LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > คุยเรื่องตกแต่งบ้านกันดีกว่า จัดสวน แต่งห้อง ให้สวยถูกใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอพี่น้องโปรดชี้เเนะเรื่องลู่วิ่งไฟฟ้าค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอพี่น้องโปรดชี้เเนะเรื่องลู่วิ่งไฟฟ้าค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
omnia View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอพี่น้องโปรดชี้เเนะเรื่องลู่วิ่งไฟฟ้าค่ะ
    Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:19

เนื่องมาจากว่าชอบวิ่งมากๆค่ะ ชอบกันทั้งบ้านเลย  ทั้งคุณพ่อ พี่สาว พี่ชาย ออม  (ยกเว้นคุณเเม่ไว้คน) หุหุ

เเต่ธรรมดาจะออกไปวิ่งข้างนอกกัน ตามฟิตเนสบ้าง สวนสาธารณะบ้าง

เเต่ตัวออมเองนั้นไม่ชอบเท่าไหร่อ่าค่ะ ที่จะต้องอาบน้ำออกจากบ้านเพื่อไปวิ่ง

เสียเวลาอยู่บนรถ เสียค่ารถ รถติด ต่อคิวเครื่อง ซึ่งบางทีอยากจะออกกำลังนิดๆหน่อยๆ

เพราะไม่มีเวลาเป็นชั่วโมงอยู่ในฟิตเนส ไหนจะต้องอาบน้ำอีกรอบเพื่อนออกไปไหนต่อ

ต้องพกผ้าเช็ดตัว รองเทาวิ่ง ชุดกีฬา สารพัด ยิ่งถ้าไม่ได้เอารถไปนี่ก็ไม่ต้องคิดไปไหนต่อเลย

พะรุงพะรังมากมาย  ..... ออมเลยอยากได้ลู่วิ่งอ่าค่ะ อยากได้ติดบ้านไว้ สักเครื่อง

เวลาตื่นมาจะได้วิ่งเลย ก่อนออกไปข้างนอก หรือกลับมาก็เปลี่ยนรองเท้าวิ่งได้เลยก่อนอาบน้ำ

ไม่ต้องออกไปข้างนอกเผชิญรถติด เสียเวลา ต่อคิวเสียอารมณ์ 

ตอนเเรกก็กลัวเป็นที่เเขวนของอยู่เหมือนกันค่ะ เเต่ก็ตั้งใจไว้เเล้วว่าถ้าซื้อมาจะใช้ทุกวัน

เมื่อคุณพ่ออนุมัติเเล้วก็ลองเสิร์ชดู ก็มึนเลย มันมีหลายยี่ห้อมากๆๆๆๆ มีหลายสเป๊ค

เลือกไม่ถูกเลย  เลยอยากขอความช่วยเหลือ ให้เเนะนำวิธีเลือกซื้ออ่าค่ะ

1. อยากได้งบประมาณ 25000-30000 บาท

2. ยี่ห้อไหนดี  มีเเนะนำไหมคะ

3. ใช้กัน 4 คน ต้องใช้มอเตอร์ขนาดกี่เเรงม้าคะ

4. อยากได้ที่มอเตอร์เงียบๆหน่อยอ่าค่ะ

5. สายพานกว้างๆอ่าค่ะ

นึกไม่ออกเเล้ว รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยเเนะนำด้วยค่า ขอบพระคุณมากค่า

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:31

ตอนนนี้เป็นราวตากผ้าไปแล้ว เหอ เหอ

ลู่วิ่ง ยี่ห้อ Strength รุ่นไรจำไม่ได้ ราคาเต็ม 22900 บาท ใช้บัตรกรุงศรี GE หรือบัตร HomePro Visa ลด 5% เหลือ 21755 บาท ได้ของแถมคือ ผ้ายางรองพื้น และ ตัวดึงแทนดัมม์เบลล์จ้า

[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
KDsherbet View Drop Down
LadySquare Sponsor
LadySquare Sponsor
KDsherbet

Post Options Post Options   Quote KDsherbet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:47

