LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: จะไปตัดแว่นเพื่อนว่าร้านไหนดีค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

จะไปตัดแว่นเพื่อนว่าร้านไหนดีค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sciences View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sciences Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: จะไปตัดแว่นเพื่อนว่าร้านไหนดีค่ะ
    Posted: 28 เม.ย. 2009 at 10:55

คือจะไปตัดแว่นค่ะเพื่อนๆว่าร้าน

แว่นบิวตี้ฟูล
แว่นท็อปเจริญ

ร้านไหนดีอะค่ะ

แล้วมีแบบกรอบแว่นสวยให้ดูไหมค่ะ

เอาแว่นที่เพื่อนๆใส่ก็ได้ค่ะอิอิ

รบกวนด้วยนะค่ะ

Back to Top
pednoi View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote pednoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 12:48

ไม่เคยตัด 2 ร้านที่ว่ามาเลยค่ะ

ปกติเราตัดที่ร้าน หอแว่น อะค่ะ ซื้อกรอบไปเองให้ที่ร้านตัดเลนส์ให้ 

มีเลนส์หลายแบบหลายราคา ลองไปคุยดูนะคะ ประทับใจบริการที่นี่ด้วยค่ะ

Back to Top
rojana_2004 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote rojana_2004 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 13:36

เราตัดที่แว่นท็อปเจริญมาตลอด อ่ะ ชอบบริการของเขา

Back to Top
ussachi View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ussachi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 13:59
จามาบอกว่าตอนนี้ท็อปเจริญเค้าซื้อ1 แถม1หล่ะ แล้วก้อแถมจิงๆด้วย ไม่ใช่หลอกๆ เพราะเราเคยเข้าไปดู เช่นแว่นกุชชี่อันละ8000 ถ้าซื้อ1แถม1 อีกอัน8000เหมือนกัน ก้อเท่ากับอันละ4000เอง แต่เค้าไม่ได้กำหนดนะว่าต้องราคาเท่ากัน แต่รู้สึกจะกำหนดว่าราคาต้องไม่ต่ำกว่า2000 สมมติเราซื้ออันนึง3000 อีกอัน2500 เราก้อต้องจ่าย3000 เคยจะไปซื้อ แต่หาคนแชร์ไม่ได้ อุตส่าห์เล็งกุ๊ดจี่ไว้แล้วเชียว 
Back to Top
dear280 View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote dear280 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 14:01

ท็อปเจริญ ค่ะ บริการถือว่าโอเลย

แล้วหลังการขาย

ก้บริการดี เค้าใส่เลนส์มาผิดให้เดียร์ ก้แก้ให้จนกว่าจะถูกใจ ไม่คิดเงิน

แล้ว แว่นมีปัญหาไร เค้าก้ดูแลให้ฟรี หลังการขายค่ะ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sciences Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 14:07

...ต้องหาเวลาไปดูแล้วค่ะ

รู้สึกว่าไม่ได้ใส่แว่นปวดหัวบ่อยมาก

พี่บอกเกี่ยวกับสายตาเวลาอยู่น่าจอ

Back to Top
Yu_ii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yu_ii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 เม.ย. 2009 at 14:20

เราตัดที่ร้าน Lindberg ที่พารากอน น้าเราแนะนำให้ไปตัดที่นี่เพราะเค้าจะละเอียดในการวัดสายตาของเ รามากๆเลยอ่ะ   อุปกรณ์ที่เค้าใช้ในการตรวจก็ทันสมัย (กว่าหลายๆร้านที่เราเคยตัด) คนที่เป็นคนตรวจวัดสายตารู้สึกว่าดีกรีเป็นดอกเตอร์ (แต่ไม่ได้เป็นหมอรักษาตานะ) แต่น่าจะเกี่ยวข้องการเรื่องของสายตาอะไรประมาณนี้แหละ

