LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: ถามเพื่อนๆที่กำลังท้องหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามเพื่อนๆที่กำลังท้องหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Chip&Dale View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Chip&Dale Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามเพื่อนๆที่กำลังท้องหน่อยค่ะ
    Posted: 25 มิ.ย. 2007 at 22:26
แฟนเพิ่งเอาโปรแกรมเที่ยวมานำเสนอ ไปใต้น่ะค่ะ เที่ยวไปเรื่อยจากเพชรยันเกาะนาง ไร่เลย์เลย ต้องคอนฟิร์มองแล้วด้วยค่ะ แต่กว่าจะไปเราก็ท้องได้แปดเดือนแล้วอ่า เราจะยังเที่ยวไหวเปล่าคะ เค้าให้คนท้องเดินทางได้ถึงกี่เดือนอ่ะคะ ใจจริงเราไม่ค่อยอยากไปเลย ค่อนข้างสมบุกสมบัน แล้วก็นั่งรถตู้ด้วย ตอนนั้นท้องคงหนัก กลัวบกท้องไม่ไหว แล้วก็กลัวคลอดก่อนกำหนดด้วย แต่แฟนอยากไปมากเลยอ่ะค่ะ มันจะเป็นไรมั้ยอ่ะคะ
Back to Top
audit View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote audit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 07:43

โหหหหหหหห  แปดเดือนแน่ะ  แล้วคุณ Chip&Dale จะไปไหวเหรอคะ

อย่างนี้คงต้องปรึกษาคุณหมอนะคะ  เพราะว่าอีกเดือนเดียวก็จะคลอดแล้วอ่ะ

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 07:46

เป็นเรา เราไม่อยากให้ไปนะคะ 8 เดือนแล้ว แถมต้องนั่งรถสมบุกสมบันด้วยอ่ะ ความเสี่ยงเยอะ

ขนาดคนท้อง 6-7 เดือนเค้ายังไม่อยากให้ขึ้นเครื่องบินเลย

ถ้าให้ดีสอบถามคุณหมอที่ฝากท้องดีกว่าค่ะ ให้แฟนเข้าไปฟังคุณหมอด้วยจะได้เข้าใจเนาะ

Di
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 08:00

แปดเดือนนี่เป็นช่วงที่ต้องระวังเป็นพิเศษมาก ๆ เหมือนกับท้อง 1-3 เดือนแรกเลยนะ

เราว่าถนอมตัวไว้ดีกว่านะตัวเอง

Back to Top
Minburi View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote Minburi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 08:20

ช่วงนั้นงดไว้ดีกว่าค่ะ แปดเดือนแล้วท้องใหญ่จะเดินทางลำบาก แล้วไม่ปลอดภัยด้วยอ่ะ

ถ้าไปเที่ยว เห็นด้วยกะแม่พิงค์นะ สักประมาณ 6-7 เดือน ก็ยังพอไหวอยู่ แต่บางคนก็งดๆๆๆ แล้วหล่ะ 

<a href="http://www.diarylove.com/Minburi">++Ann&Pun++</a
Back to Top
Minburi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minburi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 08:21
Originally posted by oaty

แปดเดือนนี่เป็นช่วงที่ต้องระวังเป็นพิเศษมาก ๆ เหมือนกับท้อง 1-3 เดือนแรกเลยนะ

เราว่าถนอมตัวไว้ดีกว่านะตัวเอง

อ้าว ท้องแล้วหรืองายอิปร้า เห็นเค้าถามคนกำลังท้องอยู่   

ขอให้ท้องสักทีเหอะ เหอๆๆๆๆๆ

<a href="http://www.diarylove.com/Minburi">++Ann&Pun++</a
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 08:45

^

^

^

ช่วงนี้ศึกษาข้อมูลอยู่เว้ยย  แหมม มีแซวกรู

เห็นใจตรูบ้างสิ  ตรูก็อยากท้องนะเฟร้ย

Back to Top
mikimon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mikimon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 08:57

เราไม่อยากให้ไปเลยค่ะ ท้องแก่แล้วอ่ะตอนนั้น ใกล้คลอด

- ศีล สมาธิ ปัญญา -
Back to Top
supermink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supermink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:06

พี่ที่บริษัทตอนท้อง 8 เดือน ก็เริ่มหยุดอยยู่บ้านแล้วนะคะ

เพราะตอนนั้นท้องจะแข็งมากๆ และใกล้คลอดเต็มที่

เราว่าช่วงนั้นควรดูแลตัวเองดีๆ อย่าไปผจญภัยมากเลยนะจ้ะ

เพราะเราจะคลอดวนไหนก็ไม่รู้ เกิดไปกลางทาง คงลุ้นแย่เลย

Back to Top
nanajunk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nanajunk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:11
เราก็ไม่อยากให้ไปอ่ะเป็นห่วงทั้งคุณแม่แล้วก็คุณลูกเลย
Back to Top
liw_moji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liw_moji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:27
ช่วงนี้ไม่เดินทางไกลก็ดีนะคะ  เพื่อความปลอดภัยค่ะ และก็ใกล้คลอดแล้วด้วย

