LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > ไปเที่ยวกันที่ไหนดี ที่มันสวีทจี๊ดจ๊าด
  New Posts New Posts RSS Feed: ที่พักสวย ๆ ที่หัวหิน ถิ่นมีหอยจ้า......
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ที่พักสวย ๆ ที่หัวหิน ถิ่นมีหอยจ้า......

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Pineapple View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ที่พักสวย ๆ ที่หัวหิน ถิ่นมีหอยจ้า......
    Posted: 24 พ.ย. 2009 at 11:33

บังเอิญเข้าเนตไปเรื่อย ๆ ไปเจอบ้านพักอยู่ที่หนึ่งที่หัวหิน ไม่รู้เพื่อน ๆ เคยผ่านสายตากันบ้างรึยัง

น่าพักมากมาย แต่แอ๊พเปิ้ลยังไม่เคยไปพักหรอกค่ะ เห็นสวยดีเลยเอามาฝาก

ใครผ่านไปแถวนั้นลองแวะพักดูนะ แล้วเอามาเล่าสู่กันฟังบ้าง

เค้าชื่อว่า
Green Gallery Bed & Breakfast Hua Hin
หรือสั้น ๆ ว่า Green Gallery BB จ้า
 อยู่ที่ อ.หัวหินค่ะ ลองเสริชหาข้อมูลกันดูนะคะ

อันนี้เป็นในส่วนของป้ายหน้าบ้านค่ะ

มาถึงที่พักมั่งค่ะ  เค้าจะมี 2 โซน ดังนี้
1. Courtyard Zone
2. Gallery Zone

โดยใน Courtyard Zone ก็จะประกอบไปด้วยห้องพัก ดังนี้ค่ะ

A. Sea-Thru  (ห้องซีทรู)
B. Retronist (ห้องเรโทรนิสต์)
C. CoCo (ห้องโคโค่)
D. Urbana (ห้องเออบาน่า) 
ดูรูปห้องพักไล่ตามลำดับเลยนะคะ

เด๋วมาโพสอีกโซนที่เหลือค่ะ เดี๋ยวไปเอาผ้าที่ซักขึ้นก่อน

Edited by Pineapple - 24 พ.ย. 2009 at 12:15
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 12:00
อ๊ะ!!!!  กลับมาต่อกันกับอีกโซนที่เหลือค่ะ

อีกโซนก็คืด  Gallery Zone ก็จะประกอบไปด้วยห้องพัก ดังนี้ค่ะ

A. LightHouse (ห้องไลท์เฮาส์สวีท )
B. Chandelier (ห้องแชนเดอเลีย)
B. Zilhouette (ห้องซิลูเอท )
C. Green (ห้องกรีนรูม)

เพื่อน ๆ ลองดูนะคะ ถ้าสนใจห้องไหน
ลองหาข้อมูลดูนะคะ ยังมีรูปสวย ๆ ของแต่ละห้องอีกมากมายค่ะ
ไว้ถ้าเราไปหัวหินอีกเมื่อไหร่จะไปพักดูบ้างค่ะ

ปล.พี่เวบค่ะลบข้อมูลในส่วนรายละเอียดที่ติดต่อของที่พักแล้วนะคะ

Edited by Pineapple - 24 พ.ย. 2009 at 12:19
Back to Top
ju_hellokitty View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote ju_hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 12:59
สวยจังเลยค่ะ มีบรรยากาศ หลากหลายโทนสีให้เลือกด้วย Smile

Edited by ju_hellokitty - 24 พ.ย. 2009 at 12:59
▓░▒•• ju ♡ hello kitty™ ••▒░▓http://www.glitter-graphics.com/graphics/350076
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 13:09
Originally posted by ju_hellokitty

สวยจังเลยค่ะ มีบรรยากาศ หลากหลายโทนสีให้เลือกด้วย Smile

ค่ะ สวยมากค่ะ แต่ลงรูปให้ดูไม่ไหวค่ะ ยังงัยลองเข้าไปเสริชหาข้อมูลของที่พักดูนะคะ

โดยเฉพาะห้อง Sea-Thru  (ห้องซีทรู) กับห้อง Zilhouette (ห้องซิลูเอท ) ค่ะ

น่ารักมากค่ะ สีหวานมาก ๆ ลองเข้าไปดูในเวบของเค้านะคะ

Back to Top
ju_hellokitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ju_hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 13:14
Originally posted by Pineapple

Originally posted by ju_hellokitty

ค่ะ สวยมากค่ะ แต่ลงรูปให้ดูไม่ไหวค่ะ ยังงัยลองเข้าไปเสริชหาข้อมูลของที่พักดูนะคะ

โดยเฉพาะห้อง Sea-Thru  (ห้องซีทรู) กับห้อง Zilhouette (ห้องซิลูเอท ) ค่ะ

น่ารักมากค่ะ สีหวานมาก ๆ ลองเข้าไปดูในเวบของเค้านะคะ

ขอบคุณค่ะ Embarrassed
▓░▒•• ju ♡ hello kitty™ ••▒░▓http://www.glitter-graphics.com/graphics/350076
Back to Top
JellyJuice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JellyJuice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 13:24

