LadySquare.com Homepage

Forum Home Forum Home > LadySquare Club : คลับของผู้หญิงวันนี้ > คุยเรื่องตกแต่งบ้านกันดีกว่า จัดสวน แต่งห้อง ให้สวยถูกใจ
  New Posts New Posts RSS Feed: แม่บ้านรายวัน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แม่บ้านรายวัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pook View Drop Down
Moderator Group

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แม่บ้านรายวัน
    Posted: 23 ก.ย. 2006 at 11:23
ตอนนี้ทั้งเราและสามีทำงานนอกบ้านทั้งคู่ กลับมาบางทีก็เหนื่อย ก็เลยมีความคิดว่าจะจ้างแม่บ้านที่เขารับทำงานบ้านเป็นรายวัน เช่น อาทิตย์ละ 2 วันอะไรแบบนี้ให้เขามาทำความสะอาดบางงานที่เราและสามีรู้สึกเหน ื่อยที่จะทำ แต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่ เพื่อนๆมีใครที่เคยจ้างแม่บ้านแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top
nupupea View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nupupea Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ย. 2006 at 12:45
ไม่เคยเหมือนกันจ๊ะ...มีแต่จ้างให้ซักผ้าอย่างเดียว คิดเป็นรายเดือน  เดือนละ1,200  บาท  ซัก อบ รีด ให้เรียบร้อยเลยอ่ะค่ะ........
Back to Top
lovesushida View Drop Down
Special Member

Post Options Post Options   Quote lovesushida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 ก.ย. 2006 at 13:22

http://maebanthai.com/

เคยดูๆไว้ค่ะ คิดว่าอันนี้น่าสนใจ

เคยแต่ให้แม่บ้านที่ทำงานมาทำที่บ้านค่ะ   

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2006 at 09:31

เราเป็นแม่บ้านรายชั่วโมงอ่ะ

[IMG]http://www.ladysquare.com/uploads/groof/2007-01-09_100749_Groofy.gif">
คิดถึงกรุ๊ฟกะพี่เจี๊ยบกดที่นี้

Back to Top
Janko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2006 at 11:15
คิดว่าจะจ้างแบบนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ใช้สามีไปก่อน
^o^
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2006 at 11:23

อยากจ้างเหมือนกันนะ แต่ไม่มีตังค์จ้าง เลยต้องทำเอง

บ้านแม่สามีเราก็เคยมีจ้างรายวันนะ ไปเช้าเย็นกลับ ให้วันละ 150-200 บาท หรือค่าแรงขั้นต่ำ (ตอนนี้เท่าไหร่ไม่รู้ง่ะ)  แล้วแต่ปริมาณงานที่ทำหน่ะ เพราะบางทีบ้านก็ไม่ได้ถูทุกวันอยู่แล้วง่ะ (เปลืองค่าน้ำ)

แต่ตอนนี้มีเราเป็นทาสในเรือนใจแล้วงัย เลยไม่ต้องจ้าง

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ย. 2006 at 12:50

ตอนนี้ที่จ่ายให้แม่บ้านอยู่คือ 200 บาทต่อวันอ่ะ (จริงๆแล้วทำครึ่งวัน) เค้าจะมา กวาดบ้าน เช็ดบ้าน ล้างห้องน้ำ เช็ดฝุ่นตามชั้นที่บ้านอ่ะค่ะ มาซักผ้าตากผ้าให้ (เรามาเก็บเอง)

แล้วก็จ่ายค่ารีดผ้าเพิ่มอีก 500 บาทค่ะ แต่นี่เป็นแม่บ้านที่ออฟฟิตอ่ะ เอาเค้ามาทำให้ที่บ้านแล้วจ่ายเพิ่ม

Back to Top
piggie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 ก.ย. 2006 at 09:21
ไม่มีตังค์จ้างเหมือนกัน (จริง ๆ แล้วเสียดายตังค์) เลยยอมทำเอง + ใช้ซะมี
Back to Top
jittree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jittree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ต.ค. 2006 at 12:29
pook  ปุ๊ก บ้านอยู่ไหนจ๊ะ พี่นู๊บรู้จักพี่อยู่คนนึงเคยเป็นเมดที่บริษัท ตอนนี้ออกไปแล้วแต่สนิทกันหน่ะ เคยติดต่อไว้ว่าถ้าพี่ท้องจะให้มาทำอาทิตย์ละ 1 ครั้ง แต่ยังไม่ท้องซะที  แล้วปัจจุบันพี่เค้ารับจ้างทำให้น้องสามีอาทิตย์ละนึงวัน ประมาณ 400 หรือ 600 บาทนะ ก็กวาด ถู เช็ดฝุ่นทั้งบ้านถ้าสนใจลองโทรไปที่เบอร์นี้นะ บอกว่าพี่นู๊บแนะนำมาแต่ไม่รู้ว่าเค้าจะทำหรือเปล่าคงต้องดูที่ บ้านว่าไกลไหม เบอร์ 029858268
Back to Top
pook View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 ต.ค. 2006 at 13:47