ใช้ยี่ห้อที่ fitness first ใช้ก้อน่าจะทนดีนะคะ จำยี่ห้อไม่ได้แล้วอ่ะค่า

แต่ไม่สนใจ แบบพวก Elliptical trainning เหรอคะ มันจะ เซฟเข่ากว่าอ่ะ

Back to Top
TaZZ View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote TaZZ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:48

จะหาซื้อราวตากผ้าเพิ่มเหรอจ๊ะ

แซวเล่นนะ

ไม่สามารถแนะนะอะไรได้ เลยขอป่วนแล้วกัน

Back to Top
kaymee View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote kaymee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2009 at 15:56

น้องออมจ๊ะ เครื่องออกกำลังกายที่บ้านพี่หมีไม่เชิงเป็นเครื่องวิ่งจ้ะ แต่เป็นแบบที่เรียกว่าเครื่องวิ่งวงรีที่ขาจะต้องออกแรงคล้ายๆ การถีบจักรยาน (ที่มือโยกไปมาได้ด้วย.....เรียกไม่ถูกอ่ะ) ก็กลายเป็นที่แขวนผ้าไปแล้วเหมือนกัน พี่หมีไม่มีไรแนะนำให้เลยอ่ะ (แย่เนอะ) แต่จะบอกว่าตอนซื้อมาแรกๆ พี่หมีก็เห๊อ เห่อ เล่นมันทุกวันเลย ช่วงนั้นผอมเพรียวเลยแหละ จำได้น่าจะหมื่นต้นๆ นะจ๊ะ

**ถ้าน้องออมไม่อยากวิ่งแล้วเหนื่อยมาก พี่ว่าเลือกลู่วิ่งแบบเรียบนะจ๊ะ ถ้าเป็นแบบที่มันลาดๆ เนี่ย วิ่งละเหนื่อยมั่กๆ จ้า**

**แอบถามนิดนึง วันแม่ที่ผ่านมา พี่หมีไม่แน่ใจว่าใช่น้องออมรึเปล่า พอดีพี่หมีไปทาน Buffet ที่ Bon Vivon รร.ตะวันนา อ่ะ เห็นคนนึงเหมือนน้องออมม๊าก มาก แต่ไม่แน่ใจ ไม่กล้าทัก ไม่รู้ว่าใช่น้องออมป่ะจ๊ะ**

Back to Top
doublem View Drop Down

Post Options Post Options   Quote doublem Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ส.ค. 2009 at 16:02
Originally posted by TaZZ

แซวเล่นนะ

ไม่สามารถแนะนะอะไรได้ เลยขอป่วนแล้วกัน

เหมือนทัศอ่ะน้องออม แนะนำไม่ได้ แต่ว่าเมื่อก่อนน้าซื้อมาใช้

ส่วนปัจจุบัน มองแทบไม่เห็นเนื้อแท้ของอุปกรณ์

เพราะฝุ่นหนามากมาย ประมา 5 นิ้วได้มั๊งฝุ่นอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ส.ค. 2009 at 13:34
Originally posted by groof

ตอนนนี้เป็นราวตากผ้าไปแล้ว เหอ เหอ

ลู่วิ่ง ยี่ห้อ Strength รุ่นไรจำไม่ได้ ราคาเต็ม 22900 บาท ใช้บัตรกรุงศรี GE หรือบัตร HomePro Visa ลด 5% เหลือ 21755 บาท ได้ของแถมคือ ผ้ายางรองพื้น และ ตัวดึงแทนดัมม์เบลล์จ้า

น่าสนจังเลยค่ะเเล้วสายพานกว้างเท่าไหร่อ่าคะพี่กรุ๊ฟ เวล าวิ่งมันโคลงเคลงรึเปล่าคะ

มอเตอร์เงียบมั้ยคะ (ถามเยอะจริง แหะๆ) ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ส.ค. 2009 at 13:37