รู้สึกว่าเค้าจะมีอีกสาขาที่จามจุรีสแควร์ด้วยมั๊ง

ลองดูไว้เป็นตัวเลือกอีกทางแล้วกันเน้อ

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sciences Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2009 at 15:53
Originally posted by Yu_ii

เราตัดที่ร้าน Lindberg ที่พารากอน น้าเราแนะนำให้ไปตัดที่นี่เพราะเค้าจะละเอียดในการวัดสายตาของเ รามากๆเลยอ่ะ   อุปกรณ์ที่เค้าใช้ในการตรวจก็ทันสมัย (กว่าหลายๆร้านที่เราเคยตัด) คนที่เป็นคนตรวจวัดสายตารู้สึกว่าดีกรีเป็นดอกเตอร์ (แต่ไม่ได้เป็นหมอรักษาตานะ) แต่น่าจะเกี่ยวข้องการเรื่องของสายตาอะไรประมาณนี้แหละ

รู้สึกว่าเค้าจะมีอีกสาขาที่จามจุรีสแควร์ด้วยมั๊ง

ลองดูไว้เป็นตัวเลือกอีกทางแล้วกันเน้อ

อ๋อค่ะ....ต้องลองดูหลายๆที่เนอะอิอิ

Back to Top
beebee View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote beebee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2009 at 17:55
Originally posted by Yu_ii

แนะนำร้านนี้เหมือนกันค่ะ แฟนเราตัดตั้งแต่อยู่จุฬาแล้ว เมื่อก่อนจะรู้จักในนาม ร้านบุญชัยการแว่น แต่พอมาขึ้นห้าง พารากอนแล้วต้องเปลี่ยนชื่อในดู อินเตอร์หน่อย (ห้างเค้าบังคับมาอ่ะ)
เฮียที่ตรวจชื่อธรรมจิตค่ะ ตรวจละเอียดมากๆ
beebee
Back to Top
glorinat View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote glorinat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2009 at 19:45

ปกติ ตัดตาม ร้านหมอ นะคะ

เคย ท็อปเจริญ ครั้งหนึ่งเหมือนกัน

ก็ดีนะคะ

Back to Top
POOH...H View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote POOH...H Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2009 at 22:06
เห็นทู้แล้วนึกได้..ใช้คอมนาน ๆ ชักแพ้แสงแล้วเหมือนกันอ่ะ ว่าจะไปตัดอยู่เนี่ย มีคำแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยคะ
KEEP WALKING ...
Back to Top
nong waew View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote nong waew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 เม.ย. 2009 at 22:37

เคยตัดที่ท็อปเจริญคะ บริการก้อโอเคนะคะ แต่ตอนที่ไปตัดเนี่ยได้นาฬิกาเป็นของแถมอ่ะคะ   ส่วนกรอบแว่นเข้าไปเลือกดูที่ร้านดีกว่าคะ มีหลายแบบ หลายราคา เลือกที่เข้ากับใบหน้าเรา

คุณอาจเป็นแค่ใครคนหนึ่งบนโลกใบนี้
แต่..คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครบางคน
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote sciences Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 เม.ย. 2009 at 11:15

เราอยู่น่าจอทั้งวัน...ทุ่กวันไม่มีวันหยุดเลย  เค้ามีแว่นตาใส่กรองแสงอะไรประมารนี้นะค่ะ

แต่เราไม่ได้ใส่  ตอนนี้เราอะกลางวันก็มองเหนชัดดีนะค่ะ  แต่กลางคืนอะสิคนเดินในระยะ

2-3 เมตรเราไม่เหนน่าแล้วรู้แต่ว่าเป็นเพศไหน  แต่พวกแผ่นกรองแสงที่น่าจอคอมเค้าบอกว่า

ช่วยอะไรไม่ได้ค่ะ  เพราะมันจะทำไห้เราต้องเพล่งจอมากเกินอีกอิอิ

ปล.เพื่อนๆมีแบบแว่นสวยๆให้ดูไหมค่ะ

Back to Top
mashimaro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mashimaro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 เม.ย. 2009 at 11:26

