LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > เสริมความงาม เสริมสวย ไฉไลให้เหมือนเดิม
  New Posts New Posts RSS Feed: เพื่อนๆเคยรักษาสิวที่ หมอมวลชน ไหมคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพื่อนๆเคยรักษาสิวที่ หมอมวลชน ไหมคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
maysohot View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote maysohot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนๆเคยรักษาสิวที่ หมอมวลชน ไหมคะ
    Posted: 07 ม.ค. 2010 at 15:07

สวัสดีปีใหม่จ้า.......

ตอนนี้สิวขึ้นอะคะ คิดว่าจะไปหาหมอมวลชน

เพื่อนๆ เคยไปใช้บริการหรือเปล่าคะ ผลการรักษาเป็นยังไงบ้าง แล้วมีค่าใช้จ่ายเยอะไหมคะ

จะมาขอข้อมูลก่อนจะไปวันเสาร์นี้คะ ^^
รักแท้ รักที่อะไร!! ตับไตใส้พุง หรือรักกางเกงที่นุ้งว่าดูสวยดี รักที่นามสกุล รักยี่ห้อรถยนต์ รักที่ว่าไม่จน มีสะตังค์ให้จ่าย
Back to Top
shining moon View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote shining moon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2010 at 19:26
หมอมวลชนไม่เคยค่ะ
(แล้วจะเข้ามาทำไมเนี่ยะเรา แหะ)

แต่เคยเป็นสิวช่วงหนึ่งค่ะ เต็มหน้าเลย (ซึ่งปกติไม่ใช่คนสิวเยอะสักหน่อย)
ยิ่งที่หน้าผากกะรอบปาก เป็นดาวลูกไก่เลยค่ะ คล้ายๆกลุ่มสิวก่อม๊อบประท้วง
ปากมอมกันเลยทีเดียวเชียว
เม็ดใหญ่ๆ เป็นอักเสบ หยองๆอ่ะค่ะ
เยอะขนาดพ่อกะแม่รับไม่ได้

เลยไปรักษาที่ วุฒิศักดิ์ค่ะ
เข้าคอร์สบิวตี้ ระยะเวลา สิบอาทิตย์ค่ะ
แล้วตอนนั้นมันเป็นหนักมาก
ร่องรอยดำจากสิว ด่างๆเต็มหน้าเลย
เลยเข้าคอร์สยิงเลเซอร์ด้วย
รวมๆโดยประมาณแล้วสองหมื่นต้นๆอ่ะค่ะ

แต่ว่าได้ผลดีมากๆนะคะ
ใครๆก็ทักค่ะ ว่าหน้าดีขึ้น ไม่ใช่แค่สิวหาย แต่ผิวดีขึ้น สีกระที่เคยเป็นไม่เหลือเลย
ผลพลอยได้ เออะเออะ ชอบๆ
ตั้งแต่ตอนนั้นถึงวันนี้ ยังไม่เป็นสิวเลยค่ะ ผ่านมาจะสองปีแล้ว
แต่ใช้ยาของเขาอยู่ตลอด ไม่ได้ใช้ครีมยี่ห้ออื่น
สบายใจดีค่ะ ไม่ต้องไปสรรหาวิ่งตามครีมตามท้องตลาด มันเหนื่อยค่ะ

แล้วก็เคยแนะนำให้เพื่อนไป ตอนแรกๆ มันก็ไม่เชื่อ มันว่าแพง กลัวเลี้ยงไข้
มันก็ไปหาครีมตามบู๊ทตามเรื่องตามราว แต่สิวก็ไม่หายสักที
 เราก็เลยถามว่า แล้วไอ้ครีมที่มึงซื้อมาใช้เท่าไหร่แล้ว
ใช้ยังไม่ทันหมดก็ต้องทิ้งเพราะสิวไม่หาย
(รู้ค่ะ เพราะเป็นมาก่อนอาการขี้ตืดแบบนี้)
จนในที่สุดมันก็ลองไป
ผลปรากฏว่าหน้ามันดีขึ้นอีกคน จนมีแต่คนทักเหมือนกัน
(เพื่่อนทำแค่คอร์สบิวตี้ ไม่ได้ยิงเลเซอร์)

เอ่อ ไม่ได้เป็นพรีเซ็นเตอร์ ไม่ใช่นกต่อ ไม่มีผลประโยชน์จากทางร้านใดๆทั้งสิ้นนะคะ
มีแต่ต้องไปเสียค่ายา ตอนยาหมดค่ะ
แต่เล่าตามประสบการณ์จริงค่ะ
เห็นว่าดีเลยบอกต่อ

Don't worry, be happy ... (-`๏’•ิ__•ิ`๏’-)
Back to Top
nattiya_eve View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote nattiya_eve Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2010 at 21:32