Back to Top
NaChoS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NaChoS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:34

ถามหมอดีที่สุดนะค่ะ ... แต่หมอคงไม่ให้ไปอ่ะ ขนาดนั่งเครื่องหมอยังไม่หนับหนุนเลย

แต่เป็นเราอ่ะ ไม่ไปค่ะ ทรมานเกินไปที่จะนั่งรถตอนท้อง 8 เดือนนะ

พักผ่อน เตรียมร่างกายให้แข็งแรงดีกว่านะจ๊ะ

Back to Top
NoO_nAnCy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote NoO_nAnCy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:37

ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ 

คุณหมอเคยบอกตอนไปฝากท้องว่า ตั้งแต่ เดือนที่ 7 ขึ้นไป ควรงดเดินทางไกล เพราะจะเสี่ยงกับการคลอดลูกก่อนกำหนดค่ะ

ลูกต้องสำคัญกว่าสิ่งอื่นใดนะคะ

Back to Top
gor_gai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:44
เรายังไม่ท้องจ้ะ แต่เราว่าท้อง 8 เดือนนี่คงใหญ่มากๆแล้วนะ แล้วยิ่งทริปสมบุกสมบันขนาดนี้ เราว่าขอผ่านไปก่อนดีกว่านะจ๊ะ ถึงแฟนคุณจะอยากไป แต่เค้าคงห่วงลูกในท้องมากกว่าอ่ะจ้ะ คลอดแล้วสักพัก ค่อยไปเที่ยวกันก็ได้ สบายตัวกว่าเยอะน้า
Back to Top
chava View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chava Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 09:59
อย่าไปเลยค่ะ แถมไปรถตู้ด้วยมันสะเทือนนะคะ ไว้คลอดแล้วค่อยไปดีกว่าเนอะ
Back to Top
kanomkai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanomkai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 10:42

มาเห็นด้วยกับเพื่อน ๆ อ่ะ ช่วง 3 เดือนแรก กะ 3 เดือนหลังเป็นช่วงที่ต้องระมัดระวังมากที่สุด เราว่ารอให้คลอดก่อนดีกว่า

หรือถ้าสามีคุณอยากไปจิง ๆ ก็ให้เค้าไปกะเพื่อนก็ได้

Back to Top
pleja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pleja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 11:39

คนท้องแปดเดือนขอตอบหน่อย อิอิ

ไม่แนะนำให้ไปนะ เพราะตอนนี้ท้องใหญ่จะระเบิดอยู่แล้ว วันๆ อยากนั่งๆนอนๆ อย่าเดียว

พุงใหญ่มากกกก ต้องนั่งเอนๆนะ ไม่งั้นเหมือนมันจะหายใจไม่สะดวก

อย่างงี้ นั่งรถตู้ไม่ไหวแน่ๆ เพราะเบาะมันตรงๆหนะ

อีกอย่าง เที่ยวเกาะพวกนี้ ค่อนข้างสมบุกสมบันนะ

ไหนจะต้องปีนจากเรือลงเกาะ ไหนต้องเดินเล่นรอบเกาะ

เอาเข้าจริงๆก็ทำไม่ไหวหรอกค่า ได้นั่งเฝ้าเรืออย่างเดียวแน่นอน

อีกอย่าง จะคลอดก่อนกำหนดรึป่าวก็ไม่รู้ ช่วงนั้นอะ อันตรายนะ

อยู่บ้านดีกว่าค่า

Back to Top
kratare View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kratare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 11:53

คนไม่ท้องยังไม่ชอบนั่งรถตู้ไปเลยอ่ะ

มันกระโดด เมารถ

แล้วคนท้องจะไหวหรอ?  อย่าไปเลย  คลอดแล้วค่อยพาลูกไปเที่ยวด้วยกันดีกว่า มันอันตรายเกินไป

Back to Top
monpoomai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote monpoomai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 12:11

ไม่อยากให้ไปเลย นั่งรถขาห้อยนานๆขาจะบวม ความดันจะขึ้น นั่งเรือแรงกระแทกก็มีเยอะยิ่งช่วงนี้หน้าฝนคลื่นจะแรงกว่าปกติ อากาศก็ร้อนเดียวจะเป็นลมเอาง่ายๆ

ตอนแม่พู่ไหมท้องท้อง 8 เดือน เดินห้างก็ไม่ไหวแล้วมันเหนื่อย หายใจก็อึดอัด ลองคิดดูให้ดีๆนะจ้ะ

Back to Top
Amita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 12:40

เอาไว้เที่ยวตอนคลอดนอ้งแล้วดีกว่ามั้ยอ่ะคะ

เวลาถ่ายรูปมี พ่อ-แม่ ลูก สุขจายยยยยยยยย

เป็นไรมาไม่คุ้มนะ

Back to Top
kutjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kutjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 12:40
ถ้าเป็นเรา เราคงไม่ไปใกล้คลอด แล้วถ้าคลอดก็ต้องลำบากคนอื่น เที่ยวไม่สนุกเพราะกังวลเรื่องลูกในท้อง สารพัดที่จะคิด
Back to Top
TaZZ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 12:45