Avatar อ่า ที่ใช้ในฟิตเนสใหญ่ๆเครื่องเป็นเเสนเลยอะค่า ไม่ไหวๆ ...เครื่องวิ่งวงรีมันเหนื่อยเกินไป ไม่สะใจอ่าคะ งงมั้ยคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ส.ค. 2009 at 13:39
Originally posted by doublem

Originally posted by TaZZ

แซวเล่นนะ

เหมือนทัศอ่ะน้องออม แนะนำไม่ได้ แต่ว่าเมื่อก่อนน้าซื้อมาใช้

ส่วนปัจจุบัน มองแทบไม่เห็นเนื้อแท้ของอุปกรณ์

เพราะฝุ่นหนามากมาย ประมา 5 นิ้วได้มั๊งฝุ่นอ่ะ

กลัวอยู่เหมือนกันค่ะพี่ทัศ พี่เอ็ม เเต่อย่างน้อยคงมีคุณพ่อวิ่ง

เพราะคุณพ่อออมเค้าวิ่งทุกวัน วันละ 6 กิโลอยู่เเล้วที่สวนสาธารณะเซ็นทรัลพระรามสองอ่าค่ะ

ที่สำคัญ คุณพ่อคงวิ่งเพราะเสียดายตังค์

Back to Top

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ส.ค. 2009 at 13:43
Originally posted by kaymee

น้องออมจ๊ะ เครื่องออกกำลังกายที่บ้านพี่หมีไม่เชิงเป็นเครื่องวิ่งจ้ะ แต่เป็นแบบที่เรียกว่าเครื่องวิ่งวงรีที่ขาจะต้องออกแรงคล้ายๆ การถีบจักรยาน (ที่มือโยกไปมาได้ด้วย.....เรียกไม่ถูกอ่ะ) ก็กลายเป็นที่แขวนผ้าไปแล้วเหมือนกัน พี่หมีไม่มีไรแนะนำให้เลยอ่ะ (แย่เนอะ) แต่จะบอกว่าตอนซื้อมาแรกๆ พี่หมีก็เห๊อ เห่อ เล่นมันทุกวันเลย ช่วงนั้นผอมเพรียวเลยแหละ จำได้น่าจะหมื่นต้นๆ นะจ๊ะ

**ถ้าน้องออมไม่อยากวิ่งแล้วเหนื่อยมาก พี่ว่าเลือกลู่วิ่งแบบเรียบนะจ๊ะ ถ้าเป็นแบบที่มันลาดๆ เนี่ย วิ่งละเหนื่อยมั่กๆ จ้า**

**แอบถามนิดนึง วันแม่ที่ผ่านมา พี่หมีไม่แน่ใจว่าใช่น้องออมรึเปล่า พอดีพี่หมีไปทาน Buffet ที่ Bon Vivon รร.ตะวันนา อ่ะ เห็นคนนึงเหมือนน้องออมม๊าก มาก แต่ไม่แน่ใจ ไม่กล้าทัก ไม่รู้ว่าใช่น้องออมป่ะจ๊ะ**

ใช่ค่ะพี่หมี ไอ้เครื่องวิ่งวงรีนี่ไม่ไหวอ่าค่ะ เหนื่อยมากกกกกกกก แค่ 10 นาทีก็ไม่ไหวเเล้ว หอบแฮ่กๆ ยังไม่ทันสะใจ 

ออมชอบวิ่งมากกว่า วิ่งได้อึดกว่าอ่าค่ะ ถึงจะเข่าเสียก็ยอม เพราะดีกว่าไม่ได้วิ่ง อันนั้นคงแย่กว่า

ใช่เเล้วค่า พี่หมี วันแม่ที่ผ่านมาออมไปทานกันทั้งครอบครัวที่ตะวันนา พี่หมีก็ไปเหรอคะ เจอเเล้วไม่ทักอะ งอน  ๆๆๆๆๆ

คนเยอะมากมาย หงุดหงิดสุดๆเลย  อะไรๆก็หมด โต๊ะก็ไกลได้อีก เซ็งเลย

Back to Top
kaymee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaymee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ส.ค. 2009 at 13:58