เราตัดที่หอแว่นอะจ๊ะ บริการดี เป็นกันเองดีจ้า

Back to Top
BestView View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote BestView Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 พ.ค. 2009 at 18:10

เราว่าทั้งท็อปเจริญ และบิวตี้ฟูลไม่เวิร์คอ่ะ ถ้าหอแว่นละก็โอเค แต่ราคาสูงนิกนึงนะ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนคะ จะได้แนะนำร้านถูกค่ะ

Back to Top
mixsoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 พ.ค. 2009 at 19:11
ร้าน nice optic สยามซอย 1 หรือ 2 นี่แหละจ้า เราว่าร้านนี้ใส่ใจลูกค้าดีอะ
ที่แปลกคือร้านแว่น แต่คนเข้าเยอะชะมัด หมอก็ชอบส่งลูกค้ามาตัดแว่นร้านนี้กันเยอะ
มะรู้ทำไม
ที่ชอบคือ ตัด lens Hoya ได้ราคาถูกกว่า พวกห้างแว่นดังๆ เยอะ ตอนแรกก็
หวั่นใจอยู่สยามต้องแพง แต่ไปแล้วไม่แพงจ้า
ที่ประทับใจอีกข้อคือ แรกสุดตัดไปแล้วใส่ไปซักพักมึนเหมือนไม่พอดี เพราะว่า เป็น
ครั้งแรกที่ต้องมาใส่ สายตาเอียงด้วยอะจ้า ปกติสั้นอย่างเดียว ตอนนี้มีเอียงมาด้วย
พอกลับมาที่ร้าน เค้าจับตรวจให้ใหม่ และมีเหตุให้ต้องเปลี่ยนเลนส์อะไรแบบนี้ ก็
เปลี่ยนให้เลย มะเสียตังค์ ดีๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 พ.ค. 2009 at 19:14
อ่อ ลืมบอก ไม่เชียร์ เลนส์ EMI จากร้านใดๆ เลยนะคะ เลนส์ลวงโลก อ้างกัน
รังสีคอม นั่นโน่นนี่ซึ่งจริงๆ แล้วไม่ได้สมกับราคาแอบอ้างเลย ที่สำคัญใครใช้จอ LCD
ไม่ต้องไปกลัวหรอกคะ รังสีคอมฯ นะ หึหึหึ เพราะ ปกติ LCD มันก็กันอยู่แล้ว อ่อ
ร้านแว่นชอบเชียร์ เลนส์ emi เพราะ ส่วนใหญ่ผลิตจากจีน บ้างละ ราคาถูก แต่มา
ขายแพงไง ดูกันง่ายๆ เลนส์ยี่ห้อดังๆ เค้าไม่ผลิต emi ออกมาเลยจ้า
Back to Top
pednoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pednoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 พ.ค. 2009 at 23:37
Originally posted by mixsoda

ร้าน nice optic สยามซอย 1 หรือ 2 นี่แหละจ้า เราว่าร้านนี้ใส่ใจลูกค้าดีอะ
ที่แปลกคือร้านแว่น แต่คนเข้าเยอะชะมัด หมอก็ชอบส่งลูกค้ามาตัดแว่นร้านนี้กันเยอะ
มะรู้ทำไม
ที่ชอบคือ ตัด lens Hoya ได้ราคาถูกกว่า พวกห้างแว่นดังๆ เยอะ ตอนแรกก็
หวั่นใจอยู่สยามต้องแพง แต่ไปแล้วไม่แพงจ้า
ที่ประทับใจอีกข้อคือ แรกสุดตัดไปแล้วใส่ไปซักพักมึนเหมือนไม่พอดี เพราะว่า เป็น
ครั้งแรกที่ต้องมาใส่ สายตาเอียงด้วยอะจ้า ปกติสั้นอย่างเดียว ตอนนี้มีเอียงมาด้วย
พอกลับมาที่ร้าน เค้าจับตรวจให้ใหม่ และมีเหตุให้ต้องเปลี่ยนเลนส์อะไรแบบนี้ ก็
เปลี่ยนให้เลย มะเสียตังค์ ดีๆ