อยากปายจังเยยยย LOL

Back to Top
tikproject View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tikproject Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 13:37

ขอบคุณน่ะค่ะที่เอารูปมาฝากกำลังจะไปอยู่พอดีเลยค่ะSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 13:57
Avatar  ถ้ามีโอกาสไปหัวหินลองแวะไปนะคะ  แอ๊พเปิ้ลว่าต้องสวยและน่ารักมากมายแน่เลยค่ะ

tikproject View Drop Down  จริงเปล่าคะ แล้วอย่าลืมเอารูปมาอวดกันบ้างนะคะ ว่าบรรยากาศเวลาไปจริง ๆ แล้วมันเป็นยังงัย  เพราะแอ๊พเปิ้ลก็ยังไม่เคยไปเหมือนกันค่ะ
Back to Top
kint View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 16:12
เคยไปพักมาเมื่อปลายปีที่แล้วคะ พอดีห้องอื่นเต็มหมดเลยได้พักห้อง Green บอกตรงๆ ว่าแย่มาก (ห้องอื่นไม่รู้)
เพราะว่าเป็นห้องที่ไม่มีหน้าต่างเลย เลยทึมๆ ไม่ค่อยสว่าง
แถมตอนไปพักเจ้าหน้าที่ก็มัวแต่ตอกโน่น เคาะนี้ ประมาณว่าตกแต่งสถานที่ไปเรื่อย เสียงดังตลอด
เอาลูกไปด้วย ไม่ได้นอนเลย บอกตอนเช้าว่าเสียงดัง ก็หยุดทำ บ่ายก็ทำต่อ
อาหารเช้าก็น้อยคะ
วัน check out เราบอกเค้าตอนใกล้เที่ยงแล้วว่าขอออกช้าหน่อย เพราะลูกหลับ เค้าก็บอกว่าได้
แต่เลยเที่ยงไม่เท่าไรก็มาบอกว่าต้องให้ออก เพราะมีแขกเข้าต่อ
พอเดินออกไป กลายเป็นมีคนมาถ่ายรูปห้อง คงจะเอารูปไปลงนิตยาสารหรืออะไรสักอย่าง มาเป็น set เลย
Back to Top
n-o-k View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote n-o-k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 พ.ย. 2009 at 16:51
ที่พักน่ารักดีค่ะ น่าไปพักจัง  Tongue
[IMG]http://i33.photobucket.com/albums/d67/cute_line/star/s2.gif">
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 11:43

ลืมบอกไปว่า ป้ายหน้าบ้านที่ว่า จริงๆ คือป้ายหลังบ้านคะ

หน้าบ้านเป็นแบบนี้
ส่วนโต๊ะทานอาหารเช้าก็อยู่ถัดจากรูปบนไปทางขวาเป็นแบบนี้คะ
Back to Top
cherrysun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherrysun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 11:54

กรรม ของจริงดูแบบอยู่ในหมู่บ้านริมฟุตบาทเลยนะนี่           บรรยากาศรอบๆก็ขัดแย้งกันมาก   กะในรูปในเวบคนละเรื่องกันเลย Confused
Back to Top
keked View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote keked Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 12:25
ถ้าจำไม่ผิดหน้าปากซอยตรงหัวมุมถนน ซึ่งอยู่ไม่ไกลจากกรีน เกลเลอรี่ 
มีร้านไก่ย่าง ส้มตำ โอ้โห ปิ้งไก่กันควันโขมงเลย...
อารมณ์ประมาณเมืองในหมอกแต่เป็นควันจากการปิ้งไก่นะ
Back to Top
tanyapoj View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 14:30
สวยจังเลยจ๊ะ พิมไปเที่ยวมาหลายที่นะ แต่หัวหินทำไม๊ ทำไม ม่ะเคยได้มีโอกาสไปซ้ากกกกกะที Tongue
PiMmY ^__^ PiMmY
http://pimmytanya.multiply.com
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 17:00

มันเป็นขนาดนั้นเลยหรอคะ

เราก็ไม่เคยไปหรอกค่ะ เห็นว่าที่พักสวยดีก็เลยเอามาฝากเพื่อน ๆ ในนี้

เผื่อบางทีใครมีโอกาสผ่านไปจะได้แวะเข้าไปพัก

รู้สึกผิดยังงัยไม่รู้ค่ะ เหมือนเอาเค้ามาวิจารณ์เลยค่ะ ต้องขอโทษเจ้าของที่พักด้วยนะคะ

ยังงัยก็ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เคยไปพักมาและเข้ามาแนะนำ

