผ่า)

ขอบคุณพี่แจ๋วนะคะที่เป็นห่วงแม่อ่ะค่ะ

เอจ๋า ยังไงก็เป็นกำลังใจให้แม่เอด้วยนะคะ

เอเองก็ต้องรักษาสุขภาพเหมือนกันนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ต.ค. 2008 at 23:43
Originally posted by ma'fay

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด คิดถึงพี่แจ๋วมากมาย

พาเจ้าแสบอั่งเปามาสวัสดีคับป้าแจ๋วด้วยค่ะ

ปล.ไม่ได้ช่วยอะไรพี่แจ๋วเลยอ่ะค่ะ แหะ แหะ แค่คิดถึงอย่างเดียวใช้ได้ป่าวก๊ะ

อั่งเปาหลานน่ารักจังเลยลูก

ปล.ท่าทางอารมณ์ดีเหมือนแม่เลยเนอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ต.ค. 2008 at 23:45
Originally posted by gor_gai

สวัสดีค่ะพี่แจ๋ว

ป.ล. อุ๊ย อั่งเปาหล๊อหล่อ อยากจีบจัง แต่อายุเกิน 

หวัดดีจ๊ะก้อ...วันนี้แก๊ง กอ ไก่ไปไหนหมดนะคะ

คิดถึงๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ต.ค. 2008 at 23:48
[QUOTE=omnia]

อยากแนะนำร้าน DNA ตรงสยามติดกับร้านเสื้อในUnder cover ค่ะพี่แจ๋ว

แต่ออมไม่เคยใช้บริการร้านนี้นะคะแหะๆ แต่แฟนออมตัดกางเกงผู้ชายที่ร้านนี้อ่าค่ะ

มีผ้าให้เลือกเยอะดี ออมเห็นมีชุดสูทผู้หญิงด้วย ทรงสวยใช้ได้ค่ะ

ปล.คิดถึงพี่แจ๋วจังค่ะ ถุงทองเป็นไงบ้างคะ

[QUOTE]

เดี๋ยวไปสืบดูค่ะ

ถุงทองกำลังหูบวมไปข้างนึง เนื่องจากเกาหูมากไปหน่อยค่ะ

เมื่อก่อนมีพี่ถุงเงินอยู่ด้วย ถุงเงินเลียหูทุกวัน สะอาดเกลี้ยง

ตอนนี้อยู่ตัวเดียว พี่มอมแมมก็เพิ่งตายไป ถุงทองเลยเหงาๆ ค่ะ

Back to Top
nanaxe View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote nanaxe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 00:23

ไม่ค่อยรู้จักร้าน

แค่ผ่านมาบอกว่า

คิดถึง

(อีกแล้ว)เท่านั้นเอง

อิอิ

Stand by me, alive by your love give to me.
Back to Top
JunioR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JunioR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 07:26

ไม่รู้จักค่ะพี่แจ๋ว เพราะไม่เคยตัด

แต่มาบอกว่าคิดถึงพี่แจ๋วนะกั๊บ

To be a better mom
Back to Top
BIG BUNNY View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BIG BUNNY Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 10:24

แถวสยาม ร้าน v-sign ซอยสาม

ตรงข้ามร้านเทปอ่ะค่ะ ชุดนึงประมาณ 2 พันกว่าบาท

มีผ้าให้ มีแบบให้เลือก สวย ๆ เยอะเลย

แต่ระยะเวลาในการตัดก็ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ

Back to Top
damagar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote damagar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 10:52

พี่แจ๋ว รู้จักแต่ร้านอลัน ในมาบุญครองใกล้ประตูทางออกโรงแรมปทุมวันอ่ะ  แต่เค้าตัดของผู้หญิงหรือเปล่าไม่รุ้  เคยแต่พาแฟนไปตัดชุดละ 3พัน-4พันอ่ะค่ะ

Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 10:52

คิดถึงพี่แจ๋ว

Back to Top
KDsherbet View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
KDsherbet

Post Options Post Options   Quote KDsherbet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 11:01

พี่แจ๋ว Vsign ที่สยามค่า

คิดถึงๆ หายไปเลยค่า

น้องปริมโตเกาะยืนแล้วอ่ะค่ะ

Back to Top
Please.Peace View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Please.Peace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 13:18

สวัสดีค่ะ พี่แจ๋ว

โอ๊ะกำลังมองหาร้านตัดสูทอยู่เหมือนกัน อยากได้งานเนี๊ยบๆ หน่อย

อ้อพี่แจ๋วทำงานที่ หอศิลปฯ เหรอคะ อาทิตย์หน้า Prof. ฝรั่งมาประชุมที่เมืองไทย ต้องนำเที่ยวอยู่พอดี กำลังคิดโปรแกรมว่าจะพาไปไหนดี มี web site มั๊ยคะ

ยังไงเผื่อเจอกันนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Please.Peace View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Please.Peace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 15:46
Avatar กลับมาแล้วจ้า มัวแต่แฝงในร้านชอปปิ้งมากไป  อยากกินบะหมี่ ทำไงดี
Back to Top
u_sa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote u_sa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ต.ค. 2008 at 16:32

