LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ทั่วไป สัพเพเหระ จิปาถะ ฯลฯ
  New Posts New Posts RSS Feed: กำลังหาทำเลขายของ ตามตลาดนัด รบกวนด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กำลังหาทำเลขายของ ตามตลาดนัด รบกวนด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Gigzzz View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gigzzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กำลังหาทำเลขายของ ตามตลาดนัด รบกวนด้วยค่ะ
    Posted: 06 ต.ค. 2009 at 10:30
กำลังหาทำเล ขายเสื้อผ้านำเข้าจากเกาหลีอยู่ค่ะ ที่คิดไว้ในช ่วงแรกอยากไปขายที่ตลาดนัดที่มีคนเดินเยอะๆ และมีกำลังซื้อเยอ ะๆ ด้วย น่าจะเป็นแถว Office Building จะดีกว่า

อยาก ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าตลาดนัดแถวไหนดี (ถ้าใครรู้ราคาค่าเช่าต่ อวันก้อบอกมาก่อนเลยก้อได้ เอาคร่าวๆ ไว้ก่อน)

รบกวนด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

BongBeaw & Blink Blink

Back to Top
gor_gai View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2009 at 16:55

พี่ที่รู้จักเคยไปขายที่ตึกแกรมมี่ (เพชรบุรีตัดใหม่) ช่วงกลางวันอ่ะค่ะ

ขายแค่วันละ 2 ชม. แต่รายได้ดีจัง

Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gigzzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2009 at 17:15
Originally posted by gor_gai

พี่ที่รู้จักเคยไปขายที่ตึกแกรมมี่ (เพชรบุรีตัดใหม่) ช่วงกลางวันอ่ะค่ะ

ขายแค่วันละ 2 ชม. แต่รายได้ดีจัง

พี่พอทราบรายละเอียด เกี่ยวกับสถานที่ และ วัน เวลา ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
kung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2009 at 17:40

ตรงลานข้างหน้าพันทิพงามวงศ์วานค่ะ ไม่รู้ใกล้ กะคุณ Gigzzz หรือเปล่า  มีทุกวัน ยิ่งวัน พฤหัส-อาทิตย์คนเดินเยอะมาก

Back to Top
JoJobeewa View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote JoJobeewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2009 at 18:22

หน้าโรงพยาบาลพญาไท2ค่ะ

ตอนเช้าถึงบ่าย 2 จันทร์-ศุกร์ค่ะ (ไม่แน่ใจเสาร์-*อาทิตย์มีรึเปล่า ถ้ามีคนคงน้อยค่ะ)

ลองไปสอบถามดูนะคะ

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2009 at 22:21

ตลาดนัดเมืองทองธานี จะมีทุกอาทิตย์ต้นเดือนกับปลายเดือนค่ะ คนเยอะดี แต่ต้องไปจองที่ไวๆ

ระเบียบการดูที่นี้ค่ะ

http://muangthong.info/board/index.php?topic=8.0

[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
ongkanui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ongkanui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ต.ค. 2009 at 00:31

เสาร์-อาทิตย์ ขายเมืองทองก็ดีจ้าคนเดินเยอะเลย เราก็เดินบ่อย

Back to Top
PinkPlanet View Drop Down
Moderator Group
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote PinkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ต.ค. 2009 at 08:44

แถวที่ทำงานเรา

มีตลาดนัดใกล้ๆกับอาคารวานิช (ช่อง 3 เก่า ) ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ มีทั้งตลาดเช้า และตลาดกลางวันเลยค่ะ

แถวนั้นคนคึกคักมาก เพราะเป็นโรงอาหารใหญ่ๆด้วย ตลาดนัดอยู่ข้างๆกัน

อีกที่

ตลาดนัด embassy หรือแถวนั้น เค้าจะเรียกตลาดร้อน หรือตลาดกรุงศรี หรือตลาดเบย์

เพราะอยู่ใกล้ธ.กรุงศรีอยุธยา ตรงแยกเพลินจิตค่ะ สังเกตง่ายๆตัวตลาดจะอยู่ตรงข้ามกับสถานทูตอังกฤษฝั่งถ.เพลินจิ ตนะคะ มีทั้งอาหารขายด้วยค่ะ คนเยอะเหมือนกัน

Di
Back to Top
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gigzzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ต.ค. 2009 at 11:37
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ

ใครมีที่ไหนอีก จัดมาเลยค่ะ

Back to Top
tourism View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tourism Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ต.ค. 2009 at 17:05

มีตรงตึกจัวมินแจ้งวัฒนะค่ะ

ขายตั้งแต่เช้า ถึง บ่ายโมงกว่าๆ

ค่าเช่ารู้สึกว่าน่าจะ 200 บาท

มีทุกวัน จัน-ศุกร์

ป.ล.

พนักงานตึกนี้ช่วงมากเงินออก 28-29 ของทุกเดือนค่ะ

Back to Top
ohayo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohayo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ต.ค. 2009 at 18:58

ตลาดนัดหมู่บ้านสัมมากรคะ

ทุกวันเสาร์ อาทิตย์ ช่วงเช้าถึงบ่าย คนเดินเยอะมากคะ

Back to Top
hallie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 11:42

ตอนนี้ฮอลล์ไปขายอยู่ค่ะ

ขายที่ ติดกับอาคารวรสมบัติ

เรียกกันว่าว่องวานิช

ขายเฉพาะจ-ศ 10.00-13.00น

วันจันทร์

220 บาทต่อล็อก อ-ศ วันละ 240 บาทต่อล็อกค่ะ

และก้อที่ตึก อิตาเลี่ยนไทย เค้าเรียกกันว่าอิตัล  วันละ330-380 บาท แร้วแต่ล็อก หาที่ยากมาก ลองดูนะค่ะ

และก้อที่ ไอทีวี   วันละ 210 บาท

Back to Top
hallie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 11:44

หรือดูได้ที่นี่ค่ะ

http://www.racingsociety.net/board/index.php?topic=27.0

99ทำเลทอง

Back to Top
Suniphit View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Suniphit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 12:35

ที่ กฟผ. บางกรวยมีทุกวันวันพฤหัส ค่ะ ลองเช็คอีกทีนะคะ

"Na"
Back to Top
koykasunny View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote koykasunny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 13:02

1.ตลาดนัดหน้าม.รังสิตค่ะ(ต้องช่วงเปิดเทอมน่ะค่ะนักศึกษาชอบช็ อปปิ้ง)

2.ตลาดนัดเปิดท้ายเซียร์รังสิตค่ะ 

ทั้งสองที่มีทุกวันค่ะ

Back to Top
lo'.'olNim View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote lo'.'olNim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 ต.ค. 2009 at 13:14

ขอบคุณทุกคนค่ะ

ผิดกติกาห้ามขายสินค้า ตรงนี้นะคะ ยกเว้น SP
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.139 seconds.