อ๊ะ ใช่น้องออมจริงๆ ด้วย สวยน่ารักเหมือนในรูปที่เห็นเป๊ะเลย  แต่พี่หมีไม่แน่ใจอ่า ไม่กล้าทัก เดี๋ยวผิดคน หน้าแตรกแย่เลย แต่วันนั้นพี่หมีก็โดนนั่งไกลเหมือนกัน ห้องเดียวกับน้องออมแหละ รู้สึกว่าใครจองมาโต๊ะใหญ่โดนห้องพิเศษหมดเลยอ่ะ แต่วันปกติก็โอเคนะ นั่งห้อง Bon VIvon เลย อาหารเยอะ ขนมหร่อยใช้ได้ ไว้เจอกันคราวหน้า พี่หมีจะพุ่งปรี๊ดไปทักหนูเลยน๊า

Originally posted by omnia

Originally posted by kaymee

ใช่ค่ะพี่หมี ไอ้เครื่องวิ่งวงรีนี่ไม่ไหวอ่าค่ะ เหนื่อยมากกกกกกกก แค่ 10 นาทีก็ไม่ไหวเเล้ว หอบแฮ่กๆ ยังไม่ทันสะใจ 

ออมชอบวิ่งมากกว่า วิ่งได้อึดกว่าอ่าค่ะ ถึงจะเข่าเสียก็ยอม เพราะดีกว่าไม่ได้วิ่ง อันนั้นคงแย่กว่า

ใช่เเล้วค่า พี่หมี วันแม่ที่ผ่านมาออมไปทานกันทั้งครอบครัวที่ตะวันนา พี่หมีก็ไปเหรอคะ เจอเเล้วไม่ทักอะ งอน  ๆๆๆๆๆ

คนเยอะมากมาย หงุดหงิดสุดๆเลย  อะไรๆก็หมด โต๊ะก็ไกลได้อีก เซ็งเลย

Back to Top
kowat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kowat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2009 at 17:32

มีความรู้บ้างนิดหน่อยนะคะ  ไม่รู้ว่าจะช่วยในการตัดสินใจได้ป่าวอ่ะ....ลองดูเนอะ

ลู่วิ่งนี่  แยกเป็นประเภทง่ายๆๆ ดังนี้ค่ะ

1. Home Use   จะใช้ตามบ้าน ความถี่ในการใช้น้อย ( เฉพาะคนในบ้าน วันนึงไม่กี่ ชั่วโมง )  ราคาก็จะไม่แพง  หมายถึงวัสดุความทนทาน ก็จะน้อยตามลงมาด้วยค่ะ  ราคาจะอยู่ที่ประมาณ ไม่เกิน 30000 บาท

2. Light Commercial   จะอยู่ตามฟิตเนส ของหมู่บ้านต่างๆๆ  ประมาณว่า การใช้งานไม่หนักมาก แต่ก็เยอะกว่าที่บ้าน  ราคาสูงขึ้น  วัสดุก็จะแข็งแรงมากขึ้นตามไปด้วยค่ะ

3. Commercial  พวกนี้จะเห็นตาม ฟิตเนสใหญ่ๆๆ  ค่ะ การใช้งานต่อเนื่อง 18 ชั่วโมง  มีคนมาต่อคิวเครื่องตลอดเวลา  ราคาเกินแสนค่ะ  แต่ก็จะแข็งแรงมากที่สุดเหมือนกัน

ต่อมาคือ หน้าจอค่ะ  จะมีให้เลือก 3 ระดับค่ะ

1. simple  คือแบบ ธรรมดาค่ะ  หน้าจอขาว ดำ ปุ่มไม่เยอะมาก  แต่ก็ใช้งานได้ครบนะคะ

2. deluxe  คือแบบ หน้าจอ สี ไฟ LED  มีปุ่มมากขึ้น ฟังค์ชั่นมากขึ้นตามไปด้วย

3. extra  คือแบบ ไฮโซ สุดอ่ะค่ะ  มีอะไร ก็เอามายัดไว้ที่จอนี้หล่ะค่ะ

ราคาก็จะตามลำดับค่ะ

แนะนำ Johnson ค่ะ  ค่อนข้างเชื่อถือได้ เรื่องการบริการค่ะ

ไม่รู้ช่วยได้ป่าวเนอะ....อิอิอิ

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2009 at 17:44
Originally posted by omnia