พี่แจ๋ว ที่มาบุญครองร้านมิสเตอร์ชั้น3 อ่ะค่ะ ถ้าตัดของผู้หญิงก็เยื้องๆกัน ชื่อร้าน Oh La LA รู้สึกจะร้านเดียวกันล่ะ แยกตัดของหญิง-ชาย ตัดดีนะคะ เพราะแฟนตัดตอนแต่งงานที่นี่ แล้วนี่เพิ่งไปตัดมาหยกๆ จะรับของวันที่ 31 นี้เพราะต้องใส่ไปงานแต่งเพื่อนวันที่ 2 ค่ะ ช่วงนี้งานเค้าเยอะ เค้าบอกมีงานแต่งเยอะอ่ะ นี่ลูกค้าเก่าเลยได้ลัดคิว แต่ขนาดลัดคิดก็จวนเจียนมาก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2008 at 06:38
Originally posted by nanaxe

ไม่ค่อยรู้จักร้าน

แค่ผ่านมาบอกว่า

คิดถึง

(อีกแล้ว)เท่านั้นเอง

อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2008 at 06:39
Originally posted by JunioR

ไม่รู้จักค่ะพี่แจ๋ว เพราะไม่เคยตัด

แต่มาบอกว่าคิดถึงพี่แจ๋วนะกั๊บ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2008 at 06:45
Originally posted by Please.Peace

สวัสดีค่ะ พี่แจ๋ว

โอ๊ะกำลังมองหาร้านตัดสูทอยู่เหมือนกัน อยากได้งานเนี๊ยบๆ หน่อย

อ้อพี่แจ๋วทำงานที่ หอศิลปฯ เหรอคะ อาทิตย์หน้า Prof. ฝรั่งมาประชุมที่เมืองไทย ต้องนำเที่ยวอยู่พอดี กำลังคิดโปรแกรมว่าจะพาไปไหนดี มี web site มั๊ยคะ

ยังไงเผื่อเจอกันนะคะ

ขอบคุณค่ะ

โอ๊ะคะ

หอศิลปฯ www.bacc.or.th ค่ะ แต่เวปยังไม่สมบูรณ์มากนักนะคะ

ใกล้ๆ กันมีพิพิธภัณฑ์บ้านจิม ทอมป์สัน และ Jim Thompson Art Center ด้วยค่ะ เกษมสันต์ 1

ตรงพญาไท มี วังสวนผักกาด

ตรงปากคลองตลาด-วัดโพธิ์ มีพิพิธภัณฑ์การเรียนรู้(มิวเซียม สยาม)

เชิงสะพานพระปิ่นเกล้ามี พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ หอศิลป

เชิงสะพานผ่านฟ้า มี หอศิลป์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ค่ะ

Edited by jaewjingjing - 29 ต.ค. 2008 at 06:48
Back to Top

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 ต.ค. 2008 at 06:46

ตอบยังไม่ครบทุกคนนะคะ พี่ต้องออกไปทำงานแล้ว

จะแวะมาอีกวันหลังนะคะ

ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆ คน

และคิดถึงทุกๆ คนเช่นกันนะคะ

Back to Top
peat13 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peat13 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ต.ค. 2008 at 13:09
Originally posted by jaewjingjing

Originally posted by orny

เจอแต่ร้านที่อยู่ตรงซอยละลายทรัพย์ค่ะพี่แจ๋ว ชื่อร้าน Long

2/27 อาคารกรกาญจน์ สีลมซอย5
Tel.0-2636-6752, 081-923-5873, 089-815-3512
ร้าน เปิดจันทร์-เสาร์ 11.30 - 16.00 ค่ะ

ราคาตัดสูทผู้หญิงแบบสั่งตัดอยู่ที่ 1500 แต่ไม่แน่ใจว่าราคานี้ไซส์ประมาณไหนอ่ะค่ะ

แล้วก็ไม่รู้ว่านี่แค่ค่าตัดหรือรวมค่าผ้าไปด้วยอ่ะค่า

พี่แจ๋วก็ลองโทรไปถามเค้าได้นะคะ

น้องอรขอบคุณค่ะ ไว้จะหาเวลาไปดูที่ร้านนี้ด้วยค่ะ

มาคอนเฟริ์มอีกคนค่ะ ว่าร้านก็โอเคค่ะ  คล้ายกะสยาม แต่ราคาแต่กต่างกันมากค่ะ

Edited by peat13 - 31 ต.ค. 2008 at 13:10
= pEaT=
Back to Top
Babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ต.ค. 2008 at 15:15

คิดถึงจังเลย

ใครกันเอ่ยพี่สาวคนดี

ใครกันเอ่ย พี่สาวคนเก่ง

ใครกันเอ่ย พี่สาวคนขยัน

คิดถึงจริงๆค่ะ

Back to Top
chompunut_541 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompunut_541 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ต.ค. 2008 at 15:29

มาคิดถึง พี่แจ๋วด้วยอีกคนจ้ะ

ยังจำกระทู้น่ารักๆ ของพี่แจ๋วได้อยู่นะคะ

ว่างๆ ก็มาอีกนะคะ คิดถึง

Back to Top
akasa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote akasa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 ต.ค. 2008 at 19:18
เจ้าคุณค่ะ พ่อบอกว่าตัดดีได้ไว
Back to Top
TRENDYWOMAN View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote TRENDYWOMAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 พ.ย. 2009 at 17:37

ต้องร้านนี้เลยคะ Jhasper Fashion ตัดสูทผุ้หญิงได้เขารูป แลเรียบเนียนจริงๆ ทั้งกางเกงและกระโปรงด้วยอยุ่สุขุมวิท ซอย 11ประทับใจมากคะอยากให้เพื่อนๆ ลองดู

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.098 seconds.