LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > BabyFancy > ทั่วไป คุณแม่มือใหม่ และ ผองเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เลี้ยงอาหารเด็กที่ไหนดี??
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Forum Lockedเลี้ยงอาหารเด็กที่ไหนดี??

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ratima_b View Drop Down
Special Member
b

Post Options Post Options   Quote ratima_b Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เลี้ยงอาหารเด็กที่ไหนดี??
    Posted: 19 ม.ค. 2009 at 21:24
กำลังหาสถานที่เลี้ยงอาหารเด็กอยู่ค่ะ  ไม่ทราบว่าใครพอจะมีแนะนำได้บ้างคะ
ขอเป็นในกรุงเทพ หรือใกล้ๆ เดินทางไม่ลำบากจนเกินไป  อยากได้แบบที่คนรู้จักน้อย มาก หรือไม่ค่อยมีใครไปน่ะค่ะ ถ้าใครพอจะทราบรบกวนตอบด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ
Back to Top
keatob View Drop Down
เข็มโปร: 3

Post Options Post Options   Quote keatob Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ม.ค. 2009 at 09:31

บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน(บ้านราชาวดี) ที่ปากเกร็ดค่ะ เข้าซอยตรงข้ามวัดชลประทานค่ะ แต่จำเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้แล้ว ต้องโทรไปจองวันก่อนค่ะ เป็นเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆ มีทั้งเราเอาอาหารไปเองหรือว่าให้ทางนั้นเค้าทำอาหารแล้วเราก็จ ่ายตังก์ให้เค้า แต่จำไม่ได้แล้วว่ากี่พัน จะเอาพวกข นม ของใช้ไปให้เด็กๆด้วยก็ได้นะค่ะ

Back to Top
nulynn View Drop Down
เข็มโปร: 2

Post Options Post Options   Quote nulynn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 ม.ค. 2009 at 09:44
Originally posted by keatob

บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน(บ้านราชาวดี) ที่ปากเกร็ดค่ะ เข้าซอยตรงข้ามวัดชลประทานค่ะ แต่จำเบอร์โทรศัพท์ไม่ได้แล้ว ต้องโทรไปจองวันก่อนค่ะ เป็นเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆ มีทั้งเราเอาอาหารไปเองหรือว่าให้ทางนั้นเค้าทำอาหารแล้วเราก็จ ่ายตังก์ให้เค้า แต่จำไม่ได้แล้วว่ากี่พัน จะเอาพวกข นม ของใช้ไปให้เด็กๆด้วยก็ได้นะค่ะ

ช่วยมาต่อยอดเพิ่มจากเก๋ค่า อันนี้ที่ ที่เก๋บอกจ้า

http://www.banrajawadee.or.th/

ส่วนอีกทีอยู่แถวรามอินทรานะคะ

บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน รามอินทรา
21/13 ซอยรามอินทรา34 ถ.รามอินทรา ท่าแร้ง บางแขน กทม. 10230
Tel. 025103625 025104895

Back to Top
ratima_b View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote ratima_b Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ม.ค. 2009 at 21:07
มีแค่ที่เดียวเองหรอค่ะ
Back to Top
chunechom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chunechom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ม.ค. 2009 at 21:13

บ้านเด็กอ่อนพญาไท ค่ะ อยู่แถว นนทบุรี มีเลี้ยงอาหารกลางวัน กับ อาหารว่างค่ะ

Back to Top
chunechom View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote chunechom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ม.ค. 2009 at 21:14
แล้วก็ บ้านเด็กอ่อน แถว รังสิต คลอง 5 ค่ะ
Back to Top
Jaye View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jaye Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 ม.ค. 2009 at 11:54

1.เด็กพิการซ้ำซ้อน รามอินทรา ตอนนี้เด็กน้อยลงเพราะว่าเค้าย้ายเด็กที่โตขึ้นไปอยู่อีกที่หนึ ่งคะ  เด็กมีตั้งแต่เล็ก 3y++ คะ

2.บ้านเด็กอ่อนบ้านรังสิต แถวดรีมเวิล์ด 3Y++ เลี้ยงอาหารกลางวัน 2000 ของว่าง 1500

3.บ้านครูน้อย ตรงกสิกรสำนักงานใหญ่ (อันนี้ครูเปิดบ้านเลี้ยงเด็กระหว่างรอพ่อแม่กลับบ้านคะ) 8y++ กลางวัน 3500

4.มูลนิธิเด็กอ่อนในสลัม ตรงคลองเตยคะ   1y++  กลางวัน 2000 ของว่าง 1500

5.บ้านเด็กกำพร้าที่ปากเกร็ดคะ อันนี้มีทั้งเด็กกำร้า และเด็กที่มีแม่มาฝากไว้ แรกเกิด++ กลางวัล 3000

ที่เขียนมานี่ไปมาหมดแล้วจ้า เพราะว่าวันวาเลนท์ไทน์ จะนำทีมออฟฟิศไป "แบ่งปันความรักให้ผู้ด้อยโอกาส"คะ แล้วก็ทำบุญวันเกิดลูก วันเกิดตัวเอง และวันเกิดสามีคะ

ราคาการเลี้ยงอาหารลองเช็คอีกทีนะคะ  ถ้ามีอีกจะมาบอกอีกนะคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.109 seconds.