โห แปดเดือน โอวแม่เจ้า

อย่าไปไหนไกลเลยค่ะ รักษาสุขภาพดีก่า ไว้น้องออกมาก่อนนะแล้วค่อยเที่ยวพร้อมกันดีก่าค่ะ

Back to Top
chavida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chavida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 12:55

มายืนยันว่าไม่อยากให้ไปค่ะ ของเราเค้าตัดที่ 32 วีคค่ะ ไม่ให้ขึ้นเครื่องแล้ว นั่งรถนานๆแถมเที่ยวสมบุกสมบัน กลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะ

Back to Top
rambutant View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rambutant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 13:11

โห  จะเล่นสมบุกสมบันกันเลยเหรอค่ะ

ไม้เคยนั่งรถตู้เดินทางต่างจังหวัดตอนอายุครรภ์ได้ 4 เดือนกว่า  ๆๆ  โหย  แทบตายเลยค่ะ รถสั่นสะเทือน เนื่องจากเขาทำถนน  พื้นถนนยังไม่เรียบ ยังรู้สึกเจ็บท้อง กังวลยังไงยังงั้นเลยค่ะ

ไม้ว่าอย่าไปเลยค่ะ  เหอๆๆๆ มันจะสะเทือนด้วยค่ะ เป็นห่วงน่ะค่ะ

Back to Top
orange View Drop Down

Post Options Post Options   Quote orange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 13:39

มาสนับสนุนความคิดเดียวกับเพื่อน ๆ ค่ะ ... ว่าไม่น่าจะไปนะ...เสี่ยงมาก ๆ ขนาดเรา 6 เดือนเต็ม หมอเรายังไม่ให้ขึ้นเครื่องบินเลย... สุดท้ายต้องยกเลิกการเดินทาง..แถมเสียค่าตั๋วไปฟรี ๆ เลย  แต่เพื่อความปลอดภัยก็ต้องยอมค่ะ

Back to Top
Chip&Dale View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Chip&Dale Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 18:35

ขอบคุณเพื่อนๆมากค่ะ เพื่อนๆไม่มีใครบอกว่ายังไปได้สักคน เชื่อค่ะเชื่อแล้วค่ะ

วันนี้เราไปทำงาน ถามพี่ๆที่เคยท้องกัน ก็ไม่มีใครสนับสนุนให้ไป เพราะว่าเป็นท้องแรกด้วยอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าร่างกายเราจะเป็นยังไง อีกตั้งสี่เดือน ตอนนี้ได้สี่เดือนแล้ว ท้องเริ่มป่องออกมาอย่างเห็นได้ชัด ตอนเช้าคุยกะคุณแฟน เค้าก็ยังยืนยันให้ไปถามหมอก่อน เม้งกันนิดหน่อย สุดท้ายก็ไปไม่ได้ค่ะ

โล่งค่ะ เอาไว้ไปกันพร้อมหน้าพ่อแม่ลูกดีกว่าเน๊อะ ไม่ต้องเป็นภาระคนอื่น ไม่ต้องกังวลอะไรเลย กลัวลูกคลอดก่อนกำหนดที่สุดเลย

ยังไงต้องขอบคุณเพื่อนๆมากนะคะที่ให้คำแนะนำ และความห่วงใย   ท้องแรกน่ะค่ะ ก็เลยทำไรไม่ถูก แฮ่ๆ

Back to Top
pinkbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 18:36

เพิ่งไปกระบี่ตอนท้อง 3 เดือนกว่ามาคะ เหนื่อยมากๆๆๆ คนท้องขึ้นลงไปไหนลำบากจริงๆ

ถ้าจะไป แปดเดือน ระวังตัวหน่อย นะคะ แต่ไม่อยากให้ไปเลย ยังงัยเลื่อนเข้ามาหน่อยได้มั้ยคะ

หรือเลือกไปพักผ่อนทะเลใกล้ๆๆ ก็น่าจะดีกว่านะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 มิ.ย. 2007 at 19:34

ท้องแก่ แล้วเดินทางไม่หนุกหรอก อดใจไว้ก่อนดีกว่า

Back to Top
wedding View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote wedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 มิ.ย. 2007 at 08:22
8 เดือนเเล้วอย่าไปคะ เราไป America ตอน 6 เดือน เหนื่อยมาก ตอนเเปดเดือนนี่มีโอกาสคลอดได้เเล้วอีกอย่างกระบี่ไม่มี โรงพยาบาลดีดี นะคะ เเนะนำว่าไป หัวหินหรือ ใกล้ใกล้ดีกว่า เพราะตอนตัวเองท้องก็เที่ยวตลอด เเต่จะไปจังหวัดที่เจริญเเละคิดเผื่อว่าเรามีปัญหาขึ้นมาจะทำอย ่างไรคะ
supreeya
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.098 seconds.