ขอบคุณพี่นู๊ปค่ะ

Back to Top
โลมา View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote โลมา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 ต.ค. 2006 at 12:31
ตอนนี้จ้างแม่บ้านของบ้านพี่สาว(บ้านติดกัน) อาทิตย์ละ 1 วัน เดือนละ 800.- ก็แค่กวาดถูบางห้อง เฉพาะห้องที่ใช้บ่อย ส่วนห้องน้ำกับงานทั่วไปไม่ได้ทำให้ ที่จริงก็คิดว่าแพงเหมือนกันนะ มาแค่ 2 ชั่วโมงก็กลับไปนอนแระ แต่ก็คิดว่าบางครั้งได้อาศัยวานให้ช่วยตัดต้นไม้หน้าบ้านหรือฝา กดูแลน้องหมาให้บ้าง เซ็งเหมือนกันแต่จะเลิกจ้างก็เกรงใจเหมือนกัน
Back to Top
~ k E t S y ~ View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ~ k E t S y ~ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 พ.ค. 2009 at 00:07

ของเราก็จ้างรายวันจ้า......ของเราวันละ 500 บาทเราหาอาหารกลางวันให้กินด้วยฟรี

เคยจ้างของหมู่บ้าน ครั้งละ 400 บาท เค้ามาแค่กวาด เช็ด ถู บ้าน ประตูหน้าต่าง ประมาณ 2 ชม. ก็กลับไปแล้วอ่าค่ะ .....เลยรู้สุกว่าไม่คุ้ม เพราะเค้าจาทำเฉพาะส่วนรวมๆๆ

ส่วนแม่บ้านของเราที่จ้างมาเองทำงานยาวนานมาก 9 โมง - 6 โมงเย็นทำทุกอย่าง...... เอาผ้าใส่เครื่อง ตากผ้า พับผ้า ตากพรม ล้างถังขยะ รีดผ้า เช็ด ถู  พื้น ชั้นต่างๆ กระจก ประตู จัดของทุกอย่างในบ้าน......ดีอย่างเดียวคือไม่ต้องล้างจานเพราะ มีเครื่องล้าง ก็โยนๆๆใส่ไปในเครื่องเปงอันใช้ได้.........คือเรากะคุณสามี อยู่บ้านแบบรกมาก......แต่อย่างนึงคือเราไม่จู้จี้จุกจิกมาก ไม่ต้องเนี๊ยบบบแบบไร้ฝุ่นทุกจุด เพราะงานบ้านเรามันเยอะมากอ่าค่ะ เราจ้างอาทิตย์ละ 1 ครั้ง

พอดีว่าเค้าไว้ใจได้เลยโชคดีไปอ่าค่ะ....เวลาเราไม่อยู่ก็ให้มา นอนที่บ้าน ให้มาเลี้ยงแมวให้ อารายทำนองนี้ด้วยอ่าค่ะ เวลาที่บ้านมีงานหรืออารายก็ให้เค้ามาช่วยยกของจัดของ ล้างเก็บให้

แฮะๆๆๆๆๆๆ

แนะนำว่าถ้าให้คนนอกมาทำยังไงๆๆก็ระวังหน่อยนะคะ ดูแลของมีค่าดีๆๆๆ เพราะพวกนี้เค้าจาช่างสังเกตุค่ะ

Edited by ~ k E t S y ~ - 01 พ.ค. 2009 at 00:13
Back to Top
john View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote john Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 พ.ค. 2009 at 16:58

จ้างวันละ 500 บาทต่อวันค่ะ ทำงานแปดชั่วโมง

Back to Top
purintra View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote purintra Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2009 at 14:16