ไว้ถ้ามีโอกาสเราจะลองไปพิสูจน์ดูค่ะ ว่าจะเป็นยังงัยบ้าง แล้วจะเอามาเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 18:22
เราไม่ได้วิจารณ์นะคะ เราเอาความจริงมาบอก
เพราะเราก็หาข้อมูลจาก net เหมือนกัน เห็นรูปสวยดี ก็เลยจองไป
เลยอยากมาแชร์ให้อ่าน เพราะไม่อยากให้คนอื่นผิดหวังเหมือนเรานะ
ตัวห้องจริงก็สวยเหมือนในรูปล่ะ แต่สิ่งที่เอามาบอก คือสิ่งที่นอกเหนือจากรูปห้องที่เห็น
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pineapple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 พ.ย. 2009 at 21:09
Originally posted by kint

เราไม่ได้วิจารณ์นะคะ เราเอาความจริงมาบอก
เพราะเราก็หาข้อมูลจาก net เหมือนกัน เห็นรูปสวยดี ก็เลยจองไป
เลยอยากมาแชร์ให้อ่าน เพราะไม่อยากให้คนอื่นผิดหวังเหมือนเรานะ
ตัวห้องจริงก็สวยเหมือนในรูปล่ะ แต่สิ่งที่เอามาบอก คือสิ่งที่นอกเหนือจากรูปห้องที่เห็น

ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์  เราไม่ได้ว่าคุณนะคะ

แต่เป็นความรู้สึกผิดส่วนตัวนะค่ะเพราะว่าเหมือนเราเอาเค้ามาวิจารณ์ 

เพราะเราเป็นคนตั้งทู้นี้ขึ้นมา เราไม่ได้ตั้งใจพาดพิงใครค่ะ

ลองดูเพื่อน ๆ คนอื่นดีกว่า เผื่อมีใครเคยพักแล้วเค้าอาจจะมาแชร์ข้อมูลเพิ่มขึ้นก็ได้ค่ะ

บางทีช่วงนั้นเค้าอาจกำลังต่อเติม ปรับปรุงที่พักอยู่เลยมีเสียงรบกวน

ตอนนี้อาจจะเสร็จดีแล้วก็ได้ค่ะเพราะระยะเวลาก็เกือบปีแล้ว

บรรยากาศอาจจะสวยเหมือนรูปในเวบที่เค้าลงไว้ก็ได้ค่ะ

เราว่ามันอยู่ที่สไตล์ของแต่ละคนด้วยนะ บางคนอาจจะไม่ชอบ บางคนอาจจะชอบนะ

Edited by Pineapple - 25 พ.ย. 2009 at 22:15
Back to Top
gjasmineg View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote gjasmineg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 พ.ย. 2009 at 07:49
Originally posted by Pineapple

มันเป็นขนาดนั้นเลยหรอคะ

เราก็ไม่เคยไปหรอกค่ะ เห็นว่าที่พักสวยดีก็เลยเอามาฝากเพื่อน ๆ ในนี้

เผื่อบางทีใครมีโอกาสผ่านไปจะได้แวะเข้าไปพัก

รู้สึกผิดยังงัยไม่รู้ค่ะ เหมือนเอาเค้ามาวิจารณ์เลยค่ะ ต้องขอโทษเจ้าของที่พักด้วยนะคะ

ยังงัยก็ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่เคยไปพักมาและเข้ามาแนะนำ

ไว้ถ้ามีโอกาสเราจะลองไปพิสูจน์ดูค่ะ ว่าจะเป็นยังงัยบ้าง แล้วจะเอามาเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังนะคะ

บางที การโฆษณาก็ต้องทำออกมาให้สวยอยู่แล้วล่ะค่ะ
แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณ pineapple ที่แนะนำที่สวยๆมาให้นะคะ
แล้วก็ต้องขอบคุณ คุณ kint นะคะที่มาแบ่งปันประสบการณ์กันSmile

Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 พ.ย. 2009 at 09:59

ห้องพักสวยดีนะคะ ดูartดีค่ะ แต่บริการไม่ดีเหรอ

อืม .....เราว่า แบ่งปันประสบการณ์คงไม่น่าเป็นไรค่ะ
ถ้าเจ้าของที่พักมาเห็น ถึงจะคิดว่าวิจารณ์ เค้าก็จะได้นำไปปรับปรุงนะคะ
Back to Top
raweerad View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote raweerad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 พ.ย. 2009 at 12:07
ก็อยากจะบอกว่าสถานที่สวย แต่เค้ายังไม่มืออาชีพเรื่องการบริการหนะคะ
ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้หมดเลยนะ เท่าที่เราเคยไปพักมา
เมื่อเพียบเทียบกับโรงแรม หรือรีสอร์ทใหญ่ๆ มันคนละเรื่องเลย
Back to Top
Me Me View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Me Me Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 พ.ค. 2010 at 11:11
Back to Top
kungkung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kungkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 พ.ค. 2010 at 23:09
ขอบคุณคุณ kint มากๆ ค่ะ กำลังจะจองพอดี กลัวๆ เหมือนกันว่าบรรยากาศจริงๆจะเป็นยังงัย  Embarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.141 seconds.