เคยไปสมัยประถมอ่ะคะ นับๆดูแล้วก็หลายสิบปีอยู่

ตอนนั้นไม่หายแถมยังขึ้นหนักกว่าเดิมด้วย เพราะเค้ากดอ่ะคะ

แต่ตอนนี้ไม่รู้เปงไงนะคะอาจจะดีขึ้นก็ได้คะ

แต่มีที่ๆน่าไปและมีคนไปแล้วได้ผลอีกหลายที่ ลองศึกษาดูก่อนนะคะ

เพราะหน้าเราถ้าอะไรผิดพลาดไป เค้าไม่รับผิดชอบหรอกคะ แถมเราต้องไปเสียตังเพิ่มที่อื่นอีกต่างหาก

ลองดูนะคะ อย่างที่พี่ด้านบนแนะนำมาก็ลองเอาไปพิจารณาก็ดีนะคะWink
Back to Top
jingle bell View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jingle bell Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 ม.ค. 2010 at 23:22

เคยรักษาตอนมัธยมราคาไม่แพง  แต่ไม่เห็นผล  ที่รักษาแล้วหายก็มีพรเกษมคลีนิค แต่ก็ขึ้นอยู่กับหมอด้วยนะ  เพราะเท่าที่เคยไปรักษา  หมอแต่ละคนก็จะมีวิธีการและการจ่ายยาต่างกัน  อีกที่หนึ่งที่อยากแนะนำคือ medicare อยุ่หน้าเซ็นทรัล ลาดพร้าว และสยามสแควร์  แพงหน่อยแต่หายชัวร์

cake@home by kun
Back to Top
ohhohappy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohhohappy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2010 at 12:24

เคยค่ะ 

ผลก็คือไม่หายค่ะ  เวลากดสิวเจ็บค่ะ แล้วก็เป็นรอยแผลเป็นด้วยนะคะ
แล้วที่คลีนิกจะไม่มีหมออะค่ะ
มีแต่เจ้าหน้าที่ที่อบรมมา อยู่ทำหัตถการด้วยตัวเองค่ะ
ไม่ต้องมีออร์เดอร์หมอ เหมือนที่อื่นอ่ะ
Back to Top
tanyapoj View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote tanyapoj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 ม.ค. 2010 at 19:25
ไม่เคยรักษาที่นี่ค่ะ เคยแต่ได้ยินมาว่า รักษาแล้วไม่หาย
ส่วนตัวของพิมพิมเคยเป็นสิวรักษาที่พรเกษมคลีนิค สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิค่ะ
หายขาดมานานมากแร้วว ไม่มีสิวมายุ่งเกี่ยวกับชีวิตอีกเรยยยยย

ชอบที่พรเกษมตรงที่เค้าไม่เลี้ยงยาง่ะค่ะ มีหลายคนรักษาที่นี่แล้วหายขาดเยอะนะค่ะ
เอาไว้เป็นตัวเลือกนะจ๊ะ เป็นกำลังใจค๊าาาTongue
PiMmY ^__^ PiMmY
http://pimmytanya.multiply.com
Back to Top
chinchayong View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote chinchayong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ม.ค. 2010 at 11:34
Wink เคยเหมือนกันตอนเป็นวัยรุ่น เจ็บ ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ
Back to Top
gor_gai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 ม.ค. 2010 at 16:32
เคยด้วยค่ะ หลายปีแล้ว เยินกว่าเดิมอีก ถูกก็จริง แต่ไม่เห็นผล แถมเลี้ยงไข้อีกต่างหาก
รักษาไปสักพัก ก็เริ่มเอาแคตตาล็อกขายตรงมาขอร้องแกมบังคับให้สมัครสมาชิก อะไรก็ไม่รู้งี่เง่า เซ็งค่ะ เลยไม่ไปหาอีกเลย ไม่รู้ตอนนี้ยังมีแบบนี้อยู่อีกรึเปล่า
Back to Top
ssutira View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote ssutira Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 ม.ค. 2010 at 19:09

เคยรักษาแต่นานแล้วนะคะ ตอนนั้นเป็นสิวช่วงแก้มสองข้าง ก็เลยลองไปหาที่หมอมวลชน ช่วงที่หาก็ค่อยๆหายจนตอนหลังมีเพื่อนแอบชมว่าหน้าใส ราคาก็ไม่แพงมาก เวลาไปก็มีไอน้ำพ่นหน้า กดสิว และดูดสิวเสี้ยนแบบไม่มีค่าใช้จ่าย นอกจากค่ายา แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ไปหานานๆๆๆๆๆมากแล้ว ไม่ทราบว่าเป็นไงบ้าง

ถ้าอยากลองก็ไปแบบปรึกษาก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็น่าจะดีกว่าคะSmile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.142 seconds.