เคยจ้างมาเหมือนกันค่ะ

แม่บ้านแบบไปกลับ ทำอาทิตย์ละ2ครั้ง วันละ300บาท

ของหายค่ะ ตามก็ไม่ได้ อยุ่ดีๆsheหายแบบไร้ร่องรอย

ต้องระวังนิดนึงนะคะ

Back to Top
bumnrt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bumnrt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2009 at 15:37
บุ๋มจ้างอยู่ค่ะ สัปดาห์นึงมา 3 วัน ให้เค้าเป็นรายวันตกวันละ 200 บาท เค้าจะทำบ้านงานให้ทุกอย่างยกเว้นซักผ้ากับรีดผ้า บุ๋มจะซักเอง(ใส่เครื่องซัก)แล้วให้เค้าเอาไปตากกับเก็บมาพับใส ่ตู้ ส่วนรีดผ้าก็จะจ้างเค้าต่างหากตัวละ 5 บาท โดยรีดที่บ้านเราเองเลย ทำมาหลายเดือนแล้วของไม่หายค่ะ ขึ้นอยู่กับคนนะมีมาให้เลือกหลายคนอยู่แต่ถูกชะตากับคนนี้ คงจ้างต่อไปเรื่อยๆค่ะ
Back to Top
lookchub View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookchub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 ก.ย. 2009 at 23:31

เราจ้างเหมือนกันจ๊ะ ครั้งละ 800 บาท มาครั้งละ 2 คน เราจ้างแม่บ้านที่ทำงานให้เขามารับงานพิเศษเสาร์อาทิตย์ (ไม่กล้าจ้างคนไม่รู้จัก กลัวโดนจิ๊กของอ่ะ) แนะนำว่าลองเสนอให้แม่บ้านที่ทำงานที่คิดว่าเรารู้จักเขาพอสมคว ร มาทำก้อน่าจะดีนะคะ

แต่ว่าอีกทางหนึ่ง คือก่อนหน้าที่เราจะตัดสินใจจ้างแม่บ้านที่ทำงานเนี่ย เพื่อนเราเคยแนะนำว่าให้ไปติดต่อโรงแรมใกล้บ้าน ไปที่แผนกแม่บ้าน แล้วก็ไปถามว่าใครสนใจมาทำพิเศษบ้าง อย่างน้อย เราก็รู้จักที่ทำงานเขา หากมีอะไรก็ยังตามกันเจอ ก็ลองเอา option นี้ไปพิจารณาดูด้วยก้อได้นะคะ

Back to Top
Pondering View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Pondering Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 มิ.ย. 2011 at 11:05
หวัดดีจ้า  คุณปุ๊กหายไปเลย  แถวบ้านตองแม่บ้านทำงานบ้านวันละ250บาทค่ะ  พวกซักผ้า(อาจเป็นเครื่อง)  รีดผ้า กวาดบ้านถูบ้านอ่ะจ้า....สบายดีนะจ้ะ น้องตัวเล็กเป็นไงบ้างจ้ะ  เลี้ยงง่ายมั๊ย^^
แม่น้องนัทคับ
Back to Top
housekeeping View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote housekeeping Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 ก.ค. 2011 at 14:08

รับทำงานบ้านรายวัน เฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ 
ย่านสุขุมวิท, เอกมัย, ทองหล่อ, นานา, อ่อนนุช, รามคำแหง, คลองเตย, อโศก และถนนเพชรบุรีตัดใหม่
จบ ม.3  อายุ 34 ปี  ทำความสะอาดบ้าน ซักผ้า-รีดผ้าได้ค่ะ     อื่นๆ ตามตกลง

เจ้านายบ้านไหนสนใจโทรคุยก่อนได้ค่ะ 086-897-0385

Back to Top
jittrees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jittrees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ย. 2011 at 11:36
Originally posted by jittree

pook  ปุ๊ก บ้านอยู่ไหนจ๊ะ พี่นู๊บรู้จักพี่อยู่คนนึงเคยเป็นเมดที่บริษัท ตอนนี้ออกไปแล้วแต่สนิทกันหน่ะ เคยติดต่อไว้ว่าถ้าพี่ท้องจะให้มาทำอาทิตย์ละ 1 ครั้ง แต่ยังไม่ท้องซะที  แล้วปัจจุบันพี่เค้ารับจ้างทำให้น้องสามีอาทิตย์ละนึงวัน ประมาณ 400 หรือ 600 บาทนะ ก็กวาด ถู เช็ดฝุ่นทั้งบ้านถ้าสนใจลองโทรไปที่เบอร์นี้นะ บอกว่าพี่นู๊บแนะนำมาแต่ไม่รู้ว่าเค้าจะทำหรือเปล่าคงต้องดูที่ บ้านว่าไกลไหม เบอร์ 
Back to Top
jittrees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jittrees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 ก.ย. 2011 at 11:36