Originally posted by groof

น่าสนจังเลยค่ะเเล้วสายพานกว้างเท่าไหร่อ่าคะพี่กรุ๊ฟ เวล าวิ่งมันโคลงเคลงรึเปล่าคะ

มอเตอร์เงียบมั้ยคะ (ถามเยอะจริง แหะๆ) ขอบคุณค่ะ

สายพานกว้างเท่าไร วัดไม่ได้แล้ว เพราะว่าให้แม่ไปแล้นจ้า ก้อกว้างนะ เมตรได้มั้ง ไม่โคลงนะ ตัวนี้วิ่งโออยู่ เสียงก้อไม่ได้ดังมาก แต่ก้อดังนะ

พี่ว่าน้องออมต้องไปเดินดูในห้างของจริงเลยจะดีกว่าจ้า

[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 ส.ค. 2009 at 21:25

บ้านปิ่นใช้ยี่ห้อ treo  อ่ะค่ะ ไม่รู้รุ่นไหนแย้ว เพราะแฟนวิ่งอยู่คนเดียวอ่ะ ปิ่นไม่ค่อยได้วิ่ง ซื้อมา 27900  นะถ้าจำไม่ผิด ซื้อที่ supersport ค่า

เสียงก็เงียบดีนะ   แต่มันเสียตรงที่ค่าบำรุงรักษามันแพงอ่ะ  พอใช้ไป 2 ปี ที่บ้านสายพานมันขาดแหละ   เปลี่ยนสายพานครั้งนึง 7000 อ่ะ แพงมากเรย ..

สรุปคือ ถ้าเกิดซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้มันก้เปลืองตังค์  แต่พอเราใช้บ่อยก็ต้องเสีนค่าบำรุงรักษาอ่ะค่ะ ....

It's time to celebrate your life.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote omnia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 ก.ย. 2009 at 15:07

Avatar แหมพี่หมีก็ ไม่งอนหรอก หนูพูดเล่น  ...เเต่คืนนั้นออมชอบเครปที่สุดเลย เดินตักตั้งหลายรอบ

Avatar โอ้ว ช่วยได้มากเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

Avatar สงสัยคงต้องใส่รองเท้าวิ่งไปลองของจริงตามห้าง จริงๆแหละค่ะพี่กรุ๊ฟ

Avatar โห ค่าสายพานตั้ง 7000เลยเหรอคะ เเค่ 2 ปีเอง  เเพงมากๆ งั้นคงต้องดูยี่ห้อที่ค่าอะไหล่ไม่แพงซะเเล้ว ขอบคุณมากนะคะ

Back to Top
gusjang View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote gusjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2009 at 09:09

ที่ บ้าน ใช้ ของ DK  อะ ซื้อ จาก super sport  เหมือน กัน  ราคา ประมาณ 27000

ใช้ มา ปี ก่า หละ.. ก้อ โอ นะ..เสียงก้อ ม่ะ ค่อย ดัง เท่า ไร (เพราะเปิดเพลงดังก่า 555)

ม่ะ ค่อย มี ปัญหา อะ ไร สัก เท่า ไร 

Back to Top
hellokitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 ก.ย. 2009 at 10:16

แนะนำที่ใช้ในฟิตเนสนะคะ  เพราะทนดี 

ซื้อมาถูกเกิน  บางที ใช้ได้ไม่นานก็พังค่ะ  เสียงดังมากๆด้วย

ป๊าเอซื้อไว้วิ่งทุกวัน  หน้าทีวี  ใช้คุ้มมาก

เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูทีหลังนะคะ  เพราะจำไม่ได้ว่ายี่ห้อไร

มันอลังการงานสร้างมาก  แต่ก็เวิร์คนะ   ทน ไม่ดังด้วย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.055 seconds.