เวลาไปตัดแว่น ไม่เคยรู้ชื่อเลนส์เลยนะคะเนี่ย สนใจเลนส์ lens Hoya ที่คุณตาลบอกจัง
กำลังจะไปตัดแว่นใหม่อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ซื้อกรอบไว้แล้ว คุณตาลไปตัดมาเท่าไหร่คะ
ทั้งเลนส์ทั้งกรอบหรือเลนส์อย่างเดียว ทราบราคาเลนส์ไหมคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 พ.ค. 2009 at 00:00
คุณเป็ดน้อย : ตาลตัด Lens HOYA ที่ร้านนี้ ราคาประมาณ 1000 บาท เลนส์
อย่างเดียว คะ สายตาทั้งสั้น ทั้งเอียง แถมสั้นไม่เท่ากัน แต่ว่า Lens HOYA เนี่ย
ร้านเค้าไม่ stock ไปแล้ว อาจจะต้องรอไปรับวันถัดไปนะคะ
เลือกเลนส์ HOYA เพราะหาข้อมูลจาก google เลือกเลนส์มียี่ห้อหน่อยอะคะ ไม่
อยากได้ของจีนแดง :)
Back to Top
noo_oil View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote noo_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 พ.ค. 2009 at 12:34

สนับสนุน ร้านที่ตาลแนะนำอีกครั้ง เพราะว่าไปตัดตามตาลมาเหมือนกัน ร้านแว่นตาอะไรก็ไม่รู้คนเยอะชะมัดที่สำคัญ ราคาไม่แพงเลย เราก็เคยมีแว่นแล้วแต่ใส่ออกข้างนอกไม่ได้เลย ใส่ทำคอมก็ไม่ได้ ปวดหัวชะมัด เลยลองมาตัดตามตาล ไม่น่าเชื่อ ใส่แล้วไม่ปวดหัวแล้วก็ ชัดแจ๋วเลยจ้า ราคา ไม่แพงเลย จิงๆ

ร้าน nice optic สยามแควร์ ซอย 1 ซอยเดียวกะ วัตสันอ่ะจ้า หาง่ายเชี่ยว

Back to Top
bowdai View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bowdai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2009 at 00:34
ขอบคุณครับคุณ mixsoda..ที่แนะนำ..(ผมมาหาข้อมูลร้านแว่นพอดี)
วันนี้เพิ่งไปตัดแว่นที่ Nice optic ที่สยามแสคว์ซอยหนึ่ง เห็นหลายกระทู้แนะนำตรงกัน
เลยมา confirm ครับ ว่าพี่วรรณแนะนำได้ดีจริงๆ ขนาดเราพอใจแว่นที่เลือกแล้ว..แกยังขนออกมาให้ดูอีกตั้งหลายอัน ..เผื่อชอบมากว่า
และผมบอกเขาไปตามที่กระทู้อื่นแนะนำมาว่า
เอาถูกๆ และเป็นแว่นอันแรก แกก็แนะนำให้..ได้แว่นถูกใจ..ราคารวมเลนส์แบบเคลือบกันแสงแค่สอ งพันบาทเองครับ
Dai+
Back to Top
aoykaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoykaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2009 at 15:05

ตามมาเก็บข้อมูลค่ะ เพราะ ตาเริ่มจะไม่ค่อยดีแล้วเหมือนกัน เนื่องจากด฿หน้าจอคอมนานมากทั้งวันทั้งคืนเลยง่ะ

Back to Top
aoykaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoykaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ส.ค. 2009 at 15:09
คุณ mixsoda
  ให้ข้อมูลเยอะดีจัง จะได้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจนะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.053 seconds.