เบอร์ 029858268  ยกเลิกแล้วค่ะ รบกวนไม่ต้องโทรไปแล้วนะคะ

Back to Top
jay4fine View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote jay4fine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 ต.ค. 2011 at 16:47

หางานพิเศษทำในวันเสาร์-อาทิตย์ รับทำงานบ้าน ดูแลเด็ก ผู้สูงอายุ สอนการบ้านเด็ก

หรืองานเฉพาะซักผ้า-รีดผ้าและ สนใจทำงานในร้านอาหาร หรือเป็นงานสุจริตอะไรก็ได้ค่ะ

รับในช่วงวันเสาร์-อาทิตย์   ทำงาน 8 ชั่วโมง  8 โมงเช้า ถึง 4 โมงเย็น หรือ 9โมงเช้า ถึง 5โมงเย็น

หรือในช่วงวันจันทร์ – ศุกร์ เวลา 18.00-22.00 น.

ดิฉันอายุ 27 ปี ขยันทำงาน ซื่อสัตย์ อดทน เคยเป็นครูสอนพิเศษวิชาภาษาอังกฤษ

อยู่ในย่าน : ลาดพร้าว รามคำแหง นวมินทร์ พหลโยธิน จตุจักร รัชดา ดินแดน ห้วยขวาง

บางเขน รัชโยธิน เกษตร  รัตนาธิเบศร์

นายจ้างสนใจ ดิฉันจบ ป.ตรี เคยสอนภาษาอังกฤษ เด็กประถม-ม.ต้น ต้องการหางานทำในวันเสาร์-อาทิตย์ ไม่เกี่ยงงานค่ะ เบอร์โทรติดต่อ 084-0245-165

Back to Top
 Post Reply Post Reply

LadySquare.com

Recommened Page

SiamFitness.com

BabyFancy.com

WeddingSquare.com

VoucherThai.com

DiaryLove.com

Ladyinter.com

การแสดงความคิดเห็น (Comments)

• ทุกความคิดเห็นไม่เกี่ยวข้องกับ LadySquare
    และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
  • LadySquare ขอสงวนสิทธิ์ ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

ข้อควรปฏิบัติในการเข้าร่วมแสดงความคิดเห็น

• ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาอันเป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือพาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และราชวงศ์ เป็นอันขาด
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว เกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามเสนอข้อความหรือเนื้อหาที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร
  • ห้ามเสนอข้อความอันมีเจตนาใส่ความบุคคลอื่น ให้ได้รับการดูหมิ่นเกลียดชัง โดยไม่มีแหล่งที่มาของ ข้อมูลอ้างอิงที่ชัดเจน
  • ห้ามเสนอข้อความอันเป็นการท้าทาย ชักชวน โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความวุ่นวายขึ้น โดยมูลแห่งความขัดแย้ง ดังกล่าวไม่ใช่การแสดงความคิดเห็น โดยเสรีเช่นวิญญูชนพึงกระทำ
  • ห้ามเสนอข้อความกล่าวโจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อ ศาสนา หรือคำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
  • ห้ามใช้นามแฝงอันเป็นชื่อจริงของผู้อื่น โดยมีเจตนาทำ ให้สาธารณะชนเข้าใจผิดและเจ้าของชื่อผู้นั้นได้รับความเสียหาย หรือเสื่อมเสียชื่อเสียง
  • ห้ามเสนอข้อความอันอาจเป็นเหตุให้เกิดความขัดแย้งขึ้น ในระหว่างสถาบันการศึกษา หรือระหว่างสังคมใดๆ
  • ห้ามเสนอข้อมูลส่วนตัวของผู้อื่น เช่น email address หรือหมายเลขโทรศัพท์ โดยมีเจตนากลั่นแกล้งให้ผู้อื่นได้รับ ความเดือดร้อนรำคาญ ห้ามเสนอข้อความ หรือเนื้อหาอันเป็นสิ่งที่เกี่ยวข้อง กับสิ่งผิดกฎหมาย หรือศีลธรรมอันดีของสังคม

This page was generated in 0